Ushauri tafadhali nataka kulinda ndoa, kazi kikwazo kikubwa


SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,399
Likes
491
Points
180
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,399 491 180
"Jamani naitaji msaada mkubwa sana, wa mawazo na saikolojia. Mimi nina mke nimezaa nae. Tangu tufunge ndoa ni miaka 4 sasa.yeye yuko Mkoani mimi niko chuoni Dar es Salaam kimasomo elimu ya juu". By Kipusy

Maneno ya utangulizi wa thread ya ndugu yetu Kipusy kwa yaliyomkuta. Ndoa yangu ina miaka 4 na mtoto 1 na Wife yupo Dar kikazi wakati mimi nipo Mkoani kikazi pia. Tatizo tunalojaribu kukabiliana nalo ni kukwepa majaribu yanayotokana na umbali kati yetu. Hata hivyo kwa nature ya kazi zetu ni mimi tu mwenye uwezekano wa kuhamia Dar kwani mwajiri wa mwenzangu hana ofisi huku mkoani.

Nimejaribu kumshawishi mwajiri wangu anirudishe karibu na familia lakini dalili za kufanikiwa hivi karibuni hazionekani, labda baada ya miaka mitatu hivi. Kwa upande wangu nimechoshwa mno, mno na maisha haya ya kuwa Modified bachelor hasa ukizingatia matatizo ya ndoa za siku hizi.

Naomba ushauri wenu nifanye nini kati ya haya yafuatayo?
1 Kuomba uhamisho ambao nimeshaona mafanikio yapo mbali sana kwa sasa?
2.Kuomba kuhamia kwa mwajiri mwingine mwenye nafasi?. Hili nalo litakuwa gumu zaidi kwani sio rahisi kupitishwa kwa barua yangu ya uhamisho.
3.Nitautafute kazi nyingine serikalini (niliko) au taasisi binafsi ili nisogee jirani na familia au
4.Niendelee kulinda kibarua huku nikihatarisha ndoa yangu hasa ukizingatia tangu siku ya harusi hatujafanikiwa kuishi miezi zaidi ya 6 pamoja huku kila mwezi tukipoteza nauli kusafiri safiri?

Najua humu jamvini kuna watu wenye uzoefu mbalimbali hivyo natarajia nitapata ushauri utakaoniwezesha kufanya maamuzi.

Nawasilisha
 
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
3,875
Likes
75
Points
145
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
3,875 75 145
Pole sana mkuu, maamuzi yanayokukabiri ni magumu sana hivyo nitarudi baadaye.
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
  1. je wewe uko mkoa gani???
  2. kati yako na mkeo yupi ambaye security ya kazi ni kubwa (pato)
  3. je nani ana uwezekano mkubwa wa kupata kazi kati yenu??
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,245
Likes
315
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,245 315 180
Mambo mengine magumu jamani....
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
77
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 77 0
Tafuta kazi nyengine huku ukiendelea na kazi yako ya sasa kwa kuanzia
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,807
Likes
1,299
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,807 1,299 280
  1. je wewe uko mkoa gani???
  2. kati yako na mkeo yupi ambaye security ya kazi ni kubwa (pato)
  3. je nani ana uwezekano mkubwa wa kupata kazi kati yenu??


  1. Haya maswali ni ya msingi sana, kama ukiyajibu, nitakuwa kweye nafasi nzuri ya kukushauri............. lakini pia na mimi niulize swali la nyongeza, Je mwenzio anaonekana kukerwa na kutokuishi kwenu pamoja kama wanandoa, au anachukulia powa tu?
    Kama ukijibu hayo maswali yote na hilo la nyongeza nadhani sio mimi tu, bali wadau wengine humu jamvini watakuja na ushauri mzuri tu.
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,399
Likes
491
Points
180
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,399 491 180
Haya maswali ni ya msingi sana, kama ukiyajibu, nitakuwa kweye nafasi nzuri ya kukushauri............. lakini pia na mimi niulize swali la nyongeza, Je mwenzio anaonekana kukerwa na kutokuishi kwenu pamoja kama wanandoa, au anachukulia powa tu?
Kama ukijibu hayo maswali yote na hilo la nyongeza nadhani sio mimi tu, bali wadau wengine humu jamvini watakuja na ushauri mzuri tu.
[/LIST]
Wote wawili tunakerwa sana na hali hii. Siku niliyopata barua ya kupangiwa kituo huku Mkoani mwenzangu alilia usiku kucha. Na hata kuja kunitembelea afadhali mimi naweza kupitisha miezi mitatu lakini yeye anaweza kuja mara mbili kwa mwezi.
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,245
Likes
315
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,245 315 180
Nilifikiri magumu kwangu tu, kumbe na kwako?

Kwa situation kama hio hapo juu, kutoa ushauri ni rahisi but na Imagine ndo yamenikuta na ndo inatakiwa nifanye maamuzi - inakua ngumu saaana.
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,399
Likes
491
Points
180
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,399 491 180
  1. je wewe uko mkoa gani???
  2. kati yako na mkeo yupi ambaye security ya kazi ni kubwa (pato)
  3. je nani ana uwezekano mkubwa wa kupata kazi kati yenu?
1.Niko Mbeya Mkuu,
2.kazi zetu wote zina security ila yake ina kibano zaidi kwa kuwa mwajiri anamlipia ada ya Masters so lazima atumikie miaka mitano na hakuna ofisi zingine huku mkoani,
3. Yeye ana nafasi zaidi hasa baada ya kupata shahada ya Pili lakini atatakiwa kumtumikia mwajiri wa sasa miaka 5
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,399
Likes
491
Points
180
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,399 491 180
Kwa situation kama hio hapo juu, kutoa ushauri ni rahisi but na Imagine ndo yamenikuta na ndo inatakiwa nifanye maamuzi - inakua ngumu saaana.
Ok nipe ushauri wako basi ndugu yangu maana kichwa changu kimeelemewa kabisa.
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,193
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,193 588 280
Mkuu hapo kwa sasa wewe ndio unatakiwa utafute kibarua kingine maana kama wife ana mkataba wa kumtumikia mwajiri wake miaka mitano duh hapo pagumu
Wewe angalia uwezekano wa kupata another work hata mikoa ya karibu na wife kama arusha kule kulingana kazi yako
Ila ni mwajiri gani huyo asiyejua umuhimu wa mke na mume au familia kukaa pamoja
 
Kakamie

Kakamie

Member
Joined
Apr 14, 2008
Messages
12
Likes
0
Points
3
Kakamie

Kakamie

Member
Joined Apr 14, 2008
12 0 3
Hujajibu swali la msingi iwapo mwenzako anaichukuliaje hali hii ?
 
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
2,373
Likes
1,077
Points
280
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
2,373 1,077 280
Maisha ni changamoto, hiyo hali wa kuibadili ni wewe!! Acha uoga fanya maamuzi naimani kazi zipo nyingi ukianza mchakato saizi kufikia mwakani unaweza kupata kazi ambayo itakutoa kifungoni. Ndoa zinaathiri sana watu wengi tena wengi sehemu mbali mbali duniani. Kwa hiyo wewe, una bahati ya kuwa na mke ambaye hamjagombana kutokana na hilo. Fanya juhudi uwe naye karibu.
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,399
Likes
491
Points
180
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,399 491 180
Hujajibu swali la msingi iwapo mwenzako anaichukuliaje hali hii ?
Mkuu nimejibu hapo juu kwamba siku nilipopata barua ya kuja mkoani Mwenzangu alilia usiku kucha na hata sasa hivi yeye ndie anayepiga trip za Mkoani walau twice a month. Infact anaumia sana hadi huruma japo inatuathiri wote wawili vibaya sana
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,399
Likes
491
Points
180
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,399 491 180
Maisha ni changamoto, hiyo hali wa kuibadili ni wewe!! Acha uoga fanya maamuzi naimani kazi zipo nyingi ukianza mchakato saizi kufikia mwakani unaweza kupata kazi ambayo itakutoa kifungoni. Ndoa zinaathiri sana watu wengi tena wengi sehemu mbali mbali duniani. Kwa hiyo wewe, una bahati ya kuwa na mke ambaye hamjagombana kutokana na hilo. Fanya juhudi uwe naye karibu.
Asante sana Mkuu RD kwa ushauri, nakubaliana sana na wewe ndoa zinasumbua sana. Be blessed
 
T

Tall

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2010
Messages
1,431
Likes
17
Points
0
T

Tall

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2010
1,431 17 0
1. tuliza akili yako usidanganyike ukaacha kazi kwa ajili ya kumfuata mwenzio.....ni kosa kubwa sana la kiufundi.hata yeye asiache kukufuata.fikiri kwa makini mfano unatoa notice,unaenda unamfumania,au ana mimba isiyo yako,kazi huna na mke huna.
2.msumbue mwajiri kila siku,kuna siku ataelewa.kama boss wako hataki waone wakubwa zake.usitangulize haiwezekani
3.umbali peke yake hauhatarishi ndoa,kuna hatari kibao hata kama mko ofisi moja na mkeo.
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,399
Likes
491
Points
180
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,399 491 180
Mkuu hapo kwa sasa wewe ndio unatakiwa utafute kibarua kingine maana kama wife ana mkataba wa kumtumikia mwajiri wake miaka mitano duh hapo pagumu
Wewe angalia uwezekano wa kupata another work hata mikoa ya karibu na wife kama arusha kule kulingana kazi yako
Ila ni mwajiri gani huyo asiyejua umuhimu wa mke na mume au familia kukaa pamoja
Dah Arusha tena? Mbona kama hakuna tofauti sana na Mbeya? Labda ungesema Moro au Kibaha. Waajiri wetu ni balaa tupu Kaka. Unakutana na Afisa Utumishi aliyezoea kazi anakwambia "chagua Mke au kazi"
 

Forum statistics

Threads 1,214,295
Members 462,650
Posts 28,508,182