Usafi wa madereva na makonda wa daladala ni jukumu la nani? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usafi wa madereva na makonda wa daladala ni jukumu la nani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jayfour_King, Nov 26, 2010.

  1. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hi wana JF,
    Imekuwa ni kawaida sasa hawa wahudumu wetu wa mabasi ya mjini (Town Buses) dala dala, vifodi chai maharage nk. tangu umeanzishwa huu utaratibu wa kuvaa uniform wamekuwa wachafu zaidi kuliko ilivyokuwa hapo kabla ambapo kila mtu alikukwa anavaa vazi alipendalo na zilikuwa nguo zao binafsi.

    Tangu utaratibu huu umeanzishwa hali imekuwa mbaya zaidi kwa kuwa watumiaji wa mavazi haya yaani makonda na madereva wao, wamekuwa wanavaa kwa ajili ya kuwaonyesha traffic police kwamba wanazingatia agizo la kuvaa uniform.

    Kilicho kibaya hapa ni kwamba nguo hizi mara nyingi ni chafu na hata uvaaji wake inaonyesha kabisa kwamba ni nguo zisizo thaminiwa na mvaaji wake. Kwani mbali yakuwa zimechafuka bado uvaaji wake ni ule wa Ka.. Ku.. ambao ni maarufu kwa vijana wasio na maadili mema.

    Hapo utaona mapungufu yaliyopo kwa mtoa huduma muhimu kama muendesha daladala kuwa katika hali ambayo sio mfano bora kwa jamii. Kibaya zaidi ni pale ambapo hata traffic polisi wanapowakamata kuhusiana na matatizo mbalimbali yanayohusiana na gari hili huwa hawalichukulii kama ni tatizo.

    Ushauri:
    Kama jukumu hili halina msimamizi maalum kisheria, ni bora makonda na madereva wao wakaruhusiwa kuvaa nguo zao wazipendazo ambazo ni lazima zitakuwa safi kama ilivyo kuwa hapo awali. Kuliko kuvaa hivi wafanyavyo sasa ambapo inakuwa ndio kigezo cha uchafu, tunatoa picha gani kwa watoto wetu na wageni kwa uchafu wa nguo hizo na uvaaji usiozingatia maadili na pia zikiwa zimechanika sehemu ambazo mtu mwenye akili timamu hapaswi kuvaa mbele ya watu hata kama kuna nguo nyingine ndani.

    Tanzania yenye makonda wasafi inawezekana, lipi lifanyike? Na jukumu hili ni la nani ki mamlaka?
     
  2. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #2
    Nov 10, 2014
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,424
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mi Nazani Ikifunguliwa Kampuni Itakayotoa Huduma Ya Usafi Kwa Hawa Watu Itakuwa Poa Zaidi Kuwe Na Wafanyakazi Warembo Wawasafishie Nguo Zao Hasa Za Ndani Na Vikwapa Vyao Loh! Wanakera Jamani!!
     
  3. FRANCIS DA DON

    FRANCIS DA DON JF-Expert Member

    #3
    Nov 10, 2014
    Joined: Sep 4, 2013
    Messages: 7,696
    Likes Received: 2,275
    Trophy Points: 280
    we ni me/ke
     
  4. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #4
    Nov 10, 2014
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,424
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Me
    Una Jingine?
     
  5. k

    kibobori.1 Senior Member

    #5
    Nov 10, 2014
    Joined: Nov 7, 2014
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unakuta konda kikwapa kinanuka kama choo box a hawafui mdomo unaharufu ya ugori' kiroba na sigara yani ni shidaa baadhi yao lakini siyo wote
     
  6. HARUFU

    HARUFU Platinum Member

    #6
    Nov 10, 2014
    Joined: Jan 21, 2014
    Messages: 17,954
    Likes Received: 2,540
    Trophy Points: 280
    Wenzio wanawaza hesabu huo muda watautoa wapi?
     
  7. Inferiority Complex

    Inferiority Complex JF-Expert Member

    #7
    Nov 10, 2014
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 2,690
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Kuna mmoja juzi alikuwa mchafu na alikuwa amelewa, alikuwa na maneno mengi kama kasuku.
    Ila alitunufaisha ambavyo hakuchukua nauli kwa abiria wote waliopandia relini hadi mawasilianoni.
    Na abiria wasivyokuwa na nidhamu wakawa wanashuka tu bila kulipa walivyoona yeye ameshatangulia chini.
     
  8. t

    tetea tete JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2015
    Joined: Jul 19, 2015
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni jambo la kushangaza wakati Mamlaka zinazosimamia usafiri Wa daladala zipo lakini abiria tunateseka Na hali ya uchafu Wa makondata Na madereva Wa daladala kuwa mbaya Na mamlaka kukaa kimya bila kukemea.Unakuta kinda au Dereva kavaa suruali 2 zote in mregezo mpaka chupi inaonekana Na chupi yenye CHAFU.Miguuni kavaa kandambili nywele hajachana ili mraji tu akusanye nauli.Tunaiomba Sumatra iliangaikie hili mbona wakati Wa Mzee MWAIBULA liliwezekana?
     
  9. Hivi punde

    Hivi punde JF-Expert Member

    #9
    May 15, 2017
    Joined: Apr 1, 2017
    Messages: 455
    Likes Received: 1,035
    Trophy Points: 180
    Poleni na majukumu.

    Daladala ndani ya jiji la Dsm n kiungo muhimu sana kwa ajili ya sisi wakazi wa Dsm kufanya kazi zetu vzr,mtaa kwa mtaa.

    Inakuwaje madereva na makondakta hupenda kuvaa nguo chafu, oversize, zisizo na vifungo wala zipu za suluari? Ni utamaduni au tatizo vichwani mwao?
     
  10. Majestic wolf

    Majestic wolf JF-Expert Member

    #10
    May 15, 2017
    Joined: Feb 10, 2015
    Messages: 937
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 180
    Sio Dar tu ni nchi nzima huwezi amini hata Marekani makonda wao wachafu sana naona ni code of conduct
     
  11. kijani11

    kijani11 JF-Expert Member

    #11
    May 15, 2017
    Joined: Jan 19, 2014
    Messages: 4,751
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Tatizo hata sijui ni nini. Kuna kipindi D. Mwaibula ililikomalia hili suala lakini nafikiri kwa sasa hamna anayehangaika nao.
     
  12. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #12
    May 15, 2017
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 2,537
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    kwa Dar hata abiria wennyewe wachafu- hasa wanaume vijana wengi asubuhi hunuka vikwapa hawaogi!!!!
     
  13. Joseverest

    Joseverest Verified User

    #13
    May 15, 2017
    Joined: Sep 25, 2013
    Messages: 20,434
    Likes Received: 22,483
    Trophy Points: 280
    Huu uzi bila picha haunogi hata kidogo
     
  14. kilambalambila

    kilambalambila JF-Expert Member

    #14
    May 15, 2017
    Joined: Nov 16, 2013
    Messages: 5,821
    Likes Received: 1,718
    Trophy Points: 280
    Naona unawaita wanaume wa dar
     
  15. Joblee

    Joblee JF-Expert Member

    #15
    May 15, 2017
    Joined: Sep 27, 2015
    Messages: 941
    Likes Received: 761
    Trophy Points: 180
    Mkuu ingia Nairobi, wengi wa makondakta wako smart hasahasa wa "matatu" tena magari yapo standard mpaka konda ana kiti chake... WaKenya Wapo vizuri kwenye kusimamia Sheria, Tanzania tupo vizuri kwenye kuziburuza sheria
     
  16. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #16
    May 15, 2017
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 2,537
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    kwa atakayebisha basi wewe fanya utafiti mabasi yale ya alafajiri ambapo tunategemea mtu awe ameoga na mtanashati maaan hajapambana bado na kashkash za siku lakini still mtu ananuka kikwapa,
    1. shati inavaliwa siku 2-4
    2. suruali inavaliwa - siku 4- week
    3. chupi week nzima
    soksi week 1
     
  17. k

    kicha JF-Expert Member

    #17
    May 15, 2017
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 339
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 60
    Yale yale ya kuamini cha nje ndo kizuri na cha kwenu kibaya, unaambiwa mpk marekani wachafu unaleta sifa za kenya.
     
  18. Joblee

    Joblee JF-Expert Member

    #18
    May 15, 2017
    Joined: Sep 27, 2015
    Messages: 941
    Likes Received: 761
    Trophy Points: 180
    Mkuu.. Upo Marekani....?
    Sasa hawa wa kwetu tutembee na ndoo za maji au? Tatizo serikali ipo down kwenye kusimamia Sheria inazoziweka
     
  19. Hivi punde

    Hivi punde JF-Expert Member

    #19
    May 15, 2017
    Joined: Apr 1, 2017
    Messages: 455
    Likes Received: 1,035
    Trophy Points: 180
    huwa hawana wanawake wa kuwafulia au wote bachelaz?
     
  20. B

    Babati JF-Expert Member

    #20
    May 15, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 20,934
    Likes Received: 13,087
    Trophy Points: 280
    Kazi ya konda ya daladala inaonekana ni kazi ya chini sana hivyo hata wao wenyewe hawaithamini hata kidogo.
     
Loading...