Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usanii wa sales kwenye nchi dunia ya kwanza

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Limbukeni, May 29, 2009.

  1. L

    Limbukeni Senior Member

    #1
    May 29, 2009
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumekuwa na kamtindo cha kupandisha bei ya bidhaa kwa kuwavutia wateja na kuwapotosha bei halisi na kusema ni bei punguzo ili kuwe na nafasi ya kuongeza gharama za ununuaji wa bidhaa hiyohiyo kwa kipindi kijacho. Kwa mfano bei halisi ya bidhaa ni shilingi 100 anasema bei halisi ni sh 200 okoa asilimia 50 nunua kwa sh 100 kumbe ndio bei yake. Baadae ukija unakuta ni sh 200. Sale imekwisha. Labda ninapotosha naomba maoni zaidi juu ya hili swala.
     
  2. Kiteitei

    Kiteitei JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2009
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    ni kweli mkuu, maduka karibu mengi tu ya dar hasa ya nguo kila ukipita kuna vibao vya sale! sale!discount, sale! 50%off! wizi mtupu, hii imekuwa inatumika kama sales strategies lakini imekaa kiwizi zaidi, kwa asiyefahamu anaweza kimbilia kwenye maduka haya akadhani kweli bei ni pungufu kumbe changa la macho
     
  3. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135

    Kwa huko ughaibuni kuna kitu kinaitwa REBATE. Jisomee hapa kwa maelezo zaidi.
    Pengine kuna wasanii wachache wa mfano uliyoeleza hapo juu, hata hivyo, discount nyingi ughaibuni si za kilaghai. Kipindi cha summer kwa mfano, unaweza kuona discount ya nguo za winter, nguo ambazo sio rahisi kupata soko baadae katika kipindi kijacho cha winter.
     
  4. L

    Limbukeni Senior Member

    #4
    May 29, 2009
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    rebate au rudishio ni punguzo la bei unalolipata baada ya kulipa bei yote. mfano bidhaa ni sh 200 wanasema wanakupa punguzo la sh 50 lakini ni rebate wewe unalipa 200 halafu baada ya muda kama mwezi wanakurudishia hamsini. lakini wengi au wote huwa hawarudishi keshi. wanakutunia kadi yenye thanmani hiyo kwa hiyo unaenda kuchanja kufanyia matumizi.
     
  5. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna haja ya walaji kujulishwa mbinu hizi ili wasiathiriwe.
     
Loading...