Umoja wa Ulaya wataka Serikali ya Umoja wa Kitaifa(SUK) Zanzibar


RUCCI

RUCCI

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2011
Messages
1,699
Likes
964
Points
280
RUCCI

RUCCI

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2011
1,699 964 280
ambassadoreu-jpg.440986


Umoja wa Ulaya(EU) umeishauri Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupendekeza kwa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kuunda Serikali ya Umoja wa Kitaifa.

Balozi wa Umoja wa Ulaya hapa nchini, Van de Geer amesema kuwa anategemea mkwamo wa kisiasa kati Serikali ya Zanzibar na Chama Kikuu cha Upinzani Visiwani humo CUF kutatuliwa siku za karibuni.

Balozi de Geer amesema kuwa Umoja wa Ulaya uko kwenye mazungumzo na Serikali ya Rais John Magufuli na Umoja huo unategemea Rais Magufuli ataanzisha majadiliano kutatua mgogoro uliopo na hatimaye CUF kuingizwa kwenye Serikali ya Umoja wa Kitaifa.

Serikali ya Umoja wa Kitaifa ilifikia tamati baada ya Uchaguzi wa Marudio, tarehe 20, Machi 2016 baada ya CUF kususia uchaguzi huo kwa madai kuwa wa Oktoba 25, 2015 uliofutwa walishinda na wa marudio ulikuwa hauko kisheria na usingekuwa huru na haki.

Umoja wa Ulaya umepunguza mahusiano yake na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar inayoongozwa na Dkt. Ali Mohamed Shein tangu Ujumbe wa waangalizi wa Uchaguzi kutoka Umoja wa Ulaya uliokuwa ukiongozwa na Bi. Judith Sargentini kupinga Uchaguzi wa Marudio wa Machi 20, 2016.

Chama cha CUF ambacho kinaonekana kiko tayari kwa ajili ya mazungumzo, Serikali ya Zanzibar imewahi kukaririwa ikisema kuwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa(SUK) ilishazikwa, japokuwa inatambuliwa na Katiba ya Zanzibar.
 
technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,439
Likes
18,766
Points
280
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,439 18,766 280
Kuna watu watakuja kuwashutumu wakati hali ya uchumi ikiwa mbaya wapeleka huko bakuli

Uwa tu najiuliza hivi kama tunapenda kuwashutumu wazungu kwa kila kitu kwanini tusiwashutumu na wanapotoa misaada tuwaambie warudishe kwao?...

Kwanini UK walifikia kutoa 6 billion za tetemeko tukazitia mfukoni hata bk hazijafika? ..........
 
msafwa93

msafwa93

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
4,153
Likes
3,250
Points
280
msafwa93

msafwa93

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
4,153 3,250 280
Hawa Wanataka Kum 'Drive'.?
Hawajui Hajaribiwi wala hana shida ya Misaada yao ..
 
alberaps

alberaps

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
1,569
Likes
895
Points
280
alberaps

alberaps

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
1,569 895 280
Hao Umoja wa Ulaya wamepoteza Mwelekeo. Kama wameshindwa kuidhibiti Uingereza watawezaje mambo y Tanzania?
"What is Tanzania" unailinganisha Tanzania na uingereza? Are you even Sane? Are you Sober?

Unalingalisha Maji kwenye kijiko na Bahari?
 
alberaps

alberaps

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
1,569
Likes
895
Points
280
alberaps

alberaps

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
1,569 895 280
Hakuna anayewashutumu. Ila hawana mamlaka ya kuingilia mambo yetu ya ndani
Tanzania haina mambo yake kwa kuwa hata kudhibiti existance yake ya uchumi hawawezi. A single Nigerian with name Aliko Dangote is worth more than entire budget of this bewitched country.
 
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
3,057
Likes
2,120
Points
280
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
3,057 2,120 280
Hao Umoja wa Ulaya wamepoteza Mwelekeo. Kama wameshindwa kuidhibiti Uingereza watawezaje mambo y Tanzania?
Mifano tofauti hii....
 
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
14,031
Likes
31,831
Points
280
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
14,031 31,831 280
Kumekucha... naona ya mugabe
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,167
Likes
6,620
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,167 6,620 280
wangeanza kwanza na DRC,Central Africa,Somali,Sudani kusini,Libya kwani huko ni tatzo zaid ya Tanzania kma kweli wana nia njema nasi.
Aisee! ..kwa hiyo unataka na sisi tufike huko alafu ndio waseme!? Kumbuka huu ni ushauri na sio amri.
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
juzi mwigulu nchemba kafatwa na balozi wa uingereza ofisini kuhusu kuminywa kwa demokrasia.

The pressure is mounting up,tutajua tu nani kidume wa dunia
 
K

Kilemakyaaro

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2016
Messages
3,808
Likes
3,003
Points
280
Age
31
K

Kilemakyaaro

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2016
3,808 3,003 280
Hapa sio kwao na wasitupangie
 
chabuso

chabuso

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
4,267
Likes
3,211
Points
280
chabuso

chabuso

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
4,267 3,211 280
Hao Umoja wa Ulaya wamepoteza Mwelekeo. Kama wameshindwa kuidhibiti Uingereza watawezaje mambo y Tanzania?
Mkuu,siasa bora sio kudhibitiana,siasa bora ni kuwanufaisha wananchi,hali ya Zanzibar ni mbaya sana wananchi wanateseka,lakini bado wanasiasa wanarushiana vijembe badala ya kutafuta suluhisho.

Samahani mkuu,tafiti zinaonyesha siasa za nchi za kiafika kusini ya jangwa na Sahara ni mbovu,maana yake wafrika hatuwezi kujitawala,na ndio maana mpaka leo nchi za Afrika chini ya jangwa la Sahara maskini wa kutupwa.

Kila mtu anajua,Dunia inajua nini tatizo la zanzibar,badala ya kulitatua wanasiasa wanapiga ngonjera kwa manufaa yao binafsi.
 

Forum statistics

Threads 1,273,282
Members 490,351
Posts 30,476,855