Umalaika wa CHADEMA Utaiua


Kigarama

Kigarama

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2007
Messages
2,479
Likes
26
Points
145
Kigarama

Kigarama

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2007
2,479 26 145
Kama mtoto anayedekezwa alivyo ndivyo taasisi yoyote ile isiyokosolewa au kukubali kukosolewa ndivyo inavyoharibika. Taasisi zote duniani zinaongozwa na wanadamu na si malaika.

Kwa kipindi kirefu sana humu ndani ya JF au CHADEMA kwenyewe inaonekana kukosoa mambo mabaya yanayofanywa na chama hicho kama ni kupinga mabadiliko. Mtu akimkosoa Mbowe anaitwa kibaraka wa mafisadi.

Watu wakihoji busara ya kutajataja watu kwa kuwatuhumu (bila sababu za msingi, siyo mafisadi) anaitwa mbumbumbu au fisadi. CHADEMA lazima ikubali kwamba hata wao kama binadamu wanaoongoza taasisi kubwa na inayokubalika kwa jamii na katika kuongoza kwao wakati mwingine huwa wanakosea.

Mwalimu Nyerere wengi tunamkubali kama alikuwa ni Genius lakini hata yeye aliwahi kuandika kitabu kinaitwa "tujisahihishe" lengo likiwa ni kuwazindua viongozi kwamba hata wao wanakosea. CHADEMA ijisahihishe.
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
642
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 642 280
Ya Chadema waachie Chadema na ya CCM waachie CCM.

Ila kwenye mambo ya SERIKALI na TAIFA kwa ujumla, tutabanana bila kujali wewe ni chama gani.
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Itakufa sisi m kwanza maana iko ICU inaishi kwa mirija na drip, hayo uliyosema yataikuta sisi m tu.
Si wameanza kufukuzana kule Shy?
 
Kigarama

Kigarama

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2007
Messages
2,479
Likes
26
Points
145
Kigarama

Kigarama

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2007
2,479 26 145
Itakufa sisi m kwanza maana iko ICU inaishi kwa mirija na drip, hayo uliyosema yataikuta sisi m tu.
Si wameanza kufukuzana kule Shy?
Hili ndilo tatizo nililokuwa nalizungumzia!!
 
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
854
Likes
2
Points
0
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
854 2 0
Kama mtoto anayedekezwa alivyo ndivyo taasisi yoyote ile isiyokosolewa au kukubali kukosolewa ndivyo inavyoharibika. Taasisi zote duniani zinaongozwa na wanadamu na si malaika.

Kwa kipindi kirefu sana humu ndani ya JF au CHADEMA kwenyewe inaonekana kukosoa mambo mabaya yanayofanywa na chama hicho kama ni kupinga mabadiliko. Mtu akimkosoa Mbowe anaitwa kibaraka wa mafisadi.

Watu wakihoji busara ya kutajataja watu kwa kuwatuhumu (bila sababu za msingi, siyo mafisadi) anaitwa mbumbumbu au fisadi. CHADEMA lazima ikubali kwamba hata wao kama binadamu wanaoongoza taasisi kubwa na inayokubalika kwa jamii na katika kuongoza kwao wakati mwingine huwa wanakosea.

Mwalimu Nyerere wengi tunamkubali kama alikuwa ni Genius lakini hata yeye aliwahi kuandika kitabu kinaitwa "tujisahihishe" lengo likiwa ni kuwazindua viongozi kwamba hata wao wanakosea. CHADEMA ijisahihishe.
Kama wewe si CHADEMA endelea na yale unayoyakubali. wasio kubali nao wana nafasi yao.
 
Drifter

Drifter

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2010
Messages
2,054
Likes
766
Points
280
Drifter

Drifter

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2010
2,054 766 280
Ndugu yangu CHADEMA kama chama cha upinzani kimeelekeza nguvu zake kwenye kupambana na uzembe, utendaji mbovu na ufisadi uliotamalaki serikalini (unaweza sema serikali ya CCM). Tatizo la wengi wa wakosoajii wa CHADEMA huelekea kutetea mapungufu hayo serikalini pamoja na watuhumiwa wake. Kama unakosa raha watuhumiwa wakitajwa kwa majina basi jiulize kwa nini hawajaenda mahakamani kudai "haki" yao? Wewe kweli unaamini kwamba viongozi wa CHADEMA ni wajinga kiasi cha kutaja mafisadi bila sababu za msingi? Hapa tulipofikishwa na serikali isiyotaka kusimamia maadili kwenye utumishi wa umma basi "naming and shaming" ni hatua muafaka tu kwa upinzani. And it works! Wananchi wanazidi kuuona ukweli. I tell you CCM and its govt have to wake up and smell ze coffee. Nchi inabadilika!
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Wewe kiherehere wa mambo ya chadema ndio tatizo!
 
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
1,209
Likes
4
Points
135
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
1,209 4 135
Ya Chadema waachie Chadema na ya CCM waachie CCM.

Ila kwenye mambo ya SERIKALI na TAIFA kwa ujumla, tutabanana bila kujali wewe ni chama gani.
Lakini mbona ya CCM hayaachwi! Yameng'ang'aniwa tu!
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
13
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 13 0
Ya Chadema waachie Chadema na ya CCM waachie CCM.

Ila kwenye mambo ya SERIKALI na TAIFA kwa ujumla, tutabanana bila kujali wewe ni chama gani.
Well said, kama ana mawazo mazuri awapelekee kina Makamba waache kuiendesha CCM kifamilia.
 
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
902
Likes
40
Points
45
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2009
902 40 45
ni muhimu kukosoana ili kurekebishana.
 
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2008
Messages
510
Likes
1
Points
0
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2008
510 1 0
Kitu kikubwa nataka kukiona from Chadema ni jinsi gani wataweza kuwa na hoja za msingi bungeni. Nataka kujua wanaplan gani, au Muswaada gani watakaouleta bungeni wa kuwapatia kazi WTZ.
Pili, wanampango gani bungeni kuhusu kuwasadia Wanafunzi kuweza kupata Mikopo ya shule, au Grants.
Tatu, nataka kujua kama watapeleka bengeni muswaada gani kuhusu viwango vya kodi, ushuru. Maana yake TZ ina viwango vikubwa sana vya kodi.
Nk.
 
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2010
Messages
1,000
Likes
7
Points
135
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2010
1,000 7 135
Wanademokrasi lazima tukubali ukosoaji unaokuza demokrasi ndani ya vyama vetu. Demokrasi ndani ya vyama ni muhimu sana ila pia lazima tuwe makini na watu wanaotumia upande unaoshindwa kwenye kinyang'anyiro cha uchaguzi ndani ya vyama vetu kutugawa. Kwa wale wanaong'ang'ania kufanya vyama vetu vionekane kama havina demokrasi au kutusingizia udini na ukabila kwa nia ya kutudhoofisha hivo kudhoofisha kwa makusudi au kwa kutoelewa lazima tujihadhari nao.
BRAVO CHADEMA
 
M

matawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2010
Messages
2,055
Likes
12
Points
135
M

matawi

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2010
2,055 12 135
Hiyo sasa ndugu yangu kamata ilani yao ina kila kitu. Lakini kwa kifupi nadhani yale mambo yote unayoona ccm hawafanyi vizuri kama vile matumizi mabaya ya pesa za umma, Mikataba mibovu ya madini, huduma duni za afya, elimu ndo vitu ambavyo watangangana navyo
 
D

domo kweli

Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
11
Likes
0
Points
0
D

domo kweli

Member
Joined Nov 5, 2010
11 0 0
Kama mtoto anayedekezwa alivyo ndivyo taasisi yoyote ile isiyokosolewa au kukubali kukosolewa ndivyo inavyoharibika. Taasisi zote duniani zinaongozwa na wanadamu na si malaika.

Kwa kipindi kirefu sana humu ndani ya JF au CHADEMA kwenyewe inaonekana kukosoa mambo mabaya yanayofanywa na chama hicho kama ni kupinga mabadiliko. Mtu akimkosoa Mbowe anaitwa kibaraka wa mafisadi.

Watu wakihoji busara ya kutajataja watu kwa kuwatuhumu (bila sababu za msingi, siyo mafisadi) anaitwa mbumbumbu au fisadi. CHADEMA lazima ikubali kwamba hata wao kama binadamu wanaoongoza taasisi kubwa na inayokubalika kwa jamii na katika kuongoza kwao wakati mwingine huwa wanakosea.

Mwalimu Nyerere wengi tunamkubali kama alikuwa ni Genius lakini hata yeye aliwahi kuandika kitabu kinaitwa "tujisahihishe" lengo likiwa ni kuwazindua viongozi kwamba hata wao wanakosea. CHADEMA ijisahihishe.
Unadhani kwa mtazamo wako huo mwenye kuchemsha Bongo atakuelewa ? Wape Sisi m ushauri huo
 
M

Membensamba

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
157
Likes
0
Points
33
M

Membensamba

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
157 0 33
I think what our friend fails to understand is this: Constructive criticsm is always welcome, but destructive critisim must be shunned. Sio kila kukosoa ni kukosoa, kukosoa kunakojenga. Kipimo cha constructive criticism ni usahihi wa hoja zake, na shabaha zake.
 
D

domo kweli

Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
11
Likes
0
Points
0
D

domo kweli

Member
Joined Nov 5, 2010
11 0 0
Well said, kama ana mawazo mazuri awapelekee kina Makamba waache kuiendesha CCM kifamilia.
Wallah wewe u mbali ningekupiga na Castle Lite bee, hayo anayoona ni mawazo mazuri ayawasilishe kwenye Chama Dume fake aone atakavyotolewa baruti na Riz 1 achilia mbali Makamba.Hapo ndo utajua hakuna kitu wala udume wowote isipokuwa ni JAMARI Group of Company.Note JAMARI (Jakaya, January, Makamba,Riz 1)
 

Forum statistics

Threads 1,237,598
Members 475,626
Posts 29,294,278