Ushauri: Nahitaji kununua gari ninunue lipi kati ya haya?

  • Thread starter MWALIM WA KIJIJINI
  • Start date

MWALIM WA KIJIJINI

MWALIM WA KIJIJINI

Member
Joined
Aug 22, 2013
Messages
49
Points
125
Age
31
MWALIM WA KIJIJINI

MWALIM WA KIJIJINI

Member
Joined Aug 22, 2013
49 125
Ndugu zangu habari zenu,

Nimechoka kubanana kwenye daladala nataka japo na mimi ninunue kagari cha kunizunguusha mjini ila nipo njiapanda kati ya Honda fit,Toyot ist na Audi A4 ipi inaweza kunifaa hasa kwenye swala la upatikanaji wa spea matumizi ya mafuta na ubora kwa ujumla.
 
Tamalisa

Tamalisa

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2015
Messages
2,552
Points
1,250
Tamalisa

Tamalisa

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2015
2,552 1,250
Ngoja wataalamu waje kukushauri, mi nitajisemea tu Toyota IST kwani naona Airtel wanazitoa
 
V

Vyamavingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2014
Messages
4,375
Points
2,000
V

Vyamavingi

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2014
4,375 2,000
Toyota ndio magari yanayoongoza kwa speak kupatikana kirahisi, na hilo ndio muhimu. Jihadhari usije nunua gari ambao spea inabidi uziagize Nairobi.

Vv
 
Zamaulid

Zamaulid

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
17,258
Points
2,000
Zamaulid

Zamaulid

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
17,258 2,000
Toyota ndio magari yanayoongoza kwa speak kupatikana kirahisi, na hilo ndio muhimu. Jihadhari usije nunua gari ambao spea inabidi uziagize Nairobi.

Vv
ndo nini hiyo speak!!gari gani ambayo spea zinaagizwa Nairobi!
 
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2011
Messages
9,486
Points
1,500
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined May 31, 2011
9,486 1,500
Kwa hizo gari ulizoweka hapo kwa kuwa ndo order of preference uliyonayo ningekushauri ununue IST. Sababu ushapewa na wadau hapo juu. Honda itakusumbua spares plus AUDI
 
delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
5,016
Points
2,000
Age
53
delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2013
5,016 2,000
Audi uwe tofauti ist baby walker
 
Tamatheo

Tamatheo

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2012
Messages
3,288
Points
1,500
Tamatheo

Tamatheo

JF-Expert Member
Joined May 28, 2012
3,288 1,500
Taarifa imefika unataka kununua gari.... Nakushauri pitia Garage mbili tatu watakuambia maana si ndio watengenezaji wa kila siku?????????? Huku utaambiwa ist zetu ni baby walker wakati hata baiskeli hatunazo.
 
V

Vyamavingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2014
Messages
4,375
Points
2,000
V

Vyamavingi

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2014
4,375 2,000
ndo nini hiyo speak!!gari gani ambayo spea zinaagizwa Nairobi!
Zamaulid soma btn the lines ili uelewe vizuri ninachojaribu kusema hapo.

Vv
 
Amalinze

Amalinze

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2012
Messages
6,715
Points
2,000
Amalinze

Amalinze

JF-Expert Member
Joined May 6, 2012
6,715 2,000
Kama unahofia mafuta bora ununue pikipiki,1ltr unaenda hadi 25km,Mnunuaji wa gari aangalii ulaji wa mafuta,kama umeweza ku-make hadi kufikia uamuzi wa kununua gari ya thamni zaidi ya 10m utashindwaje mafuta?
 
M

majege

Senior Member
Joined
May 3, 2009
Messages
117
Points
195
M

majege

Senior Member
Joined May 3, 2009
117 195
Kwa Tanzania magari Aina ya Toyota ndiyo prefence, kwani spare zake ni nyingi kuliko gari aina yoyote zinazo onekana hapa.
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,713
Points
2,000
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,713 2,000
Kwa Tanzania magari Aina ya Toyota ndiyo prefence, kwani spare zake ni nyingi kuliko gari aina yoyote zinazo onekana hapa.
Pia ndiyo magari yanayoongoza kuibiwa kirahisi, ama kuchomolewa vifaa vyake na baadaye vifaa hivyo kuvikuta madukani. Wezi hawaangaiki na wizi wa magari ambayo yatawapa shida kupata "Soko".
 
Kig

Kig

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2012
Messages
1,069
Points
1,250
Kig

Kig

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2012
1,069 1,250
shida ya toyota spare zipo nyingi ila hazidumu, kila wakati unanunua spea. Hayo magari mengine spare zake ni mkataba wa kudumu
 
P

politrix

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2015
Messages
330
Points
0
P

politrix

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2015
330 0
Kwanza jiulize unahela ya kununua gari?,bila shaka unayo ndo maana ukasema,pili jiulize unahela ya kulimudu gari kiuendeshaji?,isije fika mahala ukaanza hadi kutumia hela ya mambo muhimu ktk kufanya gari liwe barabarani,watoto wasije punguziwa matumizi ili tu gari liwe barabarani,naamini uko makini na halitatokea hili,t
Tatu,una hitaji gari kwa matumizi gani?,isijekuwa ni mkurupuo tu wa kutaka kuwa na gari,tambua kwanza matumizi unayotaka kufanya nanhilo gari ndoujiulize utanunua gai gani kulingana nanmatumizi,km ni la biashara tafuta gari linaloendana na aina ya biashara,
Haya ni baadhi tu ya mambo ya kukuongoza na kujiuliza kabla ya kununua gari,kitendo cha ww kuuliza tu humu ni ushahidi tosha kuwa ww ni mgeni na magari hvo nnaloshauri usikurupuke,haya magari yanamatatizo zaidi ya tunavoyaona watu wakimiliki,km si muda sahihi usinunue,na km ni muda sahihi tafuta gari sahihi kulingana na unachotaka kulifanyia,epuka magari ya mikononi na midomoni mwa watu
 
Rene Jr.

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2014
Messages
3,431
Points
2,000
Rene Jr.

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2014
3,431 2,000
Kama unahofia mafuta bora ununue pikipiki,1ltr unaenda hadi 25km,Mnunuaji wa gari aangalii ulaji wa mafuta,kama umeweza ku-make hadi kufikia uamuzi wa kununua gari ya thamni zaidi ya 10m utashindwaje mafuta?
fuel economy ni muhimu kwa mtu wa kipato cha kawaida, usije jikuta gari inatafuna mafuta ya elfu50 kila siku wakati mshahara wako 1.5M kwa mwezi, utaanza kutembea kwa miguu kila ukikutana na jirani unaanza kujishauwa uko kwenye kampeni ya kupambana na kitambi wakati mtu mwenyewe uko safi hauna kitambi. Ukiona mtu anaingia petrol station na kujaza mafuta ya elfu6 ujue hiyo gari inambaka vibaya mno, akikuta watoto wa jirani wanasubiri daladala kwenda shuleni anawachunia wakati wanasoma shule moja na wake. Wengi hatujuwi kujipimia kulingana na uwezo, mtu anajikamua kununua Crown Majesta wakati safari yenyewe mara moja kwa mwaka, tena haendi zaidi ya morogoro, anataka kuwaonesha walimwengu tu kuwa ana gari "kali"..gari kali inakuwaga mtumba!? Kinachofuata hapo ndani ya nyumba anakuwa mkali tu, mama akisema anataka kwenda sokoni anazua visingizio, watoto kuwapeleka sehem anasema mko wengi pandeni daladala....anawaza mafuta tu!
 
Amalinze

Amalinze

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2012
Messages
6,715
Points
2,000
Amalinze

Amalinze

JF-Expert Member
Joined May 6, 2012
6,715 2,000
fuel economy ni muhimu kwa mtu wa kipato cha kawaida, usije jikuta gari inatafuna mafuta ya elfu50 kila siku wakati mshahara wako 1.5M kwa mwezi, utaanza kutembea kwa miguu kila ukikutana na jirani unaanza kujishauwa uko kwenye kampeni ya kupambana na kitambi wakati mtu mwenyewe uko safi hauna kitambi. Ukiona mtu anaingia petrol station na kujaza mafuta ya elfu6 ujue hiyo gari inambaka vibaya mno, akikuta watoto wa jirani wanasubiri daladala kwenda shuleni anawachunia wakati wanasoma shule moja na wake. Wengi hatujuwi kujipimia kulingana na uwezo, mtu anajikamua kununua Crown Majesta wakati safari yenyewe mara moja kwa mwaka, tena haendi zaidi ya morogoro, anataka kuwaonesha walimwengu tu kuwa ana gari "kali"..gari kali inakuwaga mtumba!? Kinachofuata hapo ndani ya nyumba anakuwa mkali tu, mama akisema anataka kwenda sokoni anazua visingizio, watoto kuwapeleka sehem anasema mko wengi pandeni daladala....anawaza mafuta tu!
Du kama ndio hivyo basi bora asinunue gari,ya nini ninunue gari ya cc 500 nikipitiwa na lori tu napepesuka kisa ni fuel economy? For me nah no go so........
 
Amalinze

Amalinze

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2012
Messages
6,715
Points
2,000
Amalinze

Amalinze

JF-Expert Member
Joined May 6, 2012
6,715 2,000
lipitwe na roli ukienda wapi, jangwani kufundisha twisheni?...lol
Hata hapa Town,sometimes barabara inakuwa haina jam kwahiyo ukipishana na daladala lazima upepesuke kama haujapakiza mtu unaweza ukajikuta mataroni,Vigari hivi vya cc mbili au tatu kuitafuta morogoro ni mtihani.
 
mandwa

mandwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2013
Messages
1,354
Points
1,225
mandwa

mandwa

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2013
1,354 1,225
Carina TI mpango mzima hautajuta

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
samilakadunda

samilakadunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2011
Messages
1,724
Points
1,225
samilakadunda

samilakadunda

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2011
1,724 1,225
Kwanza jiulize unahela ya kununua gari?,bila shaka unayo ndo maana ukasema,pili jiulize unahela ya kulimudu gari kiuendeshaji?,isije fika mahala ukaanza hadi kutumia hela ya mambo muhimu ktk kufanya gari liwe barabarani,watoto wasije punguziwa matumizi ili tu gari liwe barabarani,naamini uko makini na halitatokea hili,t
Tatu,una hitaji gari kwa matumizi gani?,isijekuwa ni mkurupuo tu wa kutaka kuwa na gari,tambua kwanza matumizi unayotaka kufanya nanhilo gari ndoujiulize utanunua gai gani kulingana nanmatumizi,km ni la biashara tafuta gari linaloendana na aina ya biashara,
Haya ni baadhi tu ya mambo ya kukuongoza na kujiuliza kabla ya kununua gari,kitendo cha ww kuuliza tu humu ni ushahidi tosha kuwa ww ni mgeni na magari hvo nnaloshauri usikurupuke,haya magari yanamatatizo zaidi ya tunavoyaona watu wakimiliki,km si muda sahihi usinunue,na km ni muda sahihi tafuta gari sahihi kulingana na unachotaka kulifanyia,epuka magari ya mikononi na midomoni mwa watu
zilipoingia simu maneno hayahaya, mara vocha, mara chaji, wakati vocha zilikuwa zinaitwa dollar 5, 10 etc, sasahv gari ni sehemu ya maisha ya yeyote anayeweza kumiliki, hakunahaja ya kumtisha mtu, ionekane kumiliki gari ni kuwa bilinea, pia ukiwa na usafiri wa maana utendajiwako unaboreka.
 

Forum statistics

Threads 1,285,931
Members 494,830
Posts 30,879,334
Top