Umuhimu wa Kiarabu kuwa lugha Rasmi Tanzania

Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
13,566
Points
2,000
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
13,566 2,000
NI SAWA

Kiarabu kifundishwe mashuleni

Kujua lugha nyingi ni faida na hazina kubwa kwa Taifa letu

Lugha zingine za muhimu kujua ni pamoja na kifaransa, kihispaniola na kichina.
 
Donkey

Donkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
933
Points
1,000
Donkey

Donkey

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
933 1,000
Badala ya kupigania lugha ya Kabila lenu iwe rasmi Tanzania,we bado una akili za kitumwa mpaka Leo,jikomboe hata kifkra tu
 
mukulupapaa

mukulupapaa

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2014
Messages
2,884
Points
2,000
mukulupapaa

mukulupapaa

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2014
2,884 2,000
Badala ya kupigania lugha ya Kabila lenu iwe rasmi Tanzania,we bado una akili za kitumwa mpaka Leo,jikomboe hata kifkra tu
Ukikutana na dangote utaongea naye kifipa????
 
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
7,799
Points
2,000
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2010
7,799 2,000
Huku Taifa likipokea wawekezaji wengi kutoka nchi zinazozungumza lugha ya kiarabu duniani na pia kuwepo kwa fursa za ajira na biashara katika nchi zinazozungumza kiarabu (Morocco, Algeria, UAE, Saudi Arabia, Misri, Libyan n.k) Nafikiri ni busara sasa Lugha ya Kiarabu irasimishwe kwa kuingizwa kwenye mitaala ya elimu kama lugha rasmi ya mawasiliano nchini Tanzania.
Kwani hatuelewani?
Hayo yote yanafanyikaje?
Wambie wao watumie kiswahili kuwa lugha ya taifa.
 
K

Kiyawi

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2011
Messages
1,521
Points
2,000
K

Kiyawi

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2011
1,521 2,000
Kwa sasa tujikite kwenye kuboresha UFUNDISHAJI wa lugha ya kiingereza maana tuliopita kwenye mfumo wa shule/vyuo vya umma humu nchini tunaaibika kwenye interview/makazini.
Ni aibu kwa Taifa letu!
 
Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2016
Messages
239
Points
500
Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2016
239 500
Kiarabu tunapeleka wapi sasa? Looh acheni kuwa wafia dini hivo ,, Kingereza ni muhimu kuliko lugha yoyote na kinatumika sana
 
B

blessings

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2012
Messages
5,915
Points
2,000
B

blessings

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2012
5,915 2,000
Taasisi kama Muslim University of Morogoro na Madrasa zitasaidia sana kutoa walimu wa lugha tajwa.
 
B

Bhampupile

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2015
Messages
814
Points
1,000
B

Bhampupile

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2015
814 1,000
Kitumike huko huko msikitini walakhi.
 
Passion Lady

Passion Lady

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2012
Messages
8,702
Points
1,500
Passion Lady

Passion Lady

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2012
8,702 1,500
Ehehee . Mi hapA sielewi najipitia zangu
 
Kipala

Kipala

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
3,598
Points
1,250
Kipala

Kipala

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
3,598 1,250
Yafuatayo ni Kiswahili si Kiarabu!

Maneno hapa juu ni Kiswahili, ukiwa Dar unaweza kuona mwenyewe kwenye sanamu ya askari. Naunga mkono ingekuwa vema kama angalau shule kadhaa zingefundisha pia Kiarabu kama lugha ya kigeni maana kwa kuelewa Kiswahili vema pamoja na historia yake kweli afadhali uweze kusoma Kiarabu. Maana maandiko yote ya Kiswahili kabla ya enzi ya ukoloni yalikuwa kwa herufi za Kiarabu. Pamoja na maneno haya mengi yaliyopokelewa kutoka huko.
Ukitaka kujua hapo juu inasema nini nenda hapo wikipedia ya Kiswahili
 
Freelancer Wakala

Freelancer Wakala

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2016
Messages
1,209
Points
2,000
Freelancer Wakala

Freelancer Wakala

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2016
1,209 2,000
KIINGEREZA IKISHIKA NAFASI YA KWANZA INAYOZUNGUMZWA DUNIANI.
BASI LUGHA YA [HASHTAG]#KIARABU[/HASHTAG] INASHIKA NAFASI YA KWANZA ULIMWENGUNI.
 
curtis jr2

curtis jr2

Member
Joined
Dec 22, 2016
Messages
52
Points
125
curtis jr2

curtis jr2

Member
Joined Dec 22, 2016
52 125
Ushafeli so habari yako na hoja zako hazina Mashiko kiswahili sio 50% ya kiarabu sababu Mwarabu akiongea mswahili hawezi kumuelewa na vile vile Mswahili akiongea Mwarabu hawezi kumuelewa Mswahili... ni same na lugha zingine tu.. cha zaidi unatafuta sifa tu... na ukiendeleza uzush wako nitaweka video clip ya mwarabu akiongea kama utaambulia kitu hiyo 50% yako ya kubuni kama faiza foxy
Utaishia kuskia shukrani na sabuni
 
K

Kahinda

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2009
Messages
910
Points
250
K

Kahinda

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2009
910 250
Huku Taifa likipokea wawekezaji wengi kutoka nchi zinazozungumza lugha ya kiarabu duniani na pia kuwepo kwa fursa za ajira na biashara katika nchi zinazozungumza kiarabu (Morocco, Algeria, UAE, Saudi Arabia, Misri, Libyan n.k) Nafikiri ni busara sasa Lugha ya Kiarabu irasimishwe kwa kuingizwa kwenye mitaala ya elimu kama lugha rasmi ya mawasiliano nchini Tanzania.
Lugha hii irasimishwe kwenye madrasa na misikitini kama kilatini kilivyo kwa wakatoliki.
 
M

Mwanamkiwi

Member
Joined
Mar 7, 2019
Messages
73
Points
125
M

Mwanamkiwi

Member
Joined Mar 7, 2019
73 125
Ni kweli mkuu, nilikuwa Cairo na niliweza kupata mahitaji yangu dukani kwa kuongea Kiswahili na wenyeji kuongea Kiarabu, maneno mengi yanaingiliana. Lakini si vibaya kuweka Kiarabu kama somo mashuleni kwa watakaopenda kama vile ilivyo Kifaransa.
Hoja zuri angalau kwa shule kadhaa pia chuoni. Maana si vizuri mtu anaweza kusoma Kiswahili hadi uzamili na uzamivu lakini hana habari kabisa kuhusu Kiarabu. Huwezi kuelewa Kiswahili kwa undani bila kujua angalau kidogo historia yake na hii ni kukutana kwa lugha za Kibantu na Kiarabu kwenye pwani la Afrika ya Mashariki. Kiswahili kiliandikwa tangu karne kadhaa, kabla ya mwaka 1900 kwa herufi za Kiarabu pekee. Kuna watu wangapi Tanzania wanaoweza kusoma urithi huu wa utamaduni? Nenda Ulaya, pale utapata watu wanaosoma Kiswahili pamoja na Kiarabu.
Naweka picha inayoonyesha matini ya Kiswahili (kwenye sanamu ya askari , mtaa wa Samora, Dar)
1563016523355-png.1152439
 

Forum statistics

Threads 1,315,685
Members 505,292
Posts 31,866,785
Top