Uraia Wa Jenerali Ulimwengu


Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
51
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 51 0
Jamani Nimeona Watu Wakijadala Kuhusu Uraia Wa Iddi Simba, Rostam Aziz Na Wengine Wengi Lakini Tukasahau Kuongea Kidogo Kuhusu Uraia Wa Jenereali Ulimwengu

Mimi Niliwahi Kusoma Makalakwamba Yeye Ni Mnyrwanda Enzi Hizo

Hili Suala Ni Ukweli Au Lilitumika Kunyamazisha Kisiasatu ?
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,127
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,127 99 145
Jamani Nimeona Watu Wakijadala Kuhusu Uraia Wa Iddi Simba, Rostam Aziz Na Wengine Wengi Lakini Tukasahau Kuongea Kidogo Kuhusu Uraia Wa Jenereali Ulimwengu

Mimi Niliwahi Kusoma Makalakwamba Yeye Ni Mnyrwanda Enzi Hizo

Hili Suala Ni Ukweli Au Lilitumika Kunyamazisha Kisiasatu ?

mwaka huu umeamua...

yasikushinde njiani tu
 
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
7,337
Likes
2,839
Points
280
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
7,337 2,839 280
Jamani Nimeona Watu Wakijadala Kuhusu Uraia Wa Iddi Simba, Rostam Aziz Na Wengine Wengi Lakini Tukasahau Kuongea Kidogo Kuhusu Uraia Wa Jenereali Ulimwengu

Mimi Niliwahi Kusoma Makalakwamba Yeye Ni Mnyrwanda
Enzi Hizo

Hili Suala Ni Ukweli Au Lilitumika Kunyamazisha Kisiasatu ?

Mi nadhani ingekuwa busara na vema zaidi kama tukianza kuujadili uraia wako.
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
58
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 58 145
Jamani Nimeona Watu Wakijadala Kuhusu Uraia Wa Iddi Simba, Rostam Aziz Na Wengine Wengi Lakini Tukasahau Kuongea Kidogo Kuhusu Uraia Wa Jenereali Ulimwengu

Mimi Niliwahi Kusoma Makalakwamba Yeye Ni Mnyrwanda Enzi Hizo

Hili Suala Ni Ukweli Au Lilitumika Kunyamazisha Kisiasatu ?
Yeye ni raia wa Tanzania na kama utakumbuka alishawahi kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kigoma, sambamba na waliowahi kuwa mawaziri kama Dereck Bryson na Amir Jamal nk walikuwa raia wa Tanzania. Tatizo la huyu Ulimwengu ni Uwazi na Ukweli alionao.
 
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
Shy ur Shy exactly.....mbona unauliza maswali yenye majibu??....anyway topic hii itawasaidia kujua nini kilimtokea Jenerali na ninadhani Saed Kubenea yuko njiani......ndio siasa zetu na ni moja ya njia inayotumiwa na wanasiasa wetu kunyamazisha wasema ukweli.....Unakumbuka pia Oscar Kambona na yeye aliwahi kuambiwa sio raia wa Tanzania???
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Ulimwengu alivuliwa uraia baada ya kumkosoa Benjamin Mkapa pale Palm Beach Hotel kwenye vikao vya whiskey.

Mkapa na Ulimwengu walikuwa wanafanya kazi pamoja zamani na walikuwa karibu sana.Mkapa alivyopata urais siku za kwanza kwanza alikuwa anaenda Palm Beach Hotel pale Sea View kwenye vikao vya whiskey na wazee wa foreign/ usalama.Sasa Ulimwengu akajisahau kwamba Mkapa sasa ni "Mr. President" akawa anamchambua kama mshikaji tu mezani, Mkapa kama kawaida mtu wa hamaki akamwambia pale pale "utanitambua" ndio akaanzisha kampeni ya kumvua uraia, baadaye baadaye akaonewa haya akarudishiwa uraia wake.

Kuna wengine wanasema pia Ulimwengu alikuwa anafanya deal na Kagame Mkapa akammind.

Lakini kwa kufuata kizazi Ulimwengu ni Mnyarwanda aliyekaa sana Tanzania na I am not sure kama alichukua uraia formally au ndio wale watu waliokaa kwenye system mpaka unafikiri ni raia kumbe siyo (Mungai etc)
 
Kilbark

Kilbark

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2008
Messages
568
Likes
49
Points
45
Kilbark

Kilbark

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2008
568 49 45
Ni madai yasiyokuwa na ukweli wowote. Mr Jenerali kama watu wengine ni watu wanaoitakia mema nchi yetu kwa kukosoa yale ambayo yatapoteza dira na mustakabali wa nchi yetu kwa njia ya uandishi. Tukianza kuchambuana tutajikuta wote sio raia wa nchi hii.Tusifichane Marekani unayoiona leo hii haikujengwa na wazawa.Kwa kusema hivyo tumuache Ulimwengu kama Ulimwengu tuizungumzie nchi yetu.
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,213
Likes
782
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,213 782 280
Ulimwengu alivuliwa uraia baada ya kumkosoa Benjamin Mkapa pale Palm Beach Hotel kwenye vikao vya whiskey.

Mkapa na Ulimwengu walikuwa wanafanya kazi pamoja zamani na walikuwa karibu sana.Mkapa alivyopata urais siku za kwanza kwanza alikuwa anaenda Palm Beach Hotel pale Sea View kwenye vikao vya whiskey na wazee wa foreign/ usalama.Sasa Ulimwengu akajisahau kwamba Mkapa sasa ni "Mr. President" akawa anamchambua kama mshikaji tu mezani, Mkapa kama kawaida mtu wa hamaki akamwambia pale pale "utanitambua" ndio akaanzisha kampeni ya kumvua uraia, baadaye baadaye akaonewa haya akarudishiwa uraia wake.

Kuna wengine wanasema pia Ulimwengu alikuwa anafanya deal na Kagame Mkapa akammind.

Lakini kwa kufuata kizazi Ulimwengu ni Mnyarwanda aliyekaa sana Tanzania na I am not sure kama alichukua uraia formally au ndio wale watu waliokaa kwenye system mpaka unafikiri ni raia kumbe siyo (Mungai etc)
KUMBE NDO MAANA ALITUHARIBIA ELIMU YETU.....UMITASHUMTA,UMISETA..MITAALA...VITABU VYA ZIADA NA KIADA...YEYE WATOTO WAKE ANASOMESHA NJE HUKU NI WAZIRI WA ELIMU.....!I NOW READ BTN THE LINES.....
 
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2007
Messages
411
Likes
15
Points
35
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2007
411 15 35
Shy ur Shy exactly.....mbona unauliza maswali yenye majibu??....anyway topic hii itawasaidia kujua nini kilimtokea Jenerali na ninadhani Saed Kubenea yuko njiani......ndio siasa zetu na ni moja ya njia inayotumiwa na wanasiasa wetu kunyamazisha wasema ukweli.....Unakumbuka pia Oscar Kambona na yeye aliwahi kuambiwa sio raia wa Tanzania???
Said Maulid(SMG) je naye tumjadili?hayohayo yalimpata.
Ushauri wangu ila mjadala uende vizuri,wachangiaji waende www.parliment.go.tz watasome Citizenship Act afu ndio turudi hapa kuchangia maana sheria hiyo inasema raia ni nani,na uko wa aina ngapi kwa hapa Tanzania na kuna taarifa kuwa kuna tamko fulani lilitolewa baada ya uhuru kuhusu watu wasio raia na raia na wanaozaliwa kutokana na watu wasioraia.
 
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
mzee si uingie wewe halafu utuchambulie/?? kila mtu akiingia patakua hapatoshi.....anyway ushauri wako mzuri
 
M

mtambo

Senior Member
Joined
Jan 14, 2008
Messages
112
Likes
0
Points
0
M

mtambo

Senior Member
Joined Jan 14, 2008
112 0 0
Ni madai yasiyokuwa na ukweli wowote. Mr Jenerali kama watu wengine ni watu wanaoitakia mema nchi yetu kwa kukosoa yale ambayo yatapoteza dira na mustakabali wa nchi yetu kwa njia ya uandishi. Tukianza kuchambuana tutajikuta wote sio raia wa nchi hii.Tusifichane Marekani unayoiona leo hii haikujengwa na wazawa.Kwa kusema hivyo tumuache Ulimwengu kama Ulimwengu tuizungumzie nchi yetu.
Well done. Huo ni ukweli usiopingika hata kidogo.
 
F

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
249
Likes
4
Points
0
F

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
249 4 0
Tunao wanyarwanda wengi ambao wanatamani nafasi kama aliyoipata Jenerali Ulimwengu.

Sasa wageni watuachie nchi yetu na wale waliobahatika waachwe wale matunda ya kujitolea kwao kwa nchi hii
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
tatizo si nani Raia wa Tanzania na na si Raia wa Nchi hii,Je ni kwa vipi mtu ambaye si Raia au Ni Raia ameisadia nchi hii.Je ametuangamiza?

Je uanfikiri Mkoloni RA kalisaidia nini taifa?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Jamani Nimeona Watu Wakijadala Kuhusu Uraia Wa Iddi Simba, Rostam Aziz Na Wengine Wengi Lakini Tukasahau Kuongea Kidogo Kuhusu Uraia Wa Jenereali Ulimwengu

Mimi Niliwahi Kusoma Makalakwamba Yeye Ni Mnyrwanda Enzi Hizo

Hili Suala Ni Ukweli Au Lilitumika Kunyamazisha Kisiasatu ?
shy mbona hili lilimalizwa zamani; serikali ilishamtangaza kuwa si raia (hivyo siyo suala la kusikia) na akatakiwa kutoa maombi ya uraia wa Tanzania ambao alipewa hivyo yeye ni Rais halali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
 
mbarikiwa

mbarikiwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
507
Likes
5
Points
35
mbarikiwa

mbarikiwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
507 5 35
shy mbona hili lilimalizwa zamani; serikali ilishamtangaza kuwa si raia (hivyo siyo suala la kusikia) na akatakiwa kutoa maombi ya uraia wa Tanzania ambao alipewa hivyo yeye ni Rais halali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.


Lakini Mzee Mwanakijiji, hili suala la Jenerali Twaha Ulimwengu lilikuwa ni la kisiasa pamoja na kuwa ni 'mtu wa usalama wa Taifa'.
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Lakini Mzee Mwanakijiji, hili suala la Jenerali Twaha Ulimwengu lilikuwa ni la kisiasa pamoja na kuwa ni 'mtu wa usalama wa Taifa'.
Mbarikiwa nani alikwambia Jenerali ni mtu wa usalama??thibitisha hili!haya ndiyo yale yale kwamba Mwanakijiji naye ni mkalamba.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Lile la Jenerali lilikuwa ni kutokana na fallout yake na rafiki ya Mkapa...
 
a.9784

a.9784

Senior Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
146
Likes
1
Points
0
Age
44
a.9784

a.9784

Senior Member
Joined Feb 19, 2008
146 1 0
Jamani suala la uraia wa Ulimwengu tumekwishalijadili hapa JF,mbona limerudi tena?JU kwa sasa ni raia wa kitanzania na uraia wake aliupata kwa kufuata taratibu zote za uhamiaji na kutangazwa magazetini kama wengina wanavyotangazwa.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
8,950
Likes
915
Points
280
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
8,950 915 280
ni wazi kuwa taifa hili la tanzania mtu yeyote ambaye atakuwa mkweli na atakuwa anaikosoa serikali akiwa na nia thabiti basi akae akijua kuwa yaliyomkuta mzee ulimwengu yanaweza kumkuta na yeye pia.

na hii ndio inapelekea watanzania wengi kuwa waoga na kuendelea kubuluzwa kama ng'mbe wa jembe.

na katika maisha yangu sintashangaa kusikia miongoni mwa wana JF si raia wa tanzania, na hii inatokana na kutoogopa kusema ukweli ambayo ndio imekuwa sera kuu maishani mwetu...aluta continua
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Siku sisi akina Madela Wa Mdilu tukionyesha pua zetu hadharani pale Tanzania tutaambiwa hivyo hivyo wewe si raia wa Tanzania.

Nakuongezewa kwamba tumechukua uraia wa Marekani na kuukana wa Tanzania.

Hii Gia ya kuwaita watu siyo Raia wa Tanzania pale wanapotoa ukweli unapasua Maini Nyongo na Makende imepitwa na wakati.
Wanatakiwa wabuni mbinu nyingine.

Watu ngangali, wakichimbwa undani wao, hawajivunii ndita na kunguruma kama Mbweha wenye njaa kali,hutuliza Boli na kujibu hoja kwa hoja.
 

Forum statistics

Threads 1,238,746
Members 476,122
Posts 29,329,042