Ulipaji wa kodi kwa kampuni mbalimbali hapa Tanzania. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ulipaji wa kodi kwa kampuni mbalimbali hapa Tanzania.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MZAWATA, Apr 9, 2012.

  1. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #1
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kampuni mbalimbali zinazofanya biashara tofautitofaut kwel zinalipa kodi kulingana na kile wanachopata? Nahamasika kulizungumzia hili suala kwa kuwa tuna utitir wa makampun hapa Tanzania lakin nina wasiwasi na ulipaj wao wa kodi. Naomba wadau mnielimishe zaidi juu ya hili suala.
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,350
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    Sio makampuni tu hata sisi wananchi wa kawaida ni wangapi tunalipa kodi kwa vipato vyetu vyote kama sheria inavyotaka? Wengine wanalipa kodi kwenye mishahara tu lakini unakuta mtu huyo huyo ana vipato vingi tu vya ziada ambavyo halipii kodi. TRA wangekuwa makini wangeweza kuanzia kwenye mali watu wanaozimiliki kuweza kuassess possible incomes zao!
     
  3. p

    peace man New Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nafikiri kuna tatizo katika sera zetu pamoja na mitizamo ya wengi katika suala la kodi kwa maendeleo ya nchi yetu.Pia sheria za kodi hazijaweza kufikia malengo ya kodi kwa maendeleo. Bado kuna mianya mingi na pamoja mtizamo wa ulipaji kodi kwa hiyari. Mrusho nyuma wa kodi zinazolipwa pia hazitoi ushawishi watu kulipa zaidi. Tujiulize je hata wachache wanaolipa ni kwa sababu wanajua umuhimu wa kulipa ama ni kwa vile hawana njia ya kukwepa?
     
  4. mmura

    mmura Member

    #4
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mfano mzuri ni vodacom ambao wanajisifu wana wateja zaidi ya mil 10 lakini katika large tax payers wanapitwa na airtel, na hapo ndio inadhihirisha wazi kuwa hawalipi kodi ipasavyo
     
  5. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,965
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Makampuni makubwa mengi hayalipi kodi na kama wanalipa haizidi 20% ya kiwango wanachopasya kulipa,mfano mzuri ni makampuni ya simu,madini,na viwanda vya Mohamend ent,Zakari na wengine hawa wanashinda kwenye corridor za TRA kuomba misamaha pia na kutoa fake decrelations fake kukwepa kodi.
     
Loading...