Ushauri wa bure kwa Chadema na wanaJF


Status
Not open for further replies.
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Nimekuwa nikifuatilia sana siasa za Chama kikuu cha upinzani na kuweza kuona mambo yafuatayo.

1. Inaonyesha viongozi wa chama hawana msukumo kisiasa na kidiplomasia kwa kuwa uamuzi wao mwingi unaelekezwa na watu wa kwenye forums hasa JF. Chukulia mfano swala la Zitto na wabunge walioandikiwa barua za kujieleza. Ukifuatilia maoni ya wanachama wa JF utaona kuwa Chama kimewaitikia maelekezo yao na kuonyesha hawakuwa na habari kama kuna wabunge 10 hawakuingia bungeni siku ile mpaka iliposemwa na HR.

2. Ni ukweli usiopingika kuwa Chadema haina wanasiasa bali wengi wao ni wana harakati wanaotoka kwenye asasi zisizo za kiserikali na ndio maana hawawezi kufikia maamuzi kupitia itifaki badala yake wanasikiliza kina JF wanasemaje. Mfano wa asasi zisizo za kiserikali ni kama TNGP ( Naomi Kaihula), Chama cha wanasheria wao simamia haki za wachimba madini, na viongozi wa mashirika ya dini mfano mbunge aliepingwa hivi juzi na monica mbega.

3. Chadema hawajakomaa kisiasa, hawachukui kukosolewa kama changamoto na kufanyia kazi mapungufu. Ila facts zinazoikosoa zitachukuliwa kwa jazba na wafuasi wake.

4. Chadema hakuna demokrasia, ukifuatilia viti maalum vya chama utaona kuna watu wamejenga mazoea wao lazima wapitishwe, hakuna utaratibu wa kidemokrasia wa kuteua wabunge wa viti maalum badala yake kuna mtu anaewachakugua kupata huo ubunge wa upendeleo ni Mwanaume (hapo bwana kama ikitokea yale mambo yetu mtu akayamind halafu ukakataa ujue huna chako).

Udhaifu wa nafsi ya binadamu unaeleweka na ushahidi upo jinsi mama Musori alivyowekewa zengwe. Hii ni kuwa hakukuwa na utaratibu wa kupigiana kura ila kulikuwa kunautaratibu wa kupeana.

5. Ni chama kinachoendesha maswala kwa jazba na kusahau kuwa uongozi ni busara, ikiwa kiongozi anakuwa na jazba mara nyingi anaweza kuleta machafuko especial kwenye kundi linaloona halitendewi haki na anaweza kutoa maamuzi yake kwa jazba bila kuangalia sheria inasemaje.

6. Viongozi na Wanachama wamejawa chuki na fitina, badala ya kukuza chama na demokrasia ikiwa pamoja na kuandika katiba itakayo toa demokrasia mapaka namna ya uchaguzi wa wabunge wa viti maalum. Wao wanajadili nani afukuzwe kwenye chama.

Chadema kwa kuwa Chama kwa kiasi kikubwa kinaendeshwa na sisi wanaJF ni matumaini yangu mtaichukua hii changamoto na kuifanyia kazi ili chama kiwe imara zaidi.

Kuna kila sababu ya Chadema kujitazama isije kikawa chama cha msimu watanzania wanawasoma miaka mitano si mingi msije mkaaibika.

Angalizo:

Kama una pont za kuchangia mada hii unakaribishwa ila kama unataka kutoa matusi badala ya hoja nadhani ni busara ukaacha kuchangia na kutafuta thread za mapenzi na mahusiano ukachangia.

Shukran.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,598
Likes
1,529
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,598 1,529 280
Crapist
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Hilo ndio tatizo lenu nadhani upeo wenu ni mdogo sana kwenye mambo ya siasa na ndio maana nikasema kama unaona huna hoja tafuta thread za mapenzi uchangie maana watanzania wengi hapo ndio tunapoweza kuchangia na maswala ya ngoma. Siasa ngumu mkuu zinataka uweledi wa hali ya juu. Ndio maana kuna masomo yanafundishwa "elimu ya siasa" vyuoni.

Hongera kwa kuongeza post lakini.
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,700
Likes
47,380
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,700 47,380 280
inaonyesha ni jinsi una akili fupi kama maisha ya funza, tatizo ulilonalo halitatuliwi na shule bali ni mabadiliko yatakayoletwa na watoto wako miaka kumi ijayo, laiti watoto wako watagundua kwamba ulishawai kuandika upuuzi kama huu watajiona ni watoto wanye baba limbukeni ila wataificha aibu yako kwa kukubali mabadiliko.
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,524
Likes
833
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,524 833 280
unategemea nini kutoka kwa Mbowe, Lissu, Marando? wote micharuko
 
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,919
Likes
364
Points
180
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,919 364 180
Sokomoko hoja yako ya 4 inahitaji kuangaliwa upya.Hilo la kuona sura zile zile za viti maalum umeliona kwa Chadema tu?CCM yako mbona ina ukoloni uliopitiliza.Sofia Simba na Anna Abdalah wana majimbo hawa?Amepitishwa mara ngapi viti maalum?Magreth Sitta je?Pindi Chana?Kina Likokola?wewe acha kuliona hilo kwa wenzako.Isitoshe Dr Kitila Mkumbo nakumbuka alishawahi kutoa maelezo ya nini kilitokea.Pili,Mbowe alipoulizwa na Mwakitwange kwenye mdahalo alitoa maelezo ya kushibisha.Au hukufuatilia?Hatuongei kwa upenzi ila kwa facts zilizopo.Mwisho,chadema kutazama au kuchukua maoni ya wanaJF sio dhambi.Humu tunatoa maoni ambayo wengi wetu hatufiki makao makuu kutoa maoni yetu.Tupo mbali kwanini tusitumie nafsi hii kushauri?
Kabla sijatoka,huko CCM nako bila kutoa "ushirikiano" kwa wakubwa hupati ubunge wa viti maalum na ndio maana hawa hawana hoja bungeni za kushibisha umma.Huwezi kumlinganisha LIkokola na Suzan Lyimo.
 
Lisa Rina

Lisa Rina

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
1,839
Likes
2,198
Points
280
Lisa Rina

Lisa Rina

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
1,839 2,198 280
Nonsense once again!phewww
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,524
Likes
833
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,524 833 280
i smell ban
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Nimekuwa nikifuatilia sana siasa za Chama kikuu cha upinzani na kuweza kuona mambo yafuatayo.

1. Inaonyesha viongozi wa chama hawana msukumo kisiasa na kidiplomasia kwa kuwa uamuzi wao mwingi unaelekezwa na watu wa kwenye forums hasa JF. Chukulia mfano swala la Zitto na wabunge walioandikiwa barua za kujieleza. Ukifuatilia maoni ya wanachama wa JF utaona kuwa Chama kimewaitikia maelekezo yao na kuonyesha hawakuwa na habari kama kuna wabunge 10 hawakuingia bungeni siku ile mpaka iliposemwa na HR.

2. Ni ukweli usiopingika kuwa Chadema haina wanasiasa bali wengi wao ni wana harakati wanaotoka kwenye asasi zisizo za kiserikali na ndio maana hawawezi kufikia maamuzi kupitia itifaki badala yake wanasikiliza kina JF wanasemaje. Mfano wa asasi zisizo za kiserikali ni kama TNGP ( Naomi Kaihula), Chama cha wanasheria wao simamia haki za wachimba madini, na viongozi wa mashirika ya dini mfano mbunge aliepingwa hivi juzi na monica mbega.

3. Chadema hawajakomaa kisiasa, hawachukui kukosolewa kama changamoto na kufanyia kazi mapungufu. Ila facts zinazoikosoa zitachukuliwa kwa jazba na wafuasi wake.

4. Chadema hakuna demokrasia, ukifuatilia viti maalum vya chama utaona kuna watu wamejenga mazoea wao lazima wapitishwe, hakuna utaratibu wa kidemokrasia wa kuteua wabunge wa viti maalum badala yake kuna mtu anaewachakugua kupata huo ubunge wa upendeleo ni Mwanaume (hapo bwana kama ikitokea yale mambo yetu mtu akayamind halafu ukakataa ujue huna chako).

Udhaifu wa nafsi ya binadamu unaeleweka na ushahidi upo jinsi mama Musori alivyowekewa zengwe. Hii ni kuwa hakukuwa na utaratibu wa kupigiana kura ila kulikuwa kunautaratibu wa kupeana.

5. Ni chama kinachoendesha maswala kwa jazba na kusahau kuwa uongozi ni busara, ikiwa kiongozi anakuwa na jazba mara nyingi anaweza kuleta machafuko especial kwenye kundi linaloona halitendewi haki na anaweza kutoa maamuzi yake kwa jazba bila kuangalia sheria inasemaje.

6. Viongozi na Wanachama wamejawa chuki na fitina, badala ya kukuza chama na demokrasia ikiwa pamoja na kuandika katiba itakayo toa demokrasia mapaka namna ya uchaguzi wa wabunge wa viti maalum. Wao wanajadili nani afukuzwe kwenye chama.

Chadema kwa kuwa Chama kwa kiasi kikubwa kinaendeshwa na sisi wanaJF ni matumaini yangu mtaichukua hii changamoto na kuifanyia kazi ili chama kiwe imara zaidi.

Kuna kila sababu ya Chadema kujitazama isije kikawa chama cha msimu watanzania wanawasoma miaka mitano si mingi msije mkaaibika.

Angalizo:

Kama una pont za kuchangia mada hii unakaribishwa ila kama unataka kutoa matusi badala ya hoja nadhani ni busara ukaacha kuchangia na kutafuta thread za mapenzi na mahusiano ukachangia.

Shukran.
Katumwa na ccm pamoja na ccm-b (cuf)! Kama mnabisha fuatilieni mada zake!
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 523 280
Sokomoko,
Maoni yako ni ya ukweli kabisa. Tatizo lililopo ni kama unaloliona kwenye post za hapo juu. Hawa watu HAWAJUI siasa na wanataka kupata habari za kuvutia tu hata kama za uongo.
Yaani wanabehave kama mwanamke aliyechumbiwa, yeye hupendi kupata taarifa nzuri tu za mchumba wake, akiambiwa jambo lenye kuleta changamoto huona kama vile anaingiziwa fitna kwenye uchumba wake.

Hawa Chadema mimi nimeamua kuwaacha, kwa sababu thamani ya ushauri ni kubwa sana. Siwezi kuwapa bure na matusi juu, kwa sababu ushauri hawataufanyia kazi anyway!
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,524
Likes
833
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,524 833 280
Katumwa na ccm pamoja na ccm-b (cuf)! Kama mnabisha fuatilieni mada zake!
ni kweli kabisa wote wenye kufikiria tofauti na sisi wametumwa, kinachotakiwa ni kusikiliza anachotaka Mbowe na kufuatailituwe sahihi, by the way tunajua mawazo ya mbowe yanatoka kwa mkwewe.
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 523 280
Hao wa Chadema huwa hawapewi Ban hapa JF.
Ukitaka Ban andika maneno mabovu kwenye thread inayomsifia Mbowe au Slaa.
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,216
Likes
1,582
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,216 1,582 280
Hilo ndio tatizo lenu nadhani upeo wenu ni mdogo sana kwenye mambo ya siasa na ndio maana nikasema kama unaona huna hoja tafuta thread za mapenzi uchangie maana watanzania wengi hapo ndio tunapoweza kuchangia na maswala ya ngoma. Siasa ngumu mkuu zinataka uweledi wa hali ya juu. Ndio maana kuna masomo yanafundishwa "elimu ya siasa" vyuoni.

Hongera kwa kuongeza post lakini.
Sokomoko ni Zitto uliyebadilisha ID ili kila siku jamvi lijadili mtu badala ya mada zinazohusu maendeleo ya taifa hadanganywi mtu hapa nenda kaoge uende msikitini
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,524
Likes
833
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,524 833 280
Hao wa Chadema huwa hawapewi Ban hapa JF.
Ukitaka Ban andika maneno mabovu kwenye thread inayomsifia Mbowe au Slaa.
nilikuwa sijajua, ngoja nianze kumsifia kijicho hapa ili nisipigwe ban maana sina umri mkubwa humu.
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,216
Likes
1,582
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,216 1,582 280
Hao wa Chadema huwa hawapewi Ban hapa JF.
Ukitaka Ban andika maneno mabovu kwenye thread inayomsifia Mbowe au Slaa.
Nia yenu tunaijua ni kuchafua jamvi ili lionekana lina wafuasi wa chama fulani halafu serikali ilifute si bure muna mission ya muda mrefu tunawajua lengo lenu mpaka sasa
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
ni kweli kabisa wote wenye kufikiria tofauti na sisi wametumwa, kinachotakiwa ni kusikiliza anachotaka Mbowe na kufuatailituwe sahihi, by the way tunajua mawazo ya mbowe yanatoka kwa mkwewe.
ccm/ccm-b (cuf) bwana, kama hamna cha kuwaeleza wananchi siku hizi si muachie ngazi kupisha watu wenye mapenzi mema na nchi hii? Haya tueleze ni wazo lipi la Mbowe lilitoka kwa mkwewe na wewe ulilisikiaje wakati analipewa?
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Nimekuwa nikifuatilia sana siasa za Chama kikuu cha upinzani na kuweza kuona mambo yafuatayo.

1. Inaonyesha viongozi wa chama hawana msukumo kisiasa na kidiplomasia kwa kuwa uamuzi wao mwingi unaelekezwa na watu wa kwenye forums hasa JF. Chukulia mfano swala la Zitto na wabunge walioandikiwa barua za kujieleza. Ukifuatilia maoni ya wanachama wa JF utaona kuwa Chama kimewaitikia maelekezo yao na kuonyesha hawakuwa na habari kama kuna wabunge 10 hawakuingia bungeni siku ile mpaka iliposemwa na HR.

2. Ni ukweli usiopingika kuwa Chadema haina wanasiasa bali wengi wao ni wana harakati wanaotoka kwenye asasi zisizo za kiserikali na ndio maana hawawezi kufikia maamuzi kupitia itifaki badala yake wanasikiliza kina JF wanasemaje. Mfano wa asasi zisizo za kiserikali ni kama TNGP ( Naomi Kaihula), Chama cha wanasheria wao simamia haki za wachimba madini, na viongozi wa mashirika ya dini mfano mbunge aliepingwa hivi juzi na monica mbega.

3. Chadema hawajakomaa kisiasa, hawachukui kukosolewa kama changamoto na kufanyia kazi mapungufu. Ila facts zinazoikosoa zitachukuliwa kwa jazba na wafuasi wake.

4. Chadema hakuna demokrasia, ukifuatilia viti maalum vya chama utaona kuna watu wamejenga mazoea wao lazima wapitishwe, hakuna utaratibu wa kidemokrasia wa kuteua wabunge wa viti maalum badala yake kuna mtu anaewachakugua kupata huo ubunge wa upendeleo ni Mwanaume (hapo bwana kama ikitokea yale mambo yetu mtu akayamind halafu ukakataa ujue huna chako).

Udhaifu wa nafsi ya binadamu unaeleweka na ushahidi upo jinsi mama Musori alivyowekewa zengwe. Hii ni kuwa hakukuwa na utaratibu wa kupigiana kura ila kulikuwa kunautaratibu wa kupeana.

5. Ni chama kinachoendesha maswala kwa jazba na kusahau kuwa uongozi ni busara, ikiwa kiongozi anakuwa na jazba mara nyingi anaweza kuleta machafuko especial kwenye kundi linaloona halitendewi haki na anaweza kutoa maamuzi yake kwa jazba bila kuangalia sheria inasemaje.

6. Viongozi na Wanachama wamejawa chuki na fitina, badala ya kukuza chama na demokrasia ikiwa pamoja na kuandika katiba itakayo toa demokrasia mapaka namna ya uchaguzi wa wabunge wa viti maalum. Wao wanajadili nani afukuzwe kwenye chama.

Chadema kwa kuwa Chama kwa kiasi kikubwa kinaendeshwa na sisi wanaJF ni matumaini yangu mtaichukua hii changamoto na kuifanyia kazi ili chama kiwe imara zaidi.

Kuna kila sababu ya Chadema kujitazama isije kikawa chama cha msimu watanzania wanawasoma miaka mitano si mingi msije mkaaibika.

Angalizo:

Kama una pont za kuchangia mada hii unakaribishwa ila kama unataka kutoa matusi badala ya hoja nadhani ni busara ukaacha kuchangia na kutafuta thread za mapenzi na mahusiano ukachangia.

Shukran.
Shikamoo mkuu! Mbona naona thread ni utumbo tu, tena wa bata!!
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,237,380
Members 475,533
Posts 29,286,474