USHAURI: CHADEMA,CCM,CUF tumieni helkopta zenu sasa kuokoa maisha ya raia | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

USHAURI: CHADEMA,CCM,CUF tumieni helkopta zenu sasa kuokoa maisha ya raia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TUJITEGEMEE, Dec 21, 2011.

  1. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 9,149
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Hali ni mbaya sana katika maeneo mengi nchini ambayo mvua inanyesha kwa sasa. Kwa maeneo ya Dar-es-salaam Kigogo, Jangwani, Mkwajuni hali inatisha kwa mujibu vituo vya redio Dar. Maisha ya raia yako hatarini.

    Ushauri wangu, vyama vya siasa ambavyo vilitumia helkopta kufanya kampeni katika chaguzi zilizopita(CHADEMA,CCM,CUF) , zitumie helkopta hizo sasa kuokoa maisha ya raia. Helkopta hizo sidhani ni kama ni kwa ajiri ya kampeni tu wakati raia ambao wanawapigia kura wako katika hatari ya kupoteza maisha. Raia hatutawelewa kama mtashindwa kuchukua hatua katika hili.
     
  2. only83

    only83 JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,144
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Haya tumesikia..lakini ni hoja nyepesi kidogo.
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,505
    Trophy Points: 280
    Watu wanakufa halafu unasema hoja nyepesi? Wewe kwako hoja nzito ni maandamano tu
     
  4. M

    Malova JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 772
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ulichosema ni kweli kabisa. leo inabidi ijulikane kama hizo helikopta ni kwaajili ya kuwafikia watu, inabidi pita zirumike kuokoa maisha ya watu haohao
     
  5. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 9,149
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Iongezee uzito (hoja) basi maana lengo langu kusaidia raia ambao wako hatarini kupoteza maisha kutokana na mafuriko haya.
     
  6. Piere. Fm

    Piere. Fm JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,193
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    mpaka ya kukute wewe na ukoo wako ndo hoja itakuwa nzito? Au kwa muono wako na mawazo yako wewe hoja nizito kama zile zipi?
     
  7. Chief Isike

    Chief Isike JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndiyo ni nyepesi kwa sababu imekaa kiumbea zaidi. Helkopta za uokozi si lazima tutegemee za CCM, CUF, CHADEMA ambazo tunajua kabisa kuwa wanakodi. Helkopta zetu za umma, ambazo serikali inazimiliki kwa niaba yetu zipo, Jeshi la Polisi, Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania, bila shaka na vifaa vingine kutoka kwa jeshi la wokovu (huwa nalisikia tu hili lakini lipo).

    Tulipaswa kwanza kuanza kuitaka serikali i-respond haraka kwa kutumia rasilimali zetu hizo, kabla hatujawaomba wadau wengine kama hao tajwa na wengine wengi wenye helkopta zao binafsi na vifaa vingine vya namna hiyo vinavyoweza kusaidia uokoaji.
     
  8. E

    Esther Kimario Member

    #8
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hili naomba kutofautiana na wewe kaka! Yaani kuokoa maisha ya watu unaiona ni hoja nyepesi??? Au hukumaanisha alichokiandika?????
     
  9. E

    Esther Kimario Member

    #9
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mtazamo wangu kuihuisha CCM kuokoa maisha ya watanzania ni kutwanga maji kwenye kinu! Tangu lini CCM ikathamini maisha ya wa-TZ? Ikifanya hivyo basi kuna sababu. Nachoweza kukiunga mkono ni kama chama mbadala wa CCM kitaweza kufanya hilo - basi itakuwa jambo jema sana. Na kama hakiwezi, basi kijipange usoni kiwe na budget ya majanga kama haya!
     
  10. 2

    21DEC2012 Senior Member

    #10
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1:hamna chama kinachomiliki helkopta.huwa wanazikodi kutoka South Africa na maeneo mengine kwa ajili ya kampeni.
    2:si kila helkopta inaweza kutumika kwa ajili ya uokoaji.
     
  11. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 9,149
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Mkuu hili ni suala la dharura, hivyo sidhani kama huu ni muda wa kufanya hicho unachotaka kifanyike. Kinachotakiwa njia yoyote ambayo ni ya haraka kuokoa maisha ya raia inatakiwa kutumika.

    Hivi unajua maana ya neno Umbea?
     
  12. gimmy's

    gimmy's JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 2,292
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    sidhani kama uwezo wako wakufikiri uko sawasawa!
     
  13. E

    Esther Kimario Member

    #13
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu 21dec2012

    1:hamna chama kinachomiliki helkopta.huwa wanazikodi kutoka south africa na maeneo mengine kwa ajili ya kampeni. Hiyo inajulikana kaka, tunachosema na kuwa chama makini lazima kuweka maslahi ya wananchi wake mbele.

    Na tukiongelea vyama mbadala wa ccm ambavyo (kwa mtazamo wangu) ndivyo vyenye mtazamo unaoonesha kuyajali maisha ya watanzania, palihitajika kuwa na mikakati ya kusaidia majanga yanapotokea!

    Kuna vitu tunaweza kuvifanya hata tukiwa nje ya madaraka - let us be realistic bana. Kama hatuna uwezo wa kuvifanya saa hizi - it's ok, but tujipange kwa ajili ya kesho! Tukijipanga na kuwa na mfuko wa dharura kwa chama - ikitokea dharura kama hii si tunazikodisha bana?? - tukubali changamoto wakuu; isiwe kila kitu ni cha kupinga tuu!


    2:si kila helkopta inaweza kutumika kwa ajili ya uokoaji. - sawa kama si kila helcopta inaweza uokoaji, lakini kama ni za kukodi na tukawa na means ya kukodi zilizo maalum kwa ajili ya kuokoa - si jambo jema hilo?
     
  14. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 9,160
    Likes Received: 1,365
    Trophy Points: 280
    Ni suala zuri lakini sidhani kama watalichukua na kulifanyia kazi
     
  15. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #15
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Helikopta sio baiskeli kuna procedure zake. (1) helikopta ya kuokoa ina vifaa vyake maalum na sio kila kampuni inayokodisha helikopta inavyo hivyo vifaa. Vilevile lazima uwe na mtaalam wa kutumia hivyo vifaa.

    (2) Huwezi kupata kibali kutoka serikalini ya kuingiza helikopta kuokoa watu kama huna hivyo vifaa na huyo mataalam.

    (3) Process ya kupata kibali cha helikopta ya kawaida inaweza kuchukua hata wiki moja.
    (4) Chama cha siasa hakiwezi kupata kibali cha kuingiza helikopta nchini kufanya shughuli ambazo hazihusiani moja kwa moja na siasa.
    (5) Kuna logistics za kurusha helikopta ambazo nazo zinahitaji muda. Watu wanaoweza kurusha helikopta bila hivyo vikwazo ni polisi na jeshi peke yake. Kusema vyama vya siasa vijihusishe na huu uokoaji kwa kutumia helikopta ni hoja nyepesi isiyokuwa na mshiko.

    NO research No right to speak. Leteni hoja zenye tija. Kama kweli una nia ya kutaka kuwaokoa hawa watu kwanza tuambie wewe binafsi umeshafanya nini zaidi ya kudonoadonoa keyboard ya kompyuta yako?
     
  16. M

    Marytina JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Dar!!!!
    imejaa mno wana ccm
     
  17. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #17
    Dec 21, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,522
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280
    Mkuu try to think beyond the material reality vyama haviusiki hapa serikali inapewa
    bajeti nzuri tu kwa ajili ya
    maafa tena iko ofc ya PM, hii
    kazi ina wenyewe. Vyama
    vikiingilia ni kuwa vinaingilia
    utaratibu. We uliza Ofisi ya
    Maafa inafanya nini?
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,505
    Trophy Points: 280
    Unataka wajae Chadema? Dar sio Kilimanjaro wala Arusha...
     
  19. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #19
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,637
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    wakifanya hivyo ujue kabisa mkipanda mnatozwa hela na ikitokea ujue kabisa tanzania tunaanza kuendelea..

    ubinafsi ubinafsi ndio unatutafuna...RIP tz
     
  20. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #20
    Dec 21, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Ushauri ni mzuri ukiliangalia hili suala philanthropically(humanitarian) Ila ukiliangalia kiwajibu utakuwa hapo umeiingiza CDM kimakosa. Umepatia kwenye CCM na CUF kwa kuwa ndiyo wenye serikali na wana mamlaka ya kukusanya kodi na kuitumia kwa ajili ya kulinda uhuru wa nchi na uhai wa watu wake bali hilo ni jukumu halisi la serikali ya CCM na CUF kupitia vyombo vya uokoaji kuhakikisha inalinda maisha ya wananchi kwa kutumia kodi yao.

    CDM inaweza kuingia kama charity tu yaani kujitolea kwa ajili ya Public benefit kama ina uwezo bila kuwa na uhalali wa kukusanya kodi. Kwa hiyo hili ni suala la serikali 100%. The primary responsibility of any Govt is to protect its people. Tanzania hatuna structure za kuzuia maafa bali tuna structure za kiulaji za kuombea maafa ili watu wachote hela. Huu ni mzigo unaopaswa kuelekezwa squarely kwa serikali ambayo inaongozwa na CCM na CUF.
     
Loading...