Ushauri: serikali zijengeeni simba na yanga uwanja halafu mzikate mapato

  • Thread starter Rockcity native
  • Start date

Rockcity native

Rockcity native

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2012
Messages
2,093
Likes
371
Points
180
Rockcity native

Rockcity native

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2012
2,093 371 180
Ni ushauri wangu kwa serikali ya mh kikwete kuzisaidia vigogo vya soka yani simba na yanga walau kuvijengea viwanja kama kirumba kila timu halafu kila mechi serikali ikate mapato ya timu husika hadi hapo deni litakapoisha... Nasema hivo kwa maana timu zetu hizi zimekosa mipango mikakati ya kujenga viwanja vyao. Kila siku viongozi wao ni blah blah tu. Simba na yanga ni tunu ya taifa iliyojificha. Kwa kufanya hivyo serikali itakua imevifungua macho vilabu hivi kukabiliana na haki miliki zake ambazo zinapotea katika mikono ya wajanja wachache kama jezi,majengo n.k
 
G

Gamba la Chuma

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
1,247
Likes
61
Points
145
G

Gamba la Chuma

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
1,247 61 145
Kwanini hizo fedha wasinunue matrekta na kukodisha wakulima. Au wasikopeshe wanafunzi.
Ni wakati sasa timu zijiendeshe km kampuni
 
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
480
Likes
37
Points
45
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
480 37 45
Yanga na Simba ni kama Vampire...hazina mwenyewe hata serikali ikijenga hivyo viwanja itamkabidhi nani? Au itawapa hao wanachama walioshindwa kusimamia hata majengo yao wenyewe yanayonuka?
 
Kifimboplayer

Kifimboplayer

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2013
Messages
1,484
Likes
321
Points
180
Kifimboplayer

Kifimboplayer

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2013
1,484 321 180
mbali na ushabiki we utakuwa mnazi kwa kupenda maharagwe yaliyo chacha alaf ujambe kisha unuse arufu, watu wanajiandaa kufungiwa zenji ili watupe matokeo stahiki we unawaza upumbavu kama unawapenda waambie waende chamazi
 
R

rsvp

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2012
Messages
586
Likes
277
Points
80
R

rsvp

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2012
586 277 80
Ni ushauri wangu kwa serikali ya mh kikwete kuzisaidia vigogo vya soka yani simba na yanga walau kuvijengea viwanja kama kirumba kila timu halafu kila mechi serikali ikate mapato ya timu husika hadi hapo deni litakapoisha... Nasema hivo kwa maana timu zetu hizi zimekosa mipango mikakati ya kujenga viwanja vyao. Kila siku viongozi wao ni blah blah tu. Simba na yanga ni tunu ya taifa iliyojificha. Kwa kufanya hivyo serikali itakua imevifungua macho vilabu hivi kukabiliana na haki miliki zake ambazo zinapotea katika mikono ya wajanja wachache kama jezi,majengo n.k
Mkuu,vilabu hivi vikongwe bado havijawa na muundo mzuri wa kiuongozi ndio maana,ukilinganisha na vilabu vingine hapa barani Afrika vilsb hivi viwili vipo nyuma.

Vilabu hivi vina washabiki na wanachama.lakini tatizo hakuna muundo unaweza kufanya wakapatikana viongozi watendaji,ambao wanaweza kuwatumia wapenzi na wanachama katika kupata mapato kutokana na chanzo hiki.na vilabu hivi hata maheasabu yao ninashaka kama zinakaguliwa.

Muda unavyokwenda vitakuja vilabu makini,na kufanya vilabu hivi aidha vijifunze au vinunuliwe na wenye pesa hapo ndipo utaona mabadiliko katika vilabu hivi viwili.

Kwa sasa uswahili ni mwingi sana katika hivi vilabu,unajua kuna watu wanatoa fedha zao kusaidia vilabu hivi na wala hatangazwi na matumizi ya fedha walizotoa hakuna mrejesho?!!

Vilabu hivi imekuwa ni daraja lawatu kujitafutia umaarufu na nafasi za kisiasa.
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,920
Likes
2,916
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,920 2,916 280
Serikali ivifunge viwanja vile viwili. Cha taifa na uhuru,vitugke kwenye mechi za kimataifa tu,tuone watachezea wapi.
 
VOICE OF MTWARA

VOICE OF MTWARA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
2,469
Likes
60
Points
145
Age
30
VOICE OF MTWARA

VOICE OF MTWARA

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
2,469 60 145
kwani hiyo serikali yenu ina viwanja vingapi zaidi ya taifa na shamba la bibi (uhuru)??? acheni kuzitukana simba na yanga bila sababu za msingi
 
Rockcity native

Rockcity native

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2012
Messages
2,093
Likes
371
Points
180
Rockcity native

Rockcity native

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2012
2,093 371 180
kwani hiyo serikali yenu ina viwanja vingapi zaidi ya taifa na shamba la bibi (uhuru)??? acheni kuzitukana simba na yanga bila sababu za msingi
ni ushauri tu.
 
Rockcity native

Rockcity native

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2012
Messages
2,093
Likes
371
Points
180
Rockcity native

Rockcity native

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2012
2,093 371 180
Mkuu,vilabu hivi vikongwe bado havijawa na muundo mzuri wa kiuongozi ndio maana,ukilinganisha na vilabu vingine hapa barani Afrika vilsb hivi viwili vipo nyuma.

Vilabu hivi vina washabiki na wanachama.lakini tatizo hakuna muundo unaweza kufanya wakapatikana viongozi watendaji,ambao wanaweza kuwatumia wapenzi na wanachama katika kupata mapato kutokana na chanzo hiki.na vilabu hivi hata maheasabu yao ninashaka kama zinakaguliwa.

Muda unavyokwenda vitakuja vilabu makini,na kufanya vilabu hivi aidha vijifunze au vinunuliwe na wenye pesa hapo ndipo utaona mabadiliko katika vilabu hivi viwili.

Kwa sasa uswahili ni mwingi sana katika hivi vilabu,unajua kuna watu wanatoa fedha zao kusaidia vilabu hivi na wala hatangazwi na matumizi ya fedha walizotoa hakuna mrejesho?!!

Vilabu hivi imekuwa ni daraja lawatu kujitafutia umaarufu na nafasi za kisiasa.
yote kwa yote mkuu, unasemaje kuhusu kukopeshwa viwanja kwa wakati huu ni sahihi au bado sana?
 

Forum statistics

Threads 1,251,868
Members 481,917
Posts 29,788,275