Ushauri: Njia za kutumia ili kuacha kabisa unywaji wa pombe na ulevi uliopitiliza


M

Makanyagio

Senior Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
126
Likes
6
Points
35
M

Makanyagio

Senior Member
Joined Jun 25, 2009
126 6 35
Wana JF,

Kwa yeyote anejua dawa au mbinu ya kumfanya mlevi kuacha pombe. Nina ndugu yangu yeye bila kilevi cha pombe siku haiendi kabisaa na hii imekuwa inarudisha maendekleo yake nyuma.

Wanaoijua tiba mnijuze niokoe maisha yake na familia yake.

Baadhi ya majibu kutoka kwa wadau

ULEVI SUGU (ALCOHOLISM) NI NINI?

Shirika la Afya Duniani (W.H.O) lilithibitisha kuwa ulevi sugu kuwa ni ugonjwa sugu tangu mwaka 1949. Baada ya hapo ugonjwa huu umeendelea kusababisha vifo vya maelfu ya watu duniani. Hapa Tanzania pia watu wengi wameathirika na ugonjwa huu.
(Utafiti wa W.H.O umedhibitisha kuwa watu millioni 2 na nusu wanakufa kila mwaka kwa sababu ya unywaji wa pombe kupindukia)

MAGONJWA SUGU NI YAPI? Ni kama Ukimwi (HIV AIDS), DIABATES (KISUKALI), KANSA (CANCER), PRESSURE (MAGONJWA YA MOYO). Kumbuka magonjwa sugu ya hatua za (awali, kati na mwisho) kwa maana nyingine hauna TIBA.

HATUA YA KWANZA NI YEYE KUKUBALI KWAMBA ANA TATIZO NA YUKO TAYARI KUACHA YEYE MWENYEWE BILA SHINIKIZO LA MTU AU KITU CHOCHOTE.

Kwahiyo mi nakushauri mtafutie huyu jamaa yako umoja wa watu walioacha au wenye nia ya kuacha ULEVI SUGU uitwao:
Alcoholics Anonymous (A.A) ni ushirika wa wanaume na wanawake ambao wanashirikiana ujuzi, nguvu na matumaini kati yao ili waweze kutatua matatizo yao na kusaidia wengine kupona ulevi.

Sharti pekee la uanachama ni nia ya kuacha ulevi. Hakuna ada ya kuwa mwanachama wa A.A, tunajitegemea wenyewe kwa michango yetu wenyewe. A.A haifungamani na madhehebu yoyote ya dini, siasa, shirika au taasisi na haitaki kujiingiza katika mabishano yoyote. Kadhalika A.A haiungi mkono wala kupinga chama chochote.
Nia yetu ya msingi ni kukaa bila kulewa na kuwasaidia walevi wengine kupona kutokana na ulevi.
A.A ni kwa ajili ya mlevi ambaye ana NIA YA KUACHA KUNYWA POMBE.

Usisite kuwasiliana nami ili nikupatie maelekezo zaidi: +255 789 780 529,
E-mail: rnelsontz@yahoo.com

Nakutakia mafanikio mema.
===============

Mkuu kabla ya kuamua kuacha kunywa pombe kuna maswali ya awali ya kujiuliza.
1. Kwa nini unataka kuacha kunywa pombe? Watu wanaacha kwa sababu mbalimbali kama ukata etc.
2. Mambo gani mazuri yanatokana na wewe kunywa pombe? Muhimu kujua ili kutafuta njia mbadala baada ya kuacha.
3. Mambo gani mabaya yanayotokana na wewe kunywa pombe?
4. Mambo gani mazuri unayategemea baada ya kuacha kunywa pombe?
5. Mambo gani mabaya yanayoweza kutokana na wewe kuacha kunywa pombe?

Kutokana na majibu ya maswali hapo juu, hizi ni baadhi ya hatua unazoweza kuchukua. Zipo nyingi. Hizi ni baadhi tuu.

1. Kama ni mnywaji sana ongea kwanza na daktari wako. Kuacha pombe ghafla kunaweza kukuletea madhara hasa kama ni mnywaji sana. Kuacha ghafla unaweza ku-suffer from panic attacks, anxiety, shakes, mapigo ya moyo kwenda mbio, au hata mwili kupungua. Kwa hiyo, kunaweza kuwa na umuhimu wa kupata ushauri wa kitaalamu kwanza jinsi ya kuacha.

2. Badilisha attitude yako juu ya pombe. Kumbuka hakuna anayekulazimisha kuacha pombe (rafiki yako mkubwa ambae amekuwa na wewe kwa muda mrefu). Panga tarehe za kuacha. Be ambitious but reasonable. Kama ni mnywaji sana punguza kidogo kidogo. Ukiacha gafla unawezapatwa na symptoms. Ndio maana wanasizitiza kupata ushauri wa daktari ili aweze kukupangia kitaalamu jinsi ya kuacha pombe.

3. Kama una pombe nyumbani, get rid all of them. Unaweza kusema itabidi uache pombe kidogo kwa ajili ya wageni. Lakini it is perfectly fine kumpa mgeni chai, soda au hata maji. Kama ni mgeni aliyezoea kuja kwako na kunywa pombe ukimwambia kuwa huna pombe ndani kwa sababu una mkakati wa kuacha kunywa, nadhani atakuelewa vyema.

4. Rudi back to your feelings. Ukijiskia unataka kulia, then lia. Laugh when you can. Kula ukiwa na njaa. Lala ukiwa umechoka. Usitumie ule muda uliokuwa unautumia kunywa pombe kwa kwenda kulala. It won't help. Mwanzoni itaonekana ni weird but embrace it. Kuna uwezekano kwa sababu ya pombe hujawahi kujua hisia zako kwa muda mrefu. So, you will have to learn to curve.

5. Usifanye kitu ambacho hauko tayari kukifanya. Kama unaenda kwenye sherehe na kuna pombe usinywe pombe kwa sababu wengine wanakunywa. Mwanzoni inaweza kuwa ngumu lakini you will need to rain check. Protecting your sobriety should be your first priority.

6. Kuna uwezekano mkubwa wa kuachana kwa muda na baadhi ya marafiki zako ambao ulikuwa unakunywa nao. Baadae utakuja kushangaa kuwa in fact marafiki ambao ulikuwa unakunywa nao walikuwa wanakunywa only occasionally, tena bia mbili tuu wakati wewe ulikuwa ulikuwa unakata bia tano.

7. Kama nyumbani unatumia viungo vya kupikia ambavyo vinalazimisha kuwepo kwa bia au wine, then achana navyo. Pia kuna wale wanaosema nyamba choma haiendi bila bia. Itakubidi ukae mabli na nyama choma kwa muda. Wapo ambao wanachoma nyama na kuichanganya na bia wakati inachomwa. Itabidi uache kama unafanya hivyo.

8. Tafuta kibox kidogo cha mbao cha kuhifadhia fedha. Kila unapofikiria kununua pombe, chukua hizo pesa na tumbukiza huko. Baadae utakujashangaa kiasi cha fedha ambazo ulikuwa unapotezea kwenye pombe. Ikishindikana basi tumia hizo fedha kupunguza stress kama kupata massage au jiunge na gym.

9. Nununua ring ya bei rahisi na ivae kila wakati kama kielelezo kuwa haugusi tena pombe. Kama wewe ni Mkatoliki unaweza kuvaa Rozari kama kielelezo kuwa hutakunywa pombe wakati ukiwa umeivaa. Ukisikia hamu ya pombe tuu look at the ring.

10. Kunywa maji kwa wingi. Hata kama ni kutembea na chupa za maji barabarani usiogope.

11. Omba support kutoka kwa ndugu mme/mke kuhusu what you are going through and nini unachotaka ku-achieve.

12. Kama kuna chama chochote cha watu wanaotaka kuacha pombe, jiunge nacho. Kama ukikuta chama chenyewe hakina mshiko, don't feel guilty. Its not your fault.

13. Baada ya siku 90 ya kuwa sober, your whole outlook itabadilika na mwili wako utakuwa in full recovery mode. Utakuwa mtu tofauti na ulivyokuwa na kuna uwezekano weight yako ikapungua pia. Don't worry.

14. Tengeneza list ya vitu ambavyo umefanya by using alcohol without alcohol, then celebrate maana list itakuwa ndefu.

15. Furahia how it feel unapokwenda kulala jioni bila kupoteza network.

16. Usijaribu kuwaelezea watu kuhusu kuacha kwako pombe. Watu wengi hawanywi pombe kama walivyokuwa wanakinywa zamani. Hawapo kama wewe na hawataweza kukuelewa kuwa una tatizo la kunywa pombe. Of course, wako ambao wana hilo tatizo. Either way kuna uwezekano wakakuambia huna tatizo. Mtu akitaka kukukaribisha pombe mwambie asante lakini nitakunywa soda; najaribu kupunguza weight. Kama ni watu wa karibu ipo siku watajua kweli wata-appreciate kwa wewe kuamua kuachana na pombe.

17. Kubali na kumbuka kuwa pombe sio kitu muhimu maishani mwako kupita vyote.

18. Kuwa na sababu nzuri ya kuacha pombe. Ni muhimu sana kuwa na sababu tena iwe ya msingi. Kama sababu ni pesa imepungua, kuna uwezakano ukarudia tena pombe kama pesa ikiongezeka. So ni bora kuwa na strong and valid reason.

18. Usikwepe kwenda sehmu ambazo utakunywa pombe, kama kwenye sherehe, n.k. Badala yake nenda kwenye hizo sehemu ukiwa na attitude nzuri na kumbuka kuwa na good time bila hata kunywa pombe. You can have a good time bila kunywa pombe. Yes, you can. Tena utashangaa jinsi watu na heshima zao wanavyo-behave baada ya kulewa. Kwangu hii ndio sababu pekee iliyonifanya nisinywe pombe.

19. Memorise a prayer, shairi, nk then rudia kulisema pale unapokuwa katika hatihati za ku-loose your control. It will keep your heard together. Kwa mfabo mtu ambaye anataka kuacha kuchukua rushwa anaweza ku-memorise baadhi ya sentensi kwenye speeches za Mwalimu Nyerere kama "Rushwa ni adui wa haki." Tafuta misemo ambayo inahusina na ulevi.

20. Jipe mwenyewe zawadi kila siku au kila saa kwa kutokunywa. Sio lazima iwe zawadi kubwa. Just a simple treat kujipongeza.

21. Nasistiza tena. Ongea na daktari wako. Kuacha pombe gafla kunaweza kukuletea madhara makubwa hasa kama ni mnywaji wa kupindukia.

22. Fanya mazoezi. Mazoezi yatakufanya u-deal the stress na pia yatasaidia kutuliza ubongo wako na kuboresha afya yako kwa ujumla.

23. Kulingana na ushauri wa daktari, meza vitamin B supplements kila siku kwa wiki ya kwanza ya kuacha pombe. Pombe inaadhiri uwezo wa mwili wako ku-absorb these. Upungufu wa Vitamin B unaweza kusababisha severe cognitive impairment. So, ongea na daktari wako juu ya hili na hasa kama unatumia medication nyingine.

24. Kama ni mlevi sana jaribu ku-visualize jinsi unaakavyokuwa wakati ukiwa umelewa na jiulize kama unataka kuendelea kuwa vile.

25. Kama unatoka kazini na kwenda moja kwa moja bar kunywa, jaribu kubadilisha routine kwa kufanya shughuli nyingine kama kutembelea ndugu na jamaa, kwenda gym au kanisani/msikitini. Ikishindikana kabisa then, jikite JF. JF is never boring na utafaidika zaidi ya kunywa pombe. Ni heri uwe mlevi ya JF kuliko mlevi wa pombe.

26. Kula kwanza kabla ya kunywa. Hii itapunguza interest ya kutaka kunywa.

27. Siku za mwanzoni punguza kiasi cha pombe unayokunywa. Halafu jaribu ku-imagine kutokana na kunywa mno jinsi unvyopoteza network, unavyojitapikia, kichwa kinauma, unachelewa kazini, nk.

28. Don't give up. Wapo wanaosema wamekuwa wakinywa kwa muda mrefu sana kwa hiyo hawawezi kuacha, sijui wamejaribu kuacha mara nyingi lakini nimeshindwa, n.k. Hakuna age limit ya kuacha kunywa pombe. Unaweza kuacha katika umri wowote. It is never too late to quit drinking.

29. Kama wewe ni mtu wa club sana, kuna strategy alikuwa anatumia rafiki yangu na ilimsadia. Kuwa yeye atakuwa dereva kila tukienda out. Kwa hiyo hatagusa pombe kabisa ili aturudishe nyumani salama. Ilimsaidia sana kutokunywa.

29. Kumbuka kuacha kunywa pombe kutakuongezea urefu wa maisha yako hapa duniani. Pamoja na magojwa yanayosababishwa directly na unywaji wa pombe kupita kiasi, ukiwa mlevi kupindukia unaweza kufanya mmabo ya ajabu na kusabisha sio kifo chako tuu bali vifo kwa watu wengine pia kama ku-drive wakati umelewa.

30. Don't let guilty affect you. Unaweza kuji-feel mshamba au guilty kwa kutokunywa pombe lakini usilaumu mwenyewe au mtu mwingine. Hakuna kitu muhimu kama wewe. You are of no use to anyone kama ukifa na magonjwa yanayosabishwa na ulevi. You must overthrow the oppressive rule of alcohol and start afresh, just as any country in revolution. Jiulize Libya waliweza kuachana na Gadaffi wewe kweli utashindwa kuachana na pombe? It will be hard and you must learn from the past, lakini kumbuka kuwa umenganywa na pombe kwa muda mrefu. Sasa ni muda wa kuanza kuyaishi maisha yako. Those around you will appreciate it too.

Goodluck.

alcohol-addiction.jpg
8849.jpg

Alcoholism:
• Alcoholism is a psychological condition
• Addiction to alcohol can affect one's life negatively
• Family support and encouragement is critical to help quit drinking

Symptoms to look for:
• Depression
• Anxiety
• Irritability
• Regular absence from work
• Insomnia
• Frequent intoxicated state

Natural home remedy using carom seeds:


1. Take 500 g of carom seeds
2. Add them to 8 L of water
3. Boil the mixture till about 2 L water is left
4. Filter the mixture
5. Drink 3-4 tbsp whenever you get a craving for alcohol

Natural home remedy using apple juice:


1. Drink 2 glasses of apple juice everyday to reduce the craving

Kwa matatizo mengine tembelea:
Mafanikio Na Afya Njema: Suluhu Ya Tatizo La Ulevi - Home Remedies for Alcoholism


 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
37
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 37 145
Mwambie aokoke atapona kabisa yani shuhuda zipo nyingi.
 
Jerome

Jerome

Senior Member
Joined
Sep 9, 2009
Messages
144
Likes
0
Points
0
Jerome

Jerome

Senior Member
Joined Sep 9, 2009
144 0 0
Dawa yake siku atakapokunywa akaangusha gari watu wakavunja duka ataacha siku hiyohiyo kuna mifano mingi tu ya aina hiyo hakuna dawa zaidi,viginevyo ni maombi tu mpigieni maombi ya nguvu
 
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
6,818
Likes
1,670
Points
280
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
6,818 1,670 280
Ajiunge na gym make sure he attends regulary, sio lazima abebe vyuma lakini he needs to feel good inside.
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
137
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 137 160
Wana JF,
Kwa yeyote anejua dawa au mbinu ya kumfanya mlevi kuacha pombe. Nina ndugu yangu yeye bila kilevi cha pombe siku haiendi kabisaa na hii imekuwa inarudisha maendekleo yake nyuma.
Wanaoijua tiba mnijuze niokoe maisha yake na familia yake.
Dawa ni Yesu Kristo.
 
K

Kamuzu

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
996
Likes
71
Points
45
K

Kamuzu

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
996 71 45
nasikia maziwa ya nguruwe yakichanganywa na hiyo pombe halafu akainywa, atatapika sna na ndiyo mwisho wakunywa.

....................................
Amani yetu inatumiwa vibaya
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
mwache aendelee siku atakayokosa hela ya pombe ndipo ataacha
 
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
476
Likes
3
Points
35
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
476 3 35
Kama ni mkristu mfungie kanisani, kama ni mwislamu mfungie msikitini na kama hayumo katika hizo dini mbili basi mwache alale kwenye kilabu cha pombe akizinduka amay be ataacha!
 
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
24
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 24 135
Mnyweshe bavaria, akizoea ataichukia harufu ya pombe. Wanahubiriwa sana kilabuni na kina Rose Mhando na Bahati Bukuku na kina Mwang'onda - Utanitambuaje......?


Leka
 
Ambassador

Ambassador

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2008
Messages
934
Likes
16
Points
35
Ambassador

Ambassador

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2008
934 16 35
Nasikia ukinywa juisi ya limao asubuhi na jioni inapunguza hamu ya pombe mpaka inaisha kabisa. Imethibitishwa kisayansi.
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
Wana JF,
Kwa yeyote anejua dawa au mbinu ya kumfanya mlevi kuacha pombe. Nina ndugu yangu yeye bila kilevi cha pombe siku haiendi kabisaa na hii imekuwa inarudisha maendekleo yake nyuma.
Wanaoijua tiba mnijuze niokoe maisha yake na familia yake.
Mwache apige kilaji - Maendeleo hayaji kwa kutokunywa pombe bali kwa kukosa mipango madhubuti ya maisha yako mwenyewe!
 
M

Makanyagio

Senior Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
126
Likes
6
Points
35
M

Makanyagio

Senior Member
Joined Jun 25, 2009
126 6 35
Kwanza niwape thanx. Pili tumeshajaribu mbinu mbalimbali ikiwa ni pamoja na kumuombea, kumshauri, kumwekea vikwazo vya kiuchumi, lakini wapi. Ila Hii ya juisi ya limao ndo nimeisikia leo labda tujaribu hiyo, japo ni kazi kweli kweli maana unaweza kumpleka ng'ombe mpaka kisimani mziki ni kuyanywa hayo maji.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,159
Likes
1,819
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,159 1,819 280
Wana JF,
Kwa yeyote anejua dawa au mbinu ya kumfanya mlevi kuacha pombe. Nina ndugu yangu yeye bila kilevi cha pombe siku haiendi kabisaa na hii imekuwa inarudisha maendekleo yake nyuma.
Wanaoijua tiba mnijuze niokoe maisha yake na familia yake.
Kama ww unaona kilevi cha pombe ni kibaya
basi mwambie atumie Bange!!
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
Mwache apige kilaji - Maendeleo hayaji kwa kutokunywa pombe bali kwa kukosa mipango madhubuti ya maisha yako mwenyewe!

Ni kweli kabisa jamaa ni genius ile kupata hela ya pombe kila siku inahitaji calculator kubwa lazima ziwe zinachemka kichwani wengine hatuyawezi nikikutana na jamaa huyo nampiga Kili moja ya bariiidiiii.
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,285
Likes
57
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,285 57 145
That is to say if you are a man you must be either of the two, and you cant be both

Drink or F*
Naah!
ukiwa cha-pombe utaishia kupiga mshindo mmoja na kulala!..utaishia kuzaa watoto wa kike.....!

wasiokunywa wanasifiwa sana na lediiz
 

Forum statistics

Threads 1,215,072
Members 463,005
Posts 28,534,716