Uongozi wa CHADEMA Kuelekea 2015


L

Logician

Senior Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
175
Likes
6
Points
0
L

Logician

Senior Member
Joined Nov 5, 2010
175 6 0
Kwa wanachedema,

Umakini zaidi unahitajika kuongoza chama wakati huu mgumu na tete. Mgongano wa mawazo kati ya Zitto, Mbowe na hata kundi la wanachama wapya waliojiunga chama hivi karibuni ni lazima litazamwe kwa makini. Ni demokrasia kugonganisha mawazo lakini ni vizuri tukatumia vizuri kuepusha mianya ya sumu kupenyezwa. Chadema ni tumaini la wengi na Survival yake inategemea jinsi itakavyoweza kupambana na kumeneji tofauti kati ya makundi na chaguzi za ndani. Ikipita kwenye changuzi za ndani salama na kuwa na safu safi kama mwaka huu mipango ya wapinzani wenu itakuwa mashakani.

Mungu aiepushe na migawanjiko inayoweza kuwagonganisha. Chaguzi za ndani ya chadema ni sehemu muhimu kwa watu wenye nia mbaya kuwasambaratisha.

Mungu ibariki Tanzania!
 
P

PapoKwaPapo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2008
Messages
380
Likes
3
Points
0
P

PapoKwaPapo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2008
380 3 0
Kwa wanachedema,

Umakini zaidi unahitajika kuongoza chama wakati huu mgumu na tete. Mgongano wa mawazo kati ya Zitto, Mbowe na hata kundi la wanachama wapya waliojiunga chama hivi karibuni ni lazima litazamwe kwa makini. Ni demokrasia kugonganisha mawazo lakini ni vizuri tukatumia vizuri kuepusha mianya ya sumu kupenyezwa. Chadema ni tumaini la wengi na Survival yake inategemea jinsi itakavyoweza kupambana na kumeneji tofauti kati ya makundi na chaguzi za ndani. Ikipita kwenye changuzi za ndani salama na kuwa na safu safi kama mwaka huu mipango ya wapinzani wenu itakuwa mashakani.

Mungu aiepushe na migawanjiko inayoweza kuwagonganisha. Chaguzi za ndani ya chadema ni sehemu muhimu kwa watu wenye nia mbaya kuwasambaratisha.

Mungu ibariki Tanzania!
nani kasema chadema itasambaratika?
chini ya mwenyekiti mboye na katibu Slaa hakuna linaloshindikana kaka.....
chadema juu, juu zaidi
 
BABU KIDUDE

BABU KIDUDE

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
1,465
Likes
562
Points
280
BABU KIDUDE

BABU KIDUDE

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
1,465 562 280
kiukweli wengi tulispaoti chadema but hatuna kadi za chama so ikiyumba tutahamia pangine mbona NCCR hipo poa tu? na siasa safi? so far tunagalia yupi anaeleweka kaka but ccm wameshindwaaa
 
M

mambomengi

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2009
Messages
829
Likes
24
Points
35
M

mambomengi

JF-Expert Member
Joined May 16, 2009
829 24 35
Kila mahali duniani chama ni organizesheni iliosheheni watu wenye mitazamo tofauti ingawa lengo lao ni moja. Chama imara ni kile kinachokuwa tayari kukabiliana na vikwazo (inajumuisha migongano kati ya viongozi wake na wanachama wake). Cha muhimu ni kuweka maslahi ya nchi kwanza katika kila maamuzi ambayo hio organizesheni inafanya. Hio inajumuisha kuadhibu au kufukuza wale wote wanaonekana ni panya ama sumu katika maendeleo yake na nchi kwa ujumla. Ndio maana inakuwa vizuri unapokuwa na kombaini ya vijana na wazee kwenye chama hii ni katika kuwekana sawa kuhakikisha mambo yanaenda sawa. Kama shilingi ilivyo na pande mbili, Ndio uwezekano wa kusambaratika upo kama chama kitapuuzia maslahi ya wananchi.
Pia CHADEMA kinatakiwa kianze kujikita kwenye "grass roots" kuhakikisha wanachi wanaelewa sera zake, muundo wake, na uongozi wake. Hii itawezekana kwa kuwekeza kwenye chaguzi za serikali za mitaa zinazokuja baadae.
 
afroPianist

afroPianist

Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
86
Likes
0
Points
0
afroPianist

afroPianist

Member
Joined Nov 3, 2010
86 0 0
Unajua CHADEMA ni chama kilichoweza kutoa mwelekeo mpya na tumaini la mabadiliko chanya. CCM walifanikiwa kusambaratisha upinzani ktk miaka ya 2000-2005 kwa kupandikiza mamluki kwenye upinzani na kisha kuwarudisha CCM kwa mbwembwe (Tambwe Hiza,Lamwai na wengine) hivyo kujenga picha kuwa wapinzani ni "wababaishaji" na "waroho" wa madaraka mbele ya wananchi, and that explains low number of opposition MPs in the previous parliament.

Lakini CHADEMA imefanya kazi kubwa kurudisha ima ya wananchi and i must say the future for CHADEMA is pretty shiny cos its demography expands rapidly especially among youth who are many in number, more energetic and can help the party now and in the future.

Cha muhimu ni uongozi kuwa dynamic na kuadopt to the growing numbers and challenges, kujikita katika mizizi na pia kuwekeza sehemu ambazo hakijapata umaarufu sana. Ni muhimu pia kwa chama kuwa bunifu na kujitofautisha na CCM na vyama vingine. The sky is the limit for CHADEMA if they play their cards right!
 
F

Fishyfish

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
231
Likes
0
Points
0
F

Fishyfish

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
231 0 0
CHADEMA is only going to get stronger from here on out.
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
CHADEMA is only going to get stronger from here on out.
For sure ni hivyo!
Lakini tahadhari ni muhimu sana kabla ya ajali!...uzoefu unaonyesha kwamba kwa vyama vinavyofanya vizuri kama hiki, huwa pia ni kichaka cha migogoro, kwahiyo tusitegemee mema tu, tuweke precautions na measures za kukabiliana na lolote!
 
D

Derimto

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
1,305
Likes
6
Points
135
D

Derimto

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
1,305 6 135
Hata kama kuna wanaojiingiza kwa siri chadema wakiwemo wanafki wa usalama wa taifa (ccm). Amabao wengi wao wamejichokea kimaisha na wanahaha kila mahali kupata habari za umbea kuhusu chadema ili wakivuruge chama hawataweza maana wazalendo wa kweli ni hao ambao tayari tunao na wanahimiza mabadiliko siku zote wababaishaji wasiotulia hawana nafasi IMANI KUBWA IMEONYESHWA NA WANANCHI IHESHIMIWE NA CHADEMA KWA MASILAHI YA TAIFA.
 
L

Logician

Senior Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
175
Likes
6
Points
0
L

Logician

Senior Member
Joined Nov 5, 2010
175 6 0
Hata kama kuna wanaojiingiza kwa siri chadema wakiwemo wanafki wa usalama wa taifa (ccm). Amabao wengi wao wamejichokea kimaisha na wanahaha kila mahali kupata habari za umbea kuhusu chadema ili wakivuruge chama hawataweza maana wazalendo wa kweli ni hao ambao tayari tunao na wanahimiza mabadiliko siku zote wababaishaji wasiotulia hawana nafasi IMANI KUBWA IMEONYESHWA NA WANANCHI IHESHIMIWE NA CHADEMA KWA MASILAHI YA TAIFA.

Nashukuru kwa mchango mzuri. Nataraji idara ya organizesheni na Usalama ya Chadema watachua tahadhari. Kusambaratisha chadema ni mpango mkakati wa mafanikio ya wapinzani wao na Idara zingine zenye mtazamo hasi kwa Chadema. Sky is the Limit but Safeguards are critically Important.

In explaining where you are you cant forget the past and in describing future you cant forget where you come from! Letz take this precaution seriously!!!
 
C

Cool

Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
98
Likes
1
Points
15
C

Cool

Member
Joined Aug 5, 2009
98 1 15
afikiri cha muhimu ni kuweka vigezo mahususi vya kukaribisha wanachama ndani ya Chama ili kujiepusha na mamluki wanaojiunga kwa malengo ya kukivuluga chama. Bila hivyo tutashangaa migogoro ya ajabu ajabu tu inaanza katika chama.
 
Ruge Opinion

Ruge Opinion

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2006
Messages
1,770
Likes
361
Points
180
Age
64
Ruge Opinion

Ruge Opinion

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2006
1,770 361 180
kiukweli wengi tulispaoti chadema but hatuna kadi za chama so ikiyumba tutahamia pangine mbona NCCR hipo poa tu? na siasa safi? so far tunagalia yupi anaeleweka kaka but ccm wameshindwaaa
Kama huna kadi ya CHADEMA wewe si mwanachama, sasa utahama vipi wakati hujawahi kuwa? Hata hivyo siyo ujasiri wala busara kuhama mara unapokabiliwa na changamoto. Kama NCCR ni poa kama unavyosema kwa nini usiende huko mara moja. Weka wazi kama wewe ni mkimbizi kutoka CCM.
 
Mabel

Mabel

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
1,029
Likes
35
Points
145
Mabel

Mabel

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
1,029 35 145
For sure ni hivyo!
Lakini tahadhari ni muhimu sana kabla ya ajali!...uzoefu unaonyesha kwamba kwa vyama vinavyofanya vizuri kama hiki, huwa pia ni kichaka cha migogoro, kwahiyo tusitegemee mema tu, tuweke precautions na measures za kukabiliana na lolote!
Naam, kikubwa kweli ni namna ya kukabiliana na conflicts iwapo zitatokea.
Changamoto kwa watu makini ndio zinazojenga, naamini kuna misukosuko mingi ilitukumba Chadema lakini kwa namna ilivyotatuliwa ikawa ni ujenzi tosha
 
Ruge Opinion

Ruge Opinion

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2006
Messages
1,770
Likes
361
Points
180
Age
64
Ruge Opinion

Ruge Opinion

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2006
1,770 361 180
Unajua CHADEMA ni chama kilichoweza kutoa mwelekeo mpya na tumaini la mabadiliko chanya. CCM walifanikiwa kusambaratisha upinzani ktk miaka ya 2000-2005 kwa kupandikiza mamluki kwenye upinzani na kisha kuwarudisha CCM kwa mbwembwe (Tambwe Hiza,Lamwai na wengine) hivyo kujenga picha kuwa wapinzani ni "wababaishaji" na "waroho" wa madaraka mbele ya wananchi, and that explains low number of opposition MPs in the previous parliament.

Lakini CHADEMA imefanya kazi kubwa kurudisha ima ya wananchi and i must say the future for CHADEMA is pretty shiny cos its demography expands rapidly especially among youth who are many in number, more energetic and can help the party now and in the future.

Cha muhimu ni uongozi kuwa dynamic na kuadopt to the growing numbers and challenges, kujikita katika mizizi na pia kuwekeza sehemu ambazo hakijapata umaarufu sana. Ni muhimu pia kwa chama kuwa bunifu na kujitofautisha na CCM na vyama vingine. The sky is the limit for CHADEMA if they play their cards right!
Pamoja na majukumu yao ya kibunge kazi kubwa ya ziada ya wabunge wa CHADEMA (na vyama vingine vya upinzani) iwe kuhakikisha kwamba chama kinaota mizizi katika majimbo yao (na kuidhoofisha CCM) ili kiweze kuteka serikali za mitaa/vijiji katika chaguzi zijazo na kuhakikisha kuwa CCM haiwezi kuyapata tena majimbo yao katika uchaguzi mkuu wa 2015, iwe kwa mizengwe au bila mizengwe. Hii ina maana ya kuwa na muundo imara katika ngazi ya mashina na matawi (au vyovyote vile inavyojulikana ndani ya CHADEMA). CCM ilikuwa inapata kiburi kutokana na hiyo grassroots organisation ambayo sasa imeanza kubomoka. Pendekezo langu lingine ni kuwa Dr. Slaa asitafute nyadhifa zingine kama kukubali kuwa mbunge wa kuteuliwa na JK. Akae nje ya Bunge akijenge chama kwa kuimarisha sehemu ambako chama kina nguvu na kukipenyeza kule ambako kilikuwa akijawa na nguvu. Maaskari wake akina Zitto, Mnyika, Mdee, Mr.II, n.k. nao wapewe majukumu ya kukijenga chama majimboni mwao na hata sehemu zingine mbali na majimbo yao.
 

Forum statistics

Threads 1,235,090
Members 474,351
Posts 29,211,811