UPANDISHWAJI MADARAJA UMEGUBIKWA NA UKIUKWAJI MKUBWA WA HAKI ZA WALIMU.


K

Katali

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2016
Messages
250
Points
250
Age
49
K

Katali

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2016
250 250
Ninasikitika kuona Chama chetu kinashindwa kusimamia haki za upandishwaji madaraja kwa walimu kwa kufuata haki.

Waliopewa dhamana ya kusimamia upandisha madaraja sijui ni kwa maksudi au bahati mbaya wanapo tenga makundi na kukataa kupandisha daraja kwa kigezo cha kwamba waliohamia kuanzia 2017/18 hawastahiri kupandishwa katika vituo vya kazi walivyo hamia eti warudi walikokuwa awali ili huko ndiyo wawarekebishie au kuwapandisha madaraja!!hii ni hoja ya kibaguzi na inanikosesha kwa mara nyingine kupandishwa daraja baada ya awali kutoa sababu kwamba jina langu halikutokea miongoni mwa walimu niliomaliza nao sasa wenzangu wanapanda mara ya tatu mimi bado nikiwa daraja lilelile la awali.Kiukweli Mungu anawaona na muomba anilipie kwa hili kwa kiwango hiki wanachonifanyia.

Serikali ina adhima njema kabisa sijui hawa watendaji wanatoa wapi masharti yenye kuumiza kwa kiwango hiki ? Sielewi niende wapi pamoja na jitihada zangu mbalimbali lkn leo nimekutana na ukuta.

Ombi mtumishi anapohama isiwe kigezo cha haribu maisha yake kwani kuanzia mchakato wa kuhama,kuhamisha mshahara,na haki mbalimbali za kiutumishi inakuwa shida si vibaya serikali viongozi wa vyama mbalimbali wakatolea macho kadhia hizi ili kulinda ustawi wa watumishi wa umma na kuwafanya watumikie nchi kwa morale na kuleta ufanisi katika kujenga taifa letu.
 
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2015
Messages
5,034
Points
2,000
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2015
5,034 2,000
Pole sana hii ndio Tanzania.
 
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2015
Messages
5,034
Points
2,000
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2015
5,034 2,000
Mtu unajikuta unajuta.
Mimi niliajiriwa mwaka 2012 kwa bahati mbaya 2016 sikupanda daraja.

Mwaka 2017 nikaomba ruhusa ya masomoni nikapewa na kujiunga na chuo kikuu ili kuongeza Shahada ya pili.

Nimeambiwa sitakiwi/sina sifa za kupanda daraja kwasababu nipo masomoni.

Sasa hapo jiulize nina miaka nane kazini ni miaka miwili tu ndio nimetumia kuwa masomoni lakini naambiwa sina sifa za kupanda daraja.
 
Mjamaa1

Mjamaa1

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
4,865
Points
2,000
Mjamaa1

Mjamaa1

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
4,865 2,000
Pole sana, nenda Dom utumishi upeleke kero yako, huko watakusaidia .
 
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2018
Messages
2,543
Points
2,000
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2018
2,543 2,000
Jiwe alishasema juz mei mosi ni hadi akaribie kuondoka madarakan ndy atageuza jicho lake kuelekea huko unakosema.
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,728
Points
1,500
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,728 1,500
Mtu unajikuta unajuta.
Mimi niliajiriwa mwaka 2012 kwa bahati mbaya 2016 sikupanda daraja.

Mwaka 2017 nikaomba ruhusa ya masomoni nikapewa na kujiunga na chuo kikuu ili kuongeza Shahada ya pili.

Nimeambiwa sitakiwi/sina sifa za kupanda daraja kwasababu nipo masomoni.

Sasa hapo jiulize nina miaka nane kazini ni miaka miwili tu ndio nimetumia kuwa masomoni lakini naambiwa sina sifa za kupanda daraja.
Ndio utaratibu. Kati ya vigezo vingine vingi..... Ukiwa masomoni umekosa sifa. Ndio taratibu wasiliana na HR wako kwa walaka rasmi
 
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,263
Points
1,500
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2012
1,263 1,500
Ndio utaratibu. Kati ya vigezo vingine vingi..... Ukiwa masomoni umekosa sifa. Ndio taratibu wasiliana na HR wako kwa walaka rasmi
Sio kweli ni uzandiki tuu
 
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2015
Messages
5,034
Points
2,000
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2015
5,034 2,000
Soma vizuri,nilitakiwa kupanda 2015/16 masomoni nipo sasahivi na nilitakiwa kupanda mara ya pili ila sijawahi kupanda hata mara moja.
Ndio utaratibu. Kati ya vigezo vingine vingi..... Ukiwa masomoni umekosa sifa. Ndio taratibu wasiliana na HR wako kwa walaka rasmi
 
M

MZEE RAZA

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2015
Messages
2,444
Points
2,000
M

MZEE RAZA

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2015
2,444 2,000
Ninasikitika kuona Chama chetu kinashindwa kusimamia haki za upandishwaji madaraja kwa walimu kwa kufuata haki.

Waliopewa dhamana ya kusimamia upandisha madaraja sijui ni kwa maksudi au bahati mbaya wanapo tenga makundi na kukataa kupandisha daraja kwa kigezo cha kwamba waliohamia kuanzia 2017/18 hawastahiri kupandishwa katika vituo vya kazi walivyo hamia eti warudi walikokuwa awali ili huko ndiyo wawarekebishie au kuwapandisha madaraja!!hii ni hoja ya kibaguzi na inanikosesha kwa mara nyingine kupandishwa daraja baada ya awali kutoa sababu kwamba jina langu halikutokea miongoni mwa walimu niliomaliza nao sasa wenzangu wanapanda mara ya tatu mimi bado nikiwa daraja lilelile la awali.Kiukweli Mungu anawaona na muomba anilipie kwa hili kwa kiwango hiki wanachonifanyia.

Serikali ina adhima njema kabisa sijui hawa watendaji wanatoa wapi masharti yenye kuumiza kwa kiwango hiki ? Sielewi niende wapi pamoja na jitihada zangu mbalimbali lkn leo nimekutana na ukuta.

Ombi mtumishi anapohama isiwe kigezo cha haribu maisha yake kwani kuanzia mchakato wa kuhama,kuhamisha mshahara,na haki mbalimbali za kiutumishi inakuwa shida si vibaya serikali viongozi wa vyama mbalimbali wakatolea macho kadhia hizi ili kulinda ustawi wa watumishi wa umma na kuwafanya watumikie nchi kwa morale na kuleta ufanisi katika kujenga taifa letu.
Sasa kama haumo kwenye ikama ya mwajiri mpya utapandaje?? Kibali cha kupandisha madaraja kinakuja na idadi maalum ya watu ambao wametengewa bajeti.

Wakati mwajiri anaandaa bajeti ya kuwapandisha watumishi madaraja wewe ulikuwa hujahamia hapo bado hivyo huwezi kuwemo kwenye waliotengewa pesa za promotion.

Atakupandishaje bila kukutengea pesa za mshahara mpya?? Itabidi usubiri tu mpaka kibali kingine kikitoka cha promo

Rudi kule ulikokuwepo awali ili kama walikuweka kwenye bajeti wajue wanakusaidiaje!
 
Waterloo

Waterloo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
16,247
Points
2,000
Waterloo

Waterloo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
16,247 2,000
Soma vizuri,nilitakiwa kupanda 2015/16 masomoni nipo sasahivi na nilitakiwa kupanda mara ya pili ila sijawahi kupanda hata mara moja.
Upande 15/16 kivipi na umeajiriwa 2012? Madaraja nadhani wanapandisha baada ya kukaa zaidi ya miaka mi 3 katika cheo kimoja tena baada ya kujiridhisha na utendaji kazi wako.watumishi was serikali mmezoea kupandishwa hovyo bila kuzingatia ufanisi wa majukumu yenu makazini. Watoto wanafeli kila siku kwenye shule za serikali mnataka mpabdishwe madaraja kwa kazi gani hasa ya muhimu mliyofanya. Mimi ningekua rais ningezuia kabisa
 
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2015
Messages
5,034
Points
2,000
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2015
5,034 2,000
Naunga mkono hoja yako,tumuunge mkono Magufuli na mambo yake yote.
Upande 15/16 kivipi na umeajiriwa 2012? Madaraja nadhani wanapandisha baada ya kukaa zaidi ya miaka mi 3 katika cheo kimoja tena baada ya kujiridhisha na utendaji kazi wako.watumishi was serikali mmezoea kupandishwa hovyo bila kuzingatia ufanisi wa majukumu yenu makazini. Watoto wanafeli kila siku kwenye shule za serikali mnataka mpabdishwe madaraja kwa kazi gani hasa ya muhimu mliyofanya. Mimi ningekua rais ningezuia kabisa
 
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2016
Messages
3,079
Points
2,000
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2016
3,079 2,000
Upande 15/16 kivipi na umeajiriwa 2012? Madaraja nadhani wanapandisha baada ya kukaa zaidi ya miaka mi 3 katika cheo kimoja tena baada ya kujiridhisha na utendaji kazi wako.watumishi was serikali mmezoea kupandishwa hovyo bila kuzingatia ufanisi wa majukumu yenu makazini. Watoto wanafeli kila siku kwenye shule za serikali mnataka mpabdishwe madaraja kwa kazi gani hasa ya muhimu mliyofanya. Mimi ningekua rais ningezuia kabisa
Acha ubishi bhana.
Mi mwenyewe niliajiriwa 2012 nikapanda daraja 2015.
Kuna ujinga huwa unafanyika halmashauri.
 
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2015
Messages
5,034
Points
2,000
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2015
5,034 2,000
Huyo jamaa Waterloo nilikuwa namkubali sana hapa Jf ila ameandika uharo.
Hajui tangu 2012 hadi sasa ni mwaka wa nane.

Sasa mtu nipo masomoni miaka miwili na mwezi wa nane narudi kazini.

Sijawahi kupanda daraja hata mara moja wakati wengine wanapanda mara ya pili.
Kwa kifupi ameandika kama hana akili timamu.
Acha ubishi bhana.
Mi mwenyewe niliajiriwa 2012 nikapanda daraja 2015.
Kuna ujinga huwa unafanyika halmashauri.
 
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2016
Messages
3,079
Points
2,000
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2016
3,079 2,000
Kinachowasumbus watu na kuwatoa ufahamu ni unafiki na ubinafsi.
Unasoma comment ya mtu hadi unashindwa kushangaa.

Ila kwa sasa nasikia kupanda daraja ni 4 yrs baada ya kuipitia OPRASS.

Wewe ulistahili kupanda daraja kabla ya kwenda masomoni.
Kwa hiyo ulienda masomoni ukiwa na haki ya kupanda daraja. Ungekuwa uliondoka kituoni baada ya miaka miwili ingekuwa sawa.
 
Hanang 1

Hanang 1

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
269
Points
250
Hanang 1

Hanang 1

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2019
269 250
Upande 15/16 kivipi na umeajiriwa 2012? Madaraja nadhani wanapandisha baada ya kukaa zaidi ya miaka mi 3 katika cheo kimoja tena baada ya kujiridhisha na utendaji kazi wako.watumishi was serikali mmezoea kupandishwa hovyo bila kuzingatia ufanisi wa majukumu yenu makazini. Watoto wanafeli kila siku kwenye shule za serikali mnataka mpabdishwe madaraja kwa kazi gani hasa ya muhimu mliyofanya. Mimi ningekua rais ningezuia kabisa
Mkuu unakosea, kufeli kwa wanafunzi hakutokani na walimu tu, pia kuna mambo mengine yanayochangia. Maslahi madogo kwa walimu na kukosekana kwa motisha kwa walimu huondoa morali ya utendaji kazi.
 

Forum statistics

Threads 1,295,671
Members 498,336
Posts 31,219,247
Top