Ukimya wa upinzani katika Matukio yanayotokea nchini, kulikoni? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukimya wa upinzani katika Matukio yanayotokea nchini, kulikoni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kitero, Oct 18, 2012.

  1. k

    kitero JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukimya wa CHADEMA na chama cha wananchi CUF kutokana na matukio yanayo endelea kutokea hapa nchini ni udhaifu mkubwa sana ktk kuonesha kama hawajali inasibitisha kuwa bado wachanga kwa maswala ya kitaifa.

    Matukio kama kukojolewa kitabu kitukufu cha waislam ,viongozi kimya si chadema wala cuf. Kuchomwa kwa makanisa viongozi kimya si CHADEMA wala CUF.

    Kuuawa kwa polisi zanzibar viongozi kimya si CHADEMA wala CUF. Kuwa kimya ktk matukio makubwa kama haya kunaonesha kutokuwa tayari kuwaongoza watanzania.

    Pia ni ishara ya kukosa huruma huku wanapo kuwa na matukio yao ya kisiasa au kijamii huwataka wananchi kuwaunga mkono.

    CCM wao wametoa tamko tuwewaona aibu ipo kwa CHADEMA na CUF, mbona kimya kulikoni?
     
  2. G.T.L

    G.T.L Senior Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 171
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Bado hujaona samaki mepakwa wanja?......mbadooo...unasemaa?....mbadooo!!!Hata kuzaliwaa?....mbadooo!!!
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Sasa kama CCM wametoa tamko si ni la pamoja na mkewe?
     
  4. e

    enzihuru Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muhimu si matamko bali matendo.

    CCM walipanda mbeguu ya machafuko haya na kuyapalilia na sasa mwenyekiti wake anakata mitaa Oman na kwingineko. Ni ishara mbaya kwa mkuu wa nchi kwa nchi anayoipenda.

    Mauaji si lazima yawe ya polisi ndipo yaonekane mabaya na si sawa kwa matamko ya visasi yaliyotolewa na wakuu wa polisi kama kuna utawala wa sheria. Ajabu kuona shehe Ponda na wenzake hawakufichwa na kukingwa na polisi kama yule muuaji wa Mwangosi na sidhani kama sheria inawataka polisi kumficha muuaji polisi na kumuumbua muuaji mwengine. Double standard governance.
     
  5. norbit

    norbit JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 401
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    watanzania have reached at a boiling point, serikali iko responsible 90% ya yanayojiri sasa, ziki imezidi tunakotoka afadhali tunakoelekea hatari, watu wamechoka physically and mentally tumekuwa very easy to be manipulated or brain washed. kama hatukua makini tukaachana na udini, umadhehebu, uchama, usomi, ujinga, ukanda, ukabila etc, tukajielimisha kutoka kwa nchi zilizofikwa na maafa haya, tutakuja kutafuta way-out by any cost na tusiipate, ukitaka kujua utamu wa amani tembelea kusiko kua na amani, serikali inatakiwa iende rehab, inatakiwa ivichukulie vyama vya siasa, taasisi za dini, kama wasaidizi wao ktk ujenzi wa taifa (to work as team or as a family members)badala ya kuwa treat kama outsider au catalyst ya kuleta machafuko.
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,898
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    ccm ndo wenye madaraka,na wewe umekuwa mwathirika wa matamko.
    mwambie rais wako achukue hatua.
     
  7. Wun

    Wun JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 353
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mpumbavu wewe kuwa na heshima na dini za watu ulikojolewa na padri nini?


    using JamiiForums
     
  8. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,171
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    acha kufikiri kwa kutumia masaburi nyang'au wewe.
     
  9. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 11,303
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    Watu huwa hamkosi sababu ya kulaumu, well Molemo kakupa jibu linalokufaa!!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,320
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Ndoa hiyo imezaa uamsho
     
  11. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,918
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Cdm wakisema mtasema ni wakristo wanasema. Muislamu wenu ndo aliyepanda hiyo mbegu ya udini na kuipalilia. Ntafurahi cdm wakiendelea kukaa kimya na kuachana na hawa walakitimoto wazuri wanaoiita haramu. Maana wametumwa na nyinyiem ili kuhusisha vyama vya siasa kwenye fujo zao.
     
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 32,125
    Likes Received: 7,052
    Trophy Points: 280
    Leo magamba wanagawana wapi rushwa, au chaguzi zimeshakwisha?
     
  13. C

    Curriculum Specialist JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 2,736
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna watu wanakera, ni wajinga, upeo mdogo wanasumbua watu tu humu JF! Mtu mwenyewe kajiunga JF tar 25, Sept, 2012. P.u.m.b.a.v.u kabisa!
     
  14. M

    Mchungaji Member

    #14
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndg,

    CCM haitakiwi kutoa tamko anayetakiwa kutoa tamko ni kiongozi mkuu wa CCM kumbuka kuwa hiki ni chama tawala tulitarajia rais, ambaye ni mwenyekiti wa chama cha CCM. chaajabu kaenda MBAGALA Saa 12 jioni asubuhi kapanda ndege kaenda nchi ya kiarabu(kiislamu) OMAN kutafuta fursa za kibiashara wakati sisi maisha yetu ametuacha rehani.

    pia kumbuka CHADEMA na CUF vyote vinahusishwa na UDINI hauoni kuwa kutoa kwao tamko kutazua balaa ukizingatia kuwa WATANZANIA wengi ni vichwa nazi, yaani ni wagumu wa kuelewa, ukimya wao naona ni sahihi kabisa wangekua viongozi wa nchi, yaani dola labda wangeeleweka, wapi PINDA, wapi KIKWETE, wapi NCHIMBI? upuuzi mtupu.

    CCM wafitini, wadini, wachonganishi, NA ni viongozi wanaojali maslahi binafsi tu.
     
  15. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,711
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    CCM imepanda yenyewe mbegu hizi, wao ndio wameshika dora Tamko la nini? Watu tumechoka na Matamko au Kamatis tunataka matendo
     
  16. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 9,100
    Likes Received: 4,565
    Trophy Points: 280
    CUF na CHADEMA ni vyama vya siasa na si vya dini. Jambo linaloendelea ni tata na linahitaji busara kuliendea. Sidhani kama ni vyema siasa kuigizwa humo.

    By the way, ni suala la dola kufanya kazi yake. Au wewe unaamini katika matamko zaidi ya sheria? Au umetumwa?
     
  17. mgashi

    mgashi JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 298
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mnataka Cdm watoe tamko mpate cha kuongea komaeni tu. hamchelewi kusema Cdm ndo walomtuma huyo kijana akjolee masahafu.
     
  18. N

    Ndonya Member

    #18
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu kadigidi hapo umeyumba ndugu yangu, hakuna sababu ya kukebei imani za wenzio, hapo na wewe unaunguna na wale wanaokashifu imani za wenzao, ambapo ndo tunapiga vita mtindo huwo, punguza jazba bado hatujapotea sana tunaweza kurudi tulikotoka, ila kwa nguvu zetu wenyewe na si kwa kutegemea gv yetu.
     
  19. k

    kitero JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kimsingi nimependa wachangiaji ambao wao wanajenga hoja ama kupinga au kushauri au kuunga mkono kama ndugu ENZIHURU,NORBITI na MCHUNGAJI nyie mnafaa kuzungumza siasa safi sana pia sipendi tabia ya kuropoka ropoka kama ndugu MWANAMTOKAPABAYA neno umetumwa pia sipendi matusi na kashifa kama ndugu KANIGINI kwani tabia ya mtu mwenye matusi na kashifa ni sifa ya mtoto wa zinaa.
     
  20. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,607
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 280
    cdm naomba mungu muendelee kukaa kimya hivyo2,slaa najua una hekima huwezi kuropoka
     
Loading...