Ukitaka kujua viongozi wa kisiasa wamefanya elimu yako kuwa ya kichina jibu swali hil


K

Karibuni masijala

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2012
Messages
409
Likes
1
Points
0
K

Karibuni masijala

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2012
409 1 0
Wanabodi heshima kwenu,
Wanasiasa wa tanzania wameingilia kazi ya watalamu hasa elimu yetu.
Shule zimeanzishwa bila kukidhi vigezo vya kuitwa shule.
Sio hilo tu wameshindwa kutambua kiswahili kuwa lugha ya kufundishia ngazi zote kwani watalamu wa china hawajui kiswahili wanafanyaje kazi tanzania?
Wameamua kukumbatia lugha ya wakoloni na mfumo wa kikoloni na lugha ya kiingereza bado watanzania wasomi wameshindwa kuimudu yamkini nawe ni mmojawapo.
Kama unabisha elimu yako si ya kichina kwa maana chini ya kiwango kutokana na siasa kutokuwa safi
Jipime kwa kujibu hili swali:
Badili sentensi hii kuwa ya kiingereza au iandike kwa lugha ya kiingereza.

"Baba hivi, Mimi ni mtoto wa ngapi katika uzao wako?
ahsanteni kwa majibu
Nitoe wito kukipigania kiswahili kwenye katiba mpya kiwe lugha rasmi ya kufundishia ngazi zote

mods naomba muiache jukwaa hili la siasa tupime nilichojadili
 
Grand Master Dulla

Grand Master Dulla

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2012
Messages
383
Likes
23
Points
35
Grand Master Dulla

Grand Master Dulla

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2012
383 23 35
HEY DADY,I'M A CHILD OF HOW MANY OF UR DESCENDANTS au unaweza ukasema HEY DADY.I'M CHILD OF WHICH NUMBER OF UR DESCENDANTS, HEY DADY,OF WHICH NO# DO I BELONG TO UR CHILDREN. Unaweza ukanisahihisha unajua kutafsiri sentensi moja kwenda lugha nyingine ni vigumu sana sio kiswa-english tu bali hata english-kiswahili na lugha yeyote ile hata awe mtaalam vipi haya mambo yanakushinda samtime mfano neno moja la kiingereza linaweza kupata tafsiri sahihi ya sentensi 2 za kiswahili na vice-versa.
 
B

BUBERWA D.

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
465
Likes
104
Points
60
Age
37
B

BUBERWA D.

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
465 104 60
Hey daddy! Am i of which number born your child amongest your children?
 
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
2,757
Likes
1,829
Points
280
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
2,757 1,829 280
Good, vizuri sana kwa mada hii.anacho jaribu kutuonesha mtoa maada ni kwamba sentesi hizo za kiingereza zitakuwa nyingi sana na tofauti sana.tofauti hizo zinasababishwa na na uelewa mdogo wa lugha yenyewe. sasa, kama lugha yenyewe ni shida, je tunaweza kuwa na ujuzi na maarifa ya kutosha kwa kujifunza kwa kutumia lugha tusiyo imudu? na ndio maana tupo hapa leo. wanasiasa hawajui kiingereza lakini wanaking'ang'ani kiingereza. watu hufikiri vizuri wanapo waza kwa LUGHA YAO.
 
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,306
Likes
127
Points
160
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,306 127 160
hii mbona ya zamani sana,
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
104
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 104 145
tusikimbilie kingereza wakati hata kiswahili hatujui vizuri. Mtu anasema;
1. Kitu ambacho nilichofikiria...
2. Hii nyimbo ni nzuri...
3. Hilo la kwanza, lakini la pili...
4. Kwa niaba yangu...
5. Mimi kama mimi...
6. Leo ni tarehe moja, mbili (ni mosi, pili)...
7. Chini ya 'mvungu'...
8. Selasini, semanini, n.k......
 
B

bigmukolo

Member
Joined
Mar 6, 2012
Messages
94
Likes
0
Points
13
Age
32
B

bigmukolo

Member
Joined Mar 6, 2012
94 0 13
hiyo si sentensi bali ni kirai nomino kwa hiyo tafsiri yake ni lazima iwe ya muktadha na ya sio moja kwa moja
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
8,020
Likes
4,682
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
8,020 4,682 280
Wanabodi heshima kwenu,
Wanasiasa wa tanzania wameingilia kazi ya watalamu hasa elimu yetu.
Shule zimeanzishwa bila kukidhi vigezo vya kuitwa shule.
Sio hilo tu wameshindwa kutambua kiswahili kuwa lugha ya kufundishia ngazi zote kwani watalamu wa china hawajui kiswahili wanafanyaje kazi tanzania?
Wameamua kukumbatia lugha ya wakoloni na mfumo wa kikoloni na lugha ya kiingereza bado watanzania wasomi wameshindwa kuimudu yamkini nawe ni mmojawapo.
Kama unabisha elimu yako si ya kichina kwa maana chini ya kiwango kutokana na siasa kutokuwa safi
Jipime kwa kujibu hili swali:
Badili sentensi hii kuwa ya kiingereza au iandike kwa lugha ya kiingereza.

"Baba hivi, Mimi ni mtoto wa ngapi katika uzao wako?
ahsanteni kwa majibu
Nitoe wito kukipigania kiswahili kwenye katiba mpya kiwe lugha rasmi ya kufundishia ngazi zote

mods naomba muiache jukwaa hili la siasa tupime nilichojadili
Hoja yako ingepata nguvu zaidi kama ungetoa mfano wa maneno ya kiswahili yanakosewa hapa JF kila siku tena na wahitimu wa chuo kikuu. Mtu anamaliza chuo hajui kuandika, kujieleza au kusoma kiswahili achilia mbali kiingereza. Ni wengi sana sana sana.
 
B

Bubona

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2011
Messages
449
Likes
9
Points
35
B

Bubona

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2011
449 9 35
Father, what is my birth order (position) amongst your children?
 
KIGENE

KIGENE

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2011
Messages
1,070
Likes
206
Points
160
KIGENE

KIGENE

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2011
1,070 206 160
Swala la kutumia kiswahili kama lugha ya kufundishia limeshajadiliwa kwa kina, swali linakuja je kiswahili chenyewe tunakijua na ni kswahili pekee hatukijui au na masomo mengine.
Vilevile tunapashwa kujiuliza inakuwaje ni sisi tu Tanzania tunashindwa kuimudu lugha ya watawala wetu wa zamani, wakati majirani zetu wanazimudu lugha za wakoloni wao.
Pamoja na kukikuza na kukienzi kiswahili bado wa Tanzania tunapashwa kujua lugha za mataifa mengine kwa vile hata mataifa yaliyoendelea bado yanajifunza lugha nyingine zinazotumika kimataifa.
Inaonekana kuna udhaifu katika ufundishaji wa kiingereza kwa sababu haiwezekani mtu afundishwe lugha hiyo hiyo kwa muda wa miaka isiyopungua ishirini na mwisho wa siku ashindwe kuimudu,wakati huohuo Mtanzania anaenda Urusi anasoma Kirusi miaka miwili harafu anamudu kusoma shahada yake vizuri.
 
MpangoA

MpangoA

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2012
Messages
362
Likes
7
Points
0
MpangoA

MpangoA

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2012
362 7 0
Tanzania tunaweza kitu kimoja tu...Siasa za maji taka! Si lugha, si mpira, si uongozi, si utawala, si ukulima, si biashara, si utalii, si urembo, si kutetea mipaka yetu.

Acheni watanzania wajikomboe kwa kujua kiingereza nafasi zetu zinamalizwa na wageni. Mwajiri gani wa kiswahili atakupa kazi bwana? Kiswahili tunakijua kimeshindwa kutufikisha kwenye neema, wakubwa na wanaharakati kama mtoa mada wanatudanganya watoto wao wanapeleka English Medium au nje ya nchi. UNAFIKI!
 
R

richone

Senior Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
146
Likes
2
Points
35
Age
34
R

richone

Senior Member
Joined Apr 3, 2012
146 2 35
dad! many many is born and me in oder number.
kingereza is very cantankerous
elimu yangu ni BA linguistics ya chuo kikuu cha UDSM, masters UDOM na sasa natauta PHD UDSM
 
J

Jiwe

Member
Joined
Oct 17, 2009
Messages
37
Likes
0
Points
13
J

Jiwe

Member
Joined Oct 17, 2009
37 0 13
Hey father, what is my ordinal position of birth? LOL! lugha gongana!!
 

Forum statistics

Threads 1,215,644
Members 463,325
Posts 28,555,451