Usingizi maana yake nini? Kwanini viumbe hai husinzia? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usingizi maana yake nini? Kwanini viumbe hai husinzia?

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Kashaija, Jun 2, 2009.

  1. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hivi usingizi maana yake ni nini hasa?

    Je, ni kupoteza fahamu kwa muda au ni nusu kifo?

    Je, ili tusinzie ni lazima kufumba macho au tunaweza kusinzia bila kufumba macho kama Sungura?

    Kuna viumbe hai wasiosinzia? Kwanini?

    Kwanini watu huota wasinziapo?
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 35,263
    Likes Received: 22,008
    Trophy Points: 280
    jaribisha kulala kama sungura.
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,220
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Ni mfano wa maisha halisi baada ya uhai.
     
  4. Sita Sita

    Sita Sita JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2009
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 1,197
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mi najua usingizi ni njia ya kupumzisha ubongo ili uweze kutunz kumbukumbu ya vitu alivyovifanya mtu kwa masaa kadhaa yaliyopita.

    Kuna magazine nilisoma last wiki ilielezea kuhusu faida za usingizi. I think ni Time magazine au the Economist. Wanasema mtu aliyelala ana uwezo mkubwa zaidi wa kukumbuka vitu vya juzi kuliko yule aliyekesha tangu juzi.
     
  5. The seer

    The seer Senior Member

    #5
    Feb 6, 2016
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 184
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 60
    Watu wengi wamekuwa wakijiuliza nini maana ya usingizi au nini hutokea wakati MTU akiwa usingizini.maana halisi ya usingizi ni kukatika kwa mawasiliano kwa mda kati ya nafsi na mwili.mwanadamu ni Roho yenye nafsi inayokaa ndani ya mwili.hivyo mwanadamu amegawanyika sehemu tatu MWILI ROHO NA NAFSI.mwanadamu anapokuwa usingizini mawasiliano kati ya nafsi na mwili yanakuwa yamekatika kwa mda ili kurusu mwili kupumzika kwa mda. Roho huwa haipumzika Bali mwili hupumzika.

    Mwanadamu ameumbwa na fahamu mbili ufahamu mkubwa unaotawala matendo yasiyo ya hiali(subconscious mind na ufahamu mdogo yaani conscious mind inahusika na matendo ya hiari.sasa NAFSI ya mwanadamu ambako ndio kuna HISIA NIA UTASHI AKILI MAAMUZI ambako huendeshwa na conscious mind hupokea taarifa kutoka super conscious mind kwamba sasa ni mda wa kulala ndipo hutoa taarifa kwa conscious mind ndipo huanza kukata masiliano taratibu kupitia kuzimika kwa milango ya fahamu hadi kulala usingizi ambapo ndipo MTU hajitambui kabisa.HAPO NDIPO SUBCONSCIOUS MIND HUFANYA KAZI KWA UFANISI ZAIDI Kwa kutawala matendo mbalimbali kama msukumo wa damu.ndoto .nk.

    Je wewe unafahamu nini kuhusu usingizi?

    Karibu
     
  6. I

    Ishaselo JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2016
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 238
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
    Somo zuri sana,nimejifunza kitu.
     
  7. Munyanka

    Munyanka JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2016
    Joined: Sep 21, 2015
    Messages: 235
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 45
    Asante mkuu kwa somo lako zuri sikuwa nikijua hilo mwanzoni tena naona super conscious kashatoa taarifa
     
  8. CleverKING

    CleverKING JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2016
    Joined: Apr 24, 2014
    Messages: 8,564
    Likes Received: 24,843
    Trophy Points: 280
    Asante Mkuu kwa somo
     
  9. mgaganaikoko

    mgaganaikoko Member

    #9
    Feb 7, 2016
    Joined: Jan 17, 2016
    Messages: 22
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    Somo zuri sana asante sana mkuu
     
  10. Jof3

    Jof3 JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2016
    Joined: Jan 28, 2013
    Messages: 461
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    Guuuda man
     
  11. KikulachoChako

    KikulachoChako JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2016
    Joined: Jul 21, 2013
    Messages: 14,095
    Likes Received: 11,580
    Trophy Points: 280
    Bado mwanadamu anabakia kuwa ni kiumbe tata sana kwenye uumbaji.....na kupitia kwake ndipo unapodhihirika utukufu wa MUNGU....
     
  12. Burungutu la pesa

    Burungutu la pesa Senior Member

    #12
    Feb 7, 2016
    Joined: Feb 21, 2015
    Messages: 119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ahsante sana nimependa kaz yako
     
  13. KENZY

    KENZY JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2016
    Joined: Dec 27, 2015
    Messages: 6,250
    Likes Received: 5,239
    Trophy Points: 280
    Kwann mtu anapolala hufumba macho kuna uhusiano gani kati ya usingizi na macho..?
     
  14. wamawazo

    wamawazo Member

    #14
    Feb 7, 2016
    Joined: Jan 7, 2016
    Messages: 71
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 25
    Kwa nini tunaota ndoto wakati tumelala ?
     
  15. CleverKING

    CleverKING JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2016
    Joined: Apr 24, 2014
    Messages: 8,564
    Likes Received: 24,843
    Trophy Points: 280
    Watu wengi wanapopiga Miayo inaashiria kuwa wana usingizi,kuna uhusiano gani kati ya kupiga miayo na usingizi?
     
  16. Mwamba028

    Mwamba028 JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2016
    Joined: Nov 15, 2013
    Messages: 2,959
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    umechanganua vyema mkuu,,bila kusahau mapigo ya moyo nayo husimamiwa na subconcious
     
  17. Kibar

    Kibar Member

    #17
    Feb 7, 2016
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 78
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    ?.z
     
  18. KENZY

    KENZY JF-Expert Member

    #18
    Jun 9, 2016
    Joined: Dec 27, 2015
    Messages: 6,250
    Likes Received: 5,239
    Trophy Points: 280
    Habari wandugu wana jf..?
    Kama tujuavyo Jicho ni moja kati ya milango mitano ya fahamu nachotaka kujua kuna uhusiano gani kati ya usingizi na macho.
    Kwanini mtu akilala hufumba macho..?
    Jf doctors natumai ntapata jibu...

    KARIBUNI
     
  19. Rudbway

    Rudbway JF-Expert Member

    #19
    Jun 9, 2016
    Joined: Jul 14, 2014
    Messages: 243
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    Swali zuri sana! ngoja wanakuja me ntahitimisha mjadala tu
     
  20. Internal

    Internal JF-Expert Member

    #20
    Sep 13, 2017
    Joined: Feb 23, 2017
    Messages: 1,485
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    Habarini za asubuhi wana jamvi.

    Nimeamka asubuhi ya leo mapema tu, sasa wakati nashughulika na mambo flani best yangu akaniambia " leo nimelala usingizi mzito kweli". Nikamuuliza kilo ngap? Akakodoa macho tu bila jibu. Akaruka hio na kubadili akasema bas nimelala usingizi mnene, nikamuuliza unene wake ni zaidi ya mbuyu??
    Naona jamaa katoa macho tena imebidi nimuache nije kuuliza huku.

    Usingizi nini na unapimwaje nini kinanifanya nilale??

    Karbuni.
     
Loading...