Umetutoka Mandela,mambo haya matano ni msingi wa siasa zetu vijana

  • Thread starter Mwigulu Nchemba
  • Start date

Mwigulu Nchemba

Mwigulu Nchemba

Verified Member
Joined
Feb 25, 2012
Messages
323
Likes
766
Points
180
Mwigulu Nchemba

Mwigulu Nchemba

Verified Member
Joined Feb 25, 2012
323 766 180

R.I.P Mzee Nelson Rolihlahla Mandela. Tutakukumbuka kwa Mengi Mazuri. Kama mwanasiasa kijana nayaona mambo matano (5) kati ya mengi
(1) Mandela had a VISION and MISSION in his Struggle. Hakuwa na uroho wa madaraka, alipokamilisha aliachia madaraka. KUNA WANASIASA WA KIAFRIKA MALENGO NI MADARAKA, AKISHIKA MADARAKA MPAKA AFE TU. Tumewaona kwa Tanzania hata kwa madaraka madogo ya Tasisi ndogo akishika mpaka afe azikwe kwanza ndio wengine mfikirie nafasi aliyokuwa nayo.

(2) Mandela WALKED THE TALK, Alisimamia, alitenda na aliishi sawasawa na anayosema. Hakuyafanya aliyokuwa hayapendi wakoloni wayafanye walipokuwa madarakani. Kwa Tanzania kuna viongozi wanadhani jambo ni baya likifanywa na chama tawala tu, au serikali tu au na viongozi wa serikali tu ila wakifanya wao ni jema. Wanakemea likifanywa na serikali ila wao wanafanya hayohayo hata bila ya kuwa na serikali.

(3) Mandela alisamehe na Kuanza ukurasa mpya. Alipokea mamlaka akaongoza Taifa wakiwemo na waliomtesa. Kwa kiongozi kusamehe ni jambo la msingi. Sio busara kutafuta madaraka na kwenda kufanya kazi moja tu, KULIPA VISASI.

(4) Mandela alikuwa mwadilifu, mzalendo wa kweli aliyeweka maslahi ya Taifa mbele. Alikuwa mtaifa.
(5)Mandela hakuwa Mtu wa kukata tamaa,He was the last Person to give up.

R.I.P NELSON MANDELA
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,056
Likes
42
Points
145
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,056 42 145
Mandela hakuwa akiua watu kwenye mikutano ya wapinzani wake kisiasa kwa kutumia mabomu ya Kichina kama alivyofanya Mwigulu huko Arusha
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,748
Likes
77
Points
145
Age
39
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,748 77 145
Mandela hakuwai kamatwa gest na mke wa mtu kama we ulivokamatwa igunga
 
S

SJUMAA26

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
609
Likes
3
Points
35
S

SJUMAA26

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
609 3 35
Kama hayo unayoyasema ndiyo unayotaka kumaanisha, jibu maswali yafuatayo:-
  1. Mbona nafasi ya M/Kiti wenu huwa haigombewi na wanachama wengi?
  2. Kama kuachia madaraka kwa amani ndio desturi yenu, mbona mmeng'ang'ania madaraka kwa zaidi ya nusu karne na hata pale mnaposhindwa kwenye chaguzi huwa mnachakachua kura?
  3. Wee gamba gumu, kwanini chama chako kimejaa mafisadi wa kutisha, wezi, wauaji na wabakaji lakini hayo huyaoni, wewe akili yako inaona yanayofanywa na wapinzani tu?
  4. Hivi ile falsafa ya M/Kiti wenu Dr. KIWETE ya kujivua gamba iliishia wapi?
  5. Hivi ile miezi 6 ya Mangula haijaisha tu?
Hizi siyo zama za kudanganya Watz, rudi ukajipange upya muuaji mkubwa wewe!
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Mandela help save the souls of many people for their crimes against humanity, that's not easy to live with. But thanks to Mandela he gave them away to get over their fears and hatred, and learn to act as decent people toward all. At the same time he lead his own people to not be resentful and seek revenge. That deserves world recognition.
 
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
10,984
Likes
2,832
Points
280
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
10,984 2,832 280
Mandela hakuwa akiua watu kwenye mikutano ya wapinzani wake kisiasa kwa kutumia mabomu ya Kichina kama alivyofanya Mwigulu huko Arusha
Lakini ushahidi wameukalia Mbowe na Lema kwa kisingizio kwamba mpaka iundwe tume halafu wanajiita wazalendo.Hii ni kejeli kwa wahanga wa tukio la bomu Arusha.
 
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
10,984
Likes
2,832
Points
280
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
10,984 2,832 280
Mandela hakuwai kamatwa gest na mke wa mtu kama we ulivokamatwa igunga
Rejea ya Hotel 56 Dodoma babu alipochomokea dirishani akiwa kama alivyozaliwa huku akijistiri kwa pazia la hotel na kutokomea kusikojulikana.
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,088
Likes
376
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,088 376 180
Punguza font size, it's too much kwa habari nzima kuwa na font hiyo.

Back to topic, na nyie jifunzeni ku-walk the talk, sio kumaliza tembo wetu tu.
 
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
3,463
Likes
19
Points
0
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
3,463 19 0
Hizi siyo zama za kudanganya Watz, rudi ukajipange upya muuaji mkubwa wewe!
Hawa magamba wanashangaza sana ni wataalamu wa kuuza maneno bila vitendo.
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
12,369
Likes
18,168
Points
280
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
12,369 18,168 280
Mimi nnajiuliza siku nikifa ntakumbukw kwa kitu gani au ni mchango gani nimefanya kugusa maisha ya watu.
Na wewe Mwigulu Nchemba unajiuliza hayo maswali? na kama unajiuliza hayo maswali na ni mkweli kwa nafsi yako, unajisikiaje?
 
Last edited by a moderator:
Young Tanzanian

Young Tanzanian

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2012
Messages
1,740
Likes
9
Points
0
Young Tanzanian

Young Tanzanian

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2012
1,740 9 0
R.i.p nelson mandela
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,748
Likes
77
Points
145
Age
39
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,748 77 145
Hayo mengine yanzishie mada yake tupo na migulu apa ambae anakila aina ya uchafu
Rejea ya Hotel 56 Dodoma babu alipochomokea dirishani akiwa kama alivyozaliwa huku akijistiri kwa pazia la hotel na kutokomea kusikojulikana.
 
F

FJM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
8,088
Likes
94
Points
145
F

FJM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
8,088 94 145
Kujaribu kutumia kifo cha Nelson Mandela kuhalalisha hizi siasa uchwara na maji taka ni kumvunjia heshma Mandela. Mwacheni Mzee wa watu apumzike kwa amani.
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Maneno haya yangekuwa na maana yangesemwa au kuandikwa na mtu mwenye moyo safi na dhamira ya.kweli. je kwenye kinywa kilekile kunaweza kutoka baraka na laana? Mtu hujulikana kwa matunda yake na siyo kwa maneno yake.

'Mtawajua kwa matunda yao'.
 
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
11,306
Likes
1,628
Points
280
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
11,306 1,628 280
Na kwa hakika kitu kimoja ambacho kinanifanya nimtpfautishe Mandela na viongozi wengine wala sio harakati zake za kupambana na ubaguzi na kuhakikisha SA huru bali ile hatua yake ya kuanzania Kamati ya Mapatano na Maridhiano.

Hakuna mwanadamu ambae angependa kutawaliwa na kudhalilishwa milele hivyo hata kama Mandela asingetokea bado wangetokea wengine wakapigana dhidi ya ubaguzi.

Lakini linapokuja suala la mapatano na maridhiano, ni very exceptional issue. Inawezekana kabisa kwamba kiongozi mwingine yeyote ambae angekuwa ni first Black President SA nae asingependa suala la visasi kutokea lakini sidhani kama angefanya kama alivyofanya Mandela; kwamba watu(tena wazito) wanajitokeza hadharani, mbele ya TV na kukiri makosa yao bila kujali kwamba wewe ni Kaburu au Mwafrika wa ANC; provided ulihusika kwa namna moja au nyingine, lazima uhojiwe.....haikuwa ni kamati dhidi ya Makaburu peke yao bali hata manguli wa ANC kwavile Mandela alifahamu kwamba wakati wanapinga ubaguzi hata wana-ANC nao walifanya mambo kadhaa yasiyo ya kibinadamu!! Hakumuachwa hata mke wake anayeheshimika sana, Winnnie Mandela....wote wakahojiwa mbele ya tume huku mahojiano yakirushwa Live; very impressive!

Mandela alifahamu wazi kwamba kama angewataka watu wasemeheane kwa kauli tu kutoka Ikulu, basi watu wasingesameheana; lazima visasi vingekuwepo!

Rest In Peace Madiba!
 
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
10,984
Likes
2,832
Points
280
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
10,984 2,832 280
mandela hakuamini katika udini,ukanda wala siasa za maji taka
 
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
10,984
Likes
2,832
Points
280
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
10,984 2,832 280
R.I.P Mandela
 
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2007
Messages
4,701
Likes
569
Points
280
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2007
4,701 569 280
Mandela, hakuwahi kuwa na ushahidi wa Mbinguni na Duniani, na utashindwa hatua za awali Duniani.
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
14,557
Likes
5,067
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
14,557 5,067 280
Na wewe uache siasa zako za kijasusi!! kijana mdogo mambo yako kama Savimbi kunywa damu za watu.
 

Forum statistics

Threads 1,252,135
Members 482,015
Posts 29,797,767