Ukondefu unaninyima amani nifanyeje ili nipate walau vinyama kidogo

Youngtozy1992

Youngtozy1992

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2016
Messages
1,320
Points
2,000
Youngtozy1992

Youngtozy1992

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2016
1,320 2,000
HABARI WAKUU.
Wakubwa kwa Wadogo salamu kwenu
Mimi ni kijana mwenye 28 years..!

Tatzo langu ni uwembamba uliopitiliza natamani walau na mimi niwe na vinyama kidogo. Nakumbuka mwaka jana niliwahi kupima uzito wangu nikawa 48kg uzito wa Jogoo la kienyeji iliniuma sana nilikaa wiki zima nikitafakari hatma ya afya yangu hadi hapo nilipoenda kupima magonjwa yote nikakutwa nipo smart sina tatzo la kiafya!

Nikaamua kujianzishia Dozi ya kula matunda kila baada ya chakula na mara kwa mara hali ambayo ilikuwa inanigalimu kila siku kutumia galama zaidi ya elfu kumi 10,000 kwa ajili ya Kuimalisha Afya yangu pia nilipata ushauri wa kula kitimoto na Bia moja kila siku! Hali ambayo sikuona shida nilikuwa nafanya hivyo hadi kujikuta nakuwa mlevi wa bia, Maana nilikuwa nakunywa bia moja kwa ajili ya Afya ila hatmae nikajikuta nakunywa bia zaidi ya 5 kwa siku maana tabia ya Bia nilikuwa nikinywa moja natamani kuongeza nyingine na nyingine hadi nikajikuta nakuwa mlevi pasipo kukusudia hali hii ilikuwa inanipelekea kukosana na watu wanaonizunguka kila nikinywa pombe nawatambia majirani zangu kuwa hawana hela na kusababisha fujo hadi nyumbani kwangu! Ikabidi nijishauri mwenyewe nakuacha dozi hii kwa sasa situmii tena.

Ila katika kumbukumbu zangu kipindi nafanya haya walau nilianza kuona mabadiliko kidogo ya afya mwilini mwangu nikaanza kutokeza kakitambi kwa mbali na kunenepa shavu na nilipopimwa uzito nilikuwa nimefikisha 60Kg hadi watu walianza kuniambia nimenenepa pasipokujua hiyo hali inaniingiza galama kiasi gani!

Nilikuwa nimeanza kunyanyua kakibanda kangu ila nilisimamisha shughuli ya ujenzi, pesa yote niliokuwa napata katika mihangaiko yangu ikawa inatumika kwa ajili ya kufanyia kile ninachokitamani, baada ya kuacha tena dozi hii kwa sasa nimepururuka vibaya mno jana nimepima uzito nakuta 52kg tu na kila kukicha nazidi kukonda tena!

Nimeamua kuja hapa ili wataalamu mnipe namna ambayo itakuwa si ghali sana ambayo nitatumia ili ninenepe huu ukondefu unaninyima michongo mingi sana!
Atakaeweza kunisaidia nipo tayari kumlipa!
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
37,120
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
37,120 2,000
Nyama ni chakula chenye kuongeza uzito haraka, kila mlo wako kula nyama na ikiwezekana nunua nyama ya kidari.

Kula chakula na kilevi iwe wine au beer.

Baada ya siku 28 utupe mrejesho.
 
Njopino

Njopino

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2014
Messages
2,423
Points
2,000
Njopino

Njopino

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2014
2,423 2,000
Nyama ni chakula chenye kuongeza uzito haraka, kila mlo wako kula nyama na ikiwezekana nunua nyama ya kidari.

Kula chakula na kilevi iwe wine au beer.

Baada ya siku 28 type mrejesho.
Asante mkuu nimedandia huu ushauri, mi mwenyewe ni mwembamba hadi naogopa kupima uzito ingawa nachukulia poa tu sijawai kujishughurisha na hilo, ila ushauri wako nitaufanyia kazi na mimi nione.
 
Youngtozy1992

Youngtozy1992

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2016
Messages
1,320
Points
2,000
Youngtozy1992

Youngtozy1992

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2016
1,320 2,000
Kulewa naogopa addiction tena
 
sheremaya

sheremaya

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2015
Messages
2,812
Points
2,000
sheremaya

sheremaya

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2015
2,812 2,000
Nyama ni chakula chenye kuongeza uzito haraka, kila mlo wako kula nyama na ikiwezekana nunua nyama ya kidari.

Kula chakula na kilevi iwe wine au beer.

Baada ya siku 28 utupe mrejesho.
Hapo kwenye nyama haijalishi imeandaliwaje !?
Kukaangwa,michemsho,kuchoma au rost
 
Youngtozy1992

Youngtozy1992

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2016
Messages
1,320
Points
2,000
Youngtozy1992

Youngtozy1992

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2016
1,320 2,000
bia moja utalewa?
Mkuu umeelewa post yangu "samahani"

Ninamaanisha nilikuwa nakunywa bia moja ila bia huwa ina tabia ukinywa moja ikiisha unataman kuongeza tena natena na tena.........hapo ndio inakuja addiction na ulevi
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
37,120
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
37,120 2,000
Asante mkuu nimedandia huu ushauri, mi mwenyewe ni mwembamba hadi naogopa kupima uzito ingawa nachukulia poa tu sijawai kujishughurisha na hilo, ila ushauri wako nitaufanyia kazi na mimi nione.
Ukitaka kupungua uzito ukitoa pombe na nyama kwenye ratiba yako umefanikiwa
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
11,901
Points
2,000
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
11,901 2,000
Kwa kuwa kazi unayofanya inakuingizia kipato,na kwa kuwa unayo nia ya dhati kuwa chibonge basi nakushauri udundulize hela na kujiepusha na matumizi yasiyo na ulazima ili kiasi unachookoe ukitumie kama nauli ya kuruka hapo China Chap kule kuna karakana za kutosha kutatua tatizo linalokukabili! Makalio na sehemu za ndoa utaonyezwa tu kama ofa ya huduma!
 
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2013
Messages
3,883
Points
2,000
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2013
3,883 2,000
Yani unashindilia nyama na bia on a daily basis hunenepi? Kweli binadamu tunatofautiana.

Watu tuna 130kgs hapa. Hatukutumia mwezi kufika hapa. Inabidi ule heavily na ule vizuri (NYAMA) kila siku ya maisha yako. Hata kilo 200 utafika. Pia gonga sana sugary foods, soda, keki, mavitu ya supermarket yenye sukari.

Always kunenepa au kukonda hakutakiwi temporay adjustment in meal habits ila permanent one.
 
Youngtozy1992

Youngtozy1992

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2016
Messages
1,320
Points
2,000
Youngtozy1992

Youngtozy1992

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2016
1,320 2,000
Kwa kuwa kazi unayofanya inakuingizia kipato,na kwa kuwa unayo nia ya dhati kuwa chibonge basi nakushauri udundulize hela na kujiepusha na matumizi yasiyo na ulazima ili kiasi unachookoe ukitumie kama nauli ya kuruka hapo China Chap kule kuna karakana za kutosha kutatua tatizo linalokukabili! Makalio na sehemu za ndoa utaonyezwa tu kama ofa ya huduma!
Oy mi mwanaume makalio ya nini sasa mbona unaleta mizaha katika issue seteous ndugu
 
Njopino

Njopino

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2014
Messages
2,423
Points
2,000
Njopino

Njopino

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2014
2,423 2,000
Ukitaka kupungua uzito ukitoa pombe na nyama kwenye ratiba yako ymefanikiwa
Kuna kipindi nilipima uzito haa, hadi nikajilaumu kwanini nimepima nilipata around 47 daaah. nikaacha kabisa hizo mambo, sasa naona huu uzi umenikumbusha haya mambo, let me try this time.
 
MKUYENGE

MKUYENGE

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2019
Messages
2,692
Points
2,000
MKUYENGE

MKUYENGE

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2019
2,692 2,000
Mkuu umeelewa post yangu "samahani"

Ninamaanisha nilikuwa nakunywa bia moja ila bia huwa ina tabia ukinywa moja ikiisha unataman kuongeza tena natena na tena.........hapo ndio inakuja addiction na ulevi
kuwa na msimamo usiwe kama v money
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
37,120
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
37,120 2,000
Daktari naomba kuuliza hapa
Kati ya bia na hizo super malt kipi huleta matokeo kwa muda mfupi?
Na kama bia angalau ngapi ?
1. Mimi si daktari
2. Beer moja tu na chakula mchana na jioni. Kama uko kazini jioni tu.

Ukinywa beer na chakula ina kucontrol kuongeza. Ikiwezekana nunua unywee nyumbani.
 

Forum statistics

Threads 1,325,761
Members 509,278
Posts 32,202,083
Top