Ushauri wangu kwa serikali kuhusu ada ya makazi (Property fee)


M

MKUNIRWA

Member
Joined
Jul 1, 2016
Messages
19
Likes
12
Points
5
M

MKUNIRWA

Member
Joined Jul 1, 2016
19 12 5
Natarajia kuwa kila mtanzania amesikia kuwa kila mwenye nyumba anatakiwa kulipa kodi ya jengo bila kujali kuwa hapo alipojenga hakuna huduma muhimu za kijamii zinazopatikana toka Serikalini kama vile barabara kuu na za mtaa, Maji, Umeme n.k kinachonishangaza mimi ni kuona kuwa Serikali inatoza kodi ovyo bila kuangalia mantiki. Mfano mimi nilipojenga sina maji na barabara ya mtaa tumechonga wenyewe pia sijui kama kibanda changu nimekijenga kwenye eneo la msikiti au kanisa au soko hivyo siku moja nitabomolewa sasa naishangaa serikali kukulupuka na kudai kodi bila kutafakali mambo yote haya.

USHAURI KWA SERIKALI YA MPENDWA WANGU JPM

1-Serikali ipime maeneo yote ya nchi hususani Dar es Salaam na kutoa ati za makazi
2-Serikali ijilizishe kwanza endapo watu walipojenga ni maeneo rasimi au la
3-Serikali ifikilie vyanzo vingine vya mapato kuliko kuwabana walalahoi kwenye vikodi
4-Serikali ione umuhimu wa kupitia upya mikataba ya madini ambapo nadhani ndipo itaweza kukusanya kodi ya kutosha( nashangaa serikali toka imeingia madalakani haijawai ongerea suala la madini sasa najiuliza huko kupo shwali? kama ni shwali basi tuelimishwe ni kwa kiwango gani

PONGEZI KWA SERIKALI YA JPM
Nampongeza JPM kwa kuwafichua mafisadi
 
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,977
Likes
1,386
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,977 1,386 280
Hizi ni vurugu mechi....

Mwenye nguvu mpige mnyonge

Sukari ilikuwa 2000 kawaida na inapatikana....wakapiga marufuku...ikaadimika...sasa ni 2500....Sijui na hiyo 500 ni kodi wameongeza? Mnyonge anaumia...huruma kwa wagonjwa hakuna?

Kodi kodi kodi tu....

Kutoa pesa benki au M pesa au Airtel Money au Tigo Pesa....Kamshahara kamepigwa PAYE kodi...bado kwenda kutoa unapigwa VAT bado ukienda kutumia bidhaa ni kodi

Kwenye utalii, VAT kwenye utalii ndo wameuwa business na employment zitapotea

Hundreds of cancellation recorded..... and

You kill Tourism and say you want rich tourists

Mbona matajiri wa Tanzania hawatembelei mbuga hizi?

Kuna mantiki gani kusema hutaki watalii, unataka matajiri....

Matajiri wangapi basi wameshatembelea Tanzania.......
 
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
2,335
Likes
2,543
Points
280
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
2,335 2,543 280
Ukawa wataisoma namba bora walioko ccm hayo hayawahusu.
 
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,977
Likes
1,386
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,977 1,386 280
Heee, Watu wa CCM hawanunui sukari ya madukani...mnalewa yenu...

CCM mna mabenki yenu...

Maccm wanatumbuliwa....huwajui majina?
 
S

stemcell

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2015
Messages
663
Likes
532
Points
180
S

stemcell

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2015
663 532 180
Ndiyo kwanza nasikia kuna property fees,nilikuwa najuwa kuna property Tax,au huelewi tofauti ya ada na kodi yaani fees na Tax.
 

Forum statistics

Threads 1,237,195
Members 475,497
Posts 29,280,990