Ukwasi wa mishahara kwa baadhi ya Watumishi. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukwasi wa mishahara kwa baadhi ya Watumishi.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by msnajo, Jun 30, 2012.

  1. msnajo

    msnajo JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,458
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Wakuu salaam,

    Naomba kwa pamoja tujadili hili swala.

    Tanzania hii kuna watumishi wanalipwa mpaka 20ml, upande wa pili kuna wanaolipwa laki 3. Hii inatia uchungu sana. Najiuliza tofauti kubwa namna hii tunaenda wapi?? Majuzi nilisoma thread moja humu kuwa wabunge wamefika 10ml(sina uhakika). Hawa wanaolipwa huu mishahara ya ukwasi namna hii wanafanya kazi gani kubwa kiasi hicho ili hali uchumi wetu graph ipo zero. Mathalan wabunge kama kweli watalipwa hicho kiasi, najiuliza wanafanya kazi gani wakati wengine hakuna uwakilishi wowote wanaofanya??

    Mfano hawa wabunge wa viti maalam, kazi yao nini?. Ukifika wakati kuchangia mjadala, utasikia wanavyozungumza upuuzi na kuunga mkono hoja za kipuuzi. Kuna haja ya kutazama upya hili swala la wabunge wa viti maalum. Mbaya zaidi hata hawalipi kodi wakati huyu wa laki 3 anakamuliwa haswa!
     
  2. Herbert Nkuluzi

    Herbert Nkuluzi JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2016
    Joined: Aug 10, 2015
    Messages: 451
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 60
    Hii ni nchi ya ajabu zaidi duniani
     
  3. D

    Dr Akili JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2016
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 2,245
    Likes Received: 1,556
    Trophy Points: 280
    Leo Zitto amedhibitisha kwenye taarifa yake ya leo kwa Tume ya maadili ya viongzi kuwa mshahara wake kama mbunge mwaka 2010 ulikuwa Tsh 99.5 milioni kwa mwaka na posho Tsh 21.8 milioni kwa mwaka hivyo jumla Tsh 120 milion kwa mwaka sawa na Tsh 10 milion kwa mwezi.
     
  4. Prince Kunta

    Prince Kunta JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2016
    Joined: Mar 27, 2014
    Messages: 7,677
    Likes Received: 5,987
    Trophy Points: 280
    Inamana Mbunge anapokea mshahara zaidi ya mil 8 hakatwi kodi
    Watumishi wengine wa umma baadhi ya kada wanapokea laki 3 wanakatwa kodi

    Kitu gani haswa kinachofanya wasikatwe kodi na mwingine akatwe?
     
  5. MNYAMAKAZI

    MNYAMAKAZI JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2016
    Joined: Oct 7, 2014
    Messages: 2,144
    Likes Received: 2,118
    Trophy Points: 280
    Sio viti maalumu tu, hakuna kazi anayofanya mbunge ya kustahili kulipwa wanavyolipwa. Laki 4, kazi ngumu, kodi kibao na bodi wapo mlangoni wanataka 15%.
     
  6. Antonio de Guzman

    Antonio de Guzman JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2016
    Joined: Jun 20, 2016
    Messages: 3,803
    Likes Received: 6,874
    Trophy Points: 280
    Nchi ya maajabu
     
  7. l

    laki si pesa. JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2016
    Joined: Jul 14, 2015
    Messages: 8,305
    Likes Received: 6,705
    Trophy Points: 280
    Wabunge hawastahili kulipwa hata laki tano kwa mwezi
     
  8. c

    covering risks Member

    #8
    Dec 30, 2016
    Joined: Mar 13, 2015
    Messages: 97
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 25
    Wabunge wa ccm ndiyo hawana faida yoyote kwa sababu kwa wingi wao ni kulala tu wakiamka ni ndiyoo?!?!?! lakini hii mishahara na posho iliwekwa ili iwe ngumu kuwarubuni na kupindisha mambo,lakini mliona wakati wa mswada wa habari jinsi maccm yalivyopewa milioni kumi kila mmoja ili kupitisha huo mswada,tafsiri yake ni kuwa kazi aliyotumwa ameshindwa kuifanya na hivyo kuonekana kama hakuna wanachokifanya,
    jambo jingine ni maswala ambayo wanayasimamia na kuyagharamia kwenye majimbo yao
     
  9. t

    theROOM JF-Expert Member

    #9
    Dec 30, 2016
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 60
    Huyu ZZK aache kutuzingua.. Badala ya kuweka mishahara ya 2016 anatuwekea ya 2010...
    Kama hakumbuki leo ni 30Dec2016, the right time to reveal what transpired over the year.. Mbona kaweka orodha ya vitabu alivyosoma 2016?? Why salary ya 2010????

    Shituka
     
  10. w

    wanaumewaisaka JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2016
    Joined: Aug 9, 2016
    Messages: 365
    Likes Received: 173
    Trophy Points: 60
    Kwaiyo wabunge wa vyama vngine wakipewa hiyo chapaa ni sawa kabisa mkuu?
     
  11. M

    Mbojo JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2016
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 1,386
    Likes Received: 892
    Trophy Points: 280
    Ki ukweli hii 15% kwa mshahara wa laki 5,ni unyanyasaji wa hali ya juu.Hivi kweli wamekosekana watu wakuelewa kwamba ndani ya laki 5. Ipo kodi ya nyumba,nauli ya kwenda kazini,bili ya maji na umeme? Mazingira ya kazi hasa kwa walimu wa sekondari si rafiki.Hivyo kwa ushauri wangu,ibaki hiyo 8% maana nijukumu la serikali kuhudumia watumishi wake but imeshindikana.Katika kuivumilia serikali basi kuna haja na wao waone huruma kwa watumishi wake.
     
  12. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #12
    Dec 30, 2016
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 11,077
    Likes Received: 4,659
    Trophy Points: 280
    Kuna kazi nyingine huo mshahara mdogo sana, 20mil ni sawa na $ 8,500 tu kwa mwezi..

    Hivi, unafikiri Pilots wanalipwa sh. ngapi. ? Sbb wako wa hadi $ 12,000/month, ila Ulaya au Uarabuni, Pilots wanalipwa hadi $ 20,000 to $ 33,000 per month..!!

    So, mshahara, unategemea kazi gani unafanya
    ...!!
     
  13. mmakondehuru

    mmakondehuru JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2016
    Joined: Sep 25, 2016
    Messages: 360
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    Hii nchi mkuu imelaanika,acha tu twende hivo hivo lkn sio fair kbsa
     
  14. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #14
    Dec 30, 2016
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 2,165
    Likes Received: 1,124
    Trophy Points: 280
    ni roho ya kimaskini ndio inafikiri eti mishahara iwe flat rate across the govt au kampuni.
     
  15. Mr. MTUI

    Mr. MTUI JF-Expert Member

    #15
    Dec 30, 2016
    Joined: Feb 18, 2013
    Messages: 4,366
    Likes Received: 3,642
    Trophy Points: 280
    Dai mshahara wako upande na na siyo kuleta umbea wa mishahara ya wengine
     
  16. sandraeli

    sandraeli JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2016
    Joined: Mar 4, 2013
    Messages: 662
    Likes Received: 749
    Trophy Points: 180
    Ukitafuta haki kwenye nchi hii utaishia kuwekwa sero
     
  17. displayname

    displayname JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2016
    Joined: Feb 15, 2013
    Messages: 1,431
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Hii nchi ukiwaza sana unaweza ukawa chizi...

    Watumishia hao wa laki tatu na bado kiinua mgongo hukwata tena kodi!!!
     
  18. Polo

    Polo JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2016
    Joined: Aug 21, 2016
    Messages: 553
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 80
    Hvi mbaka leo kuna watumishi wanalipwa mshahara wa laki 3!!?

    Naomba niwatambue hao.
     
  19. justine lowasa

    justine lowasa JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2016
    Joined: Aug 30, 2016
    Messages: 714
    Likes Received: 747
    Trophy Points: 180
    where were you when UKAWA, ACT and CHAUMA carry 'THE NEW CONSTITUTION' during 2015 campaign?? kwakweli MABADILIKO ni lazima 2020 tuache kulia lia
     
  20. justine lowasa

    justine lowasa JF-Expert Member

    #20
    Dec 30, 2016
    Joined: Aug 30, 2016
    Messages: 714
    Likes Received: 747
    Trophy Points: 180
    walimu grade A
     
Loading...