Urembo wa kucha na athari zake

Cesar Saint

Cesar Saint

Senior Member
Joined
Nov 18, 2016
Messages
110
Points
250
Cesar Saint

Cesar Saint

Senior Member
Joined Nov 18, 2016
110 250
Wakuu natanguliza salamu zangu na mniwie radhi kwa kuchanganya lugha katika uzi huu.

Urembo wa kucha ni utamaduni uliopo kwa muda mrefu sasa kwenye jamii yetu hasa katika kupaka rangi na kubandika kucha bandia (tips) na wengine kutengeneza kucha za unga (nail hardner)

Kwa sehemu kubwa MANICURE na PEDICURE (kukata na kuosha kucha za mikononi na miguuni bila kutumia kemikali) peke yake inatosha kwaajili ya matunzo na afya ya kucha lakini kumekuwa na hili la matumizi ya ;
NAIL POLISH
NAIL POLISH REMOVER
NAIL PRIMER
UNDERCOAT

Hivi vyote na vingine vinavyofanana na hivi hutokana na kemikali kadha wa kadha ambazo zinamadhara makubwa kwa watumiaji ambazo ni ;

PHTHALATES hizi ni kemikali zitumikazo kama plasticizers na kazi yake ni kuiwezesha rangi kusambaa vizuri kwenye uso wa kucha na kuzuia michubuko ya kucha .
Athari za kemikali hii ni katika mfumo wa hormone ambayo inapelekea endometriosis na wasichana kubalehe mapema (early puberty)

FORMALDEHYDES hizi zenyewe hutumika kama nails hardener na huongeza uwezekano wa magonjwa ya kansa kwa mtumiaji mwenye familia yenye historia ya magonjwa ya kansa .

METHACRYLATE na METHACRYLATE ACID hizi hutumika sana kwenye kutengeneza na kufitisha kucha bandia athari za kemikali hii ni huweza kumletea mtumiaji kansa .

PARABENS hapa kuna kemikali kama Methyl parabens na nyinginezo hizi hutumika kama preservatives chemical kuweza kutunza quality ya nail polish athari za kemikali hii ni huchangia kwa sehemu kubwa kuleta magonjwa ya kansa kwa mtumiaji.

Hizi ni baadhi ya kemikali chache nilizoweza kuwashirikisha zinazoweza kuleta athari kwa mtumiaji .

Ni hitimishe kwa kutumia msemo wa nguli wa toxicology Paracelsus aliyewahi kusema
“The dose makes the poison" ama kwa kigiriki “sola dosis facit venenum”

Asanteni.
 
mliquid

mliquid

Senior Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
121
Points
250
mliquid

mliquid

Senior Member
Joined Jan 4, 2017
121 250
Kweli Bora hinna tena ya majani, ya tube pia sio nzuri
Yeah in a chemical pia kuna mdada walimchora alikua anaharusi ebhanaeeh alivimba zle seem zote walizochora ngoz imejaa man as if kaungua moto harus ilkua chungu hahahaaa
 
Mafikizolo

Mafikizolo

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2014
Messages
3,514
Points
2,000
Mafikizolo

Mafikizolo

JF-Expert Member
Joined May 8, 2014
3,514 2,000
Yeah in a chemical pia kuna mdada walimchora alikua anaharusi ebhanaeeh alivimba zle seem zote walizochora ngoz imejaa man as if kaungua moto harus ilkua chungu hahahaaa
Hahahhaaa, mimi kipaka kucha zinakatika kama gome la mti sina hamu nayo
 
mliquid

mliquid

Senior Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
121
Points
250
mliquid

mliquid

Senior Member
Joined Jan 4, 2017
121 250
Hahahhaaa, mimi kipaka kucha zinakatika kama gome la mti sina hamu nayo
Ya majan nzurii kucha hazikatiki km unafuga ndo inakomaza ata ufue kombati kla cku hazkatiki afu znakua nyeupeee inavoisha ile hinna utajipenda
 
jebs2002

jebs2002

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
6,318
Points
2,000
jebs2002

jebs2002

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
6,318 2,000
Hata uwaambie hatari za kufa mtu, haitasaidia, wewe ushawahi kuweka kichwa kwenye yale ma microwave kichwani?! Au kuweka relaxer au Curl Kit?!
Sasa ndio uewelewe ujasiri wa hawa watu si wa mchezo mchezo, wanajilipuwa kuliko Al-Shabaab!
Acha kabisa aise...
 
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
2,570
Points
2,000
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
2,570 2,000
Hata uwaambie hatari za kufa mtu, haitasaidia, wewe ushawahi kuweka kichwa kwenye yale ma microwave kichwani?! Au kuweka relaxer au Curl Kit?!
Sasa ndio uewelewe ujasiri wa hawa watu si wa mchezo mchezo, wanajilipuwa kuliko Al-Shabaab!
Acha kabisa aise...
hahaha

Nikisemaga kina dada wana chembe chembe za u al shabaab nabishiwagwa.
 
yna2

yna2

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2018
Messages
6,443
Points
2,000
yna2

yna2

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2018
6,443 2,000
Nina miezi 8 sasa sijafanya hayo mambo
 
Mzigua90

Mzigua90

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2014
Messages
33,916
Points
2,000
Mzigua90

Mzigua90

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2014
33,916 2,000
Mbona kututisha lakini
 

Forum statistics

Threads 1,326,733
Members 509,585
Posts 32,232,777
Top