Ukweli mchungu: Waumini wengi wa Dini ya Kiislamu wamefungwa ufahamu kwenye Uelewa wa mambo ya Kiroho (Spiritual enlightenment)

Dumas the terrible

JF-Expert Member
Jan 20, 2021
4,506
9,159
Haina hata haja ya salamu Moja kwa moja kwenye mada.

Kiufupi nimejichimbia kwa kina kujua Saga la Abrahamic religion yaani Judaism, Christian na Islam
Wengi humu mnanijua katika engo ya kujua mambo ya Ancient civilization ila leo nagusia religious issues,

Katika utafiti wangu mdogo nimegundua majority ya Islamic kuanzia viongozi wao hawana elimu juu ya historia ya kweli ya dini yao.

Yote tisa kumi ni kutojua historical chatline ya matukio, wengi wao ngumbaru first class yaani full kuchanganya mambo tena wengine utaona ni wasomi wa Elimu Dunia ila ikifika kwenye suala la dini yao ni kama wamekatwa kichwa.

Kubwa zaidi hawana Uelewa wa mambo ya kiroho yaani wanazidiwa mpaka na wale Buddha ukiachana na wenzao Wakristo ambao Wana uwezo wa kufanya chants na kuamsha nguvu chanya katika Ulimwengu wa Roho (Spiritual Realm Awakening)

Ila kiuhalisia wao wapo vizuri katika mambo ya morals and dogmas katika mambo ya kimwili kama kanuni za ibada,usafi wa mwili na taratibu nyingi za jamii,

Kiufupi Islam hata historia yao tu ina contradiction kibao ni rahisi kwa Mwanafunzi mchanga wa kikristo kuelezea historia ya Imani yao kuliko Muislam guru kukuelezea Mwanzo wa dini yake maana huwa hawafundishwi kwa kina kujenga hoja zaidi ya kukalili na kumezeshwa ujinga na hua hawajisumbui kutafuta ukweli wa mambo nje ya box!

Sorry yote hii imetokana na baadhi ya Members humu wafuasi wa Islam nabishana nao mambo fulani ya kihistoria na uhalisia ambayo yapo wazi kabisa ila Uelewa wao ni mdogo kuhusu maswala Spiritual ila ni wabishi sana na hakuna wanachojua na hawataki kujifunza wala kubishana kwa hoja ila mautusi na kejeli!

Anyway ukitaka kumuua mbwa mpe jina baya!

Copy kwa FaizaFoxy na Stress Challenger

#La gizani!
😁😁
 
Wakoloni wametuachia tamaduni zao nasisi tunaziabudu na kubishana …
Wakati wao wakiendelea kututawala kiakili… na kupora rasimali zetu…

Fikiria babu zako walikua wakiabudu nini before ukoloni!?

Je tungetawaliwa na wachina au wahindi leo hii ungekua ni mkristo au muislamu!?
😎😎
 
Hii ni opinion yako badala ya Fact. Ungeelezea kwa mifano zaidi

Sisi waisilamu historia yetu ni safi na imenyooka wala haina shaka, si tu according na waisilamu hata wasio waisilamu, msahafu wa kwanza toka kipindi cha mtume upo Museum ya Birmingham upo Exactly sawa na msahafu unaotumika leo nothing changed nothing added, je unaweza uka sema hili kwa dini nyengine? Biblia ya leo Yesu anaijua? Tora ya leo Musa anaijua?

Pia sisi Tunakuwa Encouraged kuwa na elimu kwa kila tunachofanya, hatutakiwi kufuata mambo kwa mkumbo, dini yetu ipo practical zaidi na tunaiishi dini na sio kama dini nyengine unakuta waumini ni chawa tu wanatukuza wakubwa wao ila wao si wafuasi wa mafundisho ya dini zao.
 
Wakoloni wametuachia tamaduni zao nasisi tunaziabudu na kubishana …
Wakati wao wakiendelea kututawala kiakili… na kupora rasimali zetu…

Fikiria babu zako walikua wakiabudu nini before ukoloni!?

Je tungetawaliwa na wachina au wahindi leo hii ungekua ni mkristo au muislamu!?
😎😎
Uisilamu haujakuja na wakoloni misconception nyengine ni hii, uisilamu umekuja Africa hata kabla haujaenea Arabuni, historia zipo wazi ila tunaziacha na kufuata narrative zisizo na ushahidi wowote.
 
Uisilamu haujakuja na wakoloni misconception nyengine ni hii, uisilamu umekuja Africa hata kabla haujaenea Arabuni, historia zipo wazi ila tunaziacha na kufuata narrative zisizo na ushahidi wowote.
sawa uliingia afrika kabla ya ukoloni kwasababu ya wale waislam waliokimbia macca wasiuwawe na kuja afrika kujificha …

Je uislam umeletwa na nani East africa? Kama sio mkoloni..?

Ukifatilia hata ukristo pia ulikuja afrika kabla ya ukoloni…
But East africa ulitwa na ukoloni kama ilivyo uislam..
 
Wakoloni wametuachia tamaduni zao nasisi tunaziabudu na kubishana …
Wakati wao wakiendelea kututawala kiakili… na kupora rasimali zetu…

Fikiria babu zako walikua wakiabudu nini before ukoloni!?

Je tungetawaliwa na wachina au wahindi leo hii ungekua ni mkristo au muislamu!?
😎😎
Unajiuliza mimi tena?
Kwahiyo kitu ukiletewa usikijadili na kukifanyia uchunguzi?
Hata wasingeleta ningekijua ningeamua kuchagua upande wa kushadadia mbona humu kuna Wabongo ila ni Wa USA au USSR wa Namtumbo na hawapo huko!
😁😁
 
Nipo upande wa watunzi maana ni magreat thinker,
Hizo mbinu zao walizopanga ni bab kubwa kuwatawala vilaza!
😁😁
Kabisa jamaa ni magenious sana ukisikiliza stori za bible au Quran unajua kabisa walikuwa watu wanaelewa udhaifu wa binadam nao wakaenda kule kule
Jiulize zaman mbona kama malaika walikuwa wanaonekana live lkn nowdays hawaonekan Mungu wa zaman alikuwa mkali sana ukifanya kosa anakuadhibu hapo hapo mfano wa sodoma lkn now days hakuna
Mimi nawakubali watunzi wa bible na Quran magenous wale kwa vilaza na ukiwa na D 2 huchomoki kwao kwa watu wenye uelewa mkubwa dini hazina umuhim sana sana zinachochea vurugu
 
Kipofu ana mcheka kiwete Uislam na Ukrtisto wote sawa Dini ni habari za mwanadam kumtawala binadam mwenzake kwa hiyo zote ni habari za kutunga tu
waIslam mnafosi sana hili ila mungu wenu sio Mungu wetu. Msitulazimishe.

Isitoshe, iweje unalazimisha Imani ya watu mnaowaita makafiri na Mungu wao unamuita mungu wako? Tena mnatuua na kututengakwa sababu mnasema sisi ni makafili lakini mnalazimisha mungu wenu niMungu wetu. Uislam ni giza, jiangalieni
 
K
Unajiuliza mimi tena?
Kwahiyo kitu ukiletewa usikijadili na kukifanyia uchunguzi?
Hata wasingeleta ningekijua ningeamua kuchagua upande wa kushadadia mbona humu kuna Wabongo ila ni Wa USA au USSR wa Namtumbo na hawapo huko!
😁😁
hizi Dini zote zilizokuja kwa njia ya ukoloni sio dini zetu sisi wakoloni walijitahidi sana kuficha na kutupotosha kuacha dini zetu za asili na kufata zao..
Sasa hivi kwasababu zilikua ni mbinu za ukoloni wao wameziacha sisi ndio tumebaki kuzishikilia na kusahahau kwamba kabla ya karne ya 18 africa tulikua na tamaduni zetu na maisha … ila tumekuwa brain washed na kufata ya wakoloni …

Ndio maana Mungu alitujalia kila kitu ila mpaka sasa hatujaweza kujisimamia wenyewe … tunatawaliwa…
 
waIslam mnafosi sana hili ila mungu wenu sio Mungu wetu. Msitulazimishe.

Isitoshe, iweje unalazimisha Imani ya watu mnaowaita makafiri na Mungu wao unamuita mungu wako? Tena mnatuua na kututengakwa sababu mnasema sisi ni makafili lakini mnalazimisha mungu wenu niMungu wetu. Uislam ni giza, jiangalieni
Mungu hayupo na hajawahi kuwepo dini ni hadithi za kutungwa tu hakuna ukweli wowote ktk vitabu vya dini kumejaaa habari za uwongo
 
Haina hata haja ya salamu Moja kwa moja kwenye mada,
Kiufupi nimejichimbia kwa kina kujua Saga la Abrahamic religion yaani Judaism, Christian na Islam
Wengi humu mnanijua katika engo ya kujua mambo ya Accient civilization ila leo nagusia religious issues,

Katika utafiti wangu mdogo nimegundua majority ya Islamic kuanzia viongozi wao hawana elimu juu ya historia ya kweli ya dini yao,
Yote tisa kumi ni kutojua historical chatline ya matukio, wengi wao ngumbaru first class yaani full kuchanganya mambo tena wengine utaona ni wasomi wa Elimu Dunia ila ikifika kwenye suala la dini yao ni kama wamekatwa kichwa,
Kubwa zaidi hawana Uelewa wa mambo ya kiroho yaani wanazidiwa mpaka na wale Buddha ukiachana na wenzao Wakristo ambao Wana uwezo wa kufanya chants na kuamsha nguvu chanya katika Ulimwengu wa Roho (Spiritual Realm Awakening)

Ila kiuhalisia wao wapo vizuri katika mambo ya morals and dogmas katika mambo ya kimwili kama kanuni za ibada,usafi wa mwili na taratibu nyingi za jamii,

Kiufupi Islam hata historia yao tu ina contradiction kibao ni rahisi kwa Mwanafunzi mchanga wa kikristo kuelezea historia ya Imani yao kuliko Muislam guru kukuelezea Mwanzo wa dini yake maana huwa hawafundishwi kwa kina kujenga hoja zaidi ya kukalili na kumezeshwa ujinga na hua hawajisumbui kutafuta ukweli wa mambo nje ya box!

Sorry yote hii imetokana na baadhi ya Members humu wafuasi wa Islam nabishana nao mambo fulani ya kihistoria na uhalisia ambayo yapo wazi kabisa ila Uelewa wao ni mdogo kuhusu maswala Spiritual ila ni wabishi sana na hakuna wanachojua na hawataki kujifunza wala kubishana kwa hoja ila mautusi na kejeli!

Anyway ukitaka kumuua mbwa mpe jina baya!
Copy kwa FaizaFoxy na Stress Challenger

Nimejitahidi kusoma btn de line sijaona point Yako hata Moja ila ninaweza kusema hicho Kichwa chako cha habari Vise versa yake ndio ukweli mtupu Wakristo ni weupe sana kichwani ndio maana hata yule Tapeli wa kule kawe anakusanyaga wote Maprofesa,Dkt na wasomi wengine mara anawakanyagisha mafuta,anawauzia udongo mara awalishe keki hii yote inainyesha Kwa kiasi gani mpo block minded
 
Back
Top Bottom