Ushauri: Nilibadili kozi chuoni pasipo kumtaarifu mwajiri wangu

sir ronga

Member
Nov 25, 2016
90
150
Salaam wana JF,

Kama mada inavyodokeza, mimi niliwahi kuajiriwa serikalini kama mwalimu wa secondary kwa muda wa miaka minne. Baada ya hapo niliomba ruhusa ya kwenda masomoni kujiendeleza. Mara baada ya kufika chuoni, niliamua kubadili kozi na kusoma fani niliyokuwa naipenda hapo awali kwani nilishindwa kuisoma kutokana na changamoto za maisha ikiwemo kukosa ada. Kozi yenyewe ni ya miaka minne.

Mwaka mmoja baadae, nilitakiwa kuwasilisha ripoti kazini ila sikufanya hivyo kwani sikuwa nasomea education. Kila likizo nilikwepa kurudi kituoni kwa sababu mbalimbali. Nikiwa chuo mwaka wa mwisho(wa nne), likapita fagio la Magufuli mshahara ukasimama. Nilihesabika kama mtoro kazini.

Kwasasa nakaribia kuhitimu elimu yangu, na nipo katika mchakato wa kujiajiri na changamoto ni lukuki. Nikakumbuka nilipokuwa kazini nilikuwa mwanachama wa mifuko kadhaa ikiwepo PSPF na CWT na nilikuwa nachangia wastani wa 25,000 kwa mwezi kila mfuko kipindi nasitishiwa mshahara.

Naombeni ushauri katika haya na mengineyo:
1.Naweza kupata stahiki zangu kwa kipindi nilichodumu kazini?
2.Nawezarudi kazini ili hali sikusomea nilichoombea ruhusa?
3.Ikitokea nafasi nyingine ya kuajiriwa serikalini kupitia hii kozi mpya bila tatizo?
4. Ushauri wa ziada wa nini nifanye kuhusu hili.

Ahsanteni.
 

Joblee

JF-Expert Member
Sep 27, 2015
1,454
2,000
Mkuu rudi kwa Mkurugenzi wako, kwani umepewa barua ya kusimamishwa au kuachishwa kazi? Japo umeiibia Serikali na kuwaacha wanafunzi wanahangaika huku wewe ukijitafutia maslahi yako na kutwanga kodi za wananchi kwa miaka kadhaa...
 

blessings

JF-Expert Member
Jul 9, 2012
6,409
2,000
Kozi gani uliyosomea chuoni. Usije kukuta ni Archaeology au BA Kiswahili halafu unauponda ualimu.
 

JMF

JF-Expert Member
Jun 29, 2013
919
1,000
Ualimu ni wito kweli. Wengi walikuwa wanaachaga ila wanachukua mikopo kwanza ndipo wanasepa ili ikawasaidie huko waendako kama mtaji wa kujiajiri. Sasa wewe ulikosea, ungechukua mkwanja wa kutosha kabla ya kuondoka.

Ushauri:
Ficha cheti chako, Nenda ukajaribu kuomba urudi kazini kama utakubaliwa. Sema uliugua ukichaa na chuo hata hukumaliza. Au sema walikuloga. It's funny but it works 100%
 

Ngushi

JF-Expert Member
Jul 8, 2016
9,097
2,000
Kwa mambo yalivyo magumu sasa hivi ata usijisumbue kurudi!
Wenzenu wakifanya hivyo huwa wanakula dili angalau na mkuu wa shule!
Hiyo mifuko uliyokiwa unachangia huwa wasumbufu sana utazungushwa mpaka utaamua kuacha tu!
 

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Sep 22, 2016
4,602
2,000
Imekula kwako, tena kuna uwezekano ukapigwa pingu kama ukimkuta mkurugenzi chizi huko halmashauri ulikoajiriwa.
Watanzania tuko rough sana katika kupanga na kuamua mambo. Hapo huajiriki tena serikalini.
 

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Aug 28, 2016
8,696
2,000
Wewe ni staki nataka. Unataka kurudi kazini kufanya nini ihali hukupenda kusomea ualimu? Si uende ukafanye kazi za hiyo fani uliyokuwa unaipenda? Acha kupoteza muda na resources za serikali!
 
  • Thanks
Reactions: SDG

Freyzem

JF-Expert Member
Jun 29, 2013
8,095
2,000
Ualimu ni wito kweli. Wengi walikuwa wanaachaga ila wanachukua mikopo kwanza ndipo wanasepa ili ikawasaidie huko waendako kama mtaji wa kujiajiri. Sasa wewe ulikosea, ungechukua mkwanja wa kutosha kabla ya kuondoka.

Ushauri:
Ficha cheti chako, Nenda ukajaribu kuomba urudi kazini kama utakubaliwa. Sema uliugua ukichaa na chuo hata hukumaliza. Au sema walikuloga. It's funny but it works 100%
Duh.. eti aliugua ukichaa!!
 

FRESHMAN

JF-Expert Member
Sep 29, 2011
3,962
2,000
kwa wakurugenzi wa awamu hii na jinsi uongozi wa kibabe... nakuonea huruma sana
 
  • Thanks
Reactions: SDG

Madihani

JF-Expert Member
Apr 30, 2015
5,028
2,000
Usiandike bila utafiti.
Hakuna Mwalimu mwenye basic ya Tsh300,000.
Kwa hiki kiwango anachokatwa mshahara wake ni Tsh530,000.
Fanya utafiti ndio uandike hata kama mikono inakuwasha.
duuh ulikua unachangia elfu 25 kwa mwezi PSPF ina maana mshahara ulikua chini ya laki tatu ...duuh kweli kazi ya Ualimu ni wito
 

mossad 03

JF-Expert Member
May 15, 2013
521
500
Usiandike bila utafiti.
Hakuna Mwalimu mwenye basic ya Tsh300,000.
Kwa hiki kiwango anachokatwa mshahara wake ni Tsh530,000.
Fanya utafiti ndio uandike hata kama mikono inakuwasha.
Mwalimu wa cheti anaanza na mshahara wa sh ngapi?
 

JMF

JF-Expert Member
Jun 29, 2013
919
1,000
duuh ulikua unachangia elfu 25 kwa mwezi PSPF ina maana mshahara ulikua chini ya laki tatu ...duuh kweli kazi ya Ualimu ni wito
Pengine alikuwa na diploma. Kasema alisitishiwa ajira mwaka jana, itakuwa alikuwa anapokea kama laki 5 na kitu au sita
 

masare

JF-Expert Member
Oct 12, 2010
410
500
Usiandike bila utafiti.
Hakuna Mwalimu mwenye basic ya Tsh300,000.
Kwa hiki kiwango anachoyake hyo elfu 25 a mshahara wake ni Tsh530,000.
Fanya utafiti ndio uandike hata kama mikono inakuwasha.
Kasema alikua anakatwa elfu 25 na inajukikana kuwa mifuko ya hifadhi ya jamii huwa inakata 10% ya basic salary sasa piga hesabu hapo kwa maelezo yake hyo elfu 25 ni sawa na mshahara wa shilingi ngapi
 

Gide MK

JF-Expert Member
Oct 21, 2013
7,099
2,000
Imekula kwako na kurudi tena Serikalini hata kwa kazi tofauti sahau
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom