Upatikanaji wa masoko ya mende hapa Tanzania | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upatikanaji wa masoko ya mende hapa Tanzania

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by African Believer, May 28, 2018.

  1. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 326
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Ndugu wana JF

    Naomba msaada kwa yeyote anayefahamu lilipo soko la wanunuzi wa wadudu aina ya mende kwa matumizi ya chakula cha binadamu na wanyama.

    Kwa kipindi cha nyuma nilibahatika kuona makala ya ufugaji wa mende katika televisioni ya kimataifa ya CNN ambapo mwandaaji alimtembelea mkulima mmoja aliyekua na shamba la kufugia mende. Katika mahojiano yao nilipata kutambua mende wana soko kubwa kwa sasa duniani kutokana na faida ambazo walizitaja. Na mwenye shamba lile ambaye ni Mchina alisema mende wanahitajika sana hasa na makampuni makubwa ya madawa (pharmaceutical companies) wp_ss_20180528_0005.png

    Kwa sababu nilipendezwa na makala ile nilimfuata ndugu yangu na kumpa wazo lile, awali alikataa lakini baada ya kumshawishi sana alikubaliana nami na tukaanza shamba la majaribio. Matokeo ya majaribio yale tulizalisha mende wengi sana, lakini ilituwia vigumu kutafuta na kupata soko jambo lililotulazimu kusitisha mradi ule.

    Lengo la uzi wangu ni kujua kama kuna mtu yeyote mwenye taarifa za upatikanaji wa soko la hao wadudu wenye faida nyingi pindi watumikapo kama chakula kwa binadamu na hata wanyama kwani wana kiwango kikubwa cha protini.
     
  2. Mchawi Mkuu

    Mchawi Mkuu JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2018
    Joined: Oct 17, 2014
    Messages: 2,149
    Likes Received: 1,949
    Trophy Points: 280
    Mkuu mbona unachezea shilingi chini?
     
  3. Mchawi Mkuu

    Mchawi Mkuu JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2018
    Joined: Oct 17, 2014
    Messages: 2,149
    Likes Received: 1,949
    Trophy Points: 280
    Naweza kukupa semina kwa ajili ya hao mende tena utavuna pesa mingi!.
    Hebu ni Pm Tafadhali
     
  4. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 326
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Kivipi tena mkuu?
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2018
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 28,615
    Likes Received: 13,269
    Trophy Points: 280
    Kwanini hio Elimu usiiweke hapa tukafaidi wote? Wahitaji ni wengi ndugu. Barikiwa saaana
     
  6. Pyepyepye

    Pyepyepye JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2018
    Joined: Jan 6, 2017
    Messages: 663
    Likes Received: 913
    Trophy Points: 180
    Na huku kwetu wanaliwa?
    Namna ya kuwpika ikoje?
     
  7. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2018
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 28,615
    Likes Received: 13,269
    Trophy Points: 280
    Aiseeee naomba nifundishe nikawalishe kuku wangu
     
  8. Castr

    Castr JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2018
    Joined: Apr 5, 2014
    Messages: 9,320
    Likes Received: 15,050
    Trophy Points: 280
    Nimewaza.

    Mlianzisha shamba.

    Kutokana na soko kujificha mkasitisha mradi.

    Umesema wana protini nyingi.

    Wale mende wa shamba la majaribio mliwapeleka wapi?
     
  9. Castr

    Castr JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2018
    Joined: Apr 5, 2014
    Messages: 9,320
    Likes Received: 15,050
    Trophy Points: 280
    Mende siwapendi kwanza hawana adabu. Unaweza kua na mgeni wa heshima yeye ndiyo anaona huu ndo muda wa kuzurura.
     
  10. Super Handsome

    Super Handsome JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2018
    Joined: Jul 16, 2013
    Messages: 3,228
    Likes Received: 3,481
    Trophy Points: 280
    Utakua unazungumzia panya!
     
  11. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 326
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Ni kazi rahisi sana kuwazalisha, kama ni kwa ajili ya kuku unahitaji tu maboksi ya mbao yenye kipenyo kidogo kisha weka masalia ya chakula kidogo na makaratasi kisha weka sehemu yenye hoto la wastani.

    Kama huna mbegu za mende weka maboksi yako sehemu ambazo ulishawaona mende wakipita baada ya hapo hakikisha panya hawaingii kwani watawapunguza sana katika hatua za mwanzo na utachelewa kupata matokeo mazuri. Kumbuka mende wanapendwa sana na panya.
     
  12. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 326
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Kama unawafuga sehemu maalumu hawawezi kusambaa hovyo.
     
  13. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 326
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Unawakausha baada ya kukauka vizuri wanaweza kukaangwa na mafuta kama senene au kumbikumbi.
     
  14. Castr

    Castr JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2018
    Joined: Apr 5, 2014
    Messages: 9,320
    Likes Received: 15,050
    Trophy Points: 280
    Nimewahi kufungua biblia kanisani wakatoka mende zaidi ya saba. Panya ana heshima kidogo angeona biblia inanyanyuliwa angechoropoka
     
  15. lossoJR

    lossoJR JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2018
    Joined: Oct 11, 2012
    Messages: 1,975
    Likes Received: 1,601
    Trophy Points: 280
    Naona MTU anaanzisha maada na kujijibu mwenyewe kwa Multiple ID ili kuvuna wajinga
     
  16. Mchawi Mkuu

    Mchawi Mkuu JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2018
    Joined: Oct 17, 2014
    Messages: 2,149
    Likes Received: 1,949
    Trophy Points: 280
    Acha kuwa na mawazo mgando
     
  17. Super Handsome

    Super Handsome JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2018
    Joined: Jul 16, 2013
    Messages: 3,228
    Likes Received: 3,481
    Trophy Points: 280
    Hahahaha..hiyo ni zaidi ya kujamba hadharani!
     
  18. African Believer

    African Believer JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2018
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 326
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Kwa bahati nzuri sisi ni wafugaji wa kuku pamoja na bata pia. Hivyo kwa kiwango kikubwa tuliwapa kuku na bata ambao wanawapenda sana na kiwango fulani niliwala mimi mwenyewe kwani mengine waligoma.

    Na mpaka sasa bado tunafuga kienyeji kwa ajili ya kuku na bata.

    Pindi tukipata soko la uhakika tutaurejelea tena mradi wetu kwa kuboresha changamoto zilizojitokeza hapo awali, kwani tayani mwanga wa ufugaji wa wadudu hao tunao kwa kiwango fulani kizuri.
     
  19. Castr

    Castr JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2018
    Joined: Apr 5, 2014
    Messages: 9,320
    Likes Received: 15,050
    Trophy Points: 280
    Ule urojo wake mweupe mtamu eeh?
     
  20. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2018
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 10,905
    Likes Received: 2,567
    Trophy Points: 280
    wanakaangwa kama senene au inswa a.k.a kumbikumbi
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...