USHUHUDA: Hii ndiyo michezo hatarishi ya Kampuni ya Mafuta ya Oilcom | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

USHUHUDA: Hii ndiyo michezo hatarishi ya Kampuni ya Mafuta ya Oilcom

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FUHRER, Feb 15, 2016.

  1. F

    FUHRER Senior Member

    #1
    Feb 15, 2016
    Joined: May 29, 2013
    Messages: 101
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 60
    Juzi nimefungua uzi wenye kichwa cha habari, "USHUHUDA: Jinsi kampuni za mafuta zinavyokwepa ushuru" nikatoa mfano mmoja wa kampuni ya OILCOM inavyokwepa ushuru. Kuna watu wameni-inbox vitisho.

    Sasa natoa mfano mwingine wa OILCOM hiyohiyo.

    Baada ya gas ya songosongo kuanza kuchakatwa (Gas processing). Kampuni ya OILCOM ilipata tender ya kununua Naptha ambayo ni byproduct ya gas processing. Hii naptha ni mojawapo ya condensate katika Natural Gas Liquids (NGL) ambazo huwa zina-liquify katika surface separator.

    Kwa wasioijua hii Naptha ni ile thinner inayotumika kuchanganyia rangi. Sasa hii naptha inatumika katika viwandani kutengenezea Rangi. Sasa OILCOM ndio Dealer mkubwa wa hiyo naptha pale songosongo. Huwa anapeleka meli pale Songosongo na kupakia mzigo wa kutosha na kuja kuushusha kwenye depot yake pale kurasini. Kwa mkataba wake OILCOM ni kwamba anaiuza kwenye viwanda vya rangi vya hapa nchini na nyingine ana-export nje ya nchi.

    Anachokifanya kwenye depot yake pale kurasini ni kui-blend na Petrol (PMS) kwa ratio nzuri na kuongeza na Octane boosters ili afikie viwango vinavyohitajika vya AKI (Anti Knocking Index) na anatuuzia kwenye service station zake kama petrol.

    Parameter anayoi-monitor kwenye hii petrol anayotu-blendia ni hiyo OCTANE number tu kwa sababu anajua kuwa akikosea hiyo atauwa injini za magari yote yanayotumia petrol na effect yake watu wataiona immediately wakijaza kwenye station zake.

    Parameter nyingine kama oxygen content na vapour pressure hashuguliki nazo kwakuwa effect zake zipo kwenye ulaji wa mafuta wa injini na kutoa moshi. (Effects of low and high oxygen content)

    Hii petrol yenye naptha ya songosongo tumeuziwa kwa muda mrefu sana na wakuu wanajua kuanzia EWURA hadi TRA. Yupo afisa mmoja wa TRA wa kitengo cha mafuta ambaye alikuwa ndio kama Resident Custom Officer pale Oilcom anaitwa GEORGE, yeye ndio alikuwa kiunganishi wa OILCOM kwenye haya magumashi.
     
  2. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2016
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 33,420
    Likes Received: 12,882
    Trophy Points: 280
    Dah! Hongera sana Mkuu. Habari muhimu sana hii. Nadhani wahusika wataifanyia kazi
     
  3. myoyambendi

    myoyambendi JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2016
    Joined: Sep 13, 2013
    Messages: 3,908
    Likes Received: 1,889
    Trophy Points: 280
    Oilcommanding
     
  4. myoyambendi

    myoyambendi JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2016
    Joined: Sep 13, 2013
    Messages: 3,908
    Likes Received: 1,889
    Trophy Points: 280
    Oilcommanding unauaaaa. Uchumi
     
  5. vimon

    vimon Senior Member

    #5
    Feb 15, 2016
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 167
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Ni Vigumu kuendelea kuwa mtanzania
     
  6. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2016
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 6,181
    Likes Received: 1,940
    Trophy Points: 280
    Mkuu watu kama wewe ndio mnatakiwa hasa. Hongera zako. Kama wamekutumia vitisho ujue mawe unayorusha yamewapata haswa...
     
  7. tonge nyama

    tonge nyama JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2016
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 324
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 80
    Walah ka passo kangu sikaingizi tena oil com
     
  8. Jephta2003

    Jephta2003 JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2016
    Joined: Feb 27, 2008
    Messages: 2,746
    Likes Received: 1,191
    Trophy Points: 280
    Kaka tumbua jipu kwa nafasi yako,vijana wa TISS wanaokusanya habari mitandaoni wamekusoma bila shaka watalifikisha hili kunakohusika
     
  9. DZUDZUKU

    DZUDZUKU JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2016
    Joined: Nov 8, 2012
    Messages: 3,008
    Likes Received: 487
    Trophy Points: 180
    Tunaisoma namba.
     
  10. COTANGENT

    COTANGENT JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2016
    Joined: Nov 24, 2012
    Messages: 418
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Tumekupata mkuu, tutalifanyia kazi haraka iwezekanavyo.. Don't forget to take care of urself. Kama usalama wako ni tatizo Jamhuri ipo tayari kukulinda kwa sababu ya mchango wako mkubwa katika Taifa.
     
  11. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2016
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 52,885
    Likes Received: 17,343
    Trophy Points: 280
    Nakuonea huruma kiongozi wa waongo hapa nchini
     
  12. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2016
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 52,885
    Likes Received: 17,343
    Trophy Points: 280
    Hakuna mahali salama mkuuu
     
  13. ISHIBOBO

    ISHIBOBO Senior Member

    #13
    Feb 15, 2016
    Joined: Sep 30, 2015
    Messages: 121
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Duuuh hii nchi bure kabisa tunaliwa hv !
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2016
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,102
    Likes Received: 18,866
    Trophy Points: 280
    Solution ya makampuni ya mafuta na gesi ni Daresalaam Stock Exchange
    yalazimishwe kuuza hisa
    ili kila kitu kiwe transparent....watalipa kodi..na mafuta yatashuka sana
    mfano mzuri ni Kenya tu hapo....
     
  15. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2016
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 52,885
    Likes Received: 17,343
    Trophy Points: 280
    Daaaa hiii tanzania ni vichekesho,wakati wenzetu uganda wanajiandaa kuanza kutengeneza magari kwa ajili ya matumizi yao na kuuza nje ya nchi,tanzania tunahangaikia jinsi ya kuchakachua mafuta
     
  16. 13 mega pixel

    13 mega pixel JF-Expert Member

    #16
    Feb 15, 2016
    Joined: Sep 10, 2013
    Messages: 3,339
    Likes Received: 2,265
    Trophy Points: 280
    Moderators embu tupia macho vitisho vya hao jamaa huko inbox ili jamaa akipotea tujue pa kuanzia, mzee safi sana hakika wewe mzalendo nitakuwa najaza puma au total tuu
     
  17. w

    wise-comedian JF-Expert Member

    #17
    Feb 15, 2016
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 1,897
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada hongera kwa kutufumbua macho,kwa hyo ili kubaini uchakachuaji huu ni hatua gani za kitaalam zinapaswa kufanyika?
     
  18. Bill Cosby

    Bill Cosby JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2016
    Joined: Sep 2, 2013
    Messages: 2,607
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Njaa na wivu zitawaua nyie maskini.
    OILCOM ni one of top 10 wanao ongoza Kulipa Ushuru hapa nchini.

    Kama una data za hakika si umplekee Pombe !
     
  19. UncleBen

    UncleBen JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2016
    Joined: Oct 27, 2014
    Messages: 8,336
    Likes Received: 8,067
    Trophy Points: 280
    Aisee pole wewe na pole sana Tanzania yangu ,ila huyo naye anayemtisha FUHRER lazima awe katili sana na nguvu kubwa ya uchumi ,Mungu akulinde
     
  20. Mgibeon

    Mgibeon JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2016
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 4,598
    Likes Received: 3,723
    Trophy Points: 280
    Siku ile nilikwambia uwe makini, na Leo nakusisitiza Ndg yangu uwe Makini.. Taarifa hizi Ni nyeti kuliko hata nyeti tulizonAzo...

    Zamani tulikua na petrol inAkua Kama Nyekundu, sikuhizi petrol Kama Mafuta ya taa Kumbe Ni feki, Dah.. Haya Maisha hAya!!!

    Mkuu yeyote akikujua PM na msg ya kitisho weka ID Yake hapa hadharani tuwajue walanguzi na wahujumu uchumi..

    Mwisho Kabisa... Kuwa makini na mienendo yako popote uendapo, matajiri wanamkono mrefu!!!

    Mungu anaeishi Akulinde siku zote za Maisha yako hapa chini ya jua.
     
Loading...