Umewahi kukutana na wababe wa familia/ukoo na manyanyaso yao?

  • Thread starter mitale na midimu
  • Start date

mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
8,420
Likes
13,557
Points
280
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
8,420 13,557 280
huyu utamkuta anapesa nyingi kuliko familia au ukoo wote...

Maamuzi yote yanayofanyika bila kuhusishwa huwa ni batili...

anachokisema yeye hakiwezi kupingwa adharani kwa wanandugu au familia kuogopa kukosa misaada...

huwa wako radhi kuhujumu wanafamilia wanaojikongoja kujikwamua kiuchumi kwa kuhofia nafasi yake ktk ktk familia au ukoo...

Msaada wowote atakaotoa sio ili ufanikiwe kabisa ila ni ili upate nafuu na kuendelea kuwa ombaomba...

Huyu huwa na vibaraka na wapelelezi ndani ya ukoo au familia ukimsema vibaya au ukipiga hatua yoyote taarifa zote humfikia...

Hata kama alikusaidia nauli ukakomaa kwa juhudi zako ukatoboa ukoo wote utaaminishwa ni juhudi za yule kigogo wa familia...

huyu ndio mbabe wa familia/ukoo ni ni maarufu katika makabila mengi nchini.
Umewahi kukutana na mbabe wa namna hii?

Usiombe akawa ni mwanamke...
 
Sosthenes Maendeleo

Sosthenes Maendeleo

Verified Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,262
Likes
852
Points
280
Sosthenes Maendeleo

Sosthenes Maendeleo

Verified Member
Joined Oct 24, 2012
2,262 852 280
No one can make you to be you but can help you to be you. Ni kupambana tu hakuna mchawi mwingine zaidi ya uzembe kwenye maisha
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,894
Likes
7,574
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,894 7,574 280
Mkuu dah umenikumbusha mbali sana.
Aisee pesa hii nyie iacheni iitwe pesa maana nyeusi inaweza geuka nyeupe na nyeupe nyeusi as long as mwenye pesa kasema iwe hivyo.
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,868
Likes
26,906
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,868 26,906 280
mmmmh! ndio maana sisi kule kwetu uchagani (kwa wachaga) mtoto akiwa na pesa nyingi baba na mama yake mzazi utasikia wanamwamkia "SHIKAMOO MANANGU!" hahahaahahahahahaha
Ngoja nisubirie kupopolewa mawe na watani zangu hahahahahah
 
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
8,420
Likes
13,557
Points
280
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
8,420 13,557 280
No one can make you to be you but can help you to be you. Ni kupambana tu hakuna mchawi mwingine zaidi ya uzembe kwenye maisha
kuna mdau mbabe wao alikuwa muajiri mkuu hoteli flani kubwa jijini, anaajiri kihalali na kwa madili watu baki ila alipoenda yeye akamwambia kuna banda anataka kujenga shamba amnunulie unga na dagaa ili awe anamlindia...wakati anasema haya pembeni yupo mdau anafanyiwa magumashi ya kukamata fursa ambayo yeye anaambiwa aende shambani.

haya mambo yapo kwenye jamii mkuu. Ila kikubwa ni Self relience na sio kutegemea mtu yoyote yule ktk kutoka.
 
Mama Sabrina

Mama Sabrina

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2016
Messages
15,588
Likes
24,724
Points
280
Mama Sabrina

Mama Sabrina

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2016
15,588 24,724 280
Ipo sana
 
Ocran

Ocran

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2017
Messages
451
Likes
499
Points
80
Ocran

Ocran

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2017
451 499 80
mmmmh! ndio maana sisi kule kwetu uchagani (kwa wachaga) mtoto akiwa na pesa nyingi baba na mama yake mzazi utasikia wanamwamkia "SHIKAMOO MANANGU!" hahahaahahahahahaha
Ngoja nisubirie kupopolewa mawe na watani zangu hahahahahah
Uchagani seemu gani mkuu ? Sijawahi sikia au kuona hii
 
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
1,380
Likes
2,034
Points
280
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
1,380 2,034 280
Shida inakuja Wanapofulia ni lawama kwa kila aliekula shilingi yake, Wanaishi maisha ya kujificha ficha kama Nguchiro, Wanapokea ushauri kutoka hata kwa Watoto wale wanaoita Mma, Wakati wa Ibada ndo wanakuwa mstari wa mbele kupokea Wokovu, Wanakuwa ni washauri wazuri katika kubana Matumizi..,
 
Twinawe

Twinawe

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2016
Messages
686
Likes
596
Points
180
Twinawe

Twinawe

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2016
686 596 180
Ukiona kwenye ukoo wenu kuna mtu wa hivyo basi jua uo ukoo wenu ni dhaifu sisi kwetu hakuna ayo mambo kuna wanaume wamekaa wanaheshimiana
 
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
5,659
Likes
6,231
Points
280
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
5,659 6,231 280
Sehemu yoyote lazima kuwe na mtemi wake ila mimi hata uwe na pesa kiasi gani huwezi kunipelekapeleka tu kama gari bovu lazima uwe na nidhamu
 
maminzii

maminzii

Member
Joined
Sep 5, 2017
Messages
18
Likes
11
Points
5
maminzii

maminzii

Member
Joined Sep 5, 2017
18 11 5
Daa! aisee,, hii habit ni mbaya sana,kuna rafiki yangu anasuffer ktk hili,yaani mkubwa wa familia yao ni dada yao wa kwanza,aliachiwa kiwanja cha familia akitunze kama kuwahifadhi tu yeye na mumewe lakn dada huyu kajimilikisha na hataki kupaachia na anaogopwa na wanaume wote(wadogo zake) anasema kama watataka achie eneo basi apewe milioni 30 tena cash na sio za kutoka ktk kuuza eneo hilo na kama mtu atatokea kudai kisheria atapambana nae kufa kupona.
 
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
8,420
Likes
13,557
Points
280
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
8,420 13,557 280
Ukiona kwenye ukoo wenu kuna mtu wa hivyo basi jua uo ukoo wenu ni dhaifu sisi kwetu hakuna ayo mambo kuna wanaume wamekaa wanaheshimiana
ni hulka ya mwanadamu kutaka kutawala wenzake hasa kunapokuwa na gap kubwa kiuchumi na wengine waliobaki wakiwa na mentality za utegemezi .

Hata US katawala dunia nzima inabidi uwe na roho ya NK au iran ili uepuke mkono wake au uwe na uwezo wa kujisimamia kiuchumi kama Russia na China.

hii dhana inashuka chini hadi kwenye level ya familia na koo.
 
hitler2006

hitler2006

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2014
Messages
334
Likes
92
Points
45
hitler2006

hitler2006

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2014
334 92 45
Haahahh kuna jamaa nilifikia kwake nikitafuta shule
Badaye nikapata makongo nikahamia hostel
Lakini JAMAA KAAMINISHA WATU NDO ALINISOMESHA...
boys kweli MTU hawezi hata kumsaidia baba yake mzazi anakomaa eti amenisomesha
 

Forum statistics

Threads 1,237,547
Members 475,552
Posts 29,292,798