Umesikia Hii


Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
38
Points
0

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 38 0
Nilikuwa natafuta kitu cha kuandika katika blogu yangu kabla ya kulala , nikafikiria wee , nikakosa basi ikabidi niende duka moja la madawa kuongea na mfamasia nipate hili na lile .

Nikakutana na kijana mmoja kamwita dada anayeuza dukani akamnongoneza kwamba anataka kondom , halafu akaanza kucheka kama vile amefanya kitu cha ajabu na kitu ambacho hakiendani na utamaduni wake .

Ni kweli kabisa vijana wengi wanaona kuomba au kuulizia kondom dukani ni kitu cha ajabu anafikiri labda jamii itafikiria yeye ni Malaya , mzinzi au muhuni hana adamu na kadhalika kwahiyo wanaficha kabisa inakuwa siri .

Nikamsogelea yule dada na kumwomba na mimi anionyeshe kondom akanitolea salama kondom 3bomba , raha na zingine nyingi , nikamuuliza mbona hizi raha condom siku hizi hazipigiwi muziki kama zamani ?

Daktari akaingilia kati akaniambia hizo raha condom zililetwa kwa ajili ya majaribio hata serikali inajua hilo lakini wao wanafanya siri kwahiyo niwe makini sana bora nichukue kondom za ulaya .

Tukaendelea na maongezi yetu , nikamwomba anipe zile za bure basi manake hizi za ulaya ni bei ghari siwezi kumudu , hizi raha zimeletwa kwa majaribio je zile za bure inakuwaje ?

Akaniambia pia zile za majaribio ni hatari zaidi hazijadhibitishwa hata na tbs angalia hata mabox yake kama yana nembo ya tbs au mamlaka ya madawa Tanzania hazina chapa yoyote ya taasisi hizo kwahiyo inakuwaje ?

Nikashikwa na kigugumizi ,

Yule mfamasia akaniambia bora niogope kuliko nimpoteze ninayempenda kwa kutumia vitu ambavyo havina havina uhakika katika matumizi yake .

Kweli nikapata kitu cha kuandika katika blogu yangu , elimu ya ukimwi inatolewa sana lakini hakuna aliyewahi kwenda kuhoja watu haswa vijana wanafaidika vipi na elimu hii au jinsi wanavyotumia elimu hii katika maisha yao ya kila siku

Si unaona anaogopa kuulizia kondom dukani ? angekosa hapo labda angeenda kufanya tendo la ndoa bila kinga na huo ndio ungekuwa mwanzo wa safari yake ya ndefu ya maumivu sio kwake peke yake hata kwa ndugu na jamaa zake .
 

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2007
Messages
688
Likes
23
Points
0

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2007
688 23 0
Duh mkuu hivyo ni soo maana nakumbuka chuo kikuu mlimani kunakipindi kondomu za bure zilikuwa zinawekwa tuu kwenye dirisha la waden watu wanajichukulia na kijishindia. Ila mkuu hii habari uliyoleta inawezekana inaukweli ila nawasiwasi kuna mawili. Watu wanaweza wakawa wanazini sana kwa kutumia kondomu na wao kutokuwa waangalifu sana kwasababu wanajiamni wanatumia kinga na matokeo yake ni kusambaa kwa ngoma.

Altenatively kwasababu ya asymetry of information kuwa kondom ipi ni ya kweli basi watu wengine wanaweza kuamua kwenda kavu kavu tuu kuliko kutumia kondomu nayo pia ikaongeza kasi ya maambukizo. La msingi ni watu wabadili tabia tuu mzee hapa hamna la msali mtue Mwinyi alituambia umekuja pale mahala ambapo kila mtu anapapenda.
 

fasm

New Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
2
Likes
0
Points
0

fasm

New Member
Joined Oct 2, 2007
2 0 0
Duh mkuu hivyo ni soo maana nakumbuka chuo kikuu mlimani kunakipindi kondomu za bure zilikuwa zinawekwa tuu kwenye dirisha la waden watu wanajichukulia na kijishindia. Ila mkuu hii habari uliyoleta inawezekana inaukweli ila nawasiwasi kuna mawili. Watu wanaweza wakawa wanazini sana kwa kutumia kondomu na wao kutokuwa waangalifu sana kwasababu wanajiamni wanatumia kinga na matokeo yake ni kusambaa kwa ngoma.

Altenatively kwasababu ya asymetry of information kuwa kondom ipi ni ya kweli basi watu wengine wanaweza kuamua kwenda kavu kavu tuu kuliko kutumia kondomu nayo pia ikaongeza kasi ya maambukizo. La msingi ni watu wabadili tabia tuu mzee hapa hamna la msali mtue Mwinyi alituambia umekuja pale mahala ambapo kila mtu anapapenda.
Watu wasipokuwa makini wataangamia....Dada zetu nao, hisani au shukrani pekeeambayo wao wanaona kuwa inastahili kutoa kwa mwanamume ni mwili wao. Hata kusema ASANTE inatosha sana wala siyo kutoa mwili.....Wabeja sana.
 

Forum statistics

Threads 1,203,874
Members 457,010
Posts 28,132,843