Ushauri: Je kwa hili nakosea?


G

GDK

Member
Joined
Jan 23, 2013
Messages
40
Likes
2
Points
15
G

GDK

Member
Joined Jan 23, 2013
40 2 15
Mimi ni mhitimu wa UDSM wa zaidi ya miaka sita sasa. Nimefanya kazi kwenye benk na mashirika ya kimataifa kama matatu tofauti mpaka sasa. Kwa sasa nina mwaka sina kazi baada ya mkataba wangu kuisha na hapa mjini (Dar) naishi kwa misheni town pamoja na kikampuni changu ambacho nimeanzisha ingawa bado si cha kutegemea sana na nina familia na mtoto mmoja. Wakati wa majukumu yangu nilibahatika kupata vijisenti nikajenga nyumba nzuri tu Mwanza ambapo nilikuwepo kwa muda mwingi wa ajira yangu kabla ya kuhamia Dar ambapo kwa sasa napanga.Wakati nahama Mwanza kama bahati mama yangu mzazi ambaye nae yupo kwenye mashirika ya kimataifa akapelekwa Mwanza nikaona isiwe tabu akae hapo ingawa ana uwezo wa kujilipia na yeye binafsi Mwana yupo kikazi tu ila nyumbani kabisa Dodoma na hataki kujishughulisha na ujenzi wowote hapo Mwanza.

Kutokana na kuyumba baada ya mkataba wangu kuisha na kupambana hapa na pale. Baadhi ya wadau wamenishauri niiuze nyumba ya Mwanza nije Dar nijipange upya kwa kujenga tena na nibakize ka mtaji ka kulisha familia wakati nasubiri mipango mingine ipatikane. Nikaona ni wazo zuri ukizingatia nina familia na nikaona ninaweza kuiuza na nikafanya uungwana nika mlipia mama apartment ya mwaka mmoja ili ajipange vizuri.

JE NI SAHIHI KWA HILI WAZO? MAANA NAANZA KUPATA HABARI NDUGU WANADAI NATAKA KUMFUKUZA MAMA? JE KUNA ATHARI ZOZOTE ZA TAFSIRI ZA KIJAMII KWA MAAMUZI AMBAYO NAWEZA KUYAFANYA? MAMA HAPENDELEI NIIUZE ETI ITANISAIDIA MBELENI ILA NIMEBANWA KWA SASA WADAU. NAOMBA USHAURI WENU.
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,030
Likes
925
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,030 925 280
Uza,kwani si ni yako bana!
 
kibol

kibol

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2012
Messages
4,170
Likes
1,597
Points
280
Age
58
kibol

kibol

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2012
4,170 1,597 280
Mimi ni mhitimu wa UDSM wa zaidi ya miaka sita sasa.Nimefanya kazi kwenye benk na mashirika ya kimataifa kama matatu tofauti mpaka sasa.Kwa sasa nina mwaka sina kazi baada ya mkataba wangu kuisha na hapa mjini (Dar) naishi kwa mesheni town pamoja na kikampuni changu ambacho nimeanzisha ingawa bado si cha kutegemea sana na nina familia na mtoto mmoja.Wakati wa majukumu yangu nilibahatika kupata vijisenti nikajenga nyumba nzuri tu Mwanza ambapo nilikuwepo kwa muda mwingi wa ajira yangu kabla ya kuhamia Dar ambapo kwa sasa napanga.Wakati nahama Mwanza kama bahati mama yangu mzazi ambaye nae yupo kwenye mashirika ya kimataifa akapelekwa Mwanza nikaona isiwe tabu akae hapo ingawa ana uwezo wa kujilipia na yeye binafsi Mwana yupo kikazi tu ila nyumbani kabisa Dodoma na hataki kujishughulisha na ujenzi wowotw hapo Mwanza.

Kutokana na kuyumba baada ya mkataba wangu kuisha na kupambana hapa na pale.Baadhi ya wadau wamenishauri niiuze nyumba ya Mwanza nije Dar nijipange upya kwa kujenga tena na nibakize ka mtaji ka kulisha familia wakati nasubili mipango mingine ipatikane.Nikaona ni wazo zuri ukizingatia nina familia na nikaona ninaweza kuiuza na nikafanya uungwana nika mlipia mama apartment ya mwaka mmoja ili ajipange vizuri.JE NI SAHIHI KWA HILI WAZO? MAANA NAANZA KUPATA HABARI NDUGU WANADAI NATAKA KUMFUKUZA MAMA? JE KUNA ATHARI ZOZTE ZA TAFSIRI ZA KIJAMII KWA MAAMUZI AMBAYO NAWEZA KUYAFANYA? MAMA HAPENDELEI NIIUZE ETI ITANISAIDIA MBELENI ILA NIMEBANWA KWA SASA WADAU. NAOMBA USHAURI WENU.
kila mtu anakumbwa na matatizo kaka, kukimbilia kuuza nyumba uliyojenga kwa kisingizio kuwa unataka kutatua matatizo au tatizo ulilonalo si sahihi hata kidogo cuz unaweza kuuza nyumba yako na matatizo yakaendelea kukukabili vile vile sasa sijui hapo utauza nini tena? ni vyema mtu unapokabiliwa na matatizo ukatafuta means ya kukabiliana nayo na sio kuuza asset yako uliyokwisha jiwekea........nafikiri unatakiwa kuchekecha kichwa zaidi ili kukabiliana na changamoto inayokuandama kuliko kufikiria nina kitu fulani nataka nikiuze kinisaidie kutatua tatizo langu, usitafute jibu jepesi kwa swali gumu unalotakiwa kulijibu kiufasaha mkuu
 
M

Mavotah

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2013
Messages
277
Likes
7
Points
33
M

Mavotah

JF-Expert Member
Joined May 24, 2013
277 7 33
samahan mkuu ni nyumba ya aina gan uliyojenga mwanza ambayo ukiiuza utakuja jenga Dar na hapo hapo utamlipia mama yako apartment na kuongeza mtaji kwny shughuli zako isije ikawa kweli unataka mtoa tu,alf ukapata Lana usijenge tena
 
T

Tinambuya

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2013
Messages
422
Likes
1
Points
0
T

Tinambuya

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2013
422 1 0
kibol umempa jibu sahh kabsaa usiuze nyumba kaka vumilia hayo matatizo ni mapito utauza leo ml 20 kesho unapata ml 100 kaza but hii ndo dsm usitake kuishi kama wazir kwakuuza mali yako

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
kaly

kaly

Member
Joined
Aug 6, 2011
Messages
63
Likes
0
Points
0
kaly

kaly

Member
Joined Aug 6, 2011
63 0 0
Mkuu hiyo nyumba ya mwanza inathamani ya sh ngapi?. Katika mchanganuo umesema unataka uanze kujenga dar,pili umpangishie hela mama yako na mwisho ubakize kiasi kidogo kwa ajil ya familia. Umeshaangalia gharama za ujenzi wa nyumba hapa dar? USHAURI;Tumia hiyo asset ya nyumba kuomba mkopo kwenye mabenki naamini utapata ili uendeleze hiyo company yako.
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Usiuze utalaanika hata kama ni yako

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
kibol

kibol

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2012
Messages
4,170
Likes
1,597
Points
280
Age
58
kibol

kibol

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2012
4,170 1,597 280
kibol umempa jibu sahh kabsaa usiuze nyumba kaka vumilia hayo matatizo ni mapito utauza leo ml 20 kesho unapata ml 100 kaza but hii ndo dsm usitake kuishi kama wazir kwakuuza mali yako

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
hapo kwenye blue ndipo nilipopapenda sana mkuu, tunapopata matatizo lazima tukabiliane nayo barabara
 
G

GDK

Member
Joined
Jan 23, 2013
Messages
40
Likes
2
Points
15
G

GDK

Member
Joined Jan 23, 2013
40 2 15
Nashukuruni sana wadau.Gharama za ujenzi dar nilishafanya utafiti wadau na thamani ya nyumba kwa sasa ni 140mil kutokana na evaluators ambao wamefanya hii kazi January mwaka huu.Iko pazuri sana sababu nilimnunua mtu kipindi hicho 40mil (2009) na nikaiweka kisasa sababu ilikuwa ya kizamani.Kiongozi apartment Mwanza nzuri 500,000 kwa mwezi so 6mil kwa mwaka.Nyumba na kiwanja dar ka 90mil na 25mil nipige jeck kampuni niendelee na ujasiliamali niachane na mambo ya kuendelea kutafuta kazi.Ila ushuri wowote nauchukua na ntaufikiria wadau.
 
chaUkucha

chaUkucha

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2012
Messages
3,241
Likes
336
Points
180
chaUkucha

chaUkucha

JF-Expert Member
Joined May 28, 2012
3,241 336 180
Ungekuwa nazo 3 ningekushauri uza tena kwa faida lakini iyo moja do not dare na kama ishu ni gharama za kupanga mjini nenda mwanza ukapige mzigo huko
 
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
1,927
Likes
48
Points
0
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2013
1,927 48 0
Mimi ni mhitimu wa UDSM wa zaidi ya miaka sita sasa.Nimefanya kazi kwenye benk na mashirika ya kimataifa kama matatu tofauti mpaka sasa.Kwa sasa nina mwaka sina kazi baada ya mkataba wangu kuisha na hapa mjini (Dar) naishi kwa mesheni town pamoja na kikampuni changu ambacho nimeanzisha ingawa bado si cha kutegemea sana na nina familia na mtoto mmoja.Wakati wa majukumu yangu nilibahatika kupata vijisenti nikajenga nyumba nzuri tu Mwanza ambapo nilikuwepo kwa muda mwingi wa ajira yangu kabla ya kuhamia Dar ambapo kwa sasa napanga.Wakati nahama Mwanza kama bahati mama yangu mzazi ambaye nae yupo kwenye mashirika ya kimataifa akapelekwa Mwanza nikaona isiwe tabu akae hapo ingawa ana uwezo wa kujilipia na yeye binafsi Mwana yupo kikazi tu ila nyumbani kabisa Dodoma na hataki kujishughulisha na ujenzi wowotw hapo Mwanza.

Kutokana na kuyumba baada ya mkataba wangu kuisha na kupambana hapa na pale.Baadhi ya wadau wamenishauri niiuze nyumba ya Mwanza nije Dar nijipange upya kwa kujenga tena na nibakize ka mtaji ka kulisha familia wakati nasubili mipango mingine ipatikane.Nikaona ni wazo zuri ukizingatia nina familia na nikaona ninaweza kuiuza na nikafanya uungwana nika mlipia mama apartment ya mwaka mmoja ili ajipange vizuri.JE NI SAHIHI KWA HILI WAZO? MAANA NAANZA KUPATA HABARI NDUGU WANADAI NATAKA KUMFUKUZA MAMA? JE KUNA ATHARI ZOZTE ZA TAFSIRI ZA KIJAMII KWA MAAMUZI AMBAYO NAWEZA KUYAFANYA? MAMA HAPENDELEI NIIUZE ETI ITANISAIDIA MBELENI ILA NIMEBANWA KWA SASA WADAU. NAOMBA USHAURI WENU.
kama una uhakika na ujasiliamali unaotaka kuuanza,usiuze hio nyumba bali ifanye dhamana ya kuchukulia mkopo....
 
morphine

morphine

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
3,089
Likes
358
Points
180
morphine

morphine

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
3,089 358 180
kuuza Mwanza na kujenga Dar yataka mahesabu makali sana, ushauri wangu uza kama mahesabu yako yanakubali ila kua makini.
 
L

leo.leo

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2013
Messages
393
Likes
70
Points
45
L

leo.leo

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2013
393 70 45
kama utapata mteja wa kummuzia hata 120mil uza tuu,halafu ukiuuza usikimbilie kujenga nyingine bali nunua kiwanja pekee huku ukifanya miradi ya kuongeza kipato zaidi.Mama yako mueleweshe malengo yako
 
M

Mama Joe

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2009
Messages
1,507
Likes
81
Points
145
M

Mama Joe

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2009
1,507 81 145
Kwa alivyojieleza ni kijana bado na watoto wadogo na mwenza. Angekuwa single tungemshauri akakae mwanza ale huo mshahara wa mama anaekaa kwenye asset aliyochuma na mkewe, lakini vilevile ameona biashara hapa Dar na sio mwanza. Situation yake sio ngeni kwa watu wa private sector lazima uwekeze harakaharaka kwenye kitu kitachokufaa kazi ikiisha. Inashangaza huyu mama kutokuwa sensitive na mwanae, pengine huwezi mwambia alipe kodi lakini alipaswa kukupatia fedha hata kama hailingani na kodi. Pili kama mzazi alipaswa kukuuliza unaishije nje ya ajira na kama anaweza kukukopesha mtaji ila naona huyu ni wale wanaoona ndio muda wakufaidi vya mwanae at expence of vijukuu na mkwe! Ushauri wangu uliza nyumba huku dar iliyokamili na mfiungie safari mwanza umweleze kuwa huna jinsi inabidi nyumba uuze na utampatia kodi ya nyumba ingine. Mueleze umeishapata ya kununua Dar na salio uinue biashara yako, hapa inabidi uwe ngangari au uende na mtu mwenye kukuelewa nia yako. Hao ndugu hayawahusu la wangekupa mtaji ili uinue biashara yako. Mimi nilikuwa nawekeza kwenye viwanja na kuviuza, ila tu isijekuwa unauza na kutanua utajuta. Maisha ukiishakuwa na familia usichanganye asset kubwa na ukoo utaleta ugomvi bure. Uombe sana Mungu akusimamie.
 
MY LOVE

MY LOVE

Senior Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
161
Likes
9
Points
0
MY LOVE

MY LOVE

Senior Member
Joined Oct 17, 2012
161 9 0
Kama hesabu zako zinakaa vyema uza tu, kwani si ulijenga mwenyewe, hao ndugu walikusaidia kujenga au kwa hali uliyo nayo sasa hivi mama na ndugu zako wanakusaidiaje?
Ni kweli mama anasema itakusaidia baadaye, lakini wakati wenyewe ndio huu au mama kama anakupenda sana basi akubali kukulipa kodi si yupo kazini? au kama hata weza basi akubali kupanga nyumba nyingine then hiyo upangishe hapo atakuwa ameosha anajali na sio kusema itakusaidia baadaye wakati sasa hivi unakufa njaa.
 
G

GDK

Member
Joined
Jan 23, 2013
Messages
40
Likes
2
Points
15
G

GDK

Member
Joined Jan 23, 2013
40 2 15
Wadau naombeni ushauri wa mwisho kabla ya kufanya maamuzi magumu? niko nje ya mji kwa sasa ila hali yangu ni mbaya sana.
 
M

mamanzara

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2007
Messages
656
Likes
56
Points
45
M

mamanzara

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2007
656 56 45
Wadau naombeni ushauri wa mwisho kabla ya kufanya maamuzi magumu? niko nje ya mji kwa sasa ila hali yangu ni mbaya sana.
Kimfaacho mtu chake. Akili za kuambiwa, changanya na zako, fanya maamuzi.
 
mzee Chibai

mzee Chibai

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2013
Messages
977
Likes
18
Points
35
mzee Chibai

mzee Chibai

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2013
977 18 35
Usiuze mkuu.. Tafadhali jikaze mkuu

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 

Forum statistics

Threads 1,273,084
Members 490,268
Posts 30,470,799