Umeoa Msukuma?


PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
340
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 340 180
Hey wanandugu,

Kuna kitu gani special na wanawake/wadada wa Kisukuma kulinganisha na wa makabila mengine?

Nawasikia vijana wengi wanapanga kuoa huko, na wengine wanasikitika kuwa lau wangejua wangeoa binti wa Kisukuma!

Pia kuna mdada mwanaJF mwenzetu nilikuwa naongea nae kwa simu, akanambia..."PJ ungebahatika kuoa msichana wa Kisukuma, basi ungekuwa na afya njema kuliko ulivyo sasa...", japo hatujawahi kukutana na mdada huyu ili ajue currently nina afya inayofananaje!


Binafsi sijabahatika kufika usukumani, lakini pia sijapata kuwa na ukaribu na mwanadada wa kabila hili...!

Je watu hawa wana nini cha ziada, nijulisheni kwa faida ya wadogo zangu na waoaji wengine!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,590
Likes
43,506
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,590 43,506 280
Kwanza ni wazuri kwelikweli. Wana maadili mema. Wanatambua nini maana ya ndoa na wanajua ku play roles zao. Sio wambea. Wanajua kupika. Wana akili. Hawana makuu. Ni wasafi kwelikweli. Sio walevi. Ni wavumilivu. Wana mapenzi ya kweli. Sasa kwa nini watu wasitake kuoa wanawake wa Kisukuma?
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,865
Likes
290
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,865 290 180
PakaJimmy,

Wanawake wa kisukuma
- ni wenye kuheshimu sana waume zao na wanaume kwa ujumla
- ni wachapa kazi sana
- ni wakarimu sana
- ni watiifu
- ni wenye ujuzi na mambo ya kujenga familia (wamefundwa)
- ni wazuri kimaumbile
- ni wajuzi wa kumridhisha mwanamume katika kila hali

Duh tabu Duh shida!
 
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
6,793
Likes
158
Points
160
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
6,793 158 160
:confused:
Hey wanandugu,

Kuna kitu gani special na wanawake/wadada wa Kisukuma kulinganisha na wa makabila mengine?

Nawasikia vijana wengi wanapanga kuoa huko, na wengine wanasikitika kuwa lau wangejua wangeoa binti wa Kisukuma!

Pia kuna mdada mwanaJF mwenzetu nilikuwa naongea nae kwa simu, akanambia ningebahatika kuoa msichana wa Kisukuma, basi ningekuwa na afya njema kuliko nilivyo sasa, japo hatujawahi kukutana na mdada huyu ili ajue currently nina afya inayofananaje!

Binafsi sijabahatika kufika usukumani, lakini pia sijapata kuwa na ukaribu na mwanadada wa kabila hili...!

Je watu hawa wana nini cha ziada, nijulisheni kwa faida ya wadogo zangu na waoaji wengine!
Naona kama umekosea kuna sehemu umesema mdada uliongea nae kwa simu halafu huyu mdada anataka kuoa mhh:rolleyes:
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,285
Likes
57
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,285 57 145
Hey wanandugu,

Kuna kitu gani special na wanawake/wadada wa Kisukuma kulinganisha na wa makabila mengine?

Nawasikia vijana wengi wanapanga kuoa huko, na wengine wanasikitika kuwa lau wangejua wangeoa binti wa Kisukuma!

Pia kuna mdada mwanaJF mwenzetu nilikuwa naongea nae kwa simu, akanambia ningebahatika kuoa msichana wa Kisukuma, basi ningekuwa na afya njema kuliko nilivyo sasa, japo hatujawahi kukutana na mdada huyu ili ajue currently nina afya inayofananaje!

Binafsi sijabahatika kufika usukumani, lakini pia sijapata kuwa na ukaribu na mwanadada wa kabila hili...!

Je watu hawa wana nini cha ziada, nijulisheni kwa faida ya wadogo zangu na waoaji wengine!
na huo mwili ulionao:
huyo mdada lazima ni msukuma(ANAJIPIGIA CHAPUO):D
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
340
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 340 180
:confused:

Naona kama umekosea kuna sehemu umesema mdada uliongea nae kwa simu halafu huyu mdada anataka kuoa mhh:rolleyes:
Noop MARIA ROZA,...HUJANIPATA!
HUYO MDADA alikuwa ananiambia mimi PJ kuwa ningebahatika kupata Mwanadada wa maeneo hayo!:D
 
M

Magehema

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2008
Messages
449
Likes
3
Points
35
M

Magehema

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2008
449 3 35
PakaJimmy,

Wanawake wa kisukuma
- ni wenye kuheshimu sana waume zao na wanaume kwa ujumla
- ni wachapa kazi sana
- ni wakarimu sana
- ni watiifu
- ni wenye ujuzi na mambo ya kujenga familia (wamefundwa)
- ni wazuri kimaumbile
- ni wajuzi wa kumridhisha mwanamume katika kila hali

Duh tabu Duh shida!
This is too general, sio wote, najua wapo ila sio mademu wote wa kisukuma. Nishabahatika kumuona mmoja ambaye yeye alikuwa anamdunda sana mumewe, by then nilikuwa kijana mdogo alikuwa anaogopwa mtaa mzima.
 
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
6,793
Likes
158
Points
160
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
6,793 158 160
Noop MARIA ROZA,...HUJANIPATA!
HUYO MDADA alikuwa ananiambia mimi PJ kuwa ningebahatika kupata Mwanadada wa maeneo hayo!:D

Ahh PK ridhika na ulicho nacho sio wote bwana wako hivyo:rolleyes:
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
340
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 340 180
Kwanza ni wazuri kwelikweli. Wana maadili mema. Wanatambua nini maana ya ndoa na wanajua ku play roles zao. Sio wambea. Wanajua kupika. Wana akili. Hawana makuu. Ni wasafi kwelikweli. Sio walevi. Ni wavumilivu. Wana mapenzi ya kweli. Sasa kwa nini watu wasitake kuoa wanawake wa Kisukuma?
Huh!
Is it so?
Tuwe fair jamani, tusitetee kisa ni kabila letu!..huh!
 
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
6,793
Likes
158
Points
160
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
6,793 158 160
Mhh naomba kuuliza hivi Teddy Kalonga na Miriam Gerald ni wenyeji wa wapi vile????
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
124
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 124 145
Kingine wanawake wa Kisukuma sio wabishi wanajua wajibu wao kama mama.
Wanafua kufuli zao na za waume zao si wabishi pale mnapo pangiana majukumu.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,590
Likes
43,506
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,590 43,506 280
Huh!
Is it so?
Tuwe fair jamani, tusitetee kisa ni kabila letu!..huh!
Niko fair kabisa. Nioneshe wapi nilipokuwa unfair maana wewe umeleta mada kuhusu wanawake wa Kisukuma na mimi nimechangia kuhusu wao. Hamna mtu anayecheza karata ya ukabila hapa. Umeleta mada na sie tumeanza kuchangia.
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
124
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 124 145
Niko fair kabisa..
Nacho wapendea zaidi ni warefu na wenye maumbo mazuri huku wakiwa na sauti nyororo zenye kumtoa nyoka pangoni. Kwa kweli ni warembo sana watoto wa Usukumani.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,590
Likes
43,506
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,590 43,506 280
Mhh naomba kuuliza hivi Teddy Kalonga na Miriam Gerald ni wenyeji wa wapi vile????
Hao kama wana damu ya Kisukuma basi lazima itakuwa imechanganyika na ya makabila mengine. Sio Wasukuma pure
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,590
Likes
43,506
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,590 43,506 280
Nacho wapendea zaidi ni warefu na wenye maumbo mazuri huku wakiwa na sauti nyororo zenye kumtoa nyoka pangoni. Kwa kweli ni warembo sana watoto wa Usukumani.
Umesahau kitu kingine. Ngozi zao ni nyororo pia na wana meno mazuri sana yaliyopangika vizuri
 
C

Chief

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2006
Messages
1,674
Likes
347
Points
180
C

Chief

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2006
1,674 347 180
Kwanza ni wazuri kwelikweli. Wana maadili mema. Wanatambua nini maana ya ndoa na wanajua ku play roles zao. Sio wambea. Wanajua kupika. Wana akili. Hawana makuu. Ni wasafi kwelikweli. Sio walevi. Ni wavumilivu. Wana mapenzi ya kweli. Sasa kwa nini watu wasitake kuoa wanawake wa Kisukuma?

Si wote bwana.
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
Kingine wanawake wa Kisukuma sio wabishi wanajua wajibu wao kama mama.
Wanafua kufuli zao na za waume zao si wabishi pale mnapo pangiana majukumu.
Lol, mzee wa zanzibar unauzoefu. Zenji wapo wasukuma?
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
124
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 124 145
Umesahau kitu kingine. Ngozi zao ni nyororo pia na wana meno mazuri sana yaliyopangika vizuri
Dah mtoto wa Kisukuma akitabasamu meno yale dah alafu fizi zile yaani balaa.
Wanamiguu mizuri iliyo jaaa na kuumbika vizuri.
Wana nywele nzuri nyeusi tiii alafu ndefu wengi wanao fuga nywele hufuga mpaka zinadondoka mgongoni.
 

Forum statistics

Threads 1,213,293
Members 462,055
Posts 28,473,095