Uliwezaje kufungia vyeti kabatini kisha ukajiajiri?


sifi leo

sifi leo

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2012
Messages
2,569
Likes
2,317
Points
280
sifi leo

sifi leo

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2012
2,569 2,317 280
Kujiajiri mzeee mpaka usote kutafta ajira dhen ndo utajoajori baada ya kukosa
 
consigliare

consigliare

Member
Joined
Feb 8, 2018
Messages
27
Likes
22
Points
5
consigliare

consigliare

Member
Joined Feb 8, 2018
27 22 5
Nilivyomaliza chuo sikuchukua vyeti..nikaamini maamuzi niliyoyafanya kufanya mambo binafsi
 
John_Bravo

John_Bravo

Member
Joined
Jul 20, 2018
Messages
95
Likes
175
Points
40
John_Bravo

John_Bravo

Member
Joined Jul 20, 2018
95 175 40
Kwangu mm vitu ni vingi mnooo vilivyopelekea kuvitunza vyeti vyangu kwenye sanduku LA chuma,..lakini hivi ndivyo nilianza navyo;

•Uthubutu
•Kuvua aibu/kutojali nitaonekanaje
•Kujiamini kuwa nitaweza
•Hamu ya kutimiza malengo..n.k.
Natamani unge-share safari yako yote ya ujasiriamali..VIP ilianza,kipi kiliku-motivate,chanllages na jinsi gani uli-overcome all that..

#Muungwana_John
 
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
13,040
Likes
27,420
Points
280
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
13,040 27,420 280
Natamani unge-share safari yako yote ya ujasiriamali..VIP ilianza,kipi kiliku-motivate,chanllages na jinsi gani uli-overcome all that..

#Muungwana_John
Hi bravo,.nikiandika hapa nitachosha wengine,.ila kama ujuavyo safari yoyote katika maisha haikosi changamoto,vikwazo,na hata maumivu wakati mwingine lakini hivi vyote ni kama chachu tuu ya kukufikisha salama safari yako.
 
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2018
Messages
1,288
Likes
1,111
Points
280
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2018
1,288 1,111 280
Wakuu mje kunitia moyo. Mimi nimemaliza form six mwaka huu. Ila naona ndoto yangu ya ujasiriamali ni kubwa kuliko kupoteza miaka 3 chuo na kozi zisizona uhalisia.
Uko sahihi kabisa, kusoma for now ni wastage of time

Sent using Jamii Forums mobile app
 
robert sendabishaka

robert sendabishaka

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2015
Messages
1,517
Likes
1,253
Points
280
robert sendabishaka

robert sendabishaka

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2015
1,517 1,253 280
Shida ikikomaa Aibu na aupga huondoka. Kinacho sababisha watu washindwe kujiajiri ni Uoga mkuu na Aibu kuu watu waliyo nayo. Aibu ya watanionaje.

Kujiajiri ni kugumu sana na inahitajika uvumilivu wa kiwango cha mwisho kabisa.

Bila uvumilivu bora tu mtu akatafute kaza za kufanya.

Watu wengi hujiajiri huku wanatuma application za kazi maana yake hapo unakuta uvumilivu usha washinda
kinyume chake ndio sahihi. nitarudi kujazia nyama baada ya mwaka huu au kabla!
 
BradFord93

BradFord93

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2017
Messages
267
Likes
368
Points
80
BradFord93

BradFord93

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2017
267 368 80
Kujiajiri yabidi uwe na moyo wa kujitoa...chukulia biashara yako kama maisha yako...!!kiukweli mimi nilijua kabisa kuwa ndan ya wiki moja ntafukuzwa nikiwa ajiran maana sipendi kucmamiwa...!!

Ndo maana nkaamua kuingia kwenye biashara.....kujiajiri inatoka moyon kwanza kabla ya mfukon...!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Mlenzi26

Member
Joined
Jan 2, 2019
Messages
14
Likes
15
Points
5
M

Mlenzi26

Member
Joined Jan 2, 2019
14 15 5
Kwangu mm vitu ni vingi mnooo vilivyopelekea kuvitunza vyeti vyangu kwenye sanduku LA chuma,..lakini hivi ndivyo nilianza navyo;

•Uthubutu
•Kuvua aibu/kutojali nitaonekanaje
•Kujiamini kuwa nitaweza
•Hamu ya kutimiza malengo..n.k.
Kama mimi nilikuwa naona aibu nilivyokuwa nataka kuanza biashara ya kuuza spare za pikipiki na oil nikiwa na mtaji wa laki 5 tu baada ya kuwa nimeanza ndani ya mwezi mmoja tua rafiki yangu yeye nilisoma naye shule ya msingi akaja kunitembelea kibandani kwangu alivyofika akashangaa mimi nimefikiria nini kuanza biashara hiyo huku ningeweza kuomba kazi nikapata nikamjibu nimeomba kazi sana na jkt nimefanya usahili hatua ya mwisho mkoani nikafanyiwa zengwe na wanaoweza tukaongea mengi akasema nitakupatia kiasi uongezee mtaji ukipata faida utanirudishia pesa yangu nikashukuru lakini sikuwa na imani naye siku iliyofuata akaniletea milioni 2 cash ndani ya mfuko mweusi nilipanic lakini baadae nilitulia nikaongeza mtaji na duka likakua gafla namshukuru mungu kwa sasa nimeshampatia pesa yake nipo nakomaaa na mambo ambayo sikusomea na wala nilikuwa siyajui afadhali kwa sasa nina mahali naamkia siyo kama enzi zile...kwa sasa nina miezi kumi katika kazi hii ya kuuza spare za pikipiki na oil
 
Mr Tyang

Mr Tyang

Member
Joined
Sep 30, 2018
Messages
33
Likes
6
Points
15
Mr Tyang

Mr Tyang

Member
Joined Sep 30, 2018
33 6 15
Mi nipo chuo na tayar nimeshajiajiri Sasa iv nakula shumbwela tu hata ikitokea nimemaliza chuo Leo sitowaza kuhusu ajira na Wala sitarudi nyumbani kugombania vipande vya muogo na wadogo zangu....

Ushauli kwa wanachuo: how can I employee my self?? "Change your words" change your Life. Utaona mwenyewe utakavyobadilika kimaisha......
Lastly..kwa wote do the thing to day that your future will thank you for.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
13,040
Likes
27,420
Points
280
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
13,040 27,420 280
Kama mimi nilikuwa naona aibu nilivyokuwa nataka kuanza biashara ya kuuza spare za pikipiki na oil nikiwa na mtaji wa laki 5 tu baada ya kuwa nimeanza ndani ya mwezi mmoja tua rafiki yangu yeye nilisoma naye shule ya msingi akaja kunitembelea kibandani kwangu alivyofika akashangaa mimi nimefikiria nini kuanza biashara hiyo huku ningeweza kuomba kazi nikapata nikamjibu nimeomba kazi sana na jkt nimefanya usahili hatua ya mwisho mkoani nikafanyiwa zengwe na wanaoweza tukaongea mengi akasema nitakupatia kiasi uongezee mtaji ukipata faida utanirudishia pesa yangu nikashukuru lakini sikuwa na imani naye siku iliyofuata akaniletea milioni 2 cash ndani ya mfuko mweusi nilipanic lakini baadae nilitulia nikaongeza mtaji na duka likakua gafla namshukuru mungu kwa sasa nimeshampatia pesa yake nipo nakomaaa na mambo ambayo sikusomea na wala nilikuwa siyajui afadhali kwa sasa nina mahali naamkia siyo kama enzi zile...kwa sasa nina miezi kumi katika kazi hii ya kuuza spare za pikipiki na oil
Mungu ni mwema sana aisee,.juhudi na nia ya dhati ina malipo,Mungu azidi kukuonekania katika utafutaji wako..
 
I and myself

I and myself

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
276
Likes
185
Points
60
I and myself

I and myself

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
276 185 60
Kama mimi nilikuwa naona aibu nilivyokuwa nataka kuanza biashara ya kuuza spare za pikipiki na oil nikiwa na mtaji wa laki 5 tu baada ya kuwa nimeanza ndani ya mwezi mmoja tua rafiki yangu yeye nilisoma naye shule ya msingi akaja kunitembelea kibandani kwangu alivyofika akashangaa mimi nimefikiria nini kuanza biashara hiyo huku ningeweza kuomba kazi nikapata nikamjibu nimeomba kazi sana na jkt nimefanya usahili hatua ya mwisho mkoani nikafanyiwa zengwe na wanaoweza tukaongea mengi akasema nitakupatia kiasi uongezee mtaji ukipata faida utanirudishia pesa yangu nikashukuru lakini sikuwa na imani naye siku iliyofuata akaniletea milioni 2 cash ndani ya mfuko mweusi nilipanic lakini baadae nilitulia nikaongeza mtaji na duka likakua gafla namshukuru mungu kwa sasa nimeshampatia pesa yake nipo nakomaaa na mambo ambayo sikusomea na wala nilikuwa siyajui afadhali kwa sasa nina mahali naamkia siyo kama enzi zile...kwa sasa nina miezi kumi katika kazi hii ya kuuza spare za pikipiki na oil
Umepata rafiki mwenye moyo wa kujitoa zaidi ya ndugu na huyo ndio ndugu yako wa dhati mshikilie sana sio watu wote wana moyo huo
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
11,677
Likes
14,383
Points
280
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
11,677 14,383 280
Kusema ni rahisi sana, iko mbali sana na uhalisia!

Tusiwajaze watu matumaini hewa. Yeye kama ana passion ya kujiajiri aende tu huko ila pia kama anaajirika aende huko pia!

Ingekuwa kuajiriwa ni kubaya leo tungekuwa na maskini wengi kuliko tulionao leo.

Wengi ambao wamejiajiri ni ama hawakuwa na sifa za kiajiriwa katika ngazi aliyoitamania ama waliajiriwa wakapata ajali ktka ajira hizo na hivyo kutumia upande wa pili kujiari.

Ila asikudanganye mtu, kuajiriwa ni poa zaidi ili upatacho ukiweke katika kuajiri wengine.
Kuajiriwa ni poa zaidi kama huna ndoto kubwa maishani. Kuna level flani ya maisha hutaweza kuifikia ila kuna ambao hawajaajiriwa wataifikia na utawashuhudia. Pia utakuwa unaishi maisha flani ya utumwa wa kuamka kila asubuhi na jioni. Kwa mtazamo wangu ajira nzuri ni kwa level ya Ukurugenzi ama uwe mwanasiasa ndio walau unaeza ishi life la maana kama wabunge na wateule wengine kama ma balozi.

Ila kwa kuwa wabongo wengi tuna hulka ya kuridhika mapema na hatupendi kashikashi ndio maana ajira inaonekana mkombozi. Mtu aajiriwe alipwe hela kidogo ya kula na kubadilisha nguo. Anakopa mkopo wa gari anaendelea kujibana na kahela kale kale aweke wese kisha anakatwa we hadi deni likiisha. Anapanda daraja kazini, anakopa ya kujengea nyumba. Akimaliza anaoa mke na kuanza familia yake anaendelea kulipa ada mpaka umri wa kustaafu. Hii ndio kama formula ya wabongo ya kuishi!
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
11,677
Likes
14,383
Points
280
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
11,677 14,383 280
We umeongea kweli sana. Hakika utakuwa experienced, maana ile hali ya kwamba flani atanionaje. Flani atasemaje ndio shida kubwa ya mtu aliemaliza chuo.
Kujiajiri yataka ujasiri mwingi sana hasa kwa wenye elimu ya vyeti hupata shida sana kuingia kwenye kujiajiri no hadi kuja kuzoea

Adui mkubwa wa kuanza kujiajiri ni AIBU na UOGA uliopitiliza ukivishinda hivi lazima utusue tu na baada ya kujiajiri kinachotakiwa ukishinde ni KUKATA TAMAA kwani kwenye kujiajiri kuna changamoto kubwa sanaaa, ukishinda hivyo hakika umaskini utausikia tu.
 
M

Mtumishi wa Bwana89

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2018
Messages
826
Likes
572
Points
180
M

Mtumishi wa Bwana89

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2018
826 572 180
Kwangu mm vitu ni vingi mnooo vilivyopelekea kuvitunza vyeti vyangu kwenye sanduku LA chuma,..lakini hivi ndivyo nilianza navyo;

•Uthubutu
•Kuvua aibu/kutojali nitaonekanaje
•Kujiamini kuwa nitaweza
•Hamu ya kutimiza malengo..n.k.
Nimekupenda 😍
 
M

Mtumishi wa Bwana89

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2018
Messages
826
Likes
572
Points
180
M

Mtumishi wa Bwana89

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2018
826 572 180
Kuajiriwa ni poa zaidi kama huna ndoto kubwa maishani. Kuna level flani ya maisha hutaweza kuifikia ila kuna ambao hawajaajiriwa wataifikia na utawashuhudia. Pia utakuwa unaishi maisha flani ya utumwa wa kuamka kila asubuhi na jioni. Kwa mtazamo wangu ajira nzuri ni kwa level ya Ukurugenzi ama uwe mwanasiasa ndio walau unaeza ishi life la maana kama wabunge na wateule wengine kama ma balozi.

Ila kwa kuwa wabongo wengi tuna hulka ya kuridhika mapema na hatupendi kashikashi ndio maana ajira inaonekana mkombozi. Mtu aajiriwe alipwe hela kidogo ya kula na kubadilisha nguo. Anakopa mkopo wa gari anaendelea kujibana na kahela kale kale aweke wese kisha anakatwa we hadi deni likiisha. Anapanda daraja kazini, anakopa ya kujengea nyumba. Akimaliza anaoa mke na kuanza familia yake anaendelea kulipa ada mpaka umri wa kustaafu. Hii ndio kama formula ya wabongo ya kuishi!
Tena kwenye kundi hili sio wengi
 
NIMITZ

NIMITZ

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
284
Likes
311
Points
80
NIMITZ

NIMITZ

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
284 311 80
Nilichogundua katika maisha ni kwamba wajasiliamali wengi walianza biashara tangu wakiwa wadogo. Hili huwajenga sana maana wanapitia changamoto nyingi ambazo zinawajenga sana na kufanya wawe na discipline . Kwa ambao hawajapitia hili wengi wanahitaji uthubutu wa hali ya juu kitu ambacho watu wengi hawana.
 

Forum statistics

Threads 1,263,848
Members 486,093
Posts 30,166,092