USHAURI: Rais Samia Suluhu amteue Joseph Magufuli kuwa Mbunge na Waziri

tpaul

JF-Expert Member
Feb 3, 2008
17,356
2,000
Ubongo wako Umeoza
Mbunge anapofariki, mtoto wake huteuliwa kumrithi lakini kwa kuwa Joseph Magufuli hakufanikiwa kurithi kazi ya Urais aliyokuwa akiishikilia baba yake kwa sababu ya kubanwa na katiba, kuna ubaya gani kijana huyu shupavu akateuliwa kuwa Mbunge na Waziri? Mbona watanzania mna roho mbaya kiasi hiki? Kama mama Samia bado anayo nafasi kwenye zile nafazi zake 10 kwanini asimteue?
 

Autodidacts

JF-Expert Member
Jun 9, 2021
1,133
2,000
Nikiri kuwa binafsi nilikuwa simfahamu Joseph Magufuli kwa undani hadi nilipomuona juzi akiongea kwenye kongamano la kidini kule Chamwino, Dodoma.

Kijana huyu jasiri alipokaribishwa kutoa shukrani za familia mbele ya Rais na viongozi wa dini, alionesha ukomavu mkubwa sana. Kwa wale mliofuatilia kongamano hili mtakubaliana nami kuwa hata mama Samia alionyesha kumkubali.




Bila kuwachosha na maneno mengi, naomba niingie kwenye hoja moja kwa moja. Umekuwa ni utaratibu wa kawaida kiongozi anapofariki, hasa mbunge, mtoto wake huchukua usukani wa jimbo alilokuwa akiliongoza marehemu baba au mama yake. Mifano ipo mingi sina haja ya kuitaja.

Sasa kwa kuwa Rais Magufuli kipenzi cha wana wa Tanzania, Afrika na dunia nzima ametutoka ghafla pasipo kutarajia, namuomba sana Rais wetu mpendwa mama Samia Suluhu amteue ndugu Joseph John Pombe Magufuli kuwa mbunge na hata kama itampendeza amteue kuwa waziri katika wizara yoyote atakayoona inafaa.

Ninazo sababu zilizonipelekea kutuma ombi langu hili kwa mama Samia na nitazieleza kwa ufupi sana kama ifuatavyo:

Marehemu Rais John Pombe Joseph Magufuli alikuwa kipenzi cha watanzania wote na dunia nzima kwa ujumla. Kitendo cha kumteua Joseph Magufuli kuwa mbunge kitawafuta machozi watanzania, hasa pale watakapokuwa wakisikia jina la Magufuli likitajwa kupitia kwa mtoto wake.

Tukumbuke kuwa Magufuli alikuwa anapendwa na watanzania wote pasipo kujali tofauti zao za kidini, kisiasa, kikabila, kikanda na kijamii. Hivyo basi, uwepo wa mtoto wa Magufuli ndani ya serikali utawafariji watanzania wote na watu wenye mapenzi na maendeleo ya taifa letu.

Kama ilivyo kawaida kwa watoto wa wabunge waliofariki kufutwa machozi kwa kupewa ubunge kwenye majimbo waliyokuwa wakiyaongoza wazazi wao, kitendo cha Joseph Magufuli kuteuliwa kuwa mbunge na waziri kitasaidia kuifuta machozi familia kwa kuwa nina imani mshahara atakaokuwa anaupata kutokana na uwaziri utasaidia sana kuboresha hali za kiuchumi za wanafamilia.

Ingekuwa baba yake alikuwa mbunge ingekuwa rahisi sana kuteuliwa kugombea ubunge na kukalia kiti cha jimbo la baba yake. Lakini kwa kuwa baba alikuwa Rais, na kwa mujibu sheria anayepaswa kukalia kiti hicho ni makamu wa Rais, hatuwezi kusema mama Samia ampishe akalie usukani kwa kuwa tukifanya hivyo tutakuwa tunavunja katiba ya nchi. Hivyo, njia pekee ya Joseph Magufuli kupenya kwenye siasa ni kupitia ubunge na uwaziri wa kuteuliwa.

Joseph Magufuli ni kijana msomi na mwenye uwezo wa kuongoza wizara yoyote ijapokuwa hajawahi kuingia kwenye siasa. Hivyo, nina imani kuwa anaweza kuwa waziri mzuri kama alivyokuwa baba yake. Na ningependekeza mama Samia amteue kuwa waziri wa ujenzi ili kumuenzi marehemu baba yake aliyewahi kuongoza wizara hiyo kwa ufanisi mkubwa. Ikiwa watoto wa wabunge waliowahi kuziba nafasi za baba/mama zao huko nyuma hawakushindwa, iweje Joseph yeye ashindwe?

Kwa sababu hizi nilizozitaja hapo juu, namuomba sana mama yetu na Rais wetu mpendwa H.E Samia Suluhu Hassan amteue Joseph Magufuli kuwa mbunge na kama itampendeza amteue kuwa waziri wa ujenzi.

Nawasilisha.​

Ni ujinga tu ndio unaosumbua kichwa cha mtoa mada hii,na ujinga sio tusi wala dhambi maana ujinga ufutwa kwa elimu.
Nitakusaidia mambo machache tu ili ujinga wako ufutike kiasi;
1.Magufuli hajawahi kuwa kipenzi cha watanzania walio wengi,ndio maana ktk uchaguzi aliiba kura na hajawahi kushinda kwa kura,na uko duniani maadui zake walikuwa wengi kuanzia Afrika hadi nje ya Afrika,hakuwahi kukubalika hasa kwa namna aliyoendesha nchi kwa muuaji,kuteka,mateso,kesi za kubambika kwa wapinzani wake,ivyo nadharia yako kuwa alipendwa siioni,labda kama alipendwa na kundi la waharifu wachache.
2. Tanzania hakuna sheria wala taratibu za watoto wa viongozi kurithishwa au kushika nafasi fulani eti kwa sababu tu wazazi walikuwa na nyadhifa fulani,hii ni nchi ya demokrasia sio kifalme.
3. Huwezi kumteua mtu kwa jinsi tu ya alivyoongea hadharani kwa siku moja tu tena kwa hoja za mambo ya kifamilia. Unajua uelewa wake ulivyo kwenye issues za kiuchumi,kisiasa,na kijamii? Je mtu anapimwa kwa kuongea siku moja tu? Alishakuwa wapi kiongozi(uzoefu)?
 

tpaul

JF-Expert Member
Feb 3, 2008
17,356
2,000
Ni ujinga tu ndio unaosumbua kichwa cha mtoa mada hii,na ujinga sio tusi wala dhambi maana ujinga ufutwa kwa elimu.
Nitakusaidia mambo machache tu ili ujinga wako ufutike kiasi;
1.Magufuli hajawahi kuwa kipenzi cha watanzania walio wengi,ndio maana ktk uchaguzi aliiba kura na hajawahi kushinda kwa kura,na uko duniani maadui zake walikuwa wengi kuanzia Afrika hadi nje ya Afrika,hakuwahi kukubalika hasa kwa namna aliyoendesha nchi kwa muuaji,kuteka,mateso,kesi za kubambika kwa wapinzani wake,ivyo nadharia yako kuwa alipendwa siioni,labda kama alipendwa na kundi la waharifu wachache.
2. Tanzania hakuna sheria wala taratibu za watoto wa viongozi kurithishwa au kushika nafasi fulani eti kwa sababu tu wazazi walikuwa na nyadhifa fulani,hii ni nchi ya demokrasia sio kifalme.
3. Huwezi kumteua mtu kwa jinsi tu ya alivyoongea hadharani kwa siku moja tu tena kwa hoja za mambo ya kifamilia. Unajua uelewa wake ulivyo kwenye issues za kiuchumi,kisiasa,na kijamii? Je mtu anapimwa kwa kuongea siku moja tu? Alishakuwa wapi kiongozi(uzoefu)?
Kazi ya ubunge haihitaji kuwa na uzoefu. Kinachotakiwa ni kujua kusoma na kuandika.
 

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Oct 20, 2014
11,394
2,000
Nikiri kuwa binafsi nilikuwa simfahamu Joseph Magufuli kwa undani hadi nilipomuona juzi akiongea kwenye kongamano la kidini kule Chamwino, Dodoma.

Kijana huyu jasiri alipokaribishwa kutoa shukrani za familia mbele ya Rais na viongozi wa dini, alionesha ukomavu mkubwa sana. Kwa wale mliofuatilia kongamano hili mtakubaliana nami kuwa hata mama Samia alionyesha kumkubali.




Bila kuwachosha na maneno mengi, naomba niingie kwenye hoja moja kwa moja. Umekuwa ni utaratibu wa kawaida kiongozi anapofariki, hasa mbunge, mtoto wake huchukua usukani wa jimbo alilokuwa akiliongoza marehemu baba au mama yake. Mifano ipo mingi sina haja ya kuitaja.

Sasa kwa kuwa Rais Magufuli kipenzi cha wana wa Tanzania, Afrika na dunia nzima ametutoka ghafla pasipo kutarajia, namuomba sana Rais wetu mpendwa mama Samia Suluhu amteue ndugu Joseph John Pombe Magufuli kuwa mbunge na hata kama itampendeza amteue kuwa waziri katika wizara yoyote atakayoona inafaa.

Ninazo sababu zilizonipelekea kutuma ombi langu hili kwa mama Samia na nitazieleza kwa ufupi sana kama ifuatavyo:

Marehemu Rais John Pombe Joseph Magufuli alikuwa kipenzi cha watanzania wote na dunia nzima kwa ujumla. Kitendo cha kumteua Joseph Magufuli kuwa mbunge kitawafuta machozi watanzania, hasa pale watakapokuwa wakisikia jina la Magufuli likitajwa kupitia kwa mtoto wake.

Tukumbuke kuwa Magufuli alikuwa anapendwa na watanzania wote pasipo kujali tofauti zao za kidini, kisiasa, kikabila, kikanda na kijamii. Hivyo basi, uwepo wa mtoto wa Magufuli ndani ya serikali utawafariji watanzania wote na watu wenye mapenzi na maendeleo ya taifa letu.

Kama ilivyo kawaida kwa watoto wa wabunge waliofariki kufutwa machozi kwa kupewa ubunge kwenye majimbo waliyokuwa wakiyaongoza wazazi wao, kitendo cha Joseph Magufuli kuteuliwa kuwa mbunge na waziri kitasaidia kuifuta machozi familia kwa kuwa nina imani mshahara atakaokuwa anaupata kutokana na uwaziri utasaidia sana kuboresha hali za kiuchumi za wanafamilia.

Ingekuwa baba yake alikuwa mbunge ingekuwa rahisi sana kuteuliwa kugombea ubunge na kukalia kiti cha jimbo la baba yake. Lakini kwa kuwa baba alikuwa Rais, na kwa mujibu sheria anayepaswa kukalia kiti hicho ni makamu wa Rais, hatuwezi kusema mama Samia ampishe akalie usukani kwa kuwa tukifanya hivyo tutakuwa tunavunja katiba ya nchi. Hivyo, njia pekee ya Joseph Magufuli kupenya kwenye siasa ni kupitia ubunge na uwaziri wa kuteuliwa.

Joseph Magufuli ni kijana msomi na mwenye uwezo wa kuongoza wizara yoyote ijapokuwa hajawahi kuingia kwenye siasa. Hivyo, nina imani kuwa anaweza kuwa waziri mzuri kama alivyokuwa baba yake. Na ningependekeza mama Samia amteue kuwa waziri wa ujenzi ili kumuenzi marehemu baba yake aliyewahi kuongoza wizara hiyo kwa ufanisi mkubwa. Ikiwa watoto wa wabunge waliowahi kuziba nafasi za baba/mama zao huko nyuma hawakushindwa, iweje Joseph yeye ashindwe?

Kwa sababu hizi nilizozitaja hapo juu, namuomba sana mama yetu na Rais wetu mpendwa H.E Samia Suluhu Hassan amteue Joseph Magufuli kuwa mbunge na kama itampendeza amteue kuwa waziri wa ujenzi.

Nawasilisha.​

Mnataka kurudisha shetani kwa milango wa nyuma?
 

Autodidacts

JF-Expert Member
Jun 9, 2021
1,133
2,000
Kazi ya ubunge haihitaji kuwa na uzoefu. Kinachotakiwa ni kujua kusoma na kuandika.
Qualification ya kujua kusoma na kuandika imepitwa na wakati,maana tunashuhudia jinsi bunge lilivyo la hoja nyepesi na maamuzi ya ovyo!
Ni kwa sababu akina Lusinde,Kishimbana Msukuma ni wengi na wamepewa silaha wasizozimudu. Dunia imebadilika ivyo mbunge anatakiwa angalau awe na Diploma( kwa maoni yangu).
 

tpaul

JF-Expert Member
Feb 3, 2008
17,356
2,000
Qualification ya kujua kusoma na kuandika imepitwa na wakati,maana tunashuhudia jinsi bunge lilivyo la hoja nyepesi na maamuzi ya ovyo!
Ni kwa sababu akina Lusinde,Kishimbana Msukuma ni wengi na wamepewa silaha wasizozimudu. Dunia imebadilika ivyo mbunge anatakiwa angalau awe na Diploma( kwa maoni yangu).
Kigezo cha kujua kusoma na kuandika kipo kwa mujibu wa katiba, sio maamuzi ya mtu binafsi. Kwa hiyo, hata mtu ukiwa profesa ukifika bungeni unatakiwa uweke pembeni uprofesa wako utumie kusoma na kuandika tu. Ndio maana maprofesa wote waliomo bungeni hawana tofauti na akina Msukuma na Kibajaji. Wewe hujawahi kujiuliza kwanini profesa akiwa mbunge akili zake zinapungua?
 

Shujaa Mwendazake

JF-Expert Member
Jul 11, 2015
1,109
2,000
Nikiri kuwa binafsi nilikuwa simfahamu Joseph Magufuli kwa undani hadi nilipomuona juzi akiongea kwenye kongamano la kidini kule Chamwino, Dodoma.

Kijana huyu jasiri alipokaribishwa kutoa shukrani za familia mbele ya Rais na viongozi wa dini, alionesha ukomavu mkubwa sana. Kwa wale mliofuatilia kongamano hili mtakubaliana nami kuwa hata mama Samia alionyesha kumkubali.




Bila kuwachosha na maneno mengi, naomba niingie kwenye hoja moja kwa moja. Umekuwa ni utaratibu wa kawaida kiongozi anapofariki, hasa mbunge, mtoto wake huchukua usukani wa jimbo alilokuwa akiliongoza marehemu baba au mama yake. Mifano ipo mingi sina haja ya kuitaja.

Sasa kwa kuwa Rais Magufuli kipenzi cha wana wa Tanzania, Afrika na dunia nzima ametutoka ghafla pasipo kutarajia, namuomba sana Rais wetu mpendwa mama Samia Suluhu amteue ndugu Joseph John Pombe Magufuli kuwa mbunge na hata kama itampendeza amteue kuwa waziri katika wizara yoyote atakayoona inafaa.

Ninazo sababu zilizonipelekea kutuma ombi langu hili kwa mama Samia na nitazieleza kwa ufupi sana kama ifuatavyo:

Marehemu Rais John Pombe Joseph Magufuli alikuwa kipenzi cha watanzania wote na dunia nzima kwa ujumla. Kitendo cha kumteua Joseph Magufuli kuwa mbunge kitawafuta machozi watanzania, hasa pale watakapokuwa wakisikia jina la Magufuli likitajwa kupitia kwa mtoto wake.

Tukumbuke kuwa Magufuli alikuwa anapendwa na watanzania wote pasipo kujali tofauti zao za kidini, kisiasa, kikabila, kikanda na kijamii. Hivyo basi, uwepo wa mtoto wa Magufuli ndani ya serikali utawafariji watanzania wote na watu wenye mapenzi na maendeleo ya taifa letu.

Kama ilivyo kawaida kwa watoto wa wabunge waliofariki kufutwa machozi kwa kupewa ubunge kwenye majimbo waliyokuwa wakiyaongoza wazazi wao, kitendo cha Joseph Magufuli kuteuliwa kuwa mbunge na waziri kitasaidia kuifuta machozi familia kwa kuwa nina imani mshahara atakaokuwa anaupata kutokana na uwaziri utasaidia sana kuboresha hali za kiuchumi za wanafamilia.

Ingekuwa baba yake alikuwa mbunge ingekuwa rahisi sana kuteuliwa kugombea ubunge na kukalia kiti cha jimbo la baba yake. Lakini kwa kuwa baba alikuwa Rais, na kwa mujibu sheria anayepaswa kukalia kiti hicho ni makamu wa Rais, hatuwezi kusema mama Samia ampishe akalie usukani kwa kuwa tukifanya hivyo tutakuwa tunavunja katiba ya nchi. Hivyo, njia pekee ya Joseph Magufuli kupenya kwenye siasa ni kupitia ubunge na uwaziri wa kuteuliwa.

Joseph Magufuli ni kijana msomi na mwenye uwezo wa kuongoza wizara yoyote ijapokuwa hajawahi kuingia kwenye siasa. Hivyo, nina imani kuwa anaweza kuwa waziri mzuri kama alivyokuwa baba yake. Na ningependekeza mama Samia amteue kuwa waziri wa ujenzi ili kumuenzi marehemu baba yake aliyewahi kuongoza wizara hiyo kwa ufanisi mkubwa. Ikiwa watoto wa wabunge waliowahi kuziba nafasi za baba/mama zao huko nyuma hawakushindwa, iweje Joseph yeye ashindwe?

Kwa sababu hizi nilizozitaja hapo juu, namuomba sana mama yetu na Rais wetu mpendwa H.E Samia Suluhu Hassan amteue Joseph Magufuli kuwa mbunge na kama itampendeza amteue kuwa waziri wa ujenzi.

Nawasilisha.​

Hilo jina hatulitaki tena mkuu.
Kama kipenzi chenu mwenyewe hakutaka kuwaweka watoto wake sasa Mama yeye ni nani awaweke huko?
 

Autodidacts

JF-Expert Member
Jun 9, 2021
1,133
2,000
Kigezo cha kujua kusoma na kuandika kipo kwa mujibu wa katiba, sio maamuzi ya mtu binafsi. Kwa hiyo, hata mtu ukiwa profesa ukifika bungeni unatakiwa uweke pembeni uprofesa wako utumie kusoma na kuandika tu. Ndio maana maprofesa wote waliomo bungeni hawana tofauti na akina Msukuma na Kibajaji. Wewe hujawahi kujiuliza kwanini profesa akiwa mbunge akili zake zinapungua?
Katiba sio msahau kwamba usionekane una kasoro,katiba imetungwa na watu na inapaswa kubadlishwa kama ikionekane imepitwa na wakati na haiendani na zama hizi za information,sheria za kijinga hudumaza nchi na kufanya maamuzi yawe ya kijinga
 
Jan 20, 2021
66
150
Mmeshaanza tena Unafiki na Upuuzi wenu kama kawaida. Mbona hujasema na Watoto wa Hayati Rais Mstaafu Mkapa ( achilia mbali wa Nyerere, Mwinyi na Kikwete ) nao Wateuliwe?

Tena Mimi sishauri kabisa Rais Samia amteue huyu Mtoto wa Hayati Rais Dkt. Magufuli aitwae Joseph bali amuongezee tu Ulinxi kwakuwa huenda Watanzania waliokwazwa na Baba yake ( Hayati ) wakaamua kupita nae mazima ili Kuhitimisha Hasira zao ( Machungu yao ) Kwake.
Kumbe mkapa nae alikuwa na watoto? Si nilisikiaga naniliu sijui waya ulikuwaga....! anyway kikubwa pumzi
 

uttoh2002

JF-Expert Member
Feb 3, 2012
7,712
2,000
Nikiri kuwa binafsi nilikuwa simfahamu Joseph Magufuli kwa undani hadi nilipomuona juzi akiongea kwenye kongamano la kidini kule Chamwino, Dodoma.

Kijana huyu jasiri alipokaribishwa kutoa shukrani za familia mbele ya Rais na viongozi wa dini, alionesha ukomavu mkubwa sana. Kwa wale mliofuatilia kongamano hili mtakubaliana nami kuwa hata mama Samia alionyesha kumkubali.




Bila kuwachosha na maneno mengi, naomba niingie kwenye hoja moja kwa moja. Umekuwa ni utaratibu wa kawaida kiongozi anapofariki, hasa mbunge, mtoto wake huchukua usukani wa jimbo alilokuwa akiliongoza marehemu baba au mama yake. Mifano ipo mingi sina haja ya kuitaja.

Sasa kwa kuwa Rais Magufuli kipenzi cha wana wa Tanzania, Afrika na dunia nzima ametutoka ghafla pasipo kutarajia, namuomba sana Rais wetu mpendwa mama Samia Suluhu amteue ndugu Joseph John Pombe Magufuli kuwa mbunge na hata kama itampendeza amteue kuwa waziri katika wizara yoyote atakayoona inafaa.

Ninazo sababu zilizonipelekea kutuma ombi langu hili kwa mama Samia na nitazieleza kwa ufupi sana kama ifuatavyo:

Marehemu Rais John Pombe Joseph Magufuli alikuwa kipenzi cha watanzania wote na dunia nzima kwa ujumla. Kitendo cha kumteua Joseph Magufuli kuwa mbunge kitawafuta machozi watanzania, hasa pale watakapokuwa wakisikia jina la Magufuli likitajwa kupitia kwa mtoto wake.

Tukumbuke kuwa Magufuli alikuwa anapendwa na watanzania wote pasipo kujali tofauti zao za kidini, kisiasa, kikabila, kikanda na kijamii. Hivyo basi, uwepo wa mtoto wa Magufuli ndani ya serikali utawafariji watanzania wote na watu wenye mapenzi na maendeleo ya taifa letu.

Kama ilivyo kawaida kwa watoto wa wabunge waliofariki kufutwa machozi kwa kupewa ubunge kwenye majimbo waliyokuwa wakiyaongoza wazazi wao, kitendo cha Joseph Magufuli kuteuliwa kuwa mbunge na waziri kitasaidia kuifuta machozi familia kwa kuwa nina imani mshahara atakaokuwa anaupata kutokana na uwaziri utasaidia sana kuboresha hali za kiuchumi za wanafamilia.

Ingekuwa baba yake alikuwa mbunge ingekuwa rahisi sana kuteuliwa kugombea ubunge na kukalia kiti cha jimbo la baba yake. Lakini kwa kuwa baba alikuwa Rais, na kwa mujibu sheria anayepaswa kukalia kiti hicho ni makamu wa Rais, hatuwezi kusema mama Samia ampishe akalie usukani kwa kuwa tukifanya hivyo tutakuwa tunavunja katiba ya nchi. Hivyo, njia pekee ya Joseph Magufuli kupenya kwenye siasa ni kupitia ubunge na uwaziri wa kuteuliwa.

Joseph Magufuli ni kijana msomi na mwenye uwezo wa kuongoza wizara yoyote ijapokuwa hajawahi kuingia kwenye siasa. Hivyo, nina imani kuwa anaweza kuwa waziri mzuri kama alivyokuwa baba yake. Na ningependekeza mama Samia amteue kuwa waziri wa ujenzi ili kumuenzi marehemu baba yake aliyewahi kuongoza wizara hiyo kwa ufanisi mkubwa. Ikiwa watoto wa wabunge waliowahi kuziba nafasi za baba/mama zao huko nyuma hawakushindwa, iweje Joseph yeye ashindwe?

Kwa sababu hizi nilizozitaja hapo juu, namuomba sana mama yetu na Rais wetu mpendwa H.E Samia Suluhu Hassan amteue Joseph Magufuli kuwa mbunge na kama itampendeza amteue kuwa waziri wa ujenzi.

Nawasilisha.​


Ndugu Joseph huwezi kupata
 

tpaul

JF-Expert Member
Feb 3, 2008
17,356
2,000
Qualification ya kujua kusoma na kuandika imepitwa na wakati,maana tunashuhudia jinsi bunge lilivyo la hoja nyepesi na maamuzi ya ovyo!
Ni kwa sababu akina Lusinde,Kishimbana Msukuma ni wengi na wamepewa silaha wasizozimudu. Dunia imebadilika ivyo mbunge anatakiwa angalau awe na Diploma( kwa maoni yangu).
Hii qualification haiwezi kuondolewa na wabunge walewale vilaza akina Kibajaji, Babu Tale na Msukuma kwa sababu watakuwa wanajiondoa bungeni kwa kujikaanga kwa mafuta yao wenyewe.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom