Ushauri, Maoni, Mapendekezo na Pongezi kwa Mkuu wa Mkoa wa Dar, Paul Makonda

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Points
2,000

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 2,000


Kwanza ningependa kukupongeza kwa juhudi zako za kutaka kuliboresha jiji letu hili la Dar. Nimekuwa nikifuatilia juhudi zako tangu ulipokuwa mkuu wa wilaya ya Kinondoni. Naamini jitihada zako za kutaka kuboresha wilaya ya Kinondoni ndizo zilizomfanya Raisi akuongezee majukumu kutokana na kuona jinsi unavyochapa kazi.

Kwa muda sasa nimekuwa nikiona unaibuka kila siku na matamko ambayo baadhi ya matamko hayo hayajafanikiwa kwa kiasi kikubwa kwa mfano suala la ombaomba. Kwa ushauri wangu kabla ya kutoa matamko naomba ufanye utafiti mdogo kwanza na kujiridhisha na kuweka mpango kazi wa namna ya kutatua tatizo kabla ya na kutoa tamko kwamba hutaki jambo fulani katika mkoa wako. Kuna vita vingine hutaviweza zaidi ya kujifedhehesha.

Kwa ushauri wangu naomba uweke vipaumbele katika mambo yafuatayo.

=Kumaliza tatizo la uhaba wa vyumba vya madarasa na madawati katika shule zetu

=Kuongeza na kuboresha maabara katika shule zetu

=Kujenga maktaba katika shule na maeneo mbalimbali kwa kuanzia ngazi ya kata na kuhakikisha kunapatikana huduma za inteneti na magazeti ya kila ziku hapa unaweza kuzishirikisha kata kutenga maeneo kwa ajili ya kujengwa kwa maktaba hizo ili kuhimiza watu kujisomea na kuongeza maarifa na sio kupiga soga vibarazani na kunywa kahawa

=Kuhakikisha jiji linakuwa safi kwa kuweka sheria ndogo ndogo kali zitakazowabana wachafuzi wa mazingira na ili kulitekeleza hili unaweza kupata uzoefu kutoka kwa viongozi wa mji wa Moshi

=Kupiga marufuku mifuko ya plastiki kutumika hapa jijini na badala yake wenye viwanda hivyo kulazimishwa kuzalisha mifuko ya karatasi kwa ajili ya matumizi au kushirikiana na SIDO kuja na njia mbadala ya mifuko ya karatasi ambapo ubunifu huo unaweza kuwezesha vikundi vidogo vidogo vya vijana na kina mama..

=Kutengeneza maeneo ya vivutio kwa watalii wanaokuja katika jiji letu kwani wengi hupita tu kwa sababu hakuna vivutio. Hili unaweza kuwashirikisha wabunifu na wakandarasi wetu na kutenga maeneo ambayo yana historia na kuyaboresha kwa kiwango ambacho kitavuta wataalii wengi kutumia siku kadhaa katika jiji letu kwa mfano kama mji mkongwe wa Zanzibar, na Makumbusho ni eneo mojawapo ambalo linaweza kuboreshwea zaidi.

=Kuweka utaratibu mzuri wa boda boda, kwa sasa bodaboda pamoja na kurahisisha usafiri kwa wakazi wa Dar lakini zimekuwa ni chanzo kikuu cha ajali hapa jijini na vijana wengi wamekufa au kupoteza viungo na hivyo kutishia nguvu kazi hapa nchini. Tusipoweka utaratibu na kutoa elimu kwa waendesha bodaboda na madereva kuheshimu sheria za barabarani na kuweka sheria kali kwa watakaokiuka miaka kumi ijayo nchi hii itakuwa na ukosefu wa nguvu kazi.

=Tenga maeneo mengi kwa ajili ya vyuo vya mafunzo ya ufundi stadi na maeneo haya yakabidhiwe VETA ili vijana ambao wameshindwa kuendelea na masomo wapate fursa nyingine ya kujifunza masomo ya ufundi lakini pia ni vyema kukitengwa maeneo ya mafundi wetu kwa mfano mafundi wa magari kuwe na eneo lao, mafundi seremala wae na maeneo yao kama vile Keko, mafundi wa kuchomea vyuma wawe na maeneo yao ili wenye kuhitaji huduma hizo wawe wanajua zinapatikana wapi na kuondoa hizi vurugu mitaani

=Rejesha viwanja vya michezo vilivyovamiwa na hakikisha swala la viwanja vya michezo linapewa kipaumbele, na michezo isiwe ya aina moja, ongeza wigo wa michezo mbalimbali ili na sisi tuweze kushiriki michezo ya olimpiki.

=Mabango na matangazo yawekewe utaratibu maalum siyo kila mtu akiwa na tangazo lake anapita mitaani na kuchafua kuta za watu itungwe sheria kuondoa tatizo hilo n ahata haya makampuni ya matangazo nayo pia yawekewe utaratibu maalum kuondoa mabango mengi mitaani na kufanya jiji lisionekane nadhifu.

=Wanaohubiri usiku kucha na kelele za mziki kwenye mabaa katika makazi ya watu zipigwe marufuku na kila Pub kama watataka kupiga mziki kwa sauti ya juu basi lazima wawe na ukumbi usioruhu sauti kutoka nje.

=Njoo na njia mbadala ya kuhimiza matumizi ya baiskeli kwa wale wanaofanya kazi maeneo ya karibu na hili litafanikiwa kwa wakandarasi wetu kubuni njia ya waendeshao baiskeli ili kuepuka bughdha kwa watembeao kwa miguu. Mpango huu unaweza kuanza na zile barabara ndefu kama Tegeta mpaka Posta, Gongo la Mboto mpaka Posta, Mbagala mpaka Posta.

Mimi naamini kama ukiweka vipaumbele kwenye mambo hayo machache kati ya mengi ambayo sijayazungumzia utaacha historia katika jiji hili na utakumbukwa na vizazi vijavyo.

Unaweza kuitisha mdahalo kwa wakazi wa jiji hili ili kupitia mdahalo huo uweze kuibua mbinu mbalimbali za kuboresha jiji letu. Naamini wakaazi wa jiji hili hawafurahishwi na hali jinsi ilivyo kwa sasa na wangependa hali iwe nzuri zaidi kwa kuondoa kero nilizozitaja hapo juu, iwapo utawaalika kwenye mdahalo watakupa ushirikiano.

Nakutakia kila la kheri katika majukumu yako ya kila siku.

Ni mimi Mzee Mtambuzi.

Muheshimiwa mtukufu, kijana hodari na mchapakazi Comredi Paul Makonda leo naongea wewe,

Nikiwa kama mkaazi na mzaliwa wa Jiji hili tangu likiitwa Mzizima napenda leo niungane na wewe kupiga vita vitendo vya ushoga na kupambana na element zote za ushoga, lakini nimebaini vita yetu hii imeshaferi kabla hatujainza, maana kila nikiwaangalia watoto zetu huku mtaani wanampenda sana Joti wa Ze Comedy, sasa shida inakuja kwa huyu Joti kuimudu vyema nafasi ya kuigiza kama shangingi la mjini lililokubuhu, sasa huoni hii vita yetu ya kupambana na ushoga tayari inakwamishwa na kina Joti?

Kwakuwa sina muda wa kukuletea hili ofisini lakini nimeona wewe ni active member wa hapa JF na utapita na kusoma uzi huu ili tujuwe tunamdhibiti vipi Joti kwanza ili kuokoa vijana wetu ambao wanamkubali sana?

Karibuni wadau tutafute ufumbuzi wa swala hili kwanza kwa maoni ni nini kifanyike?
Rc wangu Paul Makonda naomba ujirekebishe Tabia yako ya kutaka kusikika kila siku kwenye media ukitoa matamko yasiyotelelezka kama hayo ya ushoga na sheesha yanakuharibia credit yako kwa JPM.

Una m-let down mh JPM maana tangu uingie madarakani ni kutoa tu matamako bila utekelezaji.Mara usafi ambao hadi leo jiji ni chafu , mara omba omba bado wamezaga, mara ushoga mara shisha yani una matamko mengi ambayo hayatekeleziki na kwa kiasi kikubwa unakichonganisha chama na wanachi maana unavyoboronga watu hawasemi Makonda kaboronga wanasema CCM imeboronga.Yani sasa kila mtu anakuzungumzia kwa mabaya. Mara msako wa nyumba kwa nyumba yani natamani mh JPM akuhamishe akupeleke hata Katavi maana kadri siku zinayokwenda unazidi kuboronga.

Nakushauri achana na kina Steve Nyerere na wasanii wasioenda shule kupiga nao picha na kupost instagram, nenda pale UDSM kakutane na wasomi wakusaidie jinsi ya kutatua kero za mkoa wako.

RC gani kila siku unakutana na wasanii utafikri umekuwa mshamba wa wasanii!! Ina maana hujawazoea tu.?

Piga kazi kaka usimuangushe Rais ukamfanya ajute kukuteu, kumbuka kuna vijana wengi wanangojea kwa hamu kubwa ukosee upigwe chini wachukue nafasi hiyo kaka.

Ni ushauri tu, tuliza kichwa utatue kero za msingi za wana dsm.

Wasalaaaam, mimi nduguyo ALWATANI KIZIGO
PO BOX ILALA
Hii style only Tanzania tuu, tuondokane na mazoeya haya ya kupoteza muda mwingi kwenye vijiwe vya kahawa. Ninaamini kama wauza kahawa wakipigwa marufuku watakodi vibanda maalum kwa kuuzia kahawa na huu ndio utamaduni unaotakiwa.kama sababu uwezo ni mdogo changeni ili muweze kumudu kama vile munavochanganya kwa kukodi chumba. Maeneo ya wazi yabaki kuwa wazi.

Mji unashindwa kuuelewa watu wote wanageuka kuwa wanasiasa, na hii inasababishwa na habari zilizoshika kasi kwenye vijiwe hivi, kwakua hawapeani elimu inayoweza kuwasaidia wengine ili waweze kubadilika. Mh. Makonda wewe nakuona ni mtu unahitaji utuone vijana wenzako hata kwa baadae kila mmoja anajielewa anza na hapa, huko kwenye nyumba waache walale mwisho watajifia tuu lakini tunaohitaji kujituma tuwe huru pembezoni ya barabara na hawa watu wanaojiweka vijiweni kuangalia maisha ya wengine na kubaki story za kujadiliwa watu mmoja baada ya mwingine kila siku.

Mh. Nakutakia kazi njema nakuomba ufanye kazi hii kwa maslahi ya nchi, naamni kinachofanyika sasahivi kila mmoja anakilani lakini manufaa tutayaona tuu.
Mkuu wetu wa mkoa na kijana mwenzetu, huna haja ya kuzungusha Polisi mitaani kukamata Raia wasio na hatia kwa kutumia mamlaka yoyote unayodhani unayo. Common Sense peke yake haikubaliani na jambo hilo;

1. Zoezi lenyewe haliwezekani na halitekelezeki hata kidogo. Halina BASIS za kisheria wala KIMAADILI, kwa hiyo ni NULL and VOID tangu tu ulipolitangaza.

2. Litazua vurugu, balaa na machafuko mitaani na litashindwa kwa asilimia 100 na ni aibu sana kwa kijana mwenzetu ku attempt vitu visivyowezekana.

3. Nakupa ushauri wa bure ndugu yangu, kwamba kama anataka kuwabaini na kuwakamata wakazi wa DSM wasiofanya kazi na wasio na ajira, hebu pitia daftari la Sensa ya Watu na Makazi iliyofanyika mwaka 2012. Takwimu za sensa zimeeleza vizuri sana, mtaa gani una vijana wangapi na hali zao zikoje. Usiwahangaishe polisi.

4. Kisha, toa maelekezo kuwa vijana hao na wananchi wasio na shughuli za kufanya waje wenyewe ofisini kwako, taja tarehe na muda. Mimi kwangu ninao kama 7 hivi, ntawaleta mimi mwenyewe kisha ntakuachia uchukue hatua stahiki kwa mujibu wa sheria kwa makosa yao ya kutokuwa na shughuli za kufanya.

5. Wewe ni kijana mwenzetu na kila unapotoa matamko dhaifu na yasiyo na tija kwa taifa unafanya wananchi wote waamini kuwa VIJANA wa taifa hili hawajakomaa na hawako tayari kuongoza nchi. Ikiwa viongozi vijana tunashindwa kupigania ajenda muhimu za kijamii pindi tunapokabidhiwa mamlaka ya uongozi wa nchi, tunaiandaa jamii itupe hukumu gani mbeleni?

6. Comrade Paul, wewe ni kiongozi mwenye utashi na kwa tunaokufahamu tunajua unayo talanta bora ya uongozi, lakini umeiweka kando. Hivi sasa unaendeshwa na ukuu na kutikisa watu bila sababu. Yuko wapi yule Makonda ambaye aliendesha kampeni ya usafi jijini DSM? Iliishia wapi kampeni ile? Mbona wananchi walikuunga mkono brother? Usafi uliona hautoshi sasa unataka kuwasaka wasio na kazi? Ili iweje? Na unadhani nani atakubali kusakwa na kukamatwa kwa sababu hana kazi, kazi ambayo hajawekewa mazingira ya kuipata kwa kuajiriwa au kujiajiri?

7. Ndugu Paul, unakumbuka ulitangaza kuendesha msako wa ombaomba? Unakumbuka tulivyokuunga mkono? Jamii nzima ya DSM. Ombaomba ni kero kubwa sana na hawapaswi kuchekewa, ukifanya zoezi la kuwarudisha vijijini kila mtu atakuunga mkono. Unakumbuka zoezi la kukamata SHISHA na watumiaji wake? Unakumbuka tulikupongeza na tulikuusia kuwa ungelianza na wasambazaji wa madawa ya kulevya kwanza? Maana COCAINE na HEROIN zinauzwa kama njugu hapa jijini tena huenda unawajua wauzaji hadi majumbani mwao, tulikushauri tu.

8. Kaka Paul, kwa mtizamo wangu, anza kujifunza kujenga DAR yenye utulivu, yenye mipango inayotekelezeka na yenye maelewano. Kamwe usijifunze kuanzisha mazoezi yasiyotekelezeka au ambayo yakitekelezeka yanaweza kuleta balaa kubwa. Unaikumbuka ARAB UPRISING?

Ilianzaje? Kijana hana ajira, anajiuzia mbogamboga askari wakaenda kulivunja na kulichoma banda lake na mboga zake, kijana yule akaamua kujitia PETROLI, akaungua hadharani, video zake zikasambazwa, jamii ikashikwa na ghadhabu, maandamano yakaanza mataifa ya Uarabuni, watawala wakang'olewa. Chanzo cha maafa ya Uarabuni ni watawala kushindwa kuweka mazingira rafiki ya ajira kwa jamii zao na kisha watawala hao hao wakaanza kuwanyanyasa watu wasio na ajira.

9. Kiongozi wangu Makonda, UKOSEFU WA AJIRA au SHUGHULI ZA KUFANYA ni bomu lililotulia mahali na aliyelilea anafahamika, ni chama chako, CCM. Chama ambacho kimekupa ukuu wa mkoa ndicho kimeongoza taifa hili kwa miaka 50 sasa, kimeshindwa kuitumia nguvu kazi ya taifa na leo tuongeapo, mamilioni ya vijana hawajui nini wafanye. Hata ajira za kuuza pipi zinafanywa na WACHINA. Hawa vijana unaotaka kuwasaka majumbani watafanya nini?

Kwa nini unataka kulitegua BOMU lililojituliza huku hauna utaalamu huo? Likilipuka kwa vyovyote vile hautabaki salama! Utapata madhara. Bomu hili linahitaji PATIENCE na CALMNESS, linahitaji wataalamu waliobobea waje na vifaa vyao. Huwezi tu kubeba ndugu zetu POLISI na kuwabambikizia oparesheni isiyo na nguvu ya kisheria na inayoweza kuleta vurugu na matatizo mitaani.

10. Mdogo wangu Paul Makonda, wanasiasa wengi huwa hawapebdi kushauriwa hadharani, hukasirika na kuwaona washauri wa namna hiyo kama watu wanaowachukia. Mimi ni mwanasiasa kijana kama wewe na huwenda nimewahi kushika majukumu makubwa sana. Huwa nafurahi sana kila nionapo watu wananishauri hadharani, hasa kwa lugha ya heshima kama niliyotumia hapa.

Mara kadhaa umewahi kuwa na hofu nami hasa nilipowahi kukukosoa sana kwa hatua ya kumkamata mbunge Kubenea na kumuweka ndani, niliwahi kukukosia pia ulipowaweka ndani watumishi wa halmashauri kwa kuchelewa kazini. Sijawahi kufanta hivyo kwa nia mbaya ,mara zote dhamira yangu inanisuta napoona kijana mwenzangu anaharibu kwenye uongozi. Huwa natoa ushauri huo kwa kijana yeyote yule bila kujali anatoka chama gani. Ni kama mimi mwenyewe navyopenda kupokea ushauri kutoka kokote, ilimradi utumie lugha inayokubalika.

Mimi ni kati ya watu ambao wataendelea kukushauri na kukukosoa, bila kujali kuwa unaweza kuchukia na kukasirika kama wanavyoogopa wanasiasa wazee, wanapokosolewa hadharani. Sitajali, ntaendelea na kazi. Kumbuka, anayekukosoa ANAKUPENDA NA KUKUTAKIA MEMA, anayekusifia wakati unakwenda kutegua mabomu bila wataalamu, ANAKUTAKIA MABAYA.

Julius Sunday Mtatiro,
Mwaka Jana uliutangazia umma wa watanzania kuwa walimu wetu wanapata tabu na ukaamuru wenye vyombo vya usafiri wawabebe walimu bila ya kuwatoza nauli! Kwa kiasi kikubwa wenye vyombo vya usafiri binafsi wameitikia wito!

Lkn tatizo linakuja pale walimu wanapoingia UDART, wanatakiwa kulipia usafiri huu wa haraka unaoweza kuwafanya wawahi kazini!
Maswali
  1. Kwanini amri ile uliyoitoa isihusishe pia na hawa UDART?
  2. Kama suala ni makubaliano mbona hata wenye daladala mwanzoni haikutaka?
  3. Kama suala ni pesa za mallipo, mnatoa wapi malipo au misamaha kwa wenye daladala?
  4. Kwanini kukutumia the same mechanisms kufikia muafaka na hawa mwendokasi?
 

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
1,232
Points
2,000

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
1,232 2,000
RC Makonda unaona viongozi wanao tambua majukumu yao?

Msikilize Bashe vizuri, anaweka mambo clear anacho taka kifanyike. Humsikii kila wakati aki taja taja Magufuli bila sababu.

Hivi ndivyo kiongozi mwenye msimamo anavyo takiwa ku act. Yeye anajitambua kuwa kapewa madaraka na mamlaka ya kisheria kusimamia maendeleo katika wizara ya kilimo. Kwa hiyo ni wajibu wake kujua wapi kuna matatizo na kufanya mpango wa kuyatatua matatizo hayo. Ni wajibu wake. Full stop. Na sio Magufuli kasema hivi, oo tumpongeze Rais wetu and blaa blaa blaa!

Lakini wewe una luka luka weee, mpka Rais akikushtua ndiyo unaanza kulalamika, watendaji wangu walikuwa hivi, mala watendaji wangu wameniangusha and so on and so on! Yanini? Wewe umekabidhiwa hayo madaraka ni wajibu wako ku deal nao. Sisi tunacho taka ni matokeo.

Wewe unawajua jinsi watendaji wako walivyo wanyooshe sasa na sio kulalamika kwetu. Unatulalamikia sisi tuwafanye nini? Kama unaona hawa perform inavyo stahili mwambie Rais au waziri Mkuu watajua nini cha kufanya. Watonye tu kwao usiwaonee huruma. Hayo mamlaka RC Makonda uliyopewa ya kuongoza hili jiji ni makubwa!

Naibu waziri Bashe anapiga show lakini wakati huo huo anaweka msimamo. Hata wananchi wakimwona wana sema yes, huyu ndiyo kiongozi!

RC Makonda wewe ni kiongozi wa show off na mbwe mbwe nyingiii, lakini tukija kwenye out come it is almost ZERO!

Nakuomba radhi RC Makonda kama nitakuwa ninakukwaza. Najua wewe ni mzalendo kama mimi najaribu tu kukusaidia uuone wapi unakwama na ujirekebishe vipi.

Hili jiji Rais wetu alilo kupa ni kubwa sana na gumu sana kuli control. Kwa hali hiyo ina hitaji busara kubwa sana kutambua kuwa Rais amekuamini sana. Mwonyeshe Rais kuwa wewe utalikabili na kuliweka katika hali inayo takiwa. Katika uongozi usipende kupendwa na watu wote, wako watakao kubeza na kukurudisha nyuma. Usikubali mdogo wangu. Pigana pigana tu. Rais bado ana imani na wewe, usimwangushe!

Haya mambo ya wasanii na michezo mwachie Waziri Mwakyembe ana yaweza vizuri sana. Wewe deal na changamoto za Jiji letu kiasi kwamba ukitoka jina lako libaki for an eternity mdogo wangu.

Simamia miradi yote hata ile ya barabara za mitaa, masoko, majengo, shule, hospitali na miradi ya mazingira na kadhalika na washirikishe Mawaziri na Rais kwenye projects ambazo zitaleta ajira kwa vijana.

Komaa kijana wetu, komaa, sisi tuko pamoja na wewe. Mungu atakusaidia.
 

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
1,232
Points
2,000

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
1,232 2,000
Sifa ya kiongozi ni kuwa na ushirikiano kati ya sekta moja na nyingine majuzi nimemsikia akijitetea mbele ya raisi kuwa aliwa achia manispaa zijitawale kwa mujibu wa sheria kwa maelezo haya tu ilitosha kutumbuliwa maana kodi zetu zinafujwa na wahuni wachache chini ya usimamizi mbovu wa mkuu wa mkoa wa dar es salaam
Hii ina maanisha kuna maeneo ambayo makonda atakuwa anashiriki kiaina katika ulaji wa hela zetu ..Raisi hakutakiwa kuwafundisha nn cha kufanya katika miradi ya kimkakati ....
Ni kweli mkuu unachosema, lakini kuhusu ushirikiano ninauhakika Makonda anao na hao watu wa chini yake kama nimekuelewa vizuri hata na sekta nyingine vile vile.

Tatizo lake yeye ni kwamba ni naive sana. Anakubali na kuamini haraka sana kuwa mambo anayo zungumza na hao jamaa zake anafikiri wao watayatekeleza moja kwa moja kama walivyo ya discuss. Haju kuwa kwao wame discuss na hapo ndipo walipoishia. Wakiondoka pale wanaenda kujipobgeza kuwa mazungumzo yalikuwa mazuri na kuendelea na shughuli zao za starehe za hanatha. Nothing else!

"majuzi nimemsikia akijitetea mbele ya raisi kuwa aliwa achia manispaa zijitawale kwa mujibu wa sheria kwa maelezo haya tu ilitosha kutumbuliwa maana kodi zetu zinafujwa na wahuni wachache chini ya usimamizi mbovu wa mkuu wa mkoa wa dar es salaam"
Kabisa mkuu.
Ila kitu ninacho mpendea Makonda ni ujasiri wake wa kuthubutu.

Kwa ukubwa na wingi wa utapeli uliojaa kwenye huu mji namwona mtu mmoja tu ambaye yuko tayari kujitoa muhanga kupambana na huu uozo perpendicularly mbali na Rais mwenyewe ni Cyprian Musiba tu.

Lile jamaa litavuruga kila kitu na jiji litakuwa safi. Ninauhakika huo. Hili jamaa halita mwaacha mtu yeyote salama atakaye jaribu kuchezea mali za umma. Atawatandika tu wote, tena hadharani na mchana kweupeee! Eeeh, hivi ndivyo matapeli na wavivu wa Dar es salaam wanahitaji kufanyiwa.

Hii mijitu ni mishenzi sana. Inapewa miradi ya mabilioni ya pesa za umma, lakini wao wanacho fanya ni kuwaza jinsi ya kuzichapa hizo hela kwa ajili ya maslahi yao bila kujali kuwa kuna vijana wanahitaji ajira na wanategemea hiyo miradi iwape ajira.

Haina hata ile feeling ya kuwahurumia vijana wadogo walio maliza shule na vyuo ambao wako mjini wanahangaika kutafuta ajira ili wajipatie kipato kwa ajili ya maisha yao? Inasikitisha sana.

Nashindwa kuelewa kwa nini Rais Magufuli ana wateua watu kama hao ambo ni mazezeta. Wilaya ya Kinondoni angemwacha kwanza RC Hapi awakomeshe miharamia hiyo.

Any way ngoja nifunge mdomo wangu nisije nikaonekana nawa zibia watu nafasi zao.
 

Kambaku

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
2,639
Points
2,000

Kambaku

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
2,639 2,000
Musiba Tena jamani awe RC?
Ni kweli mkuu unachosema, lakini kuhusu ushirikiano ninauhakika Makonda anao na hao watu wa chini yake kama nimekuelewa vizuri hata na sekta nyingine vile vile.

Tatizo lake yeye ni kwamba ni naive sana. Anakubali na kuamini haraka sana kuwa mambo anayo zungumza na hao jamaa zake anafikiri wao watayatekeleza moja kwa moja kama walivyo ya discuss. Haju kuwa kwao wame discuss na hapo ndipo walipoishia. Wakiondoka pale wanaenda kujipobgeza kuwa mazungumzo yalikuwa mazuri na kuendelea na shughuli zao za starehe za hanatha. Nothing else!

Kabisa mkuu.
Ila kitu ninacho mpendea Makonda ni ujasiri wake wa kuthubutu.

Kwa ukubwa na wingi wa utapeli uliojaa kwenye huu mji namwona mtu mmoja tu ambaye yuko tayari kujitoa muhanga kupambana na huu uozo perpendicularly mbali na Rais mwenyewe ni Cyprian Musiba tu.

Lile jamaa litavuruga kila kitu na jiji litakuwa safi. Ninauhakika huo. Hili jamaa halita mwaacha mtu yeyote salama atakaye jaribu kuchezea mali za umma. Atawatandika tu wote, tena hadharani na mchana kweupeee! Eeeh, hivi ndivyo matapeli na wavivu wa Dar es salaam wanahitaji kufanyiwa.

Hii mijitu ni mishenzi sana. Inapewa miradi ya mabilioni ya pesa za umma, lakini wao wanacho fanya ni kuwaza jinsi ya kuzichapa hizo hela kwa ajili ya maslahi yao bila kujali kuwa kuna vijana wanahitaji ajira na wanategemea hiyo miradi iwape ajira.

Haina hata ile feeling ya kuwahurumia vijana wadogo walio maliza shule na vyuo ambao wako mjini wanahangaika kutafuta ajira ili wajipatie kipato kwa ajili ya maisha yao? Inasikitisha sana.

Nashindwa kuelewa kwa nini Rais Magufuli ana wateua watu kama hao ambo ni mazezeta. Wilaya ya Kinondoni angemwacha kwanza RC Hapi awakomeshe miharamia hiyo.

Any way ngoja nifunge mdomo wangu nisije nikaonekana nawa zibia watu nafasi zao.
 

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
1,232
Points
2,000

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
1,232 2,000
Kwenye ukweli wacha tuseme tu
Kama alimeza hirizi ili asitumbuliwe basi hirizi emekwisha muda wake
Duuh! Mkuu umeenda mbali sana. Hirizi tena? Hiyo kali.

Makonda anaonyesha dhahiri kuwa alikuwa na nguvu za soda. Kitu kingine anasikiliza sana maneno ya watu. Akifanya kitu watu wakianza kulalamika hata kama anacho kifanya ni sahii anaamua kuacha.

Kwa mfano ile idea yake ya kuwatumia wana mgambo kusimamia usafi jijini, baada ya makosa kidogo kutokea kwa baadhi ya wana mgambo kuwapiga watu na kuwajeruhi, aliamua mradi wote kustopisha, baada ya wana mitandao kwenda mbogo. Why?

Kwa mtazsmo wangu angeendelea tu na ile idea na maamuzi yake, mbona ilikuwa idea nzuri? Watu walipata ajira na mazingira yalianza kuwa safi. What was the problem?

Haya ndiyo mambo tunayo yazungmzia kuwa hana msimamo. Anasikiliza sana maneno ya watu.

Atambue kuwa ulimwenguni hakuna kitu rahisi. Binadam wote hatuna fikra moja. Kila mmoja ana mawazo yake. Kwa hali hiyo makosa yatatokea tu na lawama ataipata tu, lakini yeye alitakiwa abaki imara kwani mawazo yake yalikuwa sahii.

Kiongozi bora haachi mawazo sahii kutekelezwa kwa kelele za jamii.

Queen Elizabeth I (Virgin Queen) alikuwa na msimamo mkali juu ya nchi yake England. Alipambana na mataifa makubwa wakati ule Spain, Italy na France na kushinda vibaya sana vita dhidi yake. Hapo ndipo England ikawa na nguvu na kuogopwa duniani.

Taifa lenye nguvu na msimamo mkali ndiyo maendeleo ya nchi yanapo anza.
 

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
1,232
Points
2,000

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
1,232 2,000
Musiba Tena jamani awe RC?
Why not? Kwani kuna mtu amepangiwa kitu cha kutofanya duniani hapa?

Ulitegemea Magufuli kuwa Rais? Kama Donald Trump na George Bush Junior walikuwa Marais wa US, kitu ambacho binadam mwenye akili timamu angesema no, kwa nini Cyprian Musiba asiweze kuwa Mkuu wa mkoa? Au kwa sababu wewe una bifu naye?
 

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
1,232
Points
2,000

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
1,232 2,000
Asante Mkuu wetu wa Mkoa. Hivyo ndivyo inavyotakiwa ku deal na mijitu isiyotaka kuelewa maana ya maisha ni nini? Naomba sasa kaza tu msimamo wako usilegeze mpaka kieleweke.

Unajua Mh. Makonda duniani kuna mijitu haijajitambua kuwa sisi ni binadam na wote tuna haki sawa ya kumiliki na kuutunza ulimwengu wetu kwa manufaa yetu sote, lakini hata hivyo kuna baadhi yetu wamebaki na fikra za kinyama. Ndio hao tunao hangaika nao. Hiyo mikoko haitakuelewa hata mara moja hata ufanye nini? Itabaki kuwa mikoko tu.

Sielewi Rais Magufuli anaiteua hiyo mijitu yenye tabia za kinyama kwa misingi ipi? Inasikitisha sana kuwa na mijitu ambayo haielewi jinsi ya kuishi pamoja na wenzao na kuleta maendeleo yetu kwa pamoja katika nyazifa kama hizo! Ni ya kuifukuzilia mbali bila hata ya huruma.
 

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
5,616
Points
2,000

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
5,616 2,000


Kwanza ningependa kukupongeza kwa juhudi zako za kutaka kuliboresha jiji letu hili la Dar. Nimekuwa nikifuatilia juhudi zako tangu ulipokuwa mkuu wa wilaya ya Kinondoni. Naamini jitihada zako za kutaka kuboresha wilaya ya Kinondoni ndizo zilizomfanya Raisi akuongezee majukumu kutokana na kuona jinsi unavyochapa kazi.

Kwa muda sasa nimekuwa nikiona unaibuka kila siku na matamko ambayo baadhi ya matamko hayo hayajafanikiwa kwa kiasi kikubwa kwa mfano suala la ombaomba. Kwa ushauri wangu kabla ya kutoa matamko naomba ufanye utafiti mdogo kwanza na kujiridhisha na kuweka mpango kazi wa namna ya kutatua tatizo kabla ya na kutoa tamko kwamba hutaki jambo fulani katika mkoa wako. Kuna vita vingine hutaviweza zaidi ya kujifedhehesha.

Kwa ushauri wangu naomba uweke vipaumbele katika mambo yafuatayo.

=Kumaliza tatizo la uhaba wa vyumba vya madarasa na madawati katika shule zetu

=Kuongeza na kuboresha maabara katika shule zetu

=Kujenga maktaba katika shule na maeneo mbalimbali kwa kuanzia ngazi ya kata na kuhakikisha kunapatikana huduma za inteneti na magazeti ya kila ziku hapa unaweza kuzishirikisha kata kutenga maeneo kwa ajili ya kujengwa kwa maktaba hizo ili kuhimiza watu kujisomea na kuongeza maarifa na sio kupiga soga vibarazani na kunywa kahawa

=Kuhakikisha jiji linakuwa safi kwa kuweka sheria ndogo ndogo kali zitakazowabana wachafuzi wa mazingira na ili kulitekeleza hili unaweza kupata uzoefu kutoka kwa viongozi wa mji wa Moshi

=Kupiga marufuku mifuko ya plastiki kutumika hapa jijini na badala yake wenye viwanda hivyo kulazimishwa kuzalisha mifuko ya karatasi kwa ajili ya matumizi au kushirikiana na SIDO kuja na njia mbadala ya mifuko ya karatasi ambapo ubunifu huo unaweza kuwezesha vikundi vidogo vidogo vya vijana na kina mama..

=Kutengeneza maeneo ya vivutio kwa watalii wanaokuja katika jiji letu kwani wengi hupita tu kwa sababu hakuna vivutio. Hili unaweza kuwashirikisha wabunifu na wakandarasi wetu na kutenga maeneo ambayo yana historia na kuyaboresha kwa kiwango ambacho kitavuta wataalii wengi kutumia siku kadhaa katika jiji letu kwa mfano kama mji mkongwe wa Zanzibar, na Makumbusho ni eneo mojawapo ambalo linaweza kuboreshwea zaidi.

=Kuweka utaratibu mzuri wa boda boda, kwa sasa bodaboda pamoja na kurahisisha usafiri kwa wakazi wa Dar lakini zimekuwa ni chanzo kikuu cha ajali hapa jijini na vijana wengi wamekufa au kupoteza viungo na hivyo kutishia nguvu kazi hapa nchini. Tusipoweka utaratibu na kutoa elimu kwa waendesha bodaboda na madereva kuheshimu sheria za barabarani na kuweka sheria kali kwa watakaokiuka miaka kumi ijayo nchi hii itakuwa na ukosefu wa nguvu kazi.

=Tenga maeneo mengi kwa ajili ya vyuo vya mafunzo ya ufundi stadi na maeneo haya yakabidhiwe VETA ili vijana ambao wameshindwa kuendelea na masomo wapate fursa nyingine ya kujifunza masomo ya ufundi lakini pia ni vyema kukitengwa maeneo ya mafundi wetu kwa mfano mafundi wa magari kuwe na eneo lao, mafundi seremala wae na maeneo yao kama vile Keko, mafundi wa kuchomea vyuma wawe na maeneo yao ili wenye kuhitaji huduma hizo wawe wanajua zinapatikana wapi na kuondoa hizi vurugu mitaani

=Rejesha viwanja vya michezo vilivyovamiwa na hakikisha swala la viwanja vya michezo linapewa kipaumbele, na michezo isiwe ya aina moja, ongeza wigo wa michezo mbalimbali ili na sisi tuweze kushiriki michezo ya olimpiki.

=Mabango na matangazo yawekewe utaratibu maalum siyo kila mtu akiwa na tangazo lake anapita mitaani na kuchafua kuta za watu itungwe sheria kuondoa tatizo hilo n ahata haya makampuni ya matangazo nayo pia yawekewe utaratibu maalum kuondoa mabango mengi mitaani na kufanya jiji lisionekane nadhifu.

=Wanaohubiri usiku kucha na kelele za mziki kwenye mabaa katika makazi ya watu zipigwe marufuku na kila Pub kama watataka kupiga mziki kwa sauti ya juu basi lazima wawe na ukumbi usioruhu sauti kutoka nje.

=Njoo na njia mbadala ya kuhimiza matumizi ya baiskeli kwa wale wanaofanya kazi maeneo ya karibu na hili litafanikiwa kwa wakandarasi wetu kubuni njia ya waendeshao baiskeli ili kuepuka bughdha kwa watembeao kwa miguu. Mpango huu unaweza kuanza na zile barabara ndefu kama Tegeta mpaka Posta, Gongo la Mboto mpaka Posta, Mbagala mpaka Posta.

Mimi naamini kama ukiweka vipaumbele kwenye mambo hayo machache kati ya mengi ambayo sijayazungumzia utaacha historia katika jiji hili na utakumbukwa na vizazi vijavyo.

Unaweza kuitisha mdahalo kwa wakazi wa jiji hili ili kupitia mdahalo huo uweze kuibua mbinu mbalimbali za kuboresha jiji letu. Naamini wakaazi wa jiji hili hawafurahishwi na hali jinsi ilivyo kwa sasa na wangependa hali iwe nzuri zaidi kwa kuondoa kero nilizozitaja hapo juu, iwapo utawaalika kwenye mdahalo watakupa ushirikiano.

Nakutakia kila la kheri katika majukumu yako ya kila siku.

Ni mimi Mzee Mtambuzi.
Pamoja na yote.. ushauri wako hawawezi kuuchukua mkuu
 

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
1,232
Points
2,000

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
1,232 2,000
Mh. Makonda nakusihi tena na tena katika hiyo barabara inayo itakayo jengwa kama ulivyo sisitiza isiwe barabara ya waendesha magari tu, pembeni ijengwe pia barabara nzuri za waendesha beiskeli na waenda kwa miguu upande zote mbili.

Tengenezeni barabara kama ilivyo Samora Avenue pembeni Alleys na sehemu za kupaki magari, barabara za waendesha baiskeli na mwisho pavement za watembea kwa miguu.

Angalieni jinsi wenzetu wanavyotengeneza barabara. Watu nao wanastahili kupitia sehemu ambazo ni nzuri hata kama mvua zikinyesha watu wanaiqezo wa kutembea kama kawaida

1. Barabara kwa ajili ya magari au magari na Trams
2. Parking za magari
3. Allee (kijeruman) miti miti
4. Barabara za baiskeli
5.Njia za kupita watu

Tumechoka na mtindo au tabia zenu za kujenga barabara only kwa ajili ya magari wakati huo huo mnatupigia kelelele tuyatunze mazingira yetu. Mazingira hayatunzwi kwa kupiga marufuku mifuko ya plastiki tu bali mazingira hutunzwa pia kwa juhudi za kupunguza watumia magari kwenda kwenye hilo soko, iwe kikazi kibiashara au kiutalii.

Tafadhali zingatia hayo! Asante Mheshimiwa!
20191001_085144.jpeg
20191001_085351.jpeg
 

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
78,615
Points
2,000

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
78,615 2,000
Musiba hana sifa ya kuwa kiongozi wa taasisi kubwa kama rc mwana tabia zake zilizo mtoa channel ten tunazijua hazifai
Why not? Kwani kuna mtu amepangiwa kitu cha kutofanya duniani hapa?

Ulitegemea Magufuli kuwa Rais? Kama Donald Trump na George Bush Junior walikuwa Marais wa US, kitu ambacho binadam mwenye akili timamu angesema no, kwa nini Cyprian Musiba asiweze kuwa Mkuu wa mkoa? Au kwa sababu wewe una bifu naye?
 

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
1,232
Points
2,000

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
1,232 2,000
Musiba hana sifa ya kuwa kiongozi wa taasisi kubwa kama rc mwana tabia zake zilizo mtoa channel ten tunazijua hazifai
Hizo ni Arguments za kijiweni. Nani anaweza kutoa hukumu juu ya mtu mwingine kuto kuwa na uwezo wa kuiongiza taasisi. Wewe umekuwa nani mpaka uka mhukumu binadam mwenzako eti kuwa hana sifa hizo kwa sababu ya tabia zake zilizo mtoa chanel ten. Ni mungu wewe?

Mbona hivi sasa ni kiongozi wa kampuni yake ya Media? Je, hafanyi vizuri? Mh
wako Makonda amesha wahi kuwa kiongozi wa Media yeyote ile?

Nenda kwanza kajiunge na masomo ya chuo kikuu kwanza halafu ndiyo uje na uozo wako usio na maana kuhusu Musiba.

Kama wewe ni super ginous mbona hata Bachelor degree huna. Unataka kumqamjia nini Musiba ambaye anayo.

Jitathmini mwenyee kwanza kabla huja mjaji mtu mwingine.
 

Forum statistics

Threads 1,343,321
Members 515,007
Posts 32,780,485
Top