Upatikanaji wa masoko ya mende hapa Tanzania | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upatikanaji wa masoko ya mende hapa Tanzania

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by African Believer, May 28, 2018.

  1. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 328
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Ndugu wana JF

    Naomba msaada kwa yeyote anayefahamu lilipo soko la wanunuzi wa wadudu aina ya mende kwa matumizi ya chakula cha binadamu na wanyama.

    Kwa kipindi cha nyuma nilibahatika kuona makala ya ufugaji wa mende katika televisioni ya kimataifa ya CNN ambapo mwandaaji alimtembelea mkulima mmoja aliyekua na shamba la kufugia mende. Katika mahojiano yao nilipata kutambua mende wana soko kubwa kwa sasa duniani kutokana na faida ambazo walizitaja. Na mwenye shamba lile ambaye ni Mchina alisema mende wanahitajika sana hasa na makampuni makubwa ya madawa (pharmaceutical companies) wp_ss_20180528_0005.png

    Kwa sababu nilipendezwa na makala ile nilimfuata ndugu yangu na kumpa wazo lile, awali alikataa lakini baada ya kumshawishi sana alikubaliana nami na tukaanza shamba la majaribio. Matokeo ya majaribio yale tulizalisha mende wengi sana, lakini ilituwia vigumu kutafuta na kupata soko jambo lililotulazimu kusitisha mradi ule.

    Lengo la uzi wangu ni kujua kama kuna mtu yeyote mwenye taarifa za upatikanaji wa soko la hao wadudu wenye faida nyingi pindi watumikapo kama chakula kwa binadamu na hata wanyama kwani wana kiwango kikubwa cha protini.
     
  2. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #21
    May 28, 2018
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 10,927
    Likes Received: 2,581
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha naona mate yanajaa mdomoni, sijui ni ishara ya uchu au kichefuchefu
     
  3. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #22
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 328
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Kwa fik
    Kwa hizo fikra zako hatuwezi kufika kabisa, nianzishe mada ili nijijibu mwenyewe inisaidie nini. Muda ni mali nilichotaka mimi ni msaada pamoja na network ya kile ambacho nilipata kufanya.
     
  4. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #23
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 328
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Nahisi pindi ukipata moyo wa kuwaonja utabadili hiyo fikra nyingine.

    Unajua kwa nini taswira ya kula mende mtu anapata kichefuchefu?

    Ni kwa sababu mara nyingi huonekana chooni na sehemu nyingine chafuchafu, lakini akiwa kwenye mazingira bora basi waweza kuanza kuwapenda na kuwatamani.
     
  5. Mchawi Mkuu

    Mchawi Mkuu JF-Expert Member

    #24
    May 28, 2018
    Joined: Oct 17, 2014
    Messages: 2,149
    Likes Received: 1,954
    Trophy Points: 280
    Ungewasaga unga wake unauzwa as kiungo
     
  6. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #25
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 328
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Ndiyo maana nahitaji usaidizi wa namna nitakavyo ongeza thamani yake, na pia kupata soko.
     
  7. la magica

    la magica JF-Expert Member

    #26
    May 28, 2018
    Joined: Sep 30, 2015
    Messages: 431
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Hahahahahhahahha we jamaa umenivunja mbavu
     
  8. a

    antimatter JF-Expert Member

    #27
    May 29, 2018
    Joined: Feb 26, 2017
    Messages: 699
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 60
    Em tafuta KiJANI KIBICHI... Siwafahamu ila nilisikia wanatangaza kuwa wanashughulika na hao wadudu na pia wana masoko yake. Wapo dar
     
  9. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #28
    May 29, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 328
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Asante sana ndugu.
     
  10. a

    antimatter JF-Expert Member

    #29
    May 29, 2018
    Joined: Feb 26, 2017
    Messages: 699
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 60
    Ok.. Karibu
     
  11. de play boy

    de play boy JF-Expert Member

    #30
    Jun 10, 2018
    Joined: Jan 26, 2017
    Messages: 653
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 80
    mkuu uliwatafuta kijan kibichi......????
     
  12. A

    Ally maganga JF-Expert Member

    #31
    Jul 6, 2018
    Joined: Jan 18, 2014
    Messages: 1,294
    Likes Received: 727
    Trophy Points: 280
    Saga unga wake kisha tangaza wanaongeza nguvu za kiume.
     
  13. O

    Omerta JF-Expert Member

    #32
    Jul 9, 2018
    Joined: Jan 3, 2016
    Messages: 3,194
    Likes Received: 2,459
    Trophy Points: 280
    Bongo huchelewi kuuziwa kitu cha toilet
     
  14. Bilionea Asigwa

    Bilionea Asigwa JF-Expert Member

    #33
    Jul 9, 2018
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 14,998
    Likes Received: 19,046
    Trophy Points: 280
    Jaribu kutembelea viwanda vya kutengeneza vyakula vya kuku.

    Huwa wanaagiza dagaa kutoka Mikoa ya kanda ya ziwa kwa ajili ya kuku, dagaa wamekuwa adimu sana siku hizi.
    Ukiwapelekea idea ya mende na ukawapa sample wakatengeneza chakula cha majaribio mabara dhen kikapelekwa kwenye real site na kikafanya vizuri, utakuwa umetusua.

    Na sidhani ten kama watarudi kwenye dagaa
     
  15. Professional Trader

    Professional Trader JF-Expert Member

    #34
    Jul 10, 2018
    Joined: Apr 5, 2016
    Messages: 692
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 80
    Mkuu naweza kuja uko pm au mkuu waga semina iyo apa
     
  16. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #35
    Jul 10, 2018
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 28,676
    Likes Received: 13,351
    Trophy Points: 280
    Nani atatufundisha? Nahitaji Sana
     
  17. Chisaye

    Chisaye Senior Member

    #36
    Jul 10, 2018
    Joined: Feb 6, 2018
    Messages: 141
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 60
    unatuzuga tu wewe na story zako za uongo, yan uanzishe mradi halafu usijue pa kuuzia ndo uanze kutafuta masoko?
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...