Ushauri kuhusu biashara ya kuuza vinywaji vya aina zote (Vikali na vile vya kawaida) | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri kuhusu biashara ya kuuza vinywaji vya aina zote (Vikali na vile vya kawaida)

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kifulambute, Aug 29, 2011.

  1. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,506
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wana jamii jamani hebu nisaidieni
    Nataka kufanya hii biashara ya kuuza vinywaji jumla kwa arusha inakuwaje?

    Twilumba post:
    Wana JF habari za Jumapili!

    Naamini na ntaendelea kuamini kuwa JF ni kisima cha hekima na ushauri na ndio maana naleta kwenu ombi la ushauri juu ya uaanzishaji wa duka la vivywaji vya jumla.

    Kimsingi eneo nilipo linauhitaji wa duka la vinywaji vya jumla, baada ya kugundua hilo nimeona nipate ushauri namna ambavyo naweza kuanzisha duka hilo
    Kwa haraka haraka eneo (Location) kwa ajili ya biashara hiyo ipo na ni centre nzuri tu.

    Mwenye uzoefu namna ambavyo naweza kuanza biashara hiyo, kiasi cha mtaji , vinywaji kipaumblele, namna ambavyo naweza ku-link na depo za makapuni ya vinywaji hasa kwa mkoa wa (Arusha) kwa ajili ya ununuzi na la msingi kabisa upatikaji wa cret kwa ajili ya kuanzia, namna ya ununuzi wa pombe kali yaani gin, grands, wine na jamii zake.

    Kwa mawazo na uwezo wangu nilitaka nianze na cred 100 za beer, 100 za soda, kuhusu vinywaji vikali ntaomba kushauriwa zaidi!

    Nashukuru kwa ushauri ambao utatolewa!!
    Karibuni kwa ushauri.

    RUDVANNESTROOY post:

    Msaada kwa mtu yeyote anayejua Biashara hii ya Vinywaji vikali na Luxury (mf. wisk na wine), Naomba anieleweshe kwa kina.Mimi nipo hapa Dar na mtaji wa million 5.
    Vitu ninavyohitaji kufahaumu kwa kina ni:-
    1.Mtaji wa kuanzisha duka la biasahara hii (initial capital.
    2.Mazingira yanayo faa kwa Bisahara hii, je ni karibu na bar kama ninavyofikilia mm?
    3.Mahali zinako patikana bidhaa kwa urahisi na kwa bei nafuu
    4.Utaratibu wa kupata leseni wa hii biashara pamoja na gharama zake
    5.Ni bidhaa zipi zinakua na wateja sana hasa zinazofaa kwa kuanzia biashara?
    6.Faida na Changamoto zake.
    7.Nini ushauri wako kuhusiana na wazo hili na bishara hii?

    Natumaini wenye kufahamu zaidi juu ya bishara hii na ni serious people watanisaidia mawazo bora na kujibu maswali hayo hapo juu.
    Nitashukuru kwa ushirikiano wako.


    ================================================
    MAJIBU KUTOKA KWA WADAU MBALIMBALI KUHUSU BIASHARA HII
    ================================================

     
  2. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 892
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    inakuwa poa, tafuta frem/pango, nunua vinywaji kwa wakala wakubwa au kiwandani, anza kuuza
     
  3. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,506
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sijaifanyia research vizuri kama M ngapi hivi nitahitaji kuinvest?
     
  4. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,271
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    duh,mkuu unahitaji pesa mingi,na kwa jinsi arusha ninavyoijua l;abda utafute kifaru muungane,cz lazma uwe na kausafiri cha kusupply kwa wateja wako,tena bureee,hapo ndo utapata watu,sikukatishi tamaa,kaza buti
     
  5. u

    ureni JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,272
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Sema unataka kuuza vinywaji gani manake kuna vinywaji vingi sana hapa duniani.
     
  6. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,526
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Kifulambute, nadhani hiyo taito inahitaji marekebisho "Biashara ya vinyaji jumla"!
     
  7. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,642
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Mkuu Uko sahihi sana....mtaji wa vinywaji jumla ni mkubwa sana halafu faida yake ni ndogo sana. labda uuegemee zaidi kwenye pombe kali ndo zenye faida ila nazo ziko nyingi feki. pia ushindani ni mkubwa sana sana..hao wakala wanaochukua moja kwa moja kiwandani pia husambaza mitaani kwa bei ambayo angekuuzia wewe ndo ukauze mitaani. cha msingi jitahidi uchukue moja kwa moja kama ni soda bonite au pepsi na kama ni bia basi SBL au TBL hapo ndo utauweza ushindani...otherwise it is very challengin biznez. talking from experience
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,814
    Likes Received: 583
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    watu mpo makini!
     
  9. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 6,142
    Likes Received: 868
    Trophy Points: 280
    Wana JF habari za Jumapili!

    Naamini na ntaendelea kuamini kuwa JF ni kisima cha hekima na ushauri na ndio maana naleta kwenu ombi la ushauri juu ya uaanzishaji wa duka la vivywaji vya jumla.

    Kimsingi eneo nilipo linauhitaji wa duka la vinywaji vya jumla, baada ya kugundua hilo nimeona nipate ushauri namna ambavyo naweza kuanzisha duka hilo
    Kwa haraka haraka eneo (Location) kwa ajili ya biashara hiyo ipo na ni centre nzuri tu.

    Mwenye uzoefu namna ambavyo naweza kuanza biashara hiyo, kiasi cha mtaji , vinywaji kipaumblele, namna ambavyo naweza ku-link na depo za makapuni ya vinywaji hasa kwa mkoa wa (Arusha) kwa ajili ya ununuzi na la msingi kabisa upatikaji wa cret kwa ajili ya kuanzia, namna ya ununuzi wa pombe kali yaani gin, grands, wine na jamii zake.

    Kwa mawazo na uwezo wangu nilitaka nianze na cred 100 za beer, 100 za soda, kuhusu vinywaji vikali ntaomba kushauriwa zaidi!

    Nashukuru kwa ushauri ambao utatolewa!!

    Karibuni kwa ushauri.
     
  10. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 6,142
    Likes Received: 868
    Trophy Points: 280
    Waungwana nasuburi ushauri wenu tafadhali!!
     
  11. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 945
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sina uzoefu sana na mambo ya biashara lakini pamoja na kuwa umezingatia location, lakini pia angali unatarget nani awe mteja wako kwa mahali hapo,
    suala la crates kampuni za vinywaji wanaweza kukuazima,
    na pombe kali ukiwa nazo za aina mbalimbali i.e. gin, whisky, brandy, rum, liquer, champagne, nk.
    itakuwa ni nzuri na bei iwe reasonable,
    kwa maoni yangu labda wadau wengine wanauzoefu na haya mambo watakuelewesha
     
  12. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,575
    Likes Received: 541
    Trophy Points: 280
    Wadau salama !
    Naombeni mawazo yenu ya kina kabla sijaamua kujikita kwenye hii business
    Je ni mtaji kiasi gani unaweza kunitosha kufungua duka au store ya vinywaji Kwa jiji la DSM au Mwanza ..
    Vinywaji kama:-
    Whisky
    Wine..
    Nk ..
    Nk..
    Naomba pia muongozo kwani sijawahi fanya business hii ila wazo limenijia na nafikilia kuifanya.
    Naomba tuwezeshane kimawazo kwa wale mliona uzoefu wa mabusiness.
    **Natanguliza shukrani **
    FL1
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,976
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Fungua Bar tuwe tunakuja kunywa, mi niweke kaunta
     
  14. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,540
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    Inahitaji mtaji mzito kidogo . Kama ni duka la saizi ya kati sio chini ya 100m .
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,575
    Likes Received: 541
    Trophy Points: 280
    hahaha Fidel80 am serious bana ,Bar mie siiwezi kukimbizana na wahudumu
    Nipe mawazo najua utakuwa mteja wangu mkubwa ,,,Huduma mpaka mlangoni
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,976
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Huo mtaji si bora afungue Bar tu
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,575
    Likes Received: 541
    Trophy Points: 280
    Bucho bana Misri haikujengwa siku moja hebu punguza na fanya calculation zako upya
     
  18. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,236
    Likes Received: 308
    Trophy Points: 180
    Kwa mimi binafsi nilishindwa kuendesha duka la Wines &Spirits kutokana na kuwa ni mnywaji mno, nikaishia kulifilisi flat kabisa! KWAHIYO SITOONGEA NENO!

    Lakini ukiwa na nia ya kufungua duka la aina hiyo kwanza ujiridhishe sana na sehemu husika!
    Duka la Wines and Spirits linatakiwe liwe strong sana, lakini liwe na system ya surveilance maana mtu akichukua katoni moja ya eg Barcadi au Amarula, then ana uhakika kula siku kadha.
    Ni njema kama litakuwa mjini, au eneo lenye constant patrols za wanausalama, hii ni kutokana na Sales zake kuwa za amounts kubwakubwa, na ni rahisi sana kuingiliwa na wajasiriamali wenye mtaji AMBAO NI NGUVU YAO WENYEWE!
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,976
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Mi ukiniweka meneja kazi itafanyika kwa ufanisi alafu Asprin anakuwa jikoni
    Hapo inategemea na mtaji wako unaweza anza kidogo kidogo huku ukiendelea kuongeza mtaji.
    Unaweza anza na creti 200 za bia ili wateja wasikose biya na unaweka mavinywaji yanayo nyweka sana kama mdogo ake safari, mjomba ake safari, binamu yake safari bila kusahau viloba vya kutosha kwa bei ya jumla hayo maBallantines mdogo mdogo
     
  20. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,540
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    huu ndo ukweli FL . Huwezi kuamini lakini chunguza utakuja kuniambia . Pombe sio chai .
     
Loading...