USHAURI: Kilimo cha Mananasi na masoko yake Tanzania | Page 3 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

USHAURI: Kilimo cha Mananasi na masoko yake Tanzania

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by kanyagio, Nov 27, 2010.

  1. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #1
    Nov 27, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Jana niliwasilisha mkusanyiko wa mada zinazohusu ufugaji wa kuku..

    Leo naomba niweke mkusanyiko wa mada za kilimo.. nimeamua kufanya hivi ili kusaidia wale ambao ni wanachama wapya na wanachama wengine ambao wanataka kujikumbusha mada hizo na kuchukua hatua:



    ARDHI
    1. Ardhi ya kilimo: Ardhi ya kilimo
    2. Ardhi ya kilimo!!! Natafuta ardhi ya kilimo ya bei nafuu
    3. Shamba kwa ajili ya kilimo Shamba kwa ajili ya kilimo
    4. Ardhi ya kilimo Tsh 5000 kila Ekari ya mbuga Ardhi ya kilimo Tsh 5000 kila Ekari ya mbuga
    5. Ardhi kwa Kilimo cha Kitunguu Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko
    MAZAO
    1. Mazao gani yanafaa kwa kilimo chalinze? Part 1 Mazao gani yanafaa kwa kilimo chalinze?
    2. Mazao gani ya kilimo yanastawi maeneo ya chalinze? Part 2 Mazao gani ya kilimo yanastawi maeneo ya chalinze?
    3. Kilimo cha Mitiki: Utaalamu Kilimo cha Mitiki: Utaalamu na biashara yenyewe
    MIKAKATI KATIKA KILIMO
    1. kilimo-wakulima wa jf getting together Wakulima wa JF getting-together
    2. Kilimo kwanza initiative: Nasaidiwaje na serikali/taasisi za serikali? Kilimo kwanza initiative: Nasaidiwaje na serikali/taasisi za serikali?
    3. Power tiller na dhana ya kilimo kwanza Power tiller na dhana ya kilimo kwanza
    4. Kwanza Kilimo? https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/31557-kwanza-kilimo.html
    5. Kwa Wajasiriamali hasa wa sekta ya Kilimo... Kwa Wajasiriamali hasa wa sekta ya Kilimo...
    haya ndo nimeweza kukusanya kwa leo.. hopefully hii itasaidia kutoa mwanga kwa wale wanaotaka kuperuzi posts mbalimbali..


    tukumbuke!! TUKIWEKA JITIHADA.. KILIMO KINALIPA!!.nawapeni mfano: unaenda Kiwangwa bagamoyo unanunua ekari moja ya ardhi kwa ajili ya kilimo cha nanasi.



    Gharama zitakuwa hivi:
    1. ununuzi wa ardhi kwa Tsh. 300,000-- (ekari ni hatua 70x70)
    2. utayarishaji wa shamba Tsh 150,000/=
    3. gharama ya miche na upandaji miche 15,000 kwa ekari Tsh 750,000 (i.e.50 x 15,000 ikijumuisha ununuzi wa mbegu na upandaji),
    4. Mbolea 100,000.
    5. matumizi mengine 200,000 (ikiwa ni pamoja ni vibarua, na kuleta mzigo sokoni).
    6. jumla 1,500,000/-
    Mapato
    nanasi unavuna baada ya miezi 18. kwa hesabu za chini kabisa unauza nanasi moja kwa Tsh 500 na assume unapata nanasi 12,000 utapata Tsh 6,000,000/=. (assumption ni kuwa si rahisi kupata mavuno 100%- bali inaweza kuwa 80%)

    Faida :
    ukiondoa matumizi (Tsh 1,500,000) unapata faida 4,500,000 ukiwa na ekari tano bila shaka utapata zaidi ya milioni 20 (na hapo hujaweka economy of scale). --though unaweza kupunguza au kuongeza asilimia fulani kutegemeana na risks zilizopo na uzoefu wako katika kusimamia na kutafuta masoko..

    soko likoje
    Kuna atakayeuliza je soko lipo-- mimi nasema soko lipo huko huko shamba au unaleta kwa BAKHRESA anayenunua matunda kwa ajili ya kutengeneza natural juice i.e. azam box juice). nasikia kuna kiwanda kingine kinaanzishwa bagamoyo (siyo bakhresa). ila tukumbuke kwa sasa ambapo nanasi ni chache ukienda sokoni huwezi pata nanasi chini ya 1,500/-

    Mfano hai
    Kamuulize ndugu Eric Shigongo mambo anayofanya Kiwangwa na anapata nini?-

    Mwenye taarifa zaidi au anayetaka kukosoa ni vema amwage hapa..

    Mkuu Malila upo?
     
  2. CHASHA FARMING

    CHASHA FARMING Verified User

    #41
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 6,350
    Likes Received: 2,529
    Trophy Points: 280
    Mkuu Hongeleni sana Kwa kilimo Kwanza,

    Mkuu mimi nianze kwa kuwalaumi nyie/wewe kwa kuingia shambani kulima bila kujua utamzia nani, hili ndo Tatizo la wakulima wengi sana Tanzania, tunasukumwa kulima kitufulani na bei na sio soko, Bei ya Nyanya ikiwa juu kila mtu anataka alime bila kujalisha atamzia nani,

    Matokeo ya kulima bila kujua utamzuia nani ndo haya ya madalali kuneemeka na product zako, na tumeshindwa kupiga hatua kwa sababu hizi za kulima kwa kusikia kwa wenzetu,

    Mkuu ni lazima mbadilike, make wakati wa sasa sio wa miaka ya 90, kilimo ni biashara kama ilivyo biashara nyingine so ni lazima kabla ya kulima ujiridhishe kwamba umepata soko la uhakika la mazao yako, ni lazima ufanye Tafiti kwanza, ni lazima uje ni nani atakuwa consumer wako na kwa nini,

    Tunaingia kilima na kuguga bila kwanza kufanya tafiti za masoko matokeo yake ni either mazo kuozea shambani, au mfugaji kuishia kumwaga maziwa chini, Na hata hayo mananasi it means usipo pata soko yataozea shambani au utakuja kuuza kwa hasara, na hapo utaanza kuilaumu serikali hijatafuta soko la mananasi,

    Mkuu hakikisha mnafanya tafiti za kutosha za

    1, Nani atanunua mazao yenu

    2. Kwa kiwango gani atanunua

    3. Kwa bei gani atanunua

    4. Kwa mashariti yapi,

    Inakuwa inashangaza hata wafugaji mtu akisha fuga kuku na kutaga mayai ndo anaanza kutafuta soko lakini wakati hajaanza kufuga hakutafuta soko,

    NA MWISHO KAMA MNAONA SOKO LA MOJA KWA MOJA NI TATIZO BASI MNAWEZA NYIE WENYEWE KUONGEZEA THAMANI HAYO MANANASI YENU NA KUUZA EITHER JUICE YAKE AU HATA KUYAKAUSHA NA KUYAPAKI KWENYE PAKITI
     
  3. OGOPASANA

    OGOPASANA JF-Expert Member

    #42
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 265
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 35
    Nawashauri mjifunze elimu mbalimbali za ujasiliamali za usindikaji na utengenezaji wa bidhaa kutokana na kilimo hicho kisha muandae mchanganuo mzuri wa investment hiyo then mnaweza kwenda bank kuombea mkopo mradi huo na kuanzisha kiwanda chenu kidogo cha kutengeneza bidhaa mbalimbali kuokana na kilimo hicho kama wanavyofanya hao mnaowauzia, then kwa upande mwingine ningewashauri mtafute kijiofisi maeneo ya mjini kisha muwaajiri watu waliobobea katika taaluma ya masoko ili kuwatafutia masoko ya bidhaa zenu kutokana na kilimo hicho, mfano mnaweza kuuza katika migahawa, mahoteli, majumbani, supermarkets na kusafirisha mikoani na nchi za jirani endapo mtajipanga kiofisi zaidi kama kampuni. Mwisho nawashauri vijana hasa mliomaliza chuo na mliosomea taaluma za masoko na ICT muweze kuwasaidia wakulima wetu hapa nchini ambao hawana elimu ya kutosha kuhusu kutafuta na kumudu masoko ya mazao yanayotokana na kilimo chao kwa kuandaa semina za kuwaelimisha, kufanya biashara ya kuwatafutia masoko wakulima kama wanavyofanya madalali wa bidhaa nyingine kama magari, nyumba , viwanja nk.

    Nawasilisha.
     
  4. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #43
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,412
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kuhusu Soko, Nendeni mkauze katika kiwanda cha kutengeneza juice cha Azam kwa Bakhresa.
     
  5. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #44
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,979
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kiwanda cha coca cola wameanzisha kitengo cha kusindika matunda jaribu kuwaona kiwandani Mikocheni.
     
  6. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #45
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 4,394
    Likes Received: 1,757
    Trophy Points: 280
    kuna kipindi kuna juice za mananasi kutoka zambia zilikuwa zinauzwa kwa wingi hapa Dar es salaam katika kufatilia niligundua zilikuwa zinatengenezwa toka kiwanda kidogo tu ambacho teknologia yake ni rahisi ningeshauri mkaangalia na namna ya kusindika mananasi ili kupata juice ili muongeze thamani ya mazao yenu
     
  7. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #46
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 847
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    nenda kwenye kiwanda cha bakheresa pale vikindu kajenga kiwanda kwa ajili yenu tena kuna kipindi alikuwa anatafuta mashamba makubwa kuanzia heka 5 ili aingie nao mkataba wa uvunaji mananasi. big up mkuu.
     
  8. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #47
    Jun 27, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,966
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    think of processing pineapple pulp ..... hii ni raw material ya kutengenezea juice ya nanasi ..... hii inaweza kuwa processed wakati wa msimu wa nanasi na kuihifadhi kwenye matanki makubwa kwa muda mrefu na kuiuza kadiri ya mahitaji ya soko lako
     
  9. M

    Moony JF-Expert Member

    #48
    Jun 27, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,593
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Je mananasi yako ni aina gani?
     
  10. Kishaju

    Kishaju Senior Member

    #49
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 23, 2008
    Messages: 106
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    mkuu sidhani kama una haja ya kulaumu sana...kwa uzoefu wangu naona jamaa amefanya vizuri sana kwa sababu kuna watu wanakuwa na bussiness plan nzuri lakini bila kuwa na uzoefu walau huyu jamaa ameshaanza na ameishapata uzoefu ndo sasa anataka kupanuka zaidi na kabla ya kufanya hivyo ndo maana anatafuta ushauri wa jinsi ya kuboresha ingekuwa vigumu sana kwakwe kuja na mawazo ya nini afanye kupanua shamba kama asingekuwa amepata uzoefu. Kwa uzoefu wangu ni vizuri uwe umeanza unapata uzoefu na kujifunza mambo muhimu katika kilimo cha nanasi hasa changamoto, utunzaji ikiwa ni pamoja na palizi na mengine...

    Kuna wengine wanataka kufanya kilimo kwa njia ya mtandao, kwenye computer (excellent bussiness plan on papers) na kwa njia ya simu...hii haiwezekani kabisa na utachemsha...na kwa jinsi ninavyojua kilimo cha nanasi uwezi kukosa soko kabisa.

    Kwa hiyo badala ya kulaumu ungempatia ushauri...lakini kama haujajihusisha na ukulima wa zao ili au jingine sidhani kama ushauri wako utasaidia...maana nimeona kuna watu wengine ni wazuri sana kuandika ushauri mzuri tu kumbe hawajawahi fanya kilimo hata cha robo eka.
     
  11. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #50
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unaweza kuwasiliana na Manager:

    David Hill,General Manager,
    Bakhresa Food Products Ltd
    Post Box 2517,Dar es Salaam,
    Tanzania, East Africa.
    Tel: +255 22 218 0194/218 0007
    Fax: +255 22 218 0167
    E-mail: davazam@yahoo.com
     
  12. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #51
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,100
    Likes Received: 322
    Trophy Points: 180
    kuna kiwanda muleba,kagera kinatengeza soda za mananasi kinaitwa Mali,namba za simu ni 0754 758818 apo lazima utapa soko mkuu,nakutakia mafanikio mema
     
  13. kambitza

    kambitza JF-Expert Member

    #52
    Jan 8, 2014
    Joined: Jul 24, 2013
    Messages: 1,878
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    Nimenunua shamba la heka 16 katika kijii cha mkenge bagamoyo. lengo ni kuanza mradi wa kilimo cha nanasi nataka kuonana na wataalamu kwaajili ya kunishauri. kwa hapa Dar es salaam naweza kuwapata wapi???
     
  14. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #53
    Mar 17, 2014
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,507
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Taarifu muhimu msimu huu
    rmashauri
     
  15. S

    Sema G Member

    #54
    Mar 22, 2014
    Joined: Feb 6, 2014
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Smahanimi kwa kuwahamisha kidogo kweli nanasi inalipa mf.huku kigoma lejaleja ni Tsh1000 je mtu akiwa na ekali zake 4,anaweza pata kama 4500000x2x4=36,000,000/= kama faida,sasa vp mimi nae nataka kulima TIKITI MAJI je,nitapata wapi soko la uhakika hasa kwa wasindikaji? ili wanipe tenda ya kuwapelekea mzigo? naomba musaada wenu dawati la masoko na mawasiliano ikiwezekana.
     
  16. M

    Mtu wa Mduara Member

    #55
    Apr 23, 2014
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukitaka kulima kilimo cha kibiashara ni muhimu kwanza kuangalia soko linataka bidhaa ya aina gani na kiasi gani. Soko rahisi na la haraka ni hapo Middle east lakini pia ni lazima uwe tayari kuwekeza vya kutosha.
     
  17. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #56
    Sep 8, 2015
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 4,914
    Likes Received: 5,480
    Trophy Points: 280
    hiii nchi yetu tupo nyuma sana tuna utajiri wa kila kitu lakini tunazidi kuwa masikini .kama suala la mananasi watu wanalima wengi bora liende hawatilii mkazo sababu ya hilo soko lake ni magumashi lakini walaji ni wengi na wanayahitaji sana nchi za wenzetu wanahitaji sana matunda.

    uzalishaji wetu ungekuwa kwa wingi naninaona kitu cha msingi ni kufikilia kwanza kujenga viwanda vidogo vidogo vya kusindika mazao yetu wenyewe na baada ya hapo hakika wakulima wengi watavutika sana kulima.
    maana kwakuwa kiwanda cha kusindika kipo juu ya utauza wapi au mazao yataharibika itakuwa haina shida kwa kuwa pakuyapeleka papo.

    na vile vile wale wenye utaalam wa masoko pia nao wawe mchaka mchaka kutafuta wanunuzi ndani na nje ya nchi hasa ili kuinua uchumi wetu wasiishie kuwaa madalali wa wakulima wetu tuuu.

    leo hii tanga wanalima sana machungwa na maembe lkn hakuna hata.kiwanda cha kusindika machungwa na maembe huko sasa hiyo sihatari kweli.mwisho wa siku yanaoza tuu
     
  18. B

    BOWTHRUSTER JF-Expert Member

    #57
    Dec 12, 2015
    Joined: Aug 1, 2014
    Messages: 360
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Dah! Mkuu umenikumbusha mbali sana.O'level Kwamkoro Secondary.Style hiyo ya kulima matuta ndiyo tuliyokuwa tunatumia.
     
  19. kmwemtsi

    kmwemtsi Senior Member

    #58
    Dec 27, 2015
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mtaalam nanasi zinazolimwa pwani zinatoka november-December na May-June baada ya miezi hiyo zinaadimika kabisa sokoni, ukiipata nanasi utaambiwa inatoka Geita..
    Wazo langu: Ninahisi inakua hivyo kwa sababu zifuatazo
    1. Kwa sababu wakulima wengi mkoa wa pwani hupanda nanasi December-January na june-July kwa sababu ndo kipindi ambacho mbegu hupatikana, kutokana na maelezo yako kwamba nanasi huvunwa baada ya miezi 18 hivyo ni lazima watu hawa wavune kipindi hicho.
    2. Baada ya mchumo wa kwanza Nanasi huvunwa kila baada ya miezi sita na ili iweze kuzaa inahitaji mvua/ maji(ubichi) hivyo haiwezi kuzaa kipindi cha August to october kwa sababu ya ukame.
    Swali: Nikijarib kukwepa kipindi hiki kwa kubadili miezi ya kupanda na kufanya umwagiliaji inawezekana?
     
  20. k

    kirue JF-Expert Member

    #59
    Dec 28, 2015
    Joined: Jan 9, 2015
    Messages: 275
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Hivi mkuu nanasi halinyeshewi kama hamna mvua?
     
  21. micaely michael

    micaely michael Member

    #60
    Dec 28, 2015
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 82
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 15
    poapoa
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...