Umewahi kusoma kitabu, The Richest Man In Babylon? Ulijifunza nini? Kinasaidia?

Red Giant

JF-Expert Member
Mar 9, 2012
14,575
2,000
Haya yanafaa sana kwa watu wote wakiwemo vijana walioko vyuoni ambao baada ya kuhitimu hujikuta hawana ramani yoyote so kama wakipata maarifa ya 10% baada ya kumaliza chuo ni mtaji tosha.
Kama amedhamiria na kujinyima, inawezekana kabisa. Sisi wengi tumechelewa kuyajua maarifa haya.
 

Ulisikia Wapi

JF-Expert Member
Sep 6, 2019
1,791
2,000
Mimi napenda kuuliza tu kwamba, hichi kitabu kilikua kinahusu stori au hadithi ya kweli au ilikua ni hadithi ya kutunga tu?

Mwenye majibu tafadhali.
 

zumbemkuu

JF-Expert Member
Sep 11, 2010
10,351
2,000
Mimi napenda kuuliza tu kwamba, hichi kitabu kilikua kinahusu stori au hadithi ya kweli au ilikua ni hadithi ya kutunga tu?

Mwenye majibu tafadhali.
Kama umesoma hayo madini aliyotuma jamaa kuhusu hicho kitabu jiangalie maisha yako ndo utajua ni hadithi tu ya kufikirika au ndivyo mambo yanavyokwenda kwenye Jamii miaka na miaka.
 

wakuja town

JF-Expert Member
Oct 26, 2020
906
1,000
Mfano kama ujira wako ni tsh 100'000/= kwa mwezi, amua kuweka let say 10'000/= hiyo utabakiwa na 90. Hiyo tisini ndo kama umejilipa na nduo ya mahitaji yako mengine na kadhalika ila never ever usiiguse ile asilimia 10 kwa maana ya tsh 10'000/= uliyojiwekea akiba ukaitumia tena kwa matumizi.
Naona umekosea kdg, pato lake alilojilipa hapo ni hyo 10%,ambayo nayo anatakiwa akaizungushe, hyo 90% ndio bili ya maji hapo, kodi, umeme, chakula etc.
 

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Sep 29, 2016
6,612
2,000
Mfano kama ujira wako ni tsh 100'000/= kwa mwezi, amua kuweka let say 10'000/= hiyo utabakiwa na 90. Hiyo tisini ndo kama umejilipa na nduo ya mahitaji yako mengine na kadhalika ila never ever usiiguse ile asilimia 10 kwa maana ya tsh 10'000/= uliyojiwekea akiba ukaitumia tena kwa matumizi.
Darasa moja, lakini uelewa tofauti kwa kweli.

Mkuu, ulivyotiririka ndivyo mtoa mada alivyomaanisha, kasoro ni moja tu kwenye neno 'kujilipa' tumetofautiana uelewa hapo.

Nilivyoelewa mimi ni kuwa ile 10% unayoiweka akiba ndiyo kujilipa wewe mwenyewe huko.
 

safuher

JF-Expert Member
Feb 11, 2019
8,525
2,000
Darasa moja, lakini uelewa tofauti kwa kweli.

Mkuu, ulivyotiririka ndivyo mtoa mada alivyomaanisha, kasoro ni moja tu kwenye neno 'kujilipa' tumetofautiana uelewa hapo.

Nilivyoelewa mimi ni kuwa ile 10% unayoiweka akiba ndiyo kujilipa wewe mwenyewe huko.
Sahihi kabisa na usiiguse mpaka ikianza kukua kidogo,mfano mtu unapokea laki tano kwa mwezi,yaani kila mwezi utenge 10% 50000 ikifika japo miezi mitano au sita itakuwa zaidi ya laki mbili ama tatu hapo unaanza kuwekeza taratibu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom