Ushindi wa upinzani mijini kuliko vijijini, wa vijijini bado ni wadanganyika?


mi_mdau

mi_mdau

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
563
Likes
50
Points
45
mi_mdau

mi_mdau

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
563 50 45
Hodi humu mjengoni!

Ukiangalia kwa haraka haraka na kujaribu kulinganisha, ni kama vile upinzani hasa (Chadema) umeweza kufanya vizuri katika maeneo mengi ya mijini na chama tawala kupata kura nyingi maeneo ya vijijini! Cha kusikitisha watu hawa wa vijijini ndio hasa wenye matatizo mengi kama vile huduma za maji, umeme na barabara. Maswali hapa ni je, watu hawa hawana taarifa kuhusu upinzani na sera zake au wameshindwa kuzielewa kutokana na uwezo wao wa kupambanua mambo? Au tuseme bado ni wadanganyika wanaodhani CCM hii ni ile ya enzi za Mwalimu?
 
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
4,226
Likes
659
Points
280
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
4,226 659 280
naaaaaam!!!!!!
 
E

Elifasi

Senior Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
180
Likes
0
Points
0
E

Elifasi

Senior Member
Joined Nov 1, 2010
180 0 0
Hodi humu mjengoni!

Ukiangalia kwa haraka haraka na kujaribu kulinganisha, ni kama vile upinzani hasa (Chadema) umeweza kufanya vizuri katika maeneo mengi ya mijini na chama tawala kupata kura nyingi maeneo ya vijijini! Cha kusikitisha watu hawa wa vijijini ndio hasa wenye matatizo mengi kama vile huduma za maji, umeme na barabara. Maswali hapa ni je, watu hawa hawana taarifa kuhusu upinzani na sera zake au wameshindwa kuzielewa kutokana na uwezo wao wa kupambanua mambo? Au tuseme bado ni wadanganyika wanaodhani CCM hii ni ile ya enzi za Mwalimu?
Kuna mawili: Either Chama cha Sisi wenye eM wanawachakachua zaidi vijijini kwa kuwa hawajashtukia mbinu zao chafu au Vijijini (ambako hadithi za kale bado zinahusudika) bado wanadhani nyerere yuko atawatoa macho kwa kukisaliti icho. Hamkuskia juzjuz mbibi mmoja alisema anataka kumpigia nyerere?
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
7
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 7 145
naam, tshirt, kofia na elfu tano ndio bado zinaendelea kuwadanganya ndugu zetu wa huko vijijini
 
mi_mdau

mi_mdau

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
563
Likes
50
Points
45
mi_mdau

mi_mdau

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
563 50 45
kwa hali hii sitashangaa umaskini ukiendelezwa ili waendelee kupata kura zao. Miaka mitano itatumika kuchimba visima viwili vya maji vitakavyotumika kuombea kura za miaka mingine mitano. Amkeni mnaibiwa!!!
 
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2010
Messages
2,699
Likes
36
Points
135
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2010
2,699 36 135
MWENYE NJAA ANATAWALIKA VIZURI. CCM INAFANYA MAKUSUDI KUWANYIMA WATU WA VIJIJINI MAISHA MAZURI. WEE UNAFIKIRI WANAKIJIJI WANAFANYA VITU KWA MATAKWA YAO? THEY ARE HYPONOTISED!

HATA MJINI WAPO WATU AMBAO NI WANAKIJIJI HATA KAMA WANAKAA CITY CENTRE.....YAANI AKILI YAO NI 'SHAKE WELL BEFORE USE':doh:
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
8,986
Likes
939
Points
280
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
8,986 939 280
bora ukimwi kuliko njaa
 
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2008
Messages
3,083
Likes
426
Points
180
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2008
3,083 426 180
Hodi humu mjengoni!

Ukiangalia kwa haraka haraka na kujaribu kulinganisha, ni kama vile upinzani hasa (Chadema) umeweza kufanya vizuri katika maeneo mengi ya mijini na chama tawala kupata kura nyingi maeneo ya vijijini! Cha kusikitisha watu hawa wa vijijini ndio hasa wenye matatizo mengi kama vile huduma za maji, umeme na barabara. Maswali hapa ni je, watu hawa hawana taarifa kuhusu upinzani na sera zake au wameshindwa kuzielewa kutokana na uwezo wao wa kupambanua mambo? Au tuseme bado ni wadanganyika wanaodhani CCM hii ni ile ya enzi za Mwalimu?
Nionavyo mimi ni kwamba CCM inatumia umaskinini na ujinga wa Watanzania walio vijijini kujipatia ushindi kwa kuwaahidi maziwa na asali na Watanzania walio vijijijini bado wana matumaini ya kupata hiyo asali na maziwa. Hata wakisikia sera za vyama vingine, bado wanaona ni heri wakiunge mkono CCM kuliko kujiunga au kupigia kura vyama vingine. Ni wale tu wanaopata mwanga wa elimu ndio wanaokitosa CCM baada ya kuona kwamba ni chama kiinachowafaidi zaidi watu wenye uwezo (matajiri) kuliko wakulima na wafanyakazi. Nadhani wafanyakazi wameanza kuliona hilo, bado wakulima!
 
R

realtz7

Senior Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
110
Likes
0
Points
0
R

realtz7

Senior Member
Joined Oct 23, 2010
110 0 0
its quite easy to lure in rural areas than in cities, people up there have first fear of leaders, so no one can question a doubtful movement or inverted numbers!
 

Forum statistics

Threads 1,252,117
Members 481,989
Posts 29,796,011