Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukubwa wa melikebu au mwendo wa bahari?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Quemu, Apr 24, 2008.

  1. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hodi hodi wahenga, kijana wenu nna swali,
    Kuna jambo lanichenga, akilini natafakari,
    Jambo hili la chemba, wawili wanapo vinjari,
    ukubwa wa melikebu au mwendo wa bahari?

    saizi ya melikebu, wasafiri ushabikia
    wengi usogea karibu, pale inapokaribia
    wataka kuikarimu, kisha kuitumikia
    saizi ya merikebu, au bahari ipigia?

    wimbi lichocheapo, nahodha uongeza kwata
    wasafiri ujongeapo, ufurahia hiyo chacha
    sauti nderemo na vifijo, meno yao ukatakata
    bahari yenye mapigo, au merikebu kubwata?

    Melikebu ndefuyo, sehemu kubwa ubaki nje
    Abiria upandayo, upiga mayowe chonde
    melikebu ipepeavyo, nahodha upiga konde
    melikebu kubwavyo, au bahari mwendowe?

    Bahari mwendowe, ufanikisha safari tamu
    Mwendo mdundowe, abiria ushika hatamu
    Mapigo yapigawe, hakika hakuna haramu
    Bahari mwendowe, au ukubwa merikebu?

    Swali naomba jibiwa, ili nipate ujuzi
    sana ughalifiwa, pia upata maudhi
    naomba kujuwa, kipi nikifungue uzi
    Merikebu kubwa, bahari kamakazi​
     
  2. H

    Haika JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,262
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    He makubwa!!!
    mi naona ni nahodha.
     
  3. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tafsida kibao,
     
  4. M

    Mutu JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Japo kuwa i wazi ,Swali halijibiwi kwa swali
    Ila swali huzaa swali ,kupata jibu isipo budi
    Wahenga hawakusema kila mchomo una raha yake mwilini?
    Je haikuongezewa Utamu wa pipi ni mate yako mlambaji?
    Nini maanake ,ukubwa wa pua si wingi wa makamasi ?
    Nani alesema Mkate wa boflo kiboko yake chai!?
    Ikasemwa pia Mwanamume hasifiwi kula asilani!
    Tamati nafikia ,jibu la swali hutegemea kaulizwa nani
    Ukubwa wa tonge maamuzi ya mmezaji.
    Kwa wangu uzoefu ,haya ni yangu maoni.
     
Loading...