Umri wa kustaafu utumishi wa umma ni miaka mingapi?


Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2009
Messages
413
Likes
7
Points
0
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2009
413 7 0
Tuna viongozi na watendaji wengi wana umri wa zaidi ya miaka 60 na bado wanamwagiwa vyeo chungu mzima. Hivi umri wa kustaafu ulishabadilishwa? Kumbukumbu zangu zinaniambia kuwa ni miaka 60 - au niko dunia nyingine?
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,260
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,260 197 160
Kuna umri wa kustaafu kwa nafasi za kawaida tu, kwenye nafasi zingine hakuna umri wa kustaafu eg ubalozini wafanyakazi wakifika umri wa kustaafu sehemu moja wanahamishiwa huko ubalozini, tume ya uchaguzi hiyo haina umri wa kustaafu kwa sababu wanawekwa kwa maslahi ya anayewateua, mahakama kuu na mahakama ya rufaa hakuna umri wa kustaafu, wajumbe wa bodi mashirika ya umma hiyo ni nafasi ya asante kwa watu wasio na mahali pa kwenda.
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Umri wa kustaafu utumishi serikalini ni miaka 60........................majaji na mahakimu...........65..........mengineyo ni CCM wanavunja sheria tu
 
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2009
Messages
3,013
Likes
30
Points
135
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2009
3,013 30 135
Muungulize Ngombale Mwiru....Jibu atakalokupa ndo jibu la swali lako.......
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Naona kuna haja ya kuweka ukomo pia wa kuwa mbunge imagine mtu ana above 65 bado mbunge si ataishia kulala tuu kamaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
 
K

kaka mtu

Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
17
Likes
0
Points
0
K

kaka mtu

Member
Joined Nov 15, 2010
17 0 0
Muungulize Ngombale Mwiru....Jibu atakalokupa ndo jibu la swali lako.......
Huyo ni political figure ambao hata akiwa na 100yrs ataendelea kuitwa mtumishi wa umma.
 
K

kaka mtu

Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
17
Likes
0
Points
0
K

kaka mtu

Member
Joined Nov 15, 2010
17 0 0
Naona kuna haja ya kuweka ukomo pia wa kuwa mbunge imagine mtu ana above 65 bado mbunge si ataishia kulala tuu kamaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
mtumishi wa kuchaguliwa (kupigiwa kura) ni tofauti na yule wa kuajiriwa kwa mujibu wa sheria, taratibu na kanuni za utumishi wa Umma. Na hii inatumiwa karibu na mataifa yote ulimwenguni. My take ni bora kuwepo na sheria ya ukomo wa uwakilishi kwa mbunge, may be 4r 10yrs only.
 
Pakawa

Pakawa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
4,598
Likes
5,101
Points
280
Pakawa

Pakawa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
4,598 5,101 280
Nchi ya Tz. inaongozwa na wafu. Watu wamezeeka mpaka leo wanataka kushika madaraka kama walizaliwa nayo. Wengi watafia kwenye viti vyao vya kazi subirini. Mimi nauliza hivi watu wooooooooooooote waliozaliwa baada ya UHURU wanafanya wapi kazi maana wengi wa waliopo madarakani ni wale waliozaliwa enzi za mkoloni Tz. bana ina vihoja kweli kweli.
 
S

Selemani

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2006
Messages
876
Likes
12
Points
35
S

Selemani

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2006
876 12 35
Hivi ni kwanini umri wa kustaafu serikalini kwa lazima ni miaka 60?
 
S

Selemani

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2006
Messages
876
Likes
12
Points
35
S

Selemani

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2006
876 12 35
Na baada ya hapo watu wanapewa mikataba. Angalia mfano wa Kova!
Nakuelewa sana mwanangu, ila unahisi ni kwanini sheria ilisema ukifikisha miaka 60 unapaswa kustaafu kwa lazima?
 
N

NJALI

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
1,537
Likes
886
Points
280
N

NJALI

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
1,537 886 280
Akili inakuwa imechoka, unakuwa hufikirii kwa kutumia kichwa bali Masaburi. Waangalie wote ambao wako above 60 uwezo wao wa kufikiri ni mdogo, pia wanawaza kufa ndio maana ufisadi unakuwa mkubwa hawana future kwa Watanzania wenzao bali matumbo yao na familia zao tu. Wenye uchungu na taifa ni vijana wala si wazee.
 
HOMOSAPIEN

HOMOSAPIEN

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2011
Messages
720
Likes
63
Points
45
HOMOSAPIEN

HOMOSAPIEN

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2011
720 63 45
ukapumzike kwa lazima usijekufia kazini,tena iliongezwa makusudi toka miaka 55 hadi 60 kwani ilionekana wengi waliokuwa wanastaafu kwa miaka 55 wanakuwa hwajachoka sana na wanaweza kuishi muda mrefu hivyo kuwa mzigo kwa mashirika ya pension kuwalipa mafao watu ambao hawachangii katika mifuko hiyo pili, ni kuwa wengi ya wafanyakazi wakati ule ilipokuwa inaanzishwa mifuko walikuwa hawakatwi pension hivyo ili mifuko iweze kuwalipa ilibidi waongezewe miaka 5 zaidi ili mifuko iweze kuwalipa ikazoeleka hivyo baada ya kuonekana ni faida kwa mifuko kuwa unachangia kwa muda mrefu pindi ukistaafu na miaka 60 unakuwa umechoka sana hivyo akiba yako uliyojilimbikizia inatumika kidogo kabla ya kukutwa na umauti na kiasi kinachobaki ni faida ya mifuko Fikiria jaribu kubadili huu unyanyasaji kwani life expectancy ya Mtanzania ni miaka 49 lakini kustaafu ni 60 kwanini? Hivi Askari mwenye miaka 55 au 60 anaweza kupigana vita? HUU NI UNYANYASAJI WA DHAHIRI NA NI DHAMBI MBELE YA MWENYEZI MUNGU Hivi vijana walio mtaani sasa ni wengi wanatafuta ajira wakati vibabu viko makazini havina tija eti mifuko itapata hasara wakistaafu na miaka 55 hii ni kweli? FIKIRIA CHUKUA HATUA SASA
 
P

pembe

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
2,057
Likes
74
Points
145
P

pembe

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
2,057 74 145
Wabunge wapunguze muda wa kustaafu hadi miaka 55. Itatoa fursa kwa vijana kupata ajira na kuongeza uzalishaji. Mimi sijawahi kuajiriwa lakini nilipofikisha miaka 55 akili zilianza kupungua kwa kasi.
 
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
11,675
Likes
6,713
Points
280
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
11,675 6,713 280
Nakuelewa sana mwanangu, ila unahisi ni kwanini sheria ilisema ukifikisha miaka 60 unapaswa kustaafu kwa lazima?
Maana yangu ni kwamba si vema baada ya miaka 60 mtu apewe tena mkataba. Chukulia mfano wa Kova. Hivi hakuna mtu ndani ya jeshi la polisi wa kuchukua nafasi hiyo. Kaziba mlolongo mzima wa watu kupanda vyeo na mtu kupata ajira.
 
Mkuu wa Maelezo

Mkuu wa Maelezo

Member
Joined
Oct 17, 2015
Messages
30
Likes
15
Points
15
Mkuu wa Maelezo

Mkuu wa Maelezo

Member
Joined Oct 17, 2015
30 15 15
ukapumzike kwa lazima usijekufia kazini,tena iliongezwa makusudi toka miaka 55 hadi 60 kwani ilionekana wengi waliokuwa wanastaafu kwa miaka 55 wanakuwa hwajachoka sana na wanaweza kuishi muda mrefu hivyo kuwa mzigo kwa mashirika ya pension kuwalipa mafao watu ambao hawachangii katika mifuko hiyo pili, ni kuwa wengi ya wafanyakazi wakati ule ilipokuwa inaanzishwa mifuko walikuwa hawakatwi pension hivyo ili mifuko iweze kuwalipa ilibidi waongezewe miaka 5 zaidi ili mifuko iweze kuwalipa ikazoeleka hivyo baada ya kuonekana ni faida kwa mifuko kuwa unachangia kwa muda mrefu pindi ukistaafu na miaka 60 unakuwa umechoka sana hivyo akiba yako uliyojilimbikizia inatumika kidogo kabla ya kukutwa na umauti na kiasi kinachobaki ni faida ya mifuko Fikiria jaribu kubadili huu unyanyasaji kwani life expectancy ya Mtanzania ni miaka 49 lakini kustaafu ni 60 kwanini? Hivi Askari mwenye miaka 55 au 60 anaweza kupigana vita? HUU NI UNYANYASAJI WA DHAHIRI NA NI DHAMBI MBELE YA MWENYEZI MUNGU Hivi vijana walio mtaani sasa ni wengi wanatafuta ajira wakati vibabu viko makazini havina tija eti mifuko itapata hasara wakistaafu na miaka 55 hii ni kweli? FIKIRIA CHUKUA HATUA SASA
huu mswada wa mifuko ya hifadhi za jamii imesababisha nikumbuke hii mada.
 

Forum statistics

Threads 1,237,668
Members 475,675
Posts 29,296,769