USHAURI: Msishiriki Uchaguzi mdogo ujao iwapo..... | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

USHAURI: Msishiriki Uchaguzi mdogo ujao iwapo.....

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Quinine, Nov 30, 2017.

  1. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2017
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 10,551
    Likes Received: 10,956
    Trophy Points: 280
    KAMA Rais anawaagiza returning officers wa Tume ya Uchaguzi NEC (maDED) kuwa asisikie DED anamtangaza mpinzani kashinda kwa vile anamlipa mshahara, anampa ulinzi na gari juu.

    KAMA viongozi wa CCM wakiwemo wabunge wanawaagiza wafuasi wa CCM kuwafuata wapinzani kuwapiga na kuwakata mapanga huku wakisema polisi ni yao na mahakama ni yao tena mbele ya polisi bila kuchukuliwa hatua zozote.

    KAMA polisi anatumika kumpiga na kumbruta nje ya chumba cha kuhesabia kura wakala wa Chadema ili abaki wakala wa CCM pekee.

    Na KAMA matokeo yanatangazwa kwa kutumia hesabu zao wanazozipanga wenyewe pamoja na dosari zote kuripotiwa bado NEC inabariki.

    Kuna haja gani ya kusumbua wanachama na mashabiki wenu kufanya kampeni huku mkijua hata mshinde hamtatangazwa washindi?


    Kuna chaguzi ndogo zinakuja za Wabunge majimbo ya Longido, Singida Magharibi na Songea Mjini, najua kabla kutakuwa na mikutano kati yenu na NEC, wapinzani (CHADEMA) waje na RESOLUTION moja ya kuwakataa maDED kuwa returning officers huku mkijenga hoja yenu kutokana na kauli ya rais.

    IWAPO NEC itakataa ushauri huo, kuliko kupeleka watu wakavunjwe miguu na polisi, wakadhalilishwe pengine kuuawa. Mimi nashauri huku nikijua kabisa faida na hasara za kususia uchaguzi, tumejifunza kwa CUF ya Maalimu Seif na juzi tumejifunza kwa NASA ya Raila Odinga, bora mjitoe kwenye uchaguzi huu, ili muanze mikakati mipya ya kujifunza mbinu mbalimbali za kukabiliana na matukio hayo mapema kabla ya uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa 2019.

    Mengi yatasemwa, ila najua watu watawaelewa kuwa mmeepusha maafa kama yaliyotokea kwenye uchaguzi uliopita wa Madiwani, na vile vile mtakuwa mmepeleka 'clear message' kwa watawala na mataifa kuwa kinachofanyika Tanzania sio uchaguzi bali ni mfumo wa kudanganya watu na mataifa yadhani kuwa wako madarakani kihalali na wamechaguliwa na wananchi.
     
  2. FisadiKuu

    FisadiKuu JF-Expert Member

    #21
    Nov 30, 2017
    Joined: Nov 19, 2015
    Messages: 4,988
    Likes Received: 5,903
    Trophy Points: 280
    Wanakowanyima kura
     
  3. b

    brazaj JF-Expert Member

    #22
    Nov 30, 2017
    Joined: Jul 26, 2016
    Messages: 356
    Likes Received: 337
    Trophy Points: 80
    Huu ushauri kuntu. Kimsingi ilikuwa muhimu kuwafahamisha mapema tu hakuna haja ya uchaguzi wowote tena katika status quo. Jitahada ziwekezwe kwenye kupata umoja zaidi wa wapinzani kushinikiza katiba mpya yenye kuweka terrain sawa sawa. Hali ya sasa hivi hailipi maana ni udhalimu mtupu.
     
  4. kalistus komba

    kalistus komba Member

    #23
    Nov 30, 2017
    Joined: Nov 22, 2017
    Messages: 12
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Kikubwa ni udicteta ndo tukitu tunaendeshwa nacho
     
Loading...