Ukipata kazi Dar na mkoani ndani huko utachagua ipi?


mkonowapaka

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
1,499
Likes
67
Points
145

mkonowapaka

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
1,499 67 145
Habari za leo wandugu

Juzi kati apa kuna jamaa yangu alipata kazi kampuni za simu 2 tofauti. Moja ilimuajiri kwa nafasi ya hapa Dsm na nyingine ilitaka impeleke huko Sumbawanga... Tofauti ya mishahara ilikua kama laki 1 tu i mean ile ya mkoani ilizidi kwa laki 1. Jamaa akaikataa ile ya mkoani akabaki Dar, hakuwa na ishu yoyote hapa Dar ya ziada...!

Mimi nilishamshauri, wewe ungemshauri vp aende porini au abaki mjini!?
 

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,207
Likes
281
Points
180

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,207 281 180
kama kwenye pay slip ya sumbawanga ilizidi laki 1 in real life ilizidi laki hata 3. Life in sumbawanga +other towns upcountry is cheap. Ukiingia hutamani kutoka.
 

Mmwaminifu

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
1,113
Likes
86
Points
145

Mmwaminifu

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
1,113 86 145
kama kwenye pay slip ya sumbawanga ilizidi laki 1 in real life ilizidi laki hata 3. Life in sumbawanga +other towns upcountry is cheap. Ukiingia hutamani kutoka.
pamoja na hayo mkuu, life in remote areas ina matatizo yake washikaji zako wanaweza kuwa wale wanywa gongo maarufu in that place, given that you'll be having money with no life challenges unaweza kuishia kubaya sana.
 

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,349
Likes
428
Points
180

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,349 428 180
Mimi niko uko uswekeni mnakokusema yaani marafifki zako ni RC, DC, RPC sasa kaa Dsm utaona kama waweza mingle na hao watu.

Huku uswekeni unaweza save b'se maisha ni cheap then unaenda spend Dsm wakati wa likizo.

DSM kuna joto, foleni na karaha za hapa na pale
 

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,207
Likes
281
Points
180

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,207 281 180
Mimi niko uko uswekeni mnakokusema yaani marafifki zako ni RC, DC, RPC sasa kaa Dsm utaona kama waweza mingle na hao watu.

Huku uswekeni unaweza save b'se maisha ni cheap then unaenda spend Dsm wakati wa likizo.

DSM kuna joto, foleni na karaha za hapa na pale
Mkuu please usikuite uswekeni na wa Dar - Yombo Buza, Charambe etc aiteje?

Ndiyo raha ya mkoani hiyo, mshahara ukiwa ni kuanzia laki nne tu, rafiki zako ni RC, RPC, RAS, DAS, DC, OCD. hulali njaa. Na hali ya hewa ni murua kabisa.
 

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,207
Likes
281
Points
180

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,207 281 180
pamoja na hayo mkuu, life in remote areas ina matatizo yake washikaji zako wanaweza kuwa wale wanywa gongo maarufu in that place, given that you'll be having money with no life challenges unaweza kuishia kubaya sana.
itakuwa ajabu utoke dar uende mkoani ku-grap kazi ya U-Afisa Mtendaji wa Kijiji au Afisa Mtendaji wa Kata. Maana hapo kwenye blue pana -portray kazi hizi-kukimbizana na wapika gongo na wanywaji wake.
 

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,510
Likes
7,295
Points
280

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,510 7,295 280
inategemea na mtu binafsi anavyoyachululia maisha, na jinsi anavyotaka maisha yake yawe, Mwingine nje ya kazi anataka ajishughulishe na biashara za hapa na pale, maduka (nguo, vifaa vya ujenzi, nk), bar nk.

Sasa wengi wa hao wanapenda kuwa katika miji mikubwa ili ku-monitor biashara zao, wengine ule mshahara anaopata unamtosha na hajaamua kuwa maisha yake yawe wapi, hivyo huyo yuko radhi kukaa kokote, na wengine ni watu wa starehe kila weekend ni kujirusha tu hivyo mjini kwake ni poa zaidi

Hapa hakuna formula kila mtu na utashi wake tu
 

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2008
Messages
881
Likes
31
Points
45

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2008
881 31 45
Mikoani ni kuzuri kwa kutafuta pesa na dar ni kuzuri kwa kutumia pesa.

Kwa sasa ningemshauri aende mkoa akakusanye pesa ili aweze kuja kuitumia jijini dar hapo baadae. Isitoshe mikoani matumizi si makubwa ukilinganisha na dar na pia hali ya hewa bado ni nzuri.

Mwambie anunue laptop na moderm ya zantel ili aweze kupata japo huduma ya internet akiwa huko mkoani


 

Wayne

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2009
Messages
661
Likes
11
Points
35

Wayne

JF-Expert Member
Joined May 27, 2009
661 11 35
Mkuu please usikuite uswekeni na wa Dar - Yombo Buza, Charambe etc aiteje?

Ndiyo raha ya mkoani hiyo, mshahara ukiwa ni kuanzia laki nne tu, rafiki zako ni RC, RPC, RAS, DAS, DC, OCD. hulali njaa. Na hali ya hewa ni murua kabisa.
Umefika Yombo buza au huko Charambe ? au unasifu mahala kwa uzuri wa jina, like Regeant Estate,Oysterbay etc

Grow up dude...??!!
 

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
19,553
Likes
10,135
Points
280

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
19,553 10,135 280
Habari za leo wandugu

Juzi kati apa kuna jamaa yangu alipata kazi kampuni za simu 2 tofauti. Moja ilimuajiri kwa nafasi ya hapa Dsm na nyingine ilitaka impeleke huko Sumbawanga... Tofauti ya mishahara ilikua kama laki 1 tu i mean ile ya mkoani ilizidi kwa laki 1. Jamaa akaikataa ile ya mkoani akabaki Dar, hakuwa na ishu yoyote hapa Dar ya ziada...!

Mimi nilishamshauri, wewe ungemshauri vp aende porini au abaki mjini!?
Hiyo ya Sumbawanga bado ipo? i have great ideas for cellphone companies especially in rural areas...
please answer me ASAP! sijali ni kampuni gani..na hata kama mshahara utashushwa to the sam ya huo wa Dar..pse!!!
 

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,721
Likes
5,323
Points
280

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,721 5,323 280
Habari za leo wandugu

Juzi kati apa kuna jamaa yangu alipata kazi kampuni za simu 2 tofauti. Moja ilimuajiri kwa nafasi ya hapa Dsm na nyingine ilitaka impeleke huko Sumbawanga... Tofauti ya mishahara ilikua kama laki 1 tu i mean ile ya mkoani ilizidi kwa laki 1. Jamaa akaikataa ile ya mkoani akabaki Dar, hakuwa na ishu yoyote hapa Dar ya ziada...!

Mimi nilishamshauri, wewe ungemshauri vp aende porini au abaki mjini!?
Huyo ni mwehu.............. atakufa na tai shingoni........ Fikiri hili...........

Kuna watu wa kampuni za simu wapo mikoani............siku walipopata nafasi hizo walisita sana.....lakini leo hii ukiwaambia warudi Dar hawataki hata kusikia..........Hao jamaa ni ma-Engineer.........sababu za msingi kwao kukataa kurudi Dar ni hizi..........
1. Akiwa huko ana usafiri ambao 100 percent of time analo yeye.......... hebu fikiri akitoka asubuhi kwenda Kirando wale abiria waliochwa na SUMRY wote wake.............. mara kwenda na kurudi ..............HAGUSI MSHAHARA

2. Ofisi yake ni gari alilonalo amabalo linajazwa mafuta na kampuni............. anajipangia mwenyewe aende mnara gani na lini........pamoja na kwamba kuna wakati atapigiwa simu na NETWORK MANAGEMENT CENTRE (NMC or NOC) lakini ana uhuru wake.

3. Kula vijiwe vyao ni pamoja na ma RPC, wakuu wa wilaya, wakuu wa matrafic nk

4. Heshima yao ni kubwa sana huko kiasi kwamba huduma za kijamii kwao ni meremko

5. Bei ya vyakula (say maziwa pale njia ya kuelekea KARAGWE LITA 5 NI Tshs. 2000/= wakati huku dar hiyo ni bei ya lita moja)

WAKITOKA HUKO MKONI WANAKUJA KUWANUNUA WOOTEE NA KAMA UMEPANGA NDO UNANUNULIWA PAMOJA NA NYUMBA
 

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,721
Likes
5,323
Points
280

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,721 5,323 280
pamoja na hayo mkuu, life in remote areas ina matatizo yake washikaji zako wanaweza kuwa wale wanywa gongo maarufu in that place, given that you'll be having money with no life challenges unaweza kuishia kubaya sana.
Kwa huku Dar hakuna wanywa Gongo........??? Ndugu.....Ulaya ni popote swala ni hela.............. unaweza ukaishi polini kabisaa lakini ukawaleta FM akademia waje wapige nyumbani kwako
 

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,721
Likes
5,323
Points
280

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,721 5,323 280
Mimi niko uko uswekeni mnakokusema yaani marafifki zako ni RC, DC, RPC sasa kaa Dsm utaona kama waweza mingle na hao watu.

Huku uswekeni unaweza save b'se maisha ni cheap then unaenda spend Dsm wakati wa likizo.

DSM kuna joto, foleni na karaha za hapa na pale
Vile vile wengi wa wanaomention uzuri wa DAR ni wale wanaoishi nyumba za ajabu msasani maandazi road IN THE NAME OF GHOROFA LA JIRANI........... NAWEZA NIKAISHI MANZESE NA NIKAYAFANYA MAZINGIRA YANGU YAKAWA YA DUNIA YA KWANZA..............
 

Forum statistics

Threads 1,204,892
Members 457,581
Posts 28,174,715