Ushauri wa mtaalam kuhusiana na mgao wa Uranium kwa serekali zote mbili | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri wa mtaalam kuhusiana na mgao wa Uranium kwa serekali zote mbili

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sonara, Sep 8, 2009.

  1. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nimefurahishwa na ugunduzi wa uranium kwa nchi yetu ya Tanzania ,naimani wananchi wa pande zote mbili watanemeka na utajiri wa madini hayo,la muhimu hapa ni kuangalia na kufuata taratibu alizotolewa na mtalamu wa mgao huo, na vipi serekali hizi mbili zitakavyoweza kufaidika na kuborotesha maisha kwa ajili wananchi wake .

    Tanzania set to become uranium-rich giant
    Tanzania will soon rank as one of the seven countries in theworld richest in uranium resources, President Jakaya Kikwete announced yesterday.
     
    Last edited: Sep 8, 2009
  2. T

    T_Tonga Member

    #2
    Sep 9, 2009
    Joined: Jul 24, 2007
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe vipi mgawanyo wa serekali mbili ki vipi bakiyeni nayo nyinyi hayo madini kama mnavyo bakia navyo dhahabu almasi tznight na madini mengine yasikutoeni roho mafuta ya wapemba nyinyi bakiani nayo muunde mabomu ya kutuulia ili mpate mafuta za pemba
     
  3. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,474
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 180
    Mkuu,
    Kama huelewi si UULIZE? Yaani wewe Uranium = Mabomu?

    Kama una muda basi soma hapa:-
    [ame]http://en.wikipedia.org/wiki/Nuclear_reactor[/ame]

    Ila hapo utakuwa umesoma FISSION ambayo inahitaji Uranium.

    Kwenye Fusion, huko wanatumia Hydrogen. Huku badala ya kupasua viini, hapa wanaunganisha kama jua linavyofanya vitu vyake. Uzuri wa hili Fusion ni kuwa haiachi madhara ya muda mrefu kama mi-Uranium

    Mkuu, unaweza kupitia kwenye wikipedia ukianzia hii hapa:
    [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Albert_Einstein"]Albert Einstein[/ame]'s mass-energy equivalence formula E = mc2
     
  4. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,974
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Zanzibar sasa hivi inapata 4% ya mapato ya serikali. Mapato ya madini ni mapato ya serikali na kama kawaida mgao utakuwa uleule kwani serikali ya Tanzania si serikali ya bara ni ya nchi nzima. Kama kukipatikana mafuta pemba kitu ambacho hakipo mapato yataenda serikali kuu na mgao utaenda kama makubaliano 4%. Tanzania inatoa 4% ya mapato lakini Zanzibar haiingizi hata 2% ya mapato hivyo mapato ya madini kama dhahabu zanzibar wanapata mgao kama watanzania wengine. Tanzania ingekuwa na serikali moja ingesaidia wanzanzibar zaidi badala ya kukaa na lawama kila siku
     
  5. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Kinacho hitajika ni Environmental Impact Assesment (EIA) ambayo itakuwa imezungumzia short term and long term effects za Uranium mining kwenye maeneo husika.
     
  6. n

    ndonde Member

    #6
    Sep 9, 2009
    Joined: Dec 13, 2008
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    The Farmer, Nakubaliana na wewe kwenye swala hili. Uranium Mining in effects nyingi sana za kiafya na kimazingira. soma attached document...
     

    Attached Files:

  7. T

    Tom JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2009
    Joined: May 14, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wakati mwingine ni kubalance mambo, maana huwezi ng'ang'ania short/long term Environment Impact wakati unakufa njaa.
     
  8. M

    Magezi JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,786
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mafuta ni ya zanzibar..... na uranium ni ya bara kwisha hakuna mjadala.
     
  9. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #9
    Sep 9, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Lakini kuna haja ya kujifunza kutokana na matatizo waliyo yapata wengine kutokana na Uranium Mining. Kinachotakiwa ni kuwa na mikataba ya kueleweka ili kubalance hayo mambo, tufanye quatification ya faida ya kipesa na hasara za kimazingira, ndio tusonge mbele na Uchimbaji.
     
  10. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #10
    Sep 9, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Kaka mbona unakuwa mchokozi namna hiyo...shauri yako...
     
  11. Faru Kabula

    Faru Kabula JF-Expert Member

    #11
    Sep 9, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,866
    Likes Received: 2,077
    Trophy Points: 280
    Uranium imeshapatikana lakini mafuta ndo kwanza yanatafutwa !!
     
  12. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #12
    Sep 9, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Magezi hajakosea, nadhani anamaanisha kuwa kumekuwa na mvutano mkubwa sana kati ya Tanganyika na (Unguja & Pemba) kuhusu swala la mafuta. Sasa Uranium imeshapatika isije ikazuka ishu kuwa na Uranium ni ya Muungano...
     
  13. Typical

    Typical JF-Expert Member

    #13
    Sep 9, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 252
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    hizi mali rasilimali zinazogunduliwa - zinaweza tufikisha kwenye mpasuko.
     
  14. Ngida1

    Ngida1 JF-Expert Member

    #14
    Sep 9, 2009
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 555
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Zanzibar hawapati mgao wa mapato ya madini kama dhahabu na ndio maana hili kwenye Katiba sio suala la Muungano kama kodi. Zanzibar wanapata 4% ya mgao only kwa mapato ya Muungano. Also Zanzibar is NOT supposed to contribute 4% in order to get 4%. Zanzibar inapata 4% kwa kuwemo kwenye Muungano. Zanibar ikitoka kwenye Muungano, then it is only Tanganyika that will lose!
    Kwahivyo, kwa Zanzibar kubakia kwenye Muungano ndio maana tunawapa hio hongo ya 4%.
     
Loading...