USHAURI: Msishiriki Uchaguzi mdogo ujao iwapo.....


Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,015
Likes
20,747
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,015 20,747 280
KAMA Rais anawaagiza returning officers wa Tume ya Uchaguzi NEC (maDED) kuwa asisikie DED anamtangaza mpinzani kashinda kwa vile anamlipa mshahara, anampa ulinzi na gari juu.

KAMA viongozi wa CCM wakiwemo wabunge wanawaagiza wafuasi wa CCM kuwafuata wapinzani kuwapiga na kuwakata mapanga huku wakisema polisi ni yao na mahakama ni yao tena mbele ya polisi bila kuchukuliwa hatua zozote.

KAMA polisi anatumika kumpiga na kumbruta nje ya chumba cha kuhesabia kura wakala wa Chadema ili abaki wakala wa CCM pekee.

Na KAMA matokeo yanatangazwa kwa kutumia hesabu zao wanazozipanga wenyewe pamoja na dosari zote kuripotiwa bado NEC inabariki.

Kuna haja gani ya kusumbua wanachama na mashabiki wenu kufanya kampeni huku mkijua hata mshinde hamtatangazwa washindi?


Kuna chaguzi ndogo zinakuja za Wabunge majimbo ya Longido, Singida Magharibi na Songea Mjini, najua kabla kutakuwa na mikutano kati yenu na NEC, wapinzani (CHADEMA) waje na RESOLUTION moja ya kuwakataa maDED kuwa returning officers huku mkijenga hoja yenu kutokana na kauli ya rais.

IWAPO NEC itakataa ushauri huo, kuliko kupeleka watu wakavunjwe miguu na polisi, wakadhalilishwe pengine kuuawa. Mimi nashauri huku nikijua kabisa faida na hasara za kususia uchaguzi, tumejifunza kwa CUF ya Maalimu Seif na juzi tumejifunza kwa NASA ya Raila Odinga, bora mjitoe kwenye uchaguzi huu, ili muanze mikakati mipya ya kujifunza mbinu mbalimbali za kukabiliana na matukio hayo mapema kabla ya uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa 2019.

Mengi yatasemwa, ila najua watu watawaelewa kuwa mmeepusha maafa kama yaliyotokea kwenye uchaguzi uliopita wa Madiwani, na vile vile mtakuwa mmepeleka 'clear message' kwa watawala na mataifa kuwa kinachofanyika Tanzania sio uchaguzi bali ni mfumo wa kudanganya watu na mataifa yadhani kuwa wako madarakani kihalali na wamechaguliwa na wananchi.
 
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
10,226
Likes
12,246
Points
280
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined Mar 8, 2012
10,226 12,246 280
Yaani hii nchi inajiita ipo katika mfumo wa vyama vingi, lakini practically ni kama tupo kwenye mfumo wa Chama kimoja
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
11,896
Likes
9,664
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
11,896 9,664 280
KAMA Rais anawaagiza returning officers wa Tume ya Uchaguzi NEC (maDED) kuwa asisikie DED anamtangaza mpinzani kashinda kwa vile anamlipa mshahara, anampa ulinzi na gari juu.

KAMA viongozi wa CCM wakiwemo wabunge wanawaagiza wafuasi wa CCM kuwafuata wapinzani kuwapiga na kuwakata mapanga huku wakisema polisi ni yao na mahakama ni yao tena mbele ya polisi bila kuchukuliwa hatua zozote.

KAMA polisi anatumika kumpiga na kumbruta nje ya chumba cha kuhesabia kura wakala wa Chadema ili abaki wakala wa CCM pekee.

Na KAMA matokeo yanatangazwa kwa kutumia hesabu zao wanazozipanga wenyewe pamoja na dosari zote kuripotiwa bado NEC inabariki.

Kuna haja gani ya kusumbua wanachama na mashabiki wenu kufanya kampeni huku mkijua hata mshinde hamtatangazwa washindi?


Kuna chaguzi ndogo zinakuja za Wabunge majimbo ya Longido, Singida Magharibi na Songea Mjini, najua kabla kutakuwa na mikutano kati yenu na NEC, wapinzani (CHADEMA) waje na RESOLUTION moja ya kuwakataa maDED kuwa returning officers huku mkijenga hoja yenu kutokana na kauli ya rais.

IWAPO NEC itakataa ushauri huo, kuliko kupeleka watu wakavunjwe miguu na polisi, wakadhalilishwe pengine kuuawa. Mimi nashauri huku nikijua kabisa faida na hasara za kususia uchaguzi, tumejifunza kwa CUF ya Maalimu Seif na juzi tumejifunza kwa NASA ya Raila Odinga, bora mjitoe kwenye uchaguzi huu, ili muanze mikakati mipya ya kujifunza mbinu mbalimbali za kukabiliana na matukio hayo mapema kabla ya uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa 2019.

Mengi yatasemwa, ila najua watu watawaelewa kuwa mmeepusha maafa kama yaliyotokea kwenye uchaguzi uliopita wa Madiwani, na vile vile mtakuwa mmepeleka 'clear message' kwa watawala na mataifa kuwa kinachofanyika Tanzania sio uchaguzi bali ni mfumo wa kudanganya watu na mataifa yadhani kuwa wako madarakani kihalali na wamechaguliwa na wananchi.
Tatizo " Ruzuku", unajitoaje huku fweza unaitaka?!!!
 
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
2,374
Likes
611
Points
280
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
2,374 611 280
Hakuna kitu kibaya katika nchi kama kuwafanya wananchi watambue kura zao hazina maana
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
5,974
Likes
3,906
Points
280
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
5,974 3,906 280
Quinine, umeandika maneno kuntu na yenye busara na tija kwa wenye hekima na wasikivu. Quinine ni dawa na in vema tuitumie.

Moja ya mambo ya msingi ni kufanya a scientific study into what really happened on November 26, 2017. Tujue kwa kina changamoto na makosa yetu yalikuwa yapi? Kamati tendaji ifanye hii kazi ikisaidiwa na wataalamu, ikiwezekana hata wa kimataifa. Mwisho, Chadema/Ukawa waje na strong action points.

Binafsi nina amini ukawa/chadema ilifanya makosa makubwa kuahirisha UKUTA. We need to go back to the drawing board!
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,986
Likes
4,041
Points
280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,986 4,041 280
Hebu tuwekee hiyo clip ya mheshimiwa Rais akitoa maelekeza kwa ma DED maana sijawahi kuisikia mbali na kuona tu watu waki comment. Sidhani kama mh. Rais anaweza kutoa kauli hiyo
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,015
Likes
20,747
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,015 20,747 280
Quinine, umeandika maneno kuntu na yenye busara na tija kwa wenye hekima na wasikivu. Quinine ni dawa na in vema tuitumie.

Moja ya mambo ya msingi ni kufanya a scientific study into what really happened on November 26, 2017. Tujue kwa kina changamoto na makosa yetu yalikuwa yapi? Kamati tendaji ifanye hii kazi ikisaidiwa na wataalamu, ikiwezekana hata wa kimataifa. Mwisho, Chadema/Ukawa waje na strong action points.

Binafsi nina amini ukawa/chadema ilifanya makosa makubwa kuahirisha UKUTA. We need to go back to the drawing board!
Asante mkuu, what needed is a surprise and unpredictable strong action.

Mfano kauli ya MH Mbowe kusema wanachama wa Chadema waanze kujilinda kwa namna yeyote ile ilikuwa strong lakini ilichelewa, kauli kama hiyo ilitakiwa itolewe wakati wa kampeni uwaandae watu kama ni kuvaa bukta wavae mapema au washone, sasa yeye anatoa kauli siku ya kupiga kura lakini nafikiri amejifunza kitu, let us close our fingers.
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
5,974
Likes
3,906
Points
280
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
5,974 3,906 280
Hebu tuwekee hiyo clip ya mheshimiwa Rais akitoa maelekeza kwa ma DED maana sijawahi kuisikia mbali na kuona tu watu waki comment. Sidhani kama mh. Rais anaweza kutoa kauli hiyo
Ukweli ni kuwa alishasema mabaya zaidi ya haya wenye akili tumeelewa. Wewe ngojea clip!
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,921
Likes
7,524
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,921 7,524 280
Aliyeshinda kashindwa, aliyeshindwa kang'ara
Aliyeshinda katendwa, Aliyeshindwa kapora
Aliyeshinda kapondwa, Aliyeshindwa hongera
UCHAGUZI USO HURU, THAMANI YA KURA NINI?
 
Slowly

Slowly

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
1,102
Likes
1,361
Points
280
Slowly

Slowly

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
1,102 1,361 280
Asante mkuu, what needed is a surprise and unpredictable strong action.

Mfano kauli ya MH Mbowe kusema wanachama wa Chadema waanze kujilinda kwa namna yeyote ile ilikuwa strong lakini ilichelewa, kauli kama hiyo ilitakiwa itolewe wakati wa kampeni uwaandae watu kama ni kuvaa bukta wavae mapema au washone, sasa yeye anatoa kauli siku ya kupiga kura lakini nafikiri amejifunza kitu, let us close our fingers.
fb_img_1507150289722-jpg.640939
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
5,582
Likes
7,048
Points
280
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
5,582 7,048 280
KAMA Rais anawaagiza returning officers wa Tume ya Uchaguzi NEC (maDED) kuwa asisikie DED anamtangaza mpinzani kashinda kwa vile anamlipa mshahara, anampa ulinzi na gari juu.

KAMA viongozi wa CCM wakiwemo wabunge wanawaagiza wafuasi wa CCM kuwafuata wapinzani kuwapiga na kuwakata mapanga huku wakisema polisi ni yao na mahakama ni yao tena mbele ya polisi bila kuchukuliwa hatua zozote.

KAMA polisi anatumika kumpiga na kumbruta nje ya chumba cha kuhesabia kura wakala wa Chadema ili abaki wakala wa CCM pekee.

Na KAMA matokeo yanatangazwa kwa kutumia hesabu zao wanazozipanga wenyewe pamoja na dosari zote kuripotiwa bado NEC inabariki.

Kuna haja gani ya kusumbua wanachama na mashabiki wenu kufanya kampeni huku mkijua hata mshinde hamtatangazwa washindi?


Kuna chaguzi ndogo zinakuja za Wabunge majimbo ya Longido, Singida Magharibi na Songea Mjini, najua kabla kutakuwa na mikutano kati yenu na NEC, wapinzani (CHADEMA) waje na RESOLUTION moja ya kuwakataa maDED kuwa returning officers huku mkijenga hoja yenu kutokana na kauli ya rais.

IWAPO NEC itakataa ushauri huo, kuliko kupeleka watu wakavunjwe miguu na polisi, wakadhalilishwe pengine kuuawa. Mimi nashauri huku nikijua kabisa faida na hasara za kususia uchaguzi, tumejifunza kwa CUF ya Maalimu Seif na juzi tumejifunza kwa NASA ya Raila Odinga, bora mjitoe kwenye uchaguzi huu, ili muanze mikakati mipya ya kujifunza mbinu mbalimbali za kukabiliana na matukio hayo mapema kabla ya uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa 2019.

Mengi yatasemwa, ila najua watu watawaelewa kuwa mmeepusha maafa kama yaliyotokea kwenye uchaguzi uliopita wa Madiwani, na vile vile mtakuwa mmepeleka 'clear message' kwa watawala na mataifa kuwa kinachofanyika Tanzania sio uchaguzi bali ni mfumo wa kudanganya watu na mataifa yadhani kuwa wako madarakani kihalali na wamechaguliwa na wananchi.
Odinga alivyosusia uchaguzi Kenya kwa sababu kama hizo alitukanwa na bavicha, na ushindi wa Uhuru ukashangiliwa kwa nguvu zote. Bavicha ni kama hayajielewi yanachosimamia..
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
5,582
Likes
7,048
Points
280
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
5,582 7,048 280
Yaani hii nchi inajiita ipo katika mfumo wa vyama vingi, lakini practically ni kama tupo kwenye mfumo wa Chama kimoja
Mngeanza kukemea alichokifanya rafiki yenu Uhuru kule Kenya. Double standards at best
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,438
Likes
117,257
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,438 117,257 280
Tatizo ni huyu dikteta uchwara anayejifanya anaunga mkono mfumo wa vyama vingi nchini lakini wakati huo huo hataki viwe huru kufanya shughuli zake za kisiasa nchini bila yeye kuviingilia. Ashinikizwe huyu aamue kimoja ama mfumo wa vyama vingi au kimoja badala ya kuendeleza unafiki wake ambao unaweza kuwa chanzo cha umwagaji mkubwa wa damu nchini.

Yaani hii nchi inajiita ipo katika mfumo wa vyama vingi, lakini practically ni kama tupo kwenye mfumo wa Chama kimoja
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
5,974
Likes
3,906
Points
280
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
5,974 3,906 280
Asante mkuu, what needed is a surprise and unpredictable strong action.

Mfano kauli ya MH Mbowe kusema wanachama wa Chadema waanze kujilinda kwa namna yeyote ile ilikuwa strong lakini ilichelewa, kauli kama hiyo ilitakiwa itolewe wakati wa kampeni uwaandae watu kama ni kuvaa bukta wavae mapema au washone, sasa yeye anatoa kauli siku ya kupiga kura lakini nafikiri amejifunza kitu, let us close our fingers.
Sasa tumeshajua na hatuhitaji kuambiwa tena. From the word go we should be ready for all eventualities. Hii nchi ni yetu sote na hata kama tuko wachache lakini askari ni wachache zaidi. Udhalimu lazima ukomeshwe!
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,015
Likes
20,747
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,015 20,747 280
Mngeanza kukemea alichokifanya rafiki yenu Uhuru kule Kenya. Double standards at best
Kwahiyo CCM imejifunza kutoka Kenya kuwa kama Uhuru alipora kura na CCM ipore.
 
Slowly

Slowly

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
1,102
Likes
1,361
Points
280
Slowly

Slowly

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
1,102 1,361 280
Hakuna mtu wa kumwaga damu nyie...mmelewa konyagi...kunyweni maji mpunguze frustration...kama ngome muhimu ya chadema (Arusha na Moshi) imeingiliwa kirahsi hvyo tofauti na 2011 watu walikuwa wanajitoa mhanga....huko namtumbo sasa au tandahimba watasemaje
...uzee unawaendea vibaya
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
5,582
Likes
7,048
Points
280
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
5,582 7,048 280
Kwahiyo CCM imejifunza kutoka Kenya kuwa kama Uhuru alipora kura na CCM ipore.
Kama unashangilia jirani yako kuibiwa, na wewe jifunze kuvumilia ukiibiwa. Kama ni kweli mnahisi mnaibiwa..

Lakini huku mtaani hakuna anayewaelewa tena
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,015
Likes
20,747
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,015 20,747 280
Kama unashangilia jirani yako kuibiwa, na wewe jifunze kuvumilia ukiibiwa. Kama ni kweli mnahisi mnaibiwa..

Lakini huku mtaani hakuna anayewaelewa tena
Mtaani ni wapi?
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,015
Likes
20,747
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,015 20,747 280
Hakuna mtu wa kumwaga damu nyie...mmelewa konyagi...kunyweni maji mpunguze frustration...kama ngome muhimu ya chadema (Arusha na Moshi) imeingiliwa kirahsi hvyo tofauti na 2011 watu walikuwa wanajitoa mhanga....huko namtumbo sasa au tandahimba watasemaje
...uzee unawaendea vibaya
Ngome imeingiliwa na nani, kama na polisi sawa lakini CCM Arusha mitaani haipo.
 

Forum statistics

Threads 1,214,997
Members 462,952
Posts 28,531,402