Ukoloni wa miamala haukubaliki; wananchi tukiwa na msimamo tunaweza kuupinga kwa nguvu utapeli huu; Kapu la VAT 18% linatosha wagawane huko

dmkali

JF-Expert Member
Nov 17, 2014
8,610
2,000
Kwa sasa na yenyewe ni tawi tu la ccm kama ilivyo kwa vyama vya wafanyakazi! Kote huko wameweka vibaraka wao. Hivyo haina faida yoyote ile.

Na kama huamini, subiri uone kama watatoa hata tamko tu la kulaani huu uhuni tunao fanyiwa Watanzania.
Duh
 

Nafaka

JF-Expert Member
Feb 17, 2015
6,714
2,000
Hatuna wana uchumi kubuni vyazo vipya bila kuumiza mwana nchi, kuna haja ya nchi kua na" thinking tank" ili kunusuru hali kama hi watu kama Mwingulu hawawezi kusaidia nchi.
Nchi za wengine wanatumia rasilimali kujenga nchi. Sisi tuna dhahabu, ruby, tanzanite, chuma, makaa ya mawe, samaki, ardhi yenye rutuba, bandari na kila kitu ila wanasiasa wanaona nchi itajengwa kwa kutunyonya.
Kuna nchi zinategemea fukwe na utalii kuendesha uchumi.
Lakini tunafanyaje wakati jamaa anasema ana phd ya uchumi
 

dmkali

JF-Expert Member
Nov 17, 2014
8,610
2,000
Nchi za wengine wanatumia rasilimali kujenga nchi. Sisi tuna dhahabu, ruby, tanzanite, chuma, makaa ya mawe, samaki, ardhi yenye rutuba, bandari na kila kitu ila wanasiasa wanaona nchi itajengwa kwa kutunyonya.
Kuna nchi zinategemea fukwe na utalii kuendesha uchumi.
Lakini tunafanyaje wakati jamaa anasema ana phd ya uchumi
Tatizo katiba mpya
 

Samcezar

JF-Expert Member
May 18, 2014
10,536
2,000
Baadhi ya mambo ukiyatafakali yanadhihilisha wazi baina yetu bado tuna imani za kikoloni kichwani!

Elimu haijatukomboa kabisa, hatuna ubunifu kichwani kabisa! Ni bure kabisa!

Hivi kazi ya VAT ni nini? Na matumizi ya fedha hiyo ni yepi?

Hivi kuna sababu gani ya mimi kukatwa 18%ya VAT, Halafu tena nikatwe na takataka zingine?

Mfano!
Ninunue umeme wangu kwa ajili yangu mwenyewe ambapo nitakatwa 18% VAT!
Halafu mimi huyuhuyu Inakuwaje tena unikate hizi takataka za 3% ya REA, 1% ya EWURA?

Kwanini hizo takataka wasinge gawana hukohuko kwenye 18% ya VAT? (Yaani mfano wagegawana hivi 1% mamlaka za mashirika-regualatories, 2% Manunuzi ya machine/magari, 2% mafuta,2%REA, 5% mishahara,2% ujenzi, 2% madawa , 2% elimu etc )
Na kama Pesa haiwatoshi! Wapunguze mashirika yanayojiendesha kwa hasara!

Gharama za mashirika zingefutwa zote, zikaitwa kuwa Regulatory authority ili kuepusha mashirika kuendelea kuitia hasara serikali pasipo ubunifu.

Mfano, Tanesco wabaki kuwa wasimamizi (power authority) halafu makambuni ndiyo yasambaze umeme n.k

Hii itapunguza mzigo wa kuendesha serikali na kuongeza uwajibikaji kwasababu makampuni yatafanya kazi hiyo!

Hii ni mifano tu na kama hiyo VAT itaonekana ni ndogo au kubwa basi inaweza kuboreshwa ili iwe kapu moja la kodi!

Lakini hii ya kukatana TOZO kila kona ni utapeli wa kimamlaka kabisa!

VAT NI SAWA NA MAHARI YA POSA !

Unapotaka kuoa unatajiwa mahari (package) yenye mnyambuliko wooote ndani Mfano 4% mkaja wa bibi,7 kanzu ya bamkwe, 2% beberu la mjomba, 3% kitenge cha mama, 4%posa n.k JUMLA KIASI FULANI ni TOTAL VAT UNALIPA!

Sasa baada kulipa mahari sitarajii tena twende kununua gauni la bi-harusi halafu usewe bei ya gauni laki tatu lakini pia kuna TOZO ya laki moja ya beberu la mjomba! huu NI UTAPELI

Haya tukiachana na hizo takataka kujirudia!

Kuna kosa jingine la kodi kuingilia bajeti ya mlaji (CONSUMER BUDGET)

MFANO Tuliambiwa kuwa LUKU maana yake ni TUMIA KADRI UNAVYOTUMIA!

sasa inakuwaje mimi mwenye bajeti yangu ya elfu 20000/= tena nawasha taa kwa machale ili umeme usiishe, unanibebeshaje tena mzigo Mwingine wa 5000 wa REA, EWURA n.k? WHY? yananihusu nn mimi!?

HAYA YOTE TISA! Nyumba hazifanani thamani, wa huko mjini ananyumba ya milioni 100, kwenye kiwanja chenye bei ya mamilioni, inakuwaje unawalipisha kodi bei moja ya jengo SAWA na mtu wa kijijini mwenye nyumba ya udongo?

Hii kodi ya jengo unayokusanya kwa fratrate je kuna utaalamu gani hapo wewe kama msomi umeutumia kuamua hawa wawili walipe kodi SAWA? Kodi ya jengo mjini inafananaje na kijijini huku?

Kodi ya jengo unapoibandika kwenye LUKU Pasipo kufanya USAJILI MAALUM!

Maana yake Unakwenda kuwatoza kodi ya jengo hadi wajasiliamali walio na vibanda vingi stendi na masokoni ili nao walipe kodi hiyo sawa na yule wa masaki?

Tengenezeni kodi zenu pasipo kuingilia faragha za watu?
Kitendo cha kumfuata mtu kwenye LUKU pasipo utaratibu nikuingilia UHURU WA BAJETI YA MTU!

Wekeni utaratibu wa kuyasajili kwanza majengo yote, ili pale mwenye nyumba asipolipa kwa mwaka, mpate haki ya kumbebesha hata penalty kwasabu ndiyo mlengwa!

Mnaweza hata ku- Link hizo nyumba(mita namba na TRA) ili pale mwenye nyumba asipolipa LUKU Igome kununulika UMEME hadi pale atapoleta clearance na malipo kutoka TRA!

EPUKENI KODI ZA KITAPELI!

Halafu kama mtakumbuka vizuri moja ya sababu ya kufuta ile monthly service charge kwenye LUKU mwaka 2015 ilikuwa na lengo zuri la kuipa hadhi LUKU

Sababu ilikuwakumfanya mtumiaji ajisikie raha KULIPIA UMEME KADRI ANAVYOTUMIA! yaani kutokumzonga zonga kwenye bajeti yake ya lazima, umeme ni kama unga wa kula, kwamba mtu anabajeti ya unga robo, na wewe unaukata unga huo huo je unataka AFE?

Na sijui TLS huwa mnafaida gani kama tunafanyiwa utapeli huu na nyie mpo!
Hao TLS ni mafala tu na makoti yao kama makunguru yaliyozunguka mzoga. Wapo hapo kazi kukaa kimya utadhani serikali za wanafunzi kumbe ni majitu yanayotakiwa kuwa active in real life.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Oct 28, 2012
12,731
2,000
Wewe binafsi unaweza kuacha kutumia Huduma hizi,Mimi binafsi natumia na makato nayafyrahia sana yanatujengea nchi yetu,ona mabarabara yanavyojengwa kila upande, leo nimenunua umeme wamekata 1000 tu,safi sana.
TUMIENI FEDHA HIZI KWA KUTULETEA MAENDELEO YANAYOONEKANA,NA KWELI TUNAYAONA..
 

Good Father

JF-Expert Member
Feb 28, 2014
9,392
2,000
Baadhi ya mambo ukiyatafakali yanadhihilisha wazi baina yetu bado tuna imani za kikoloni kichwani!

Elimu haijatukomboa kabisa, hatuna ubunifu kichwani kabisa! Ni bure kabisa!

Hivi kazi ya VAT ni nini? Na matumizi ya fedha hiyo ni yepi?

Hivi kuna sababu gani ya mimi kukatwa 18%ya VAT, Halafu tena nikatwe na takataka zingine?

Mfano!
Ninunue umeme wangu kwa ajili yangu mwenyewe ambapo nitakatwa 18% VAT!
Halafu mimi huyuhuyu Inakuwaje tena unikate hizi takataka za 3% ya REA, 1% ya EWURA?

Kwanini hizo takataka wasinge gawana hukohuko kwenye 18% ya VAT? (Yaani mfano wagegawana hivi 1% mamlaka za mashirika-regualatories, 2% Manunuzi ya machine/magari, 2% mafuta,2%REA, 5% mishahara,2% ujenzi, 2% madawa , 2% elimu etc )
Na kama Pesa haiwatoshi! Wapunguze mashirika yanayojiendesha kwa hasara!

Gharama za mashirika zingefutwa zote, zikaitwa kuwa Regulatory authority ili kuepusha mashirika kuendelea kuitia hasara serikali pasipo ubunifu.

Mfano, Tanesco wabaki kuwa wasimamizi (power authority) halafu makambuni ndiyo yasambaze umeme n.k

Hii itapunguza mzigo wa kuendesha serikali na kuongeza uwajibikaji kwasababu makampuni yatafanya kazi hiyo!

Hii ni mifano tu na kama hiyo VAT itaonekana ni ndogo au kubwa basi inaweza kuboreshwa ili iwe kapu moja la kodi!

Lakini hii ya kukatana TOZO kila kona ni utapeli wa kimamlaka kabisa!

VAT NI SAWA NA MAHARI YA POSA !

Unapotaka kuoa unatajiwa mahari (package) yenye mnyambuliko wooote ndani Mfano 4% mkaja wa bibi,7 kanzu ya bamkwe, 2% beberu la mjomba, 3% kitenge cha mama, 4%posa n.k JUMLA KIASI FULANI ni TOTAL VAT UNALIPA!

Sasa baada kulipa mahari sitarajii tena twende kununua gauni la bi-harusi halafu usewe bei ya gauni laki tatu lakini pia kuna TOZO ya laki moja ya beberu la mjomba! huu NI UTAPELI

Haya tukiachana na hizo takataka kujirudia!

Kuna kosa jingine la kodi kuingilia bajeti ya mlaji (CONSUMER BUDGET)

MFANO Tuliambiwa kuwa LUKU maana yake ni TUMIA KADRI UNAVYOTUMIA!

sasa inakuwaje mimi mwenye bajeti yangu ya elfu 20000/= tena nawasha taa kwa machale ili umeme usiishe, unanibebeshaje tena mzigo Mwingine wa 5000 wa REA, EWURA n.k? WHY? yananihusu nn mimi!?

HAYA YOTE TISA! Nyumba hazifanani thamani, wa huko mjini ananyumba ya milioni 100, kwenye kiwanja chenye bei ya mamilioni, inakuwaje unawalipisha kodi bei moja ya jengo SAWA na mtu wa kijijini mwenye nyumba ya udongo?

Hii kodi ya jengo unayokusanya kwa fratrate je kuna utaalamu gani hapo wewe kama msomi umeutumia kuamua hawa wawili walipe kodi SAWA? Kodi ya jengo mjini inafananaje na kijijini huku?

Kodi ya jengo unapoibandika kwenye LUKU Pasipo kufanya USAJILI MAALUM!

Maana yake Unakwenda kuwatoza kodi ya jengo hadi wajasiliamali walio na vibanda vingi stendi na masokoni ili nao walipe kodi hiyo sawa na yule wa masaki?

Tengenezeni kodi zenu pasipo kuingilia faragha za watu?
Kitendo cha kumfuata mtu kwenye LUKU pasipo utaratibu nikuingilia UHURU WA BAJETI YA MTU!

Wekeni utaratibu wa kuyasajili kwanza majengo yote, ili pale mwenye nyumba asipolipa kwa mwaka, mpate haki ya kumbebesha hata penalty kwasabu ndiyo mlengwa!

Mnaweza hata ku- Link hizo nyumba(mita namba na TRA) ili pale mwenye nyumba asipolipa LUKU Igome kununulika UMEME hadi pale atapoleta clearance na malipo kutoka TRA!

EPUKENI KODI ZA KITAPELI!

Halafu kama mtakumbuka vizuri moja ya sababu ya kufuta ile monthly service charge kwenye LUKU mwaka 2015 ilikuwa na lengo zuri la kuipa hadhi LUKU

Sababu ilikuwakumfanya mtumiaji ajisikie raha KULIPIA UMEME KADRI ANAVYOTUMIA! yaani kutokumzonga zonga kwenye bajeti yake ya lazima, umeme ni kama unga wa kula, kwamba mtu anabajeti ya unga robo, na wewe unaukata unga huo huo je unataka AFE?

Na sijui TLS huwa mnafaida gani kama tunafanyiwa utapeli huu na nyie mpo!
Tulia tuliaaa
Vyama vya upinzani vilituchelewesha sana
Dawa mpaka kiama
 

elvischirwa

JF-Expert Member
Jan 26, 2013
11,240
2,000
Baadhi ya mambo ukiyatafakali yanadhihilisha wazi baina yetu bado tuna imani za kikoloni kichwani!

Elimu haijatukomboa kabisa, hatuna ubunifu kichwani kabisa! Ni bure kabisa!

Hivi kazi ya VAT ni nini? Na matumizi ya fedha hiyo ni yepi?

Hivi kuna sababu gani ya mimi kukatwa 18%ya VAT, Halafu tena nikatwe na takataka zingine?

Mfano!
Ninunue umeme wangu kwa ajili yangu mwenyewe ambapo nitakatwa 18% VAT!
Halafu mimi huyuhuyu Inakuwaje tena unikate hizi takataka za 3% ya REA, 1% ya EWURA?

Kwanini hizo takataka wasinge gawana hukohuko kwenye 18% ya VAT? (Yaani mfano wagegawana hivi 1% mamlaka za mashirika-regualatories, 2% Manunuzi ya machine/magari, 2% mafuta,2%REA, 5% mishahara,2% ujenzi, 2% madawa , 2% elimu etc )
Na kama Pesa haiwatoshi! Wapunguze mashirika yanayojiendesha kwa hasara!

Gharama za mashirika zingefutwa zote, zikaitwa kuwa Regulatory authority ili kuepusha mashirika kuendelea kuitia hasara serikali pasipo ubunifu.

Mfano, Tanesco wabaki kuwa wasimamizi (power authority) halafu makambuni ndiyo yasambaze umeme n.k

Hii itapunguza mzigo wa kuendesha serikali na kuongeza uwajibikaji kwasababu makampuni yatafanya kazi hiyo!

Hii ni mifano tu na kama hiyo VAT itaonekana ni ndogo au kubwa basi inaweza kuboreshwa ili iwe kapu moja la kodi!

Lakini hii ya kukatana TOZO kila kona ni utapeli wa kimamlaka kabisa!

VAT NI SAWA NA MAHARI YA POSA !

Unapotaka kuoa unatajiwa mahari (package) yenye mnyambuliko wooote ndani Mfano 4% mkaja wa bibi,7 kanzu ya bamkwe, 2% beberu la mjomba, 3% kitenge cha mama, 4%posa n.k JUMLA KIASI FULANI ni TOTAL VAT UNALIPA!

Sasa baada kulipa mahari sitarajii tena twende kununua gauni la bi-harusi halafu usewe bei ya gauni laki tatu lakini pia kuna TOZO ya laki moja ya beberu la mjomba! huu NI UTAPELI

Haya tukiachana na hizo takataka kujirudia!

Kuna kosa jingine la kodi kuingilia bajeti ya mlaji (CONSUMER BUDGET)

MFANO Tuliambiwa kuwa LUKU maana yake ni TUMIA KADRI UNAVYOTUMIA!

sasa inakuwaje mimi mwenye bajeti yangu ya elfu 20000/= tena nawasha taa kwa machale ili umeme usiishe, unanibebeshaje tena mzigo Mwingine wa 5000 wa REA, EWURA n.k? WHY? yananihusu nn mimi!?

HAYA YOTE TISA! Nyumba hazifanani thamani, wa huko mjini ananyumba ya milioni 100, kwenye kiwanja chenye bei ya mamilioni, inakuwaje unawalipisha kodi bei moja ya jengo SAWA na mtu wa kijijini mwenye nyumba ya udongo?

Hii kodi ya jengo unayokusanya kwa fratrate je kuna utaalamu gani hapo wewe kama msomi umeutumia kuamua hawa wawili walipe kodi SAWA? Kodi ya jengo mjini inafananaje na kijijini huku?

Kodi ya jengo unapoibandika kwenye LUKU Pasipo kufanya USAJILI MAALUM!

Maana yake Unakwenda kuwatoza kodi ya jengo hadi wajasiliamali walio na vibanda vingi stendi na masokoni ili nao walipe kodi hiyo sawa na yule wa masaki?

Tengenezeni kodi zenu pasipo kuingilia faragha za watu?
Kitendo cha kumfuata mtu kwenye LUKU pasipo utaratibu nikuingilia UHURU WA BAJETI YA MTU!

Wekeni utaratibu wa kuyasajili kwanza majengo yote, ili pale mwenye nyumba asipolipa kwa mwaka, mpate haki ya kumbebesha hata penalty kwasabu ndiyo mlengwa!

Mnaweza hata ku- Link hizo nyumba(mita namba na TRA) ili pale mwenye nyumba asipolipa LUKU Igome kununulika UMEME hadi pale atapoleta clearance na malipo kutoka TRA!

EPUKENI KODI ZA KITAPELI!

Halafu kama mtakumbuka vizuri moja ya sababu ya kufuta ile monthly service charge kwenye LUKU mwaka 2015 ilikuwa na lengo zuri la kuipa hadhi LUKU

Sababu ilikuwakumfanya mtumiaji ajisikie raha KULIPIA UMEME KADRI ANAVYOTUMIA! yaani kutokumzonga zonga kwenye bajeti yake ya lazima, umeme ni kama unga wa kula, kwamba mtu anabajeti ya unga robo, na wewe unaukata unga huo huo je unataka AFE?

Na sijui TLS huwa mnafaida gani kama tunafanyiwa utapeli huu na nyie mpo!
Sisi wanaccm hatulipi tozo hivyo hatuhusiki na ingekuwa 20% ingependeza zaidi.
 

Biggs

JF-Expert Member
May 3, 2014
1,060
2,000
Baadhi ya mambo ukiyatafakali yanadhihilisha wazi baina yetu bado tuna imani za kikoloni kichwani!

Elimu haijatukomboa kabisa, hatuna ubunifu kichwani kabisa! Ni bure kabisa!

Hivi kazi ya VAT ni nini? Na matumizi ya fedha hiyo ni yepi?

Hivi kuna sababu gani ya mimi kukatwa 18%ya VAT, Halafu tena nikatwe na takataka zingine?

Mfano!
Ninunue umeme wangu kwa ajili yangu mwenyewe ambapo nitakatwa 18% VAT!
Halafu mimi huyuhuyu Inakuwaje tena unikate hizi takataka za 3% ya REA, 1% ya EWURA?

Kwanini hizo takataka wasinge gawana hukohuko kwenye 18% ya VAT? (Yaani mfano wagegawana hivi 1% mamlaka za mashirika-regualatories, 2% Manunuzi ya machine/magari, 2% mafuta,2%REA, 5% mishahara,2% ujenzi, 2% madawa , 2% elimu etc )
Na kama Pesa haiwatoshi! Wapunguze mashirika yanayojiendesha kwa hasara!

Gharama za mashirika zingefutwa zote, zikaitwa kuwa Regulatory authority ili kuepusha mashirika kuendelea kuitia hasara serikali pasipo ubunifu.

Mfano, Tanesco wabaki kuwa wasimamizi (power authority) halafu makambuni ndiyo yasambaze umeme n.k

Hii itapunguza mzigo wa kuendesha serikali na kuongeza uwajibikaji kwasababu makampuni yatafanya kazi hiyo!

Hii ni mifano tu na kama hiyo VAT itaonekana ni ndogo au kubwa basi inaweza kuboreshwa ili iwe kapu moja la kodi!

Lakini hii ya kukatana TOZO kila kona ni utapeli wa kimamlaka kabisa!

VAT NI SAWA NA MAHARI YA POSA !

Unapotaka kuoa unatajiwa mahari (package) yenye mnyambuliko wooote ndani Mfano 4% mkaja wa bibi,7 kanzu ya bamkwe, 2% beberu la mjomba, 3% kitenge cha mama, 4%posa n.k JUMLA KIASI FULANI ni TOTAL VAT UNALIPA!

Sasa baada kulipa mahari sitarajii tena twende kununua gauni la bi-harusi halafu usewe bei ya gauni laki tatu lakini pia kuna TOZO ya laki moja ya beberu la mjomba! huu NI UTAPELI

Haya tukiachana na hizo takataka kujirudia!

Kuna kosa jingine la kodi kuingilia bajeti ya mlaji (CONSUMER BUDGET)

MFANO Tuliambiwa kuwa LUKU maana yake ni TUMIA KADRI UNAVYOTUMIA!

sasa inakuwaje mimi mwenye bajeti yangu ya elfu 20000/= tena nawasha taa kwa machale ili umeme usiishe, unanibebeshaje tena mzigo Mwingine wa 5000 wa REA, EWURA n.k? WHY? yananihusu nn mimi!?

HAYA YOTE TISA! Nyumba hazifanani thamani, wa huko mjini ananyumba ya milioni 100, kwenye kiwanja chenye bei ya mamilioni, inakuwaje unawalipisha kodi bei moja ya jengo SAWA na mtu wa kijijini mwenye nyumba ya udongo?

Hii kodi ya jengo unayokusanya kwa fratrate je kuna utaalamu gani hapo wewe kama msomi umeutumia kuamua hawa wawili walipe kodi SAWA? Kodi ya jengo mjini inafananaje na kijijini huku?

Kodi ya jengo unapoibandika kwenye LUKU Pasipo kufanya USAJILI MAALUM!

Maana yake Unakwenda kuwatoza kodi ya jengo hadi wajasiliamali walio na vibanda vingi stendi na masokoni ili nao walipe kodi hiyo sawa na yule wa masaki?

Tengenezeni kodi zenu pasipo kuingilia faragha za watu?
Kitendo cha kumfuata mtu kwenye LUKU pasipo utaratibu nikuingilia UHURU WA BAJETI YA MTU!

Wekeni utaratibu wa kuyasajili kwanza majengo yote, ili pale mwenye nyumba asipolipa kwa mwaka, mpate haki ya kumbebesha hata penalty kwasabu ndiyo mlengwa!

Mnaweza hata ku- Link hizo nyumba(mita namba na TRA) ili pale mwenye nyumba asipolipa LUKU Igome kununulika UMEME hadi pale atapoleta clearance na malipo kutoka TRA!

EPUKENI KODI ZA KITAPELI!

Halafu kama mtakumbuka vizuri moja ya sababu ya kufuta ile monthly service charge kwenye LUKU mwaka 2015 ilikuwa na lengo zuri la kuipa hadhi LUKU

Sababu ilikuwakumfanya mtumiaji ajisikie raha KULIPIA UMEME KADRI ANAVYOTUMIA! yaani kutokumzonga zonga kwenye bajeti yake ya lazima, umeme ni kama unga wa kula, kwamba mtu anabajeti ya unga robo, na wewe unaukata unga huo huo je unataka AFE?

Na sijui TLS huwa mnafaida gani kama tunafanyiwa utapeli huu na nyie mpo!
The problem is majority of those you're telling tend to mind their own business while expecting someone else to act/react on their behalf while continuing to suffer within.
We also see too much talking/complainings without any concrete actions that would reverse things. Hence expect this to be a continuous vicious circle.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom