Ushauri - Biashara ya Kufua nguo na kufanya usafi majumbani


carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
2,840
Likes
12
Points
135
carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
2,840 12 135
Tafadhali wana jamvi, nauliza kuhusu biashara ya dry cleaning, yani kwa mtu mwenye mtaji basic tu wa kuanzia, ina weza kucost shilingi ngapi? Na pia inalipa? Tfadhali, naombeni mawazo yenu maana sina idea yoyote kabisa.

Thanks

Wakuu nataka kufanya biashara ya dry cleaning
Naomba kujua kwa mjuvi wa biashara hii anisaidie kunipa taarifa ni vitu gani nahitaji ili niweze anza.
Msaada wenu unahitajika great thinkers
OTIS
The Illuminati
===============================================

Assumption - Unaangalia uwezekano wa kuanzisha hiyo biashara Dar.

Kulipa kwake kutategemea na nguvu za kiasi gani utawekeza kwenye kuiba wateja wa drycleaning ambazo tayari zina majina. Kuna mlolongo wa drycleaning stores jijini ambazo zimeshakamata sehemu na wateja muhimu wa hiyo huduma.

Hii biashara ni moja ya biashara ambayo soko la ukua polepole sana. Hii ina maana kiwango cha namba ya wateja wapya kujiingiza kwenye uhitaji wa huduma hii ni ndogo sana. Hii inatokana na kuwa, huduma hii bado inaangaliwa kama huduma ya 'anasa' kwa asilimia kubwa ya watu. Kwa hiyo, utakuta asilimia kubwa ya wateja ni hao hao miaka nenda miaka rudi.

Hivyo basi, ili uweze kufanikiwa, itakubidi usuke mbinu za kuwaiba wateja wa drycleaning zingine. Kitu ambacho kinaweza kuwa kigumu sana ukizingatia kuwa hizo drycleaning zimekuwa karibu sana kiuhusiano na wateja wao kiasi kwamba ni vigumu kwa wateja hao kuzikimbia.

-o-o-o-o-o-

Sasa basi, kuangalia upande mwingine wa shillingi, hii biashara inaweza kufanikiwa kama utajaribu kuongeza upana wa biashara yenyewe. Unachoweza kufanya ni kuweka mashine za self-service.

Yaani pamoja na kutoa huduma ya drycleaning, pia unaweka washers na dryers kwa wateja ambao wangependa kuosha nguo zao wenyewe. Kitakachotokea wateja watakuja na nguo zao, wataziosha, watazikausha, na kuondoka nazo papo hapo.

Wewe unachofanya ni kuwachaji gharama za utumiaji wa mashine zako tu. Mfano, unaweza kuwachaji load moja kwenye washer inagharimu kiasi kadhaa, na dyer kiasi kadhaa. Au ukaweka chaji moja kwenye combination ya utumiaji wa washer na dryer moja.

Vitu vinne muhimu vya kuzingatia kwenye self-service hii ni:
1) Kuhakikisha gharama za utumiaji wa mashine ni nafuu kuliko za drycleaning.
2) Kunakuwa na maji na umeme wa uhakika
3) Kuziweka hizo mashine katika hali ya usafi muda wote
4) Kuna usimamizi wa utumiaji wa hizo mashine ili zisiharibiwe na waharibifu

Well, ningependa kugusia suala la maji na umeme. Kama hii huduma ikichanganya, basi ujue kuwa itakugharimu maji na umeme zaidi kuliko kodi ya fremu. Kwa hiyo itabidi ujiandae vilivyo kwenye hivyo vitu viwili. Na kama unavyojua, maji na umeme ni matatizo sugu ambayo yako kwenye top 5 nchini mwetu. Na hiyo biashara bila ya hivi vitu viwili haiendi. Unajua hilo! Kwa hiyo, utakubidi uweke matanki na jenereta za kutosha.

Pia, itakubidi uwe mwangalifu kwenye suala la usafi wa maji. Kama unavyojua, maji ya dar ni maji tope. Kwa hiyo, ili usijekujikuta na lundiko la malalamiko kutoka kwa wateja kuhusu nguo zao kuchafuka zaidi (badala ya kusafishika), itakubidi utafute njia ya kuya-filter hayo maji. Nafikiri wizara ya maji ina ma-engineers ambao wanaweza kupatia mbinu ya ku-filter maji.

~~
 
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
Tafadhali wana jamvi, nauliza kuhusu biashara ya dry cleaning, yani kwa mtu mwenye mtaji basic tu wa kuanzia, ina weza kucost shilingi ngapi? Na pia inalipa? Tfadhali, naombeni mawazo yenu maana sina idea yoyote kabisa.

Thanks
Assumption - Unaangalia uwezekano wa kuanzisha hiyo biashara Dar.

Kulipa kwake kutategemea na nguvu za kiasi gani utawekeza kwenye kuiba wateja wa drycleaning ambazo tayari zina majina. Kuna mlolongo wa drycleaning stores jijini ambazo zimeshakamata sehemu na wateja muhimu wa hiyo huduma.

Hii biashara ni moja ya biashara ambayo soko la ukua polepole sana. Hii ina maana kiwango cha namba ya wateja wapya kujiingiza kwenye uhitaji wa huduma hii ni ndogo sana. Hii inatokana na kuwa, huduma hii bado inaangaliwa kama huduma ya 'anasa' kwa asilimia kubwa ya watu. Kwa hiyo, utakuta asilimia kubwa ya wateja ni hao hao miaka nenda miaka rudi.

Hivyo basi, ili uweze kufanikiwa, itakubidi usuke mbinu za kuwaiba wateja wa drycleaning zingine. Kitu ambacho kinaweza kuwa kigumu sana ukizingatia kuwa hizo drycleaning zimekuwa karibu sana kiuhusiano na wateja wao kiasi kwamba ni vigumu kwa wateja hao kuzikimbia.

-o-o-o-o-o-

Sasa basi, kuangalia upande mwingine wa shillingi, hii biashara inaweza kufanikiwa kama utajaribu kuongeza upana wa biashara yenyewe. Unachoweza kufanya ni kuweka mashine za self-service.

Yaani pamoja na kutoa huduma ya drycleaning, pia unaweka washers na dryers kwa wateja ambao wangependa kuosha nguo zao wenyewe. Kitakachotokea wateja watakuja na nguo zao, wataziosha, watazikausha, na kuondoka nazo papo hapo.

Wewe unachofanya ni kuwachaji gharama za utumiaji wa mashine zako tu. Mfano, unaweza kuwachaji load moja kwenye washer inagharimu kiasi kadhaa, na dyer kiasi kadhaa. Au ukaweka chaji moja kwenye combination ya utumiaji wa washer na dryer moja.

Vitu vinne muhimu vya kuzingatia kwenye self-service hii ni:
1) Kuhakikisha gharama za utumiaji wa mashine ni nafuu kuliko za drycleaning.
2) Kunakuwa na maji na umeme wa uhakika
3) Kuziweka hizo mashine katika hali ya usafi muda wote
4) Kuna usimamizi wa utumiaji wa hizo mashine ili zisiharibiwe na waharibifu

Well, ningependa kugusia suala la maji na umeme. Kama hii huduma ikichanganya, basi ujue kuwa itakugharimu maji na umeme zaidi kuliko kodi ya fremu. Kwa hiyo itabidi ujiandae vilivyo kwenye hivyo vitu viwili. Na kama unavyojua, maji na umeme ni matatizo sugu ambayo yako kwenye top 5 nchini mwetu. Na hiyo biashara bila ya hivi vitu viwili haiendi. Unajua hilo! Kwa hiyo, utakubidi uweke matanki na jenereta za kutosha.

Pia, itakubidi uwe mwangalifu kwenye suala la usafi wa maji. Kama unavyojua, maji ya dar ni maji tope. Kwa hiyo, ili usijekujikuta na lundiko la malalamiko kutoka kwa wateja kuhusu nguo zao kuchafuka zaidi (badala ya kusafishika), itakubidi utafute njia ya kuya-filter hayo maji. Nafikiri wizara ya maji ina ma-engineers ambao wanaweza kupatia mbinu ya ku-filter maji.

~~
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
Umeme na maji ni issue hapo,Biashara yeyote TZ inayotegemea umeme kutoa product zake ni ngumu sana kufanikiwa...ndio maana bila umeme wa kuaminika na bei nzuri maendeleo nchi ile ni ndoto maana kila kitu kinategemea umeme!
 
A

Ashangedere

Senior Member
Joined
Aug 9, 2010
Messages
119
Likes
0
Points
0
A

Ashangedere

Senior Member
Joined Aug 9, 2010
119 0 0
Habari wana jamvi, mimi ni mwanamke mjasiriamali, bado niko kwenye utafiti, maandalizi na huku nikiendelea kutafuta wateja naomba mnishauri pale mnapoona muhimu.
Ninaanzisha biashara ya kufua nguo(lakini ofisi yangu iko nyumbani na nitakuwa nafulia kwa mashine hapa nyumbani) na pia kufanya usafi majumbani kwa wateja.

1.Kufua nguo - Najua kuna baadhi ya watu wanapata challenge kutokana na mahousegirl kutokufua nguo vizuri hasa zile nguo muhimu kama za kazini, mashuka n.k hivyo nimepanga kuwa nawafulia na kupiga pasi nguo za wateja, ambapo mteja akijiandikisha atakuwa akilipa mwisho wa mwezi kwa bill, mimi nitakuwa nafuata hizo nguo kwake naenda kuzifua na kupiga pasi kisha narudisha nitafanya hivyo mara nne kwa mwezi yani kila wiki kwa wateja wacontract na gharama haitakuwa kubwa itarange kutoka 65,000Tshs+ kwa mwezi kutokana na ukubwa wa kazi yake. pia nitakuwa nachukua na wasiokuwa kwenye contract hao tutakubalina bei.

2. Kufanya usafi majumbani, ninafahamu kuna watu nyumba zao zinafanyiwa usafi usioridhisha na mahousegirl, pia nitakuwa na contract ambapo nitakuwa ninafanya usafi kila wiki mara 4 kwa mwezi kwa wateja wangu wa mkataba na cost itaanzia 120,000+ kwa mwezi pia nitachukua wateja wa maramoja bei tutakubaliana na huduma itainclude
a) kusugua tiles/sakafu/sahani ya choo/ masink
b)kuosha kuta madirisha n.k
c)kuosha vyombo vyote kabatini na kupanga
d) kupanga sitting,dining room na kusafisha vyumba vyote vya ndani mteja akipenda
e) kwa ujumla usafi wote wa nyumba kama nitakavyokubaliana na mteja.

Nimeanza kununua vifaa na kutrain kikundi changu lakini ninawateja wachache sana ambao wameconfirm wanahitaji mpaka sasa na bado ninawasiwasi na jinsi ya kupata wateja na nimeona hapa jamii forum mwaweza kunishauri kuanzia jinsi ya kutoa huduma hadi jinsi nitakavyopata wateja zaidi. Nitaanza rasmi January 2011 hapo naamini team yangu itakuwa imejipanga vizuri. tafadhali ushauri na maoni yenu ni muhimu sana kwa hii biashara yangu mpya.
 
S

Superstar

Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
16
Likes
0
Points
0
S

Superstar

Member
Joined Oct 30, 2007
16 0 0
Hongera sana dada keep up the good job hujatupa contact zako
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
122
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 122 0
Hii post wameisoma wengi lakini naona hakuna hata mmoja aliyetoa maoni, lakini nina imani utapokea maoni ya utosha tu watu wakitoka kwenye jukwaa la siasa! Kwanza nikupongeze kwa KUTHUBUTU! Biashara kama hii sijaisikia hapa Bogo (Ni jambo la ubunifu lenye matumaini makubwa sana hapo mbele). Naomba nikushauri mambo kadhaa!

  1. Bei: binafsi naona kama umeanza na bei ya juu kidogo, ungeanza na hesabu ambayo iko chini, kisha bei kupanda kulingana na ukubwa wa familia na Nyumba! Biashara ikishaenda vizuri unapandisha bei taratibu.
  2. Nashauri usiwe na mabinti kibaao, watu wataona ni heri house girl! Kuwa na staff ndogo ya vijana wanaojiheshimu.
  3. Kwa bei hiyohiyo pia unaweza kuweka huduma ya dry cleaning.
  4. Tangaza biashara yako: Pita katika majumba na maofisi eleza faida ya kutumia huduma zako, toa bizcards na brochures.
Amini nakwambia, utafanikisha, KEEP IT UP!
Wakati bado naishi mjini niliwahi kuwaza kuanzisha huduma ya glass washing kwa maghorofa marefu ya vioo! Wadau wakanishauri majengo
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
923
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 923 280
Kwa mfumo wa maisha tunaokwenda nao sasa hivi,hii ni biashara nzuri na itakulipa sana,isiwe majumbani tu,nadhani hata maofisi mengi siku hizi wanatumia mtindo huu. Mi si mtalaam wa biashara,mchango wangu utakuwa ktk manpower yako,hasa usafi wa vijana wako kimwili na kiroho. Ukifaulu hapo,utashangaa itakavyo panuka( usisahau kuwa na gardener japo mmoja ktk team yako)
 
B

Bunsen Burner

Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
95
Likes
2
Points
15
B

Bunsen Burner

Member
Joined Feb 25, 2009
95 2 15
Hii post wameisoma wengi lakini naona hakuna hata mmoja aliyetoa maoni, lakini nina imani utapokea maoni ya utosha tu watu wakitoka kwenye jukwaa la siasa! Kwanza nikupongeze kwa KUTHUBUTU! Biashara kama hii sijaisikia hapa Bogo (Ni jambo la ubunifu lenye matumaini makubwa sana hapo mbele). Naomba nikushauri mambo kadhaa!

  1. Bei: binafsi naona kama umeanza na bei ya juu kidogo, ungeanza na hesabu ambayo iko chini, kisha bei kupanda kulingana na ukubwa wa familia na Nyumba! Biashara ikishaenda vizuri unapandisha bei taratibu.
  2. Nashauri usiwe na mabinti kibaao, watu wataona ni heri house girl! Kuwa na staff ndogo ya vijana wanaojiheshimu.
  3. Kwa bei hiyohiyo pia unaweza kuweka huduma ya dry cleaning.
  4. Tangaza biashara yako: Pita katika majumba na maofisi eleza faida ya kutumia huduma zako, toa bizcards na brochures.
Amini nakwambia, utafanikisha, KEEP IT UP!
Wakati bado naishi mjini niliwahi kuwaza kuanzisha huduma ya glass washing kwa maghorofa marefu ya vioo! Wadau wakanishauri majengo
Yaap!! Ashangedere many congrats for comin out with something! Additional advice is "Please make sure you have VETTED PROPERLY "those workers manake uaminifu wa hali ya juu unatakiwa for such bussiness , otherwise wizi na udokoaji wa mali kwenye maeneo ya kazi unapokwenda fanya hizo services or upotevu wa nguo ulizochukua za wateja unaweza haribu biashara yako hiyo kabisaa!!
 
A

Ashangedere

Senior Member
Joined
Aug 9, 2010
Messages
119
Likes
0
Points
0
A

Ashangedere

Senior Member
Joined Aug 9, 2010
119 0 0
Thanks Superstar usijali utazipata, nitaanza rasmi January sasa hivi tunajifua january nitaadvertise,

Bei: binafsi naona kama umeanza na bei ya juu kidogo, ungeanza na hesabu ambayo iko chini, kisha bei kupanda kulingana na ukubwa wa familia na Nyumba! Biashara ikishaenda vizuri unapandisha bei taratibu. - Thanks Nafanyia kazi suala la bei, wadau wengine mnasemaje kuhusu bei??
  1. Nashauri usiwe na mabinti kibaao, watu wataona ni heri house girl! Kuwa na staff n
  2. dogo ya vijana wanaojiheshimu. Nina 1 girl 2 Boys so far lakini ni kweli itakuwa haimeki sense
  3. Kwa bei hiyohiyo pia unaweza kuweka huduma ya dry cleaning. good idea, Nafikiri nahitaji kujua zaidi kuhusu Dry cleaning
Malila na bunsen burner nashukuru kwa ushauri wenu. Napata moyo sana.
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
75
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 75 145
kwakeli ni ubunifu mzuri mtaani kwetu yupo kijana anafanya kazi kama yako yy anafanya kufua na kupiga pasi jioni anakuletea japo yupo kiloko ila kwa jinsi yako naamin una maono makubwa na utafanikiwa zaidi kwani wengi awtakuwa na haja ya mausigeli tena
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
84
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 84 0
Hongera sana ndugu kwa ubunifu wa huduma inayohitajiwa na wengi.Ila kama alivyosema Amoeba hapo juu, anza kidogo kidogo kwa maana ya bei.Kumbuka kwa wale wenye kuzoea kupeleka nguo dry cleaners hutumia karibia kiasi hicho hicho na wengi wenye kuweza kukulipa kiwango hicho wanazo machine zao za kufulia nyumbani. Watakaopenda huduma yako ninavyoona ni wale wasiokuwa na mbadala na wengine wanao dobi wanaowafanyia kazi hiyo ama majumbani au kuchukua nguo kwenda kuzifua na kuzirudisha.
Bei za dobi nadhani siyo ghali sana kama bei uliyopanga.

Kuhusu usafi wa majumbani pia wapo wanaofanya na kwa mwezi kutegemeana na uzito wa kazi ikiwemo ukubwa wa nyumba huanzia 50,000/= hadi 500,000/=
Ila usiache kuifuatilia biashara hii maana inalipa.
 
C

CLAY KITUMBOY

Senior Member
Joined
Sep 8, 2009
Messages
111
Likes
0
Points
0
C

CLAY KITUMBOY

Senior Member
Joined Sep 8, 2009
111 0 0
Very good idea nakushauri ujikite katika kazi moja tu kwanza,hasa jaribu ya kufua nguo tu kwanza.
 
M

Mayu

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2010
Messages
667
Likes
80
Points
45
M

Mayu

JF-Expert Member
Joined May 11, 2010
667 80 45
Wadau naombeni msaada wenu wa mawazo kwani naamini yupo mwenye kujua kuhusu hili.
Nini capital kama 7milion nataka kuanzisha dry cleaner katika sehemu ambayo hakuna kabisa hiyo kitu.
je capital hiyo inaweza kutosha, pia sijui ni mashine gani nzuri ya kufulia bei ya wastani.
pia nahitaji kujua nahitaji washing machine kama ngapi kuanzia labda ya kufulia nguo za kawaida suti, na kusafisha macarpet.
Nawasilisha
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,406
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,406 5,796 280
Labda ungeongeza hiyo capital maana hapo pango bado...machines ni bei kidogo...kama ukiagizaa...kuna watu wanagiza au kama unaweza uagize mwenyewe ila kwa 7m nakushauri uongeze kama 7m zingine....la sivyo badilisha biashara! Nunua bajaj 2 ndio size yako...kwa pesa hiyo....ni ushauri wangu tuu...nami nilifanya research 2yrs back....
 
N

Nyumbu-

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
976
Likes
124
Points
60
N

Nyumbu-

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
976 124 60
Labda ungeongeza hiyo capital maana hapo pango bado...machines ni bei kidogo...kama ukiagizaa...kuna watu wanagiza au kama unaweza uagize mwenyewe ila kwa 7m nakushauri uongeze kama 7m zingine....la sivyo badilisha biashara! Nunua bajaj 2 ndio size yako...kwa pesa hiyo....ni ushauri wangu tuu...nami nilifanya research 2yrs back....
Thanks,
Hata mie nina wazo la hiyo biashara. Sasa ni vizuri umesema umefanya research miaka miwili iliyopita....unaweza tumegea mchanganuo wake japo roughly?
Thanks
 
M

Mayu

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2010
Messages
667
Likes
80
Points
45
M

Mayu

JF-Expert Member
Joined May 11, 2010
667 80 45
Thanks,
Hata mie nina wazo la hiyo biashara. Sasa ni vizuri umesema umefanya research miaka miwili iliyopita....unaweza tumegea mchanganuo wake japo roughly?
Thanks
Asante mkuu namimi nilitaka kujua hivyo.
Mimi yangu nataka kufungulia mkoani na haswa kinacho nitatiza ni suti, siitaji kubwa sana kama za huku dar siunajua tena mambo ya mkoa
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,406
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,406 5,796 280
Wana JF wajasirimali...kwanza unatakiwa ujue kuwa kila dry cleaner machines zina kilo tofauti bei yake inatokana na hizo kilo kuanzia 10kg and above....

Kama unataka ziwe mbili ina maana utaagiza set hizo 2 na machine za kusuuza...kunyooshea...pia...

Nawapa link kwanza msome mjue hata zina hitaji nini...pia umeme lazima uwe 3phase line...

Dry Cleaning Machine (Series CBC-4) - China Dry Cleaning Machine, Washing Machine, Dryer Machine in Washing & Drying Machine

Dry Cleaning Machine (22kg) - China dry cleaning machine, industrial dry cleaning machine, industrial washing machine in Cleaning Machine

Sasa anzia pango la sehemu..vibalii...umeme na kuagiza kutoa bandarini....na kuzifunga....then cost za ndani sasa....sabuni etc...

Jipange sawa sawa....all the best$
Uliza bei kwa hizo link watakupa....haraka sana ila FOB ni kama 5,000 hivi dola
 
N

Nyumbu-

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
976
Likes
124
Points
60
N

Nyumbu-

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
976 124 60
Wana JF wajasirimali...kwanza unatakiwa ujue kuwa kila dry cleaner machines zina kilo tofauti bei yake inatokana na hizo kilo kuanzia 10kg and above....

Kama unataka ziwe mbili ina maana utaagiza set hizo 2 na machine za kusuuza...kunyooshea...pia...

Nawapa link kwanza msome mjue hata zina hitaji nini...pia umeme lazima uwe 3phase line...

Dry Cleaning Machine (Series CBC-4) - China Dry Cleaning Machine, Washing Machine, Dryer Machine in Washing & Drying Machine

Dry Cleaning Machine (22kg) - China dry cleaning machine, industrial dry cleaning machine, industrial washing machine in Cleaning Machine

Sasa anzia pango la sehemu..vibalii...umeme na kuagiza kutoa bandarini....na kuzifunga....then cost za ndani sasa....sabuni etc...

Jipange sawa sawa....all the best$
Uliza bei kwa hizo link watakupa....haraka sana ila FOB ni kama 5,000 hivi dola
Good info:
Hebu saidia zaidi
1) Hii machine inanyoosha nguo automatically? Naona kwenye hiyo ya 22Kg inaonyesha hivyo.
2) Ina hitaji chumba cha ukubwa gani kwa mujibu wa utafiti wako?
3) Nini conditions zingine ambapo hiyo machine inatakiwa iwekwe?

Thanks
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,406
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,406 5,796 280
Good info:
Hebu saidia zaidi
1) Hii machine inanyoosha nguo automatically? Naona kwenye hiyo ya 22Kg inaonyesha hivyo.
2) Ina hitaji chumba cha ukubwa gani kwa mujibu wa utafiti wako?
3) Nini conditions zingine ambapo hiyo machine inatakiwa iwekwe?

Thanks
1.Ukubwa unategemea na unataka machine ngapi...na pia machine huwa zinakaa kwa nyuma...kumbuka mbele si mapokezi...unaweka partition...ili wakati mchakato(usiku) unafua..wateja hawaoni....pia lazima kunakuwa sehemu kutolea mvuke...

Hiyo machine ni ya kisasa zaidi...na ndio ya katikati...kwa kuanzia sio mbaya..

Wakati mwingine unahitaji generator(onana watalam wa umeme na size hizo ujue ukubwa wa generator)...kama umeme unasumbuaa maana kazi za watuu zitalala...
 
M

Mayu

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2010
Messages
667
Likes
80
Points
45
M

Mayu

JF-Expert Member
Joined May 11, 2010
667 80 45
1.Ukubwa unategemea na unataka machine ngapi...na pia machine huwa zinakaa kwa nyuma...kumbuka mbele si mapokezi...unaweka partition...ili wakati mchakato(usiku) unafua..wateja hawaoni....pia lazima kunakuwa sehemu kutolea mvuke...

Hiyo machine ni ya kisasa zaidi...na ndio ya katikati...kwa kuanzia sio mbaya..

Wakati mwingine unahitaji generator(onana watalam wa umeme na size hizo ujue ukubwa wa generator)...kama umeme unasumbuaa maana kazi za watuu zitalala...
Mkuu asante kwa info nzuri sasa umenipa mwangaza zaidi, nadhani nimepata pa kuanzia.
ingawa bei inaonekana kama imesimama, vipi uliwahi kujaribu kucheck amazon na ebay kwa used mashine?
 

Forum statistics

Threads 1,235,316
Members 474,525
Posts 29,218,331