Unapomaliza chuo na kuja kumuomba mzazi mtaji


hitler2006

hitler2006

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2014
Messages
334
Likes
92
Points
45
hitler2006

hitler2006

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2014
334 92 45
Wakuu nimekuta mzozo juzi hapa mtaani kwetu mzee mmoja akilalama kweli...

Mtoto nimemsomesha kwa shida nimeuza ardhi na asset zangu nyingi nikitegemea akimaliza masomo atakuwa mkombozi katika familia yangu cha ajabu ananiambia nimtafutie mtaji sasa degree yake inamsaidia nini si bora asingeenda chuo kikuu.

Mzee aliongea kwa hisia kali tulijaribu kumuelewesha kuhusu upungufu wa ajira na namna vijana wanakumbana na mizengwe katika upataji wa mikopo katika taasisi za kifedha lakini mzee hakuelewa aliishia kusema kijana kafeli na kama kweli amemaliza chuo lazima aajiriwe.

Jamii inahitaji kubadili mtazamo juu ya kuajiriwa na kusoma hatusomi ili tuajiriwe bali tupate maarifa yatakayotusaidia kutatua changamoto za sasa na baadae ikiwemo ukosefu wa ajira.
 
mende msafi

mende msafi

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2016
Messages
1,097
Likes
2,024
Points
280
mende msafi

mende msafi

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2016
1,097 2,024 280
Kumaliza chuo na kwenda kulialia nyumbani si kitu kizuri. Mimi nipo radhi nife na njaa mjini lakini si kwenda kulialia tena nyumbani wakati wananisomesha kwa shida.
 
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
1,525
Likes
2,586
Points
280
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2017
1,525 2,586 280
Mzee roho lazima immune, lakini kihalisia tunasoma ili kupata maalifa yatakayo tusaidia huko mbeleni, sema watanzania tulio wengi tuna fikra ambazo hujua mtu akisoma tu basi maisha yake yatakua mazuri au atapata ajira mara baada tu ya kuhitimu kwa sasa ni mgum sana.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
33,728
Likes
36,239
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
33,728 36,239 280
Wakuu nimekuta mzozo juzi hapa mtaani kwetu mzee mmoja akilalama kweli...

Mtoto nimemsomesha kwa shida nimeuza ardhi na asset zangu nyingi nikitegemea akimaliza masomo atakuwa mkombozi katika familia yangu cha ajabu ananiambia nimtafutie mtaji sasa degree yake inamsaidia nini si bora asingeenda chuo kikuu.

Mzee aliongea kwa hisia kali tulijaribu kumuelewesha kuhusu upungufu wa ajira na namna vijana wanakumbana na mizengwe katika upataji wa mikopo katika taasisi za kifedha lakini mzee hakuelewa aliishia kusema kijana kafeli na kama kweli amemaliza chuo lazima aajiriwe.

Jamii inahitaji kubadili mtazamo juu ya kuajiriwa na kusoma hatusomi ili tuajiriwe bali tupate maarifa yatakayotusaidia kutatua changamoto za sasa na baadae ikiwemo ukosefu wa ajira.
Huyo mzee asikwepe jukumu lake. Anatakiwa kumsimamia mwanae mpaka asimame mwenyewe!
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,120
Likes
1,551
Points
280
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,120 1,551 280
Mzee yuko sahihi sana, kawakilisha hoja kubwa lakini kwa njia ambayo inaweza isieleweke na wengi.

Wewe umesoma, maana ya kusoma ni ili upate maarifa ya kukabiliana na mazingira, iweje tena uje kumsumbua mzee unataka mtaji, wewe uliyesoma?

Mzee anaposema inawezekana mtoto amefeli, anamaanisha mfumo wa elimu umefeli, watu wanamaliza madigirii yao lakini hawawezi kuishi mitaani, wanachojua ni kuajiriwa tu, nje ya ajira hawawezi kuishi, MFUMO WA ELIMU UMEFELI.
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,120
Likes
1,551
Points
280
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,120 1,551 280
Mzee roho lazima immune, lakini kihalisia tunasoma ili kupata maalifa yatakayo tusaidia huko mbeleni, sema watanzania tulio wengi tuna fikra ambazo hujua mtu akisoma tu basi maisha yake yatakua mazuri au atapata ajira mara baada tu ya kuhitimu kwa sasa ni mgum sana.
Dhumuni la elimu ni nini?
 
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
26,572
Likes
16,573
Points
280
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
26,572 16,573 280
Mzee yuko sahihi sana, kawakilisha hoja kubwa lakini kwa njia ambayo inaweza isieleweke na wengi.

Wewe umesoma, maana ya kusoma ni ili upate maarifa ya kukabiliana na mazingira, iweje tena uje kumsumbua mzee unataka mtaji, wewe uliyesoma?

Mzee anaposema inawezekana mtoto amefeli, anamaanisha mfumo wa elimu umefeli, watu wanamaliza madigirii yao lakini hawawezi kuishi mitaani, wanachojua ni kuajiriwa tu, nje ya ajira hawawezi kuishi, MFUMO WA ELIMU UMEFELI.
Kwa hiyo huo mtaji anaomba akatafutie kazi? Mtoto kaamua kujiongeza tatizo hawa wazazi wetu wanafikiria kuwa lazima tuajiriwe tu ndo tutafanikiwa
 
hitler2006

hitler2006

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2014
Messages
334
Likes
92
Points
45
hitler2006

hitler2006

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2014
334 92 45
Mzee yuko sahihi sana, kawakilisha hoja kubwa lakini kwa njia ambayo inaweza isieleweke na wengi.

Wewe umesoma, maana ya kusoma ni ili upate maarifa ya kukabiliana na mazingira, iweje tena uje kumsumbua mzee unataka mtaji, wewe uliyesoma?

Mzee anaposema inawezekana mtoto amefeli, anamaanisha mfumo wa elimu umefeli, watu wanamaliza madigirii yao lakini hawawezi kuishi mitaani, wanachojua ni kuajiriwa tu, nje ya ajira hawawezi kuishi, MFUMO WA ELIMU UMEFELI.
Nakubaliana na wewe mkuu mfumo we elimu umefeli na hauendani na mahitaji ya sasa
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,120
Likes
1,551
Points
280
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,120 1,551 280
Kwa hiyo huo mtaji anaomba akatafutie kazi? Mtoto kaamua kujiongeza tatizo hawa wazazi wetu wanafikiria kuwa lazima tuajiriwe tu ndo tutafanikiwa
Khantwe, umeshawahi kukaa na illiterates ukasikiliza mawazo yao?, simjui huyo mzaz ila inawezekana ni illiterate kwa sababu kawasilisha mawazo ki illiterate, na yuko sahihi sana....

Mna mnukuu vibaya, anaposema mwanangu kasoma kwa nini hajaajiriwa, anamaanisha mwanangu ana elimu kubwa kwa nini anashindwa kuyamudu maisha badala yake anakuja kutuomba hela ambao hatujasoma? Hadi hapo tunaenda sawa?
 
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
26,572
Likes
16,573
Points
280
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
26,572 16,573 280
Khantwe, umeshawahi kukaa na illiterates ukasikiliza mawazo yao?, simjui huyo mzaz ila inawezekana ni illiterate kwa sababu kawasilisha mawazo ki illiterate, na yuko sahihi sana....

Mna mnukuu vibaya, anaposema mwanangu kasoma kwa nini hajaajiriwa, anamaanisha mwanangu ana elimu kubwa kwa nini anashindwa kuyamudu maisha badala yake anakuja kutuomba hela ambao hatujasoma? Hadi hapo tunaenda sawa?
Hakuna mwenye kosa hapo mimi ninavyoona. Mzazi anazungumza kulingana na mtazamo wake na mtoto amefanya kulingana na hali halisi
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,120
Likes
1,551
Points
280
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,120 1,551 280
Nakubaliana na wewe mkuu mfumo we elimu umefeli na hauendani na mahitaji ya sasa
Hapo sasa tunaenda sawa, kuna kitu kina kitu kinakosekana kwenye Elimu na ndio maana matajiri wengi akina Joseph Msukuma na S. H Amon hawajasoma... Ninaposema elimu namaanisha formal education, kule ulaya wanaita traditional education.
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,120
Likes
1,551
Points
280
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,120 1,551 280
Hakuna mwenye kosa hapo mimi ninavyoona. Mzazi anazungumza kulingana na mtazamo wake na mtoto amefanya kulingana na hali halisi
Inawezekana umenielewa kidogo, hakuna mwenye kosa, na wote wako sahihi, ila usahihi wao unatofautiana.
Mzazi yuko sahihi sana na mtoto yuko sahihi kidogo... Tatizo liko kwenye mfumo wa elimu..
 

Forum statistics

Threads 1,249,419
Members 480,661
Posts 29,697,492