Ushauri: Serikali ipeleke kikosi maalum Msumbiji kuokoa ndugu zetu | Page 3 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri: Serikali ipeleke kikosi maalum Msumbiji kuokoa ndugu zetu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kididimo, Feb 18, 2017.

  1. K

    Kididimo JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2017
    Joined: Sep 20, 2016
    Messages: 1,552
    Likes Received: 944
    Trophy Points: 280
    Kwa habari niliyoisikia DW radio jana,nashauri hilo lifanyike. Kuna wenzetu wengi watakosa uwezo wa kurudi ukizingatia wamenyanganywa kila kitu! Mtanzania aliyeongea na DW,kama aliyosema wanavyonyanyaswa ni ya kweli,uchunguzi na upelekaji kikosi cha uokozi vyema vifanyike
     
  2. Powder

    Powder JF-Expert Member

    #41
    Feb 18, 2017
    Joined: Jan 6, 2016
    Messages: 2,773
    Likes Received: 2,575
    Trophy Points: 280
    Sio kwa Tanzania.
     
  3. usser

    usser JF-Expert Member

    #42
    Feb 18, 2017
    Joined: Sep 25, 2015
    Messages: 6,970
    Likes Received: 4,813
    Trophy Points: 280
    Hiyo id yako uliitoa huko
    Huko kwny ubongo finyu
    Wako

    Lelewa tu hapo kwa mamaako
    Sku ukiamka ndo utajua
    Kuna kupanda mlima na mabonde

    Cjui kama utaweza kuuweka chin huo
    Umamaboyz
     
  4. usser

    usser JF-Expert Member

    #43
    Feb 18, 2017
    Joined: Sep 25, 2015
    Messages: 6,970
    Likes Received: 4,813
    Trophy Points: 280
    Dhaaa!! Kwa serikali hii yetu
    Haina hatq huruma
    Na,wananchi wake

    Mungu tu awasaidie
     
  5. K

    Kididimo JF-Expert Member

    #44
    Feb 18, 2017
    Joined: Sep 20, 2016
    Messages: 1,552
    Likes Received: 944
    Trophy Points: 280
    Tumpongeze.
     
  6. ZIRO

    ZIRO JF-Expert Member

    #45
    Feb 18, 2017
    Joined: Nov 10, 2014
    Messages: 870
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 180
    Wakiwepo wawajibishe hamna namna ingine. Maana hakuna sheria inayoruhusu raia ukavunje sheria za nchi nyingine
     
  7. ZIRO

    ZIRO JF-Expert Member

    #46
    Feb 18, 2017
    Joined: Nov 10, 2014
    Messages: 870
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 180
    Unataka nifate mawazo yako mgando.... yaani uvunje sheria ya nchi nyingine nije kukutetea... kwendraaa
     
  8. ZIRO

    ZIRO JF-Expert Member

    #47
    Feb 18, 2017
    Joined: Nov 10, 2014
    Messages: 870
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 180
    warudi kama walivyoondokA,unataka tuwakodishie ndege.... embu muwe serious
     
  9. ZIRO

    ZIRO JF-Expert Member

    #48
    Feb 18, 2017
    Joined: Nov 10, 2014
    Messages: 870
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 180
    Kama wewe ulivyo Kisenge..
     
  10. ZIRO

    ZIRO JF-Expert Member

    #49
    Feb 18, 2017
    Joined: Nov 10, 2014
    Messages: 870
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 180
    Acha maneno mengi,wabongo tumezoea uongo mwingi sana.Haya yote ni maneno matupu embu tupe ushahidi
     
  11. ZIRO

    ZIRO JF-Expert Member

    #50
    Feb 18, 2017
    Joined: Nov 10, 2014
    Messages: 870
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 180
    Jibu hoja dogo,hayo yote ni maneno hayaendani na mada.. Acha mihemko wewe
     
  12. K

    Kididimo JF-Expert Member

    #51
    Feb 18, 2017
    Joined: Sep 20, 2016
    Messages: 1,552
    Likes Received: 944
    Trophy Points: 280
    Suala kubwa siyo kulipiza kisasi! Ni namna unavyomhandle astray foreigner.
    Kwa ujumla nimeona ITV news ya saa 2,Afisa Tawala Mkoa wa Mtwara kaonyesha uzalendo niliohisi ulitakiwa kuigwa na viongozi wengine! Pia magari ya Jeshi letu na Uongozi wa JWTZ,wamefanya vizuri kuwarudisha ndugu zetu makwao. Nilitamani magari haya yaingie hadi Msumbiji kuokoteza ndugu waliokwama huko kama wapo. Nilikaribia kutokwa machozi ya upendo kwa maneno na maelekezo ya Katibu Tawala wa Mtwara kwa wahanga wetu! Mungu ambariki sana!
     
  13. V

    Venance Asanwisye Member

    #52
    Feb 18, 2017
    Joined: Jan 29, 2017
    Messages: 62
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 25
    Msumbiji tulioisaidia kujikomboa leo wanatufanyia haya! Tunatakiwa kwenda kuwatetea watu wetu haraka iwezekanavyo. Msumbiji sio jirani mwema tena.
     
  14. chabuso

    chabuso JF-Expert Member

    #53
    Feb 19, 2017
    Joined: Feb 18, 2013
    Messages: 1,836
    Likes Received: 562
    Trophy Points: 280
    Kaka nimependa mawazo yako kwani mawazo yako ni mawazo ni ya watanzania wengi,mawazo kama haya ndio utaona tafauti ya wenzetu wenye akili na hapo utafahamu kwanini wanatuita nchi zetu ni nchi za duania ya tatu,kwani ni kweli tuko nyuma kama miaka 500 ki akili na kimawazo

    Nitakupa mikasa miwili,mkasa mmoja ni wa mtanzania aliechukua uraia wa Norweg,lakini yule jamaa alivuka Norway na kuingia Denamark bila ya kibali chochote,kufika denmark yuke jamaa akaanza kuvuta unga,askari wakamkamata yule jamaa na unga,wakamuweka ndani, ubalozi wa Norway ukajuilisha cha kushangaza siku ya pili yake tu balozi akamtembelea jamaa akampelekea passport ya muda na akaondoka nae Norway

    Mkasa wa pili ni mtanzania aliechukua uraia wa Marekani yeye alikamatwa Thailand na Unga,cha kushangaza serikali ya kimarekani ilifanya juu chini yule jamaa akatumikie kifungo chake Marekani, wamarekani waliondokana na jamaa wakenda nae USA

    Hiyo mikasa miwili ni kuonyesha tu vipi serikali za dunia ya kwanza zinavyowalinda watu wake,hao watu wawili waliporudi katika hizo nchi hawakukaa zaidi ya miezi miwili jela

    Maneno yako uliyoandika na manenoya raisi wetu aliyongea juzi kuhusu watu waliokamtwa na unga nchi za nje yanafanana,ni maneno ya watu wanaoishi dunia ya tatu,bado hatujui nini tunafanya,nini tufanye na kwanini tufanye au tusifanye,,,

    Nitapenda kukwambia hivi hao watanzania walioko huko msumbiji kama wamekwenda kisheria au si kisheria,kama wamekwenda na passport au bila ya passport kama ni watanzania basi hao watu bado watabakia kama watanzania,ni jukumu la serikali ya Tanzania kuwasaidia..
     
  15. K

    Kididimo JF-Expert Member

    #54
    Feb 19, 2017
    Joined: Sep 20, 2016
    Messages: 1,552
    Likes Received: 944
    Trophy Points: 280
    Kulingana na RFA media leo asubhi, leo ni siku ya mwisho ndugu zetu wawe wameondoka ktk ardhi ya Msumbiji! Taarifa imeeleza,bado kuna Watz 3000 plus bado wamekwama Msumbiji. Jana ITV ilionyesha na kuripoti ni Watz takriban 160 tu wamevuka na kupokelewa Mtwara. Kwa taarifa hizi mbili,inaonyesha bado ni wengi wamekwama huku muda wa mwisho kuondoka ukiisha! Bado ninaona kuna haja ya kuokoa hawa ndugu zetu, otherwise tuendelee kumwomba Mungu awanusuru na janga lolote!
    Sina maana,tupeleke jeshi! Ni vyema tuwapelekee usafiri hukohuko chini ya kikosi kazi maalumu!
     
  16. Raphael wa Ureno

    Raphael wa Ureno JF-Expert Member

    #55
    Feb 19, 2017
    Joined: Jul 12, 2016
    Messages: 5,825
    Likes Received: 9,379
    Trophy Points: 280
    Ukiwa na hoja za kizimbe kama hii ya kwako basi siku zako pia zitakuwa za kusitasita.

    Hivi hapa duniani unaweza kuniambia nchi hata moja ambayo haina wahamiaji haramu? Na kama kweli wapo kwenye nchi za watu bila vibali maalumu ni sheria gani inaruhusu wanyanyaswe na kunyang'anywa mali zao?

    Unapotoa hoja hapa usiangalie maisha yako kuwa kabatini kwako kuna mkate na sukari kuna watu wapo hapa duniani wanajaribu kusaka maisha hata kwa kuzamia nchi za watu wewe unaona kuwa ni sahihi wafanywe hivyo wanavyofanywa !!!

    Usiandike vitu kwa hisia za kimapenzi fikiria sana kabla hujapakuwa utumbo huo uliopika ,hakuna nchi duniani haina wahamiaji haramu hata nchi zote zenye machafuko bado tu zina wahamiaji haramu na ukisikia Trump anataka kujenga ukuta kati ya Mexico na USA basi anataka kudhibithi wahamiaji kwani kwa nguvu ya taifa kama lile bado wanahangaika na wahamiaji haramu sembuse vinchi vinavyovaa bukta.

    Usione kabatini kuwa kuna mkate ukahisi kila mtu ana kabati kwake.
     
  17. ZIRO

    ZIRO JF-Expert Member

    #56
    Feb 19, 2017
    Joined: Nov 10, 2014
    Messages: 870
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 180
    Kwann wewe usiuze bangi au madawa ya kulevya kama? maana na wewe unatafta rizki. Jitambue kwenye kuvunja sheria hatujalishi ulikua unatafta rizk au nn.. bali uwepo kihalali.
     
  18. Consultant

    Consultant JF-Expert Member

    #57
    Feb 19, 2017
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 5,643
    Likes Received: 5,905
    Trophy Points: 280
    Mwaka 2013 wakati Dr. Riek Machar kakinukisha kule South Sudan, Nchi nyingi (ikiwepo Kenya) zilipeleka ndege au waliorganise na companies ama KQ kuevacuate watu. Rais wa Eritrea yeye aligoma kufanya hivyo kwa raia wake maana ati hakujua hao walipo huko waliendajeendaje na huenda wakawa wapinzani wake.

    Kuna ndugu yetu mmoja juzi kati alisema wanaokamatwa nje ya nchi wanyongwe tu. Japo alikuwa anaongelea issue tofauti, hope atakuwa na huruma this time around maana waTZ wanateseka kule na wengi wamebakwa na kulawitiwa bila huruma.
     
  19. Zuwenna

    Zuwenna JF-Expert Member

    #58
    Feb 19, 2017
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 1,110
    Likes Received: 1,195
    Trophy Points: 280
    MK254
     
  20. donaldson don

    donaldson don JF-Expert Member

    #59
    Feb 19, 2017
    Joined: Oct 28, 2016
    Messages: 368
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 60
    Serikali haijabeba watu na kuwapeleka Msumbiji... Nadhani hilo ndo utapewa jibu la haraka hiyo hoja ukiipeleka sehemu Husika...
     
  21. Mkazamoyo

    Mkazamoyo JF-Expert Member

    #60
    Feb 19, 2017
    Joined: Sep 3, 2013
    Messages: 203
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 60
     
Loading...