Urais hali tete....presha inapanda presha inashuka


Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
99
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 99 145
KATIKA historia ya chaguzi zote, mikoa yenye idadi kubwa ya watu ya Kanda ya ziwa, kanda ya Nyanda za Juu kusini na mkoa wa Dar es Salaam ndipo ambako chama tawala kimekua kikipata ushindi wa kishindo. Kwa uchaguzi wa mwaka huu, mambo yamekua tofauti.

Pamoja na kuwa kuna utata wa ajabu katika baadhi ya majimbo (mfano Hai na Iringa) ambako kura zimejichanganya (mfano Mbowe 118 Kikwete 118, Fuya 77, Slaa 75) bado Chadema imejikita na kufanya vyema katika mikoa ya kanda ya ziwa, ya Mwanza, Kagera, Mara na Shinyanga na mikoa ya Nyanda za Juu Kusini ya Mbeya na Iringa na kugawana kura na CCM mikoa ya Ruvuma, Kigoma na Rukwa huku CCM ikipata ushindi mkubwa katika mikoa ya Pwani, Tanga, sehemu ya Dar es Salaam (wanakogawana na Chadema na CUF) na mikoa ya Lindi na Mtwara (wanakogawana na CUF), mikoa ambayo ina idadi ndogo ya watu, pamoja na mikoa ya Zanzibar na Pemba ambako nako CCM na CUF wanagawana.

Mikoa mingine yenye idadi ndogo ya watu ya Morogoro, Singida na Dodoma nako CCM imefanya vizuri lakini Chadema nako imeambulia kura, kama vile jimbo la Singida Mjini ambako ni ngome kuu ya CCM, JK amepata kura zaidi ya 19,000 na Chadema kuyra 5,000, hizo si haba kabisa ukilinganisha na matokeo ya kanda ya ziwa na Nyanda za Juu Kusini.

Ukiangalia matokeo yanayotangazwa na NEC utaona wamechukua kwa kiasi kikubwa matokeo ya mikoa ya Zanzibar na Pemba, na mikoa ambayo CCM imefanya vizuri. Jambo la ajabu sana hata Arusha na MWanza ambako wametangaza matokeo ya Ubunge, wanaruka kutangaza matokeo ya Urais.

Katika majimbo ya Ubungo na Kawe, wamezidi kuchelewesha kama walivyofanya Arushwa, Nyamagana na Ilemela na Hananga matokeo yanachanganya ambako Mary Nagu anaelezwa kwamba ameshinda kwa tofauti ya kuyra 45 kama ilivyo matokeo tata ya Kigoma Mjini, ambako Peter Serukamba, yamewachanganya watu wa Kigoma.

Kwa uchambuzi huo, hali si shwari kabisa na kama MWanza, Arusha, Ubungo na Kawe wamekuwa wagumu kukubali matokeo, haijulikani hali ikoje kwenye matokeo ya Urais wa Muungano na kule Zanzibar.
 
M

Mwafrika

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2006
Messages
5,490
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2006
5,490 17 0
Haya mambo ya recount ndiyo yanaharibu kila kitu kwa kura za upinzani. CCM wamepoteza uraisi (na au kama wakishinda ni kwa margin ndogo sana) ila hawataki kukubali hili.
 
P

PapoKwaPapo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2008
Messages
380
Likes
3
Points
0
P

PapoKwaPapo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2008
380 3 0
unanamana Nagu kashinda mkuu....inaniuma kishenzi kam ndivyo
 
Z

Zion Train

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2008
Messages
503
Likes
3
Points
35
Z

Zion Train

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2008
503 3 35
mkuu watabana weeee mwishowe wataachia,inasaidia pia kwa jk kuaacha ngazi maana hana mawaziri
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,898
Likes
8,105
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,898 8,105 280
Habari zote ambazo inteligentsia ya ka-nzi inadokeza ni kuwa ilibidi watoe matokeo hayo ya Urais ili kudemoralize mashabiki wa Chadema kuonesha a massive win for JK. It was a psychological trick which seems to backfire kwani matokeo yanavyozidi kukusanywa kutoka kwa majimbo.. mshindi wetu anaweza akawa chini ya 55% hivyo majimbo ya Mbeya, Songea, Mwanza, Shinyanga n.k yanawasumbua sana..

Watu wasikate tamaa au kuanza kugive up na kukubali kura zimechakachuliwa. Nilisema mapema hapa kuwa ni vigumu sana kuiba kura na kwenye urais itakuwa ni ngumu zaidi.. Endapo Dr. Slaa ataamua kujitokeza kesho Jiji la Dar litalipuka kwa matumaini.. lakini hawawezi kabisa kulazimisha ushindi kama walivyoahidi.

Tayari CCM imepata pigo kubwa kabisa katika historia ya chama hicho chini ya utawala wa Rais Kikwete, hili ni pigo linaloacha mwangwi! Lakini heshima yake yote sasa imebakia katika kushughulikia kura za urais.
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
99
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 99 145
Jamani hali ni tete
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
198
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 198 160
Habari zote ambazo inteligentsia ya ka-nzi inadokeza ni kuwa ilibidi watoe matokeo hayo ya Urais ili kudemoralize mashabiki wa Chadema kuonesha a massive win for JK. It was a psychological trick which seems to backfire kwani matokeo yanavyozidi kukusanywa kutoka kwa majimbo.. mshindi wetu anaweza akawa chini ya 55% hivyo majimbo ya Mbeya, Songea, Mwanza, Shinyanga n.k yanawasumbua sana..

Watu wasikate tamaa au kuanza kugive up na kukubali kura zimechakachuliwa. Nilisema mapema hapa kuwa ni vigumu sana kuiba kura na kwenye urais itakuwa ni ngumu zaidi.. Endapo Dr. Slaa ataamua kujitokeza kesho Jiji la Dar litalipuka kwa matumaini.. lakini hawawezi kabisa kulazimisha ushindi kama walivyoahidi.

Tayari CCM imepata pigo kubwa kabisa katika historia ya chama hicho chini ya utawala wa Rais Kikwete, hili ni pigo linaloacha mwangwi! Lakini heshima yake yote sasa imebakia katika kushughulikia kura za urais.
yaaah niuchaguzi wa kihistoria, Mwanakiji ndani ya masaa 30 yaliyopita vijana hapa mwanza wamelala masaa chini ya sita, wakiapa kulinda na kusimamia kila hatua ya zoezi zima la upigaji kura, na kisha wakaamua kuwaonesha Tume kuwa ninini maana ya nguvu ya umma, pale walipoamua kwa vitendo kutaka kuingia ndani ya majengo yanayotumika kutangazia kura, ili kuwashinikiza watangaze matokeo, WATU WAMEBADILIKA, NCHI IMEBADILIKA SANA.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,908
Likes
32,652
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,908 32,652 280
vijana wa mwanza wameilinda vizuri haki hao walijitokeza kwa wingi jambo ambalo halijawahi kutokea kwenye historia ya vyama vingi,
natumai hawa nec pamoja na mizengwe ya lakini itakuwa ngumu kuuzima moto uliokwisha kuwaka sasa hivi wanacheza na mind za watu na waliogundua huu mchezo nadhani bado ni wachache sana
 
O

Obama08

Senior Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
182
Likes
0
Points
0
O

Obama08

Senior Member
Joined Sep 17, 2010
182 0 0
Habari zote ambazo inteligentsia ya ka-nzi inadokeza ni kuwa ilibidi watoe matokeo hayo ya Urais ili kudemoralize mashabiki wa Chadema kuonesha a massive win for JK. It was a psychological trick which seems to backfire kwani matokeo yanavyozidi kukusanywa kutoka kwa majimbo.. mshindi wetu anaweza akawa chini ya 55% hivyo majimbo ya Mbeya, Songea, Mwanza, Shinyanga n.k yanawasumbua sana..

Watu wasikate tamaa au kuanza kugive up na kukubali kura zimechakachuliwa. Nilisema mapema hapa kuwa ni vigumu sana kuiba kura na kwenye urais itakuwa ni ngumu zaidi.. Endapo Dr. Slaa ataamua kujitokeza kesho Jiji la Dar litalipuka kwa matumaini.. lakini hawawezi kabisa kulazimisha ushindi kama walivyoahidi.

Tayari CCM imepata pigo kubwa kabisa katika historia ya chama hicho chini ya utawala wa Rais Kikwete, hili ni pigo linaloacha mwangwi! Lakini heshima yake yote sasa imebakia katika kushughulikia kura za urais.

Ndio mkuu, Mwanakijiji, mm nilishaona hilo, kila mtu amesema wanaanza na kule CCM iliposhinda ili kuwapumbaza, kuwahadaa kisaikolojia, ili watu wkate tamaa, hata Zenj walifanya hivyo hivyo, mahala ambapo CHADEMA wameshinda wana kataa kutaja kabisa hadi ghasia already started, look Arusha, Mwanza, Ubungo, Kawe nk ila wamekiona wabunge, Urais nasema ni hatihati,
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,744
Likes
2,035
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,744 2,035 280
Kwa mtu asiyejua maana hawezi kuambiwa maana. Tulipiga kelele sana warekebishe mambo wakadharau na kutuona wadaku. Leo hii wanavuna walichopanda and that is the universal law which no one can violate including our politicians.
 
K

king ndeshi

Senior Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
135
Likes
0
Points
33
K

king ndeshi

Senior Member
Joined Oct 31, 2010
135 0 33
sio kama nauburi udini no.! ila sehemu nyingi alizo kimbiza jk zina idadi kubwa ya vibarakashee na madira,na ndo maana ukicheki utakuta wana gawana vibarakashee na CUF,next TIME siangalii sera ni IMANI MKAZI. FAAAKI PISI.:israel:
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,401
Likes
487
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,401 487 180
Trick ya NEC niliigundua mapema sana ila wamechemsha
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
33
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 33 0
Ninakubaliana na Mwanakijiji kwa asilimia 100. Matokeo ya mwaka huu ni pigo kubwa sana kwa ccm na wanaharakati tunatakiwa kutovunjika moyo kabisa kwani ukombozi hufanywa hatua kwa hatua. Mimi ninapendekeza baada ya purukushani hizi za uchaguzi wanaharakati tukae na kufanya uchambuzi wa kina hatimaye tu-define roadmap mpya kuelekea ukombozi kamili mwaka 2015. lundo la ahadi za kufikirika alizotoa jk kwa watanzania ni mojawapo ya silaha za maangamizi zitakazotumika kubomoa ngome ya mafisadi.

Nina mengi ya kuongea kuhusu mwelekeo mpya wa harakati lakini nadhani kwa sasa siyo wakati wake.

Pipoooooooooooooooooooz ..........................
 
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
0
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
1,280 0 0
CCM have nothing to celebrate even if NEC declares them to have won over 100%. Watanzania walifanya kazi nzuri na huwezi kutegemea zaidi ya hapo katika uchaguzi ambao mtawala ndiye refa wakati huo huo akiwa mshindani. Naomba Slaa ajiandae kujenga Imani ya watu hawa na kuwapa matumaini ya ushindi. Katika fair ground CCM ni chali ya mende. Najivunia watu wa Maswa, meatu, shinyanga, Musoma na nyanda za juu kusini kwa kazi nzuri sana waliyofanya. Kwa kweli Bunge halitatosha. Aluta continua
 
coby

coby

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2008
Messages
342
Likes
1
Points
35
coby

coby

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2008
342 1 35
WanJF aliyekaribu na wabunge wateule kwenye majimbo yote ambaya chadema imeshinda muwahimize wasiridhike wakaingia mtaani kusherehekea huku wakiacha nyuma yao jamaa wanachakachua matokeo ya Dr. Slaa kwani nimenotice jamaa wanawachelewesha ili wakiwaachia msherehekee sana huku wao wakifanya mambo.
 
nzitunga

nzitunga

Senior Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
193
Likes
2
Points
0
nzitunga

nzitunga

Senior Member
Joined Oct 31, 2010
193 2 0
Ndio mkuu, Mwanakijiji, mm nilishaona hilo, kila mtu amesema wanaanza na kule CCM iliposhinda ili kuwapumbaza, kuwahadaa kisaikolojia, ili watu wkate tamaa, hata Zenj walifanya hivyo hivyo, mahala ambapo CHADEMA wameshinda wana kataa kutaja kabisa hadi ghasia already started, look Arusha, Mwanza, Ubungo, Kawe nk ila wamekiona wabunge, Urais nasema ni hatihati,
Ni hatari sana. Iringa ilibidi wananchi watishie kuingia ndani, ilibidi wananchi watishie kuvamia ofisi za manispaa. Hii ni hatari kwa chama tawala kutumia mabavu. Check this video from Iringa. [video=facebook;109262512473616]http://www.facebook.com/video/video.php?v=109262512473616[/video]
 
K

king ndeshi

Senior Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
135
Likes
0
Points
33
K

king ndeshi

Senior Member
Joined Oct 31, 2010
135 0 33
sio kama nauburi udini no.! ila sehemu nyingi alizo kimbiza jk zina idadi kubwa ya vibarakashee na madira,na ndo maana ukicheki utakuta wana gawana vibarakashee na CUF,next TIME siangalii sera ni IMANI MKAZI. FAAAKI PISI:A S angry:
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
238
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 238 160
Someni bandiko la Hutaki Unaacha kwingineko kwenye JF hii
 

Forum statistics

Threads 1,250,757
Members 481,468
Posts 29,743,911